Thảo luận Đôi lời gửi mấy anh sale nissan

Huthasa

Xe lăn
Đông ng cụ ợ ngồi k đã nóng r. Mà mặc nhiều đồ ấm để đi sống lưng khủng long, xong đi bộ leo núi ướt hết ng.
Bọn em lên xe là cởi hết áo ấm. Mặc dầy ngồi xe khó chịu lắm. Lúc leo Chiêu lầu Thi thì áo ấm bỏ vào balo, lúc dừng mới lấy ra khoác. Chứ mặc áo dầy mà leo người ra mồ hôi nhiều dễ cảm lạnh.

Phong7887

Xe buýt
đủ đồ đây cụ, điều hòa tự động, sấy kính trước sau, sao có chuyện không có chế độ sưởi.
View attachment 6849764
à, hay cụ troll em roài. :D
Cụ này nói đúng. Em ở bển chạy Peugeot407 3.0 hay Civic 1.6 cũng phải bật sưởi kính khi trời lạnh bị hấp hơi.

DAUDUCTRIEU

Xe hơi
Kính chào anh chị trong diễn đàn, e chuẩn bị mua con xe lần đầu trong đời và thực sự e mê mẩn chiếc almera này từ thiết kế cho đến khả năng vận hành, ngày nào e cũng háo hức đếm từng ngày qua tết để rước e nó về, tuy nhiên phốt hấp hơi kính mà em e thấy các bác gặp mấy ngày nay thực sự như một gáo nước lạnh tạt vào mặt e, e buồn lắm không phải vì chất lượng xe mà vì cái cách hãng đối xử với các bác. Độ ẩm trong xe cao thì ngoài gây nguy hiểm cho người lái nó còn khiến nội thất bên trong và đồ điện tử dễ hỏng hơn. Mazda bị lỗi cá vàng, toyota bị túi khí nhưng họ đã triệu hồi khắc phục và lại được người tiêu dùng yêu quý, còn hãng nissan thì chỉ im lặng. E xem có mấy clip sale chỉ cách hướng dẫn khắc phục nhưng cái giọng điệu cứ cái kiểu : đấy các cụ xem em làm tý là hết, do các cụ không làm đúng@@ (kiểu như lỗi do người dùng bị ngu ấy), không 1 câu xin lỗi.
Các anh sale nissan đọc được thì mong các anh gửi gấp cho lãnh đạo Hãng khắc phục cho anh em. E nói hẳn là đừng để lên tivi như lỗi chảy dầu của Ford thì các anh chỉ có cuốn chiếu khỏi Việt Nam thôi, các anh có tự tin có 1 dòng xe gánh team như ranger không? Vì Ford sau vụ chảy dầu lên tivi thì hầu như chỉ bán được ranger thôi đấy.
Còn các anh lên báo vietnamnet rồi đấy, khắc phục nhanh đừng để lên tivi thì dở lắm. E sẽ chờ đến tháng 5 để xem Hãng khắc phục sao không thì e mua mazda2 nhưng thực sự e rất tiếc như kiểu không lấy được người mình yeey chỉ vì không hợp tuổi mà phải lấy vk khác vậy, em yêu almera vô cùng.
Còn các bác ở miền nam khong bị lỗi này thì các bác cũng cố gắng đừng kệ anh em miền bắc vì hãng có tồn tại hay không thì ảnh hường đến các bác ít nhiều ạ.
E viết hơi dài mong các bác thông cảm, xin chân thành cảm ơn.
e là sale bên Hyundai nhưng e cũng mê con almera này cực. trong showroom e có 1 con mà cái hấp hơi đúng là dở hơi. nếu mà khắc phục dc thì tốt quá.

cuchuoi0509

Xe tăng
e là sale bên Hyundai nhưng e cũng mê con almera này cực. trong showroom e có 1 con mà cái hấp hơi đúng là dở hơi. nếu mà khắc phục dc thì tốt quá.
thấy bảo khắc phục xong lâu r mà cụ, nó có ống chờ sẵn để đảo khí nóng để hút ẩm mà chưa lắp thôi ;)).Đợt này hãng lắp thêm cho xe cũ và xe mới nên thấy bảo hết r

cuongnvc

Xe máy
Hiện đang triển khai lắp đường nóng và cập nhật thêm phần mềm rồi bác nhé.Ngon lành luôn ạ,Bác nào cần tư vấn về xe Almera cứ alo cho em Cường:088 696 6889 để em hỗ trợ các bác nhé.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Vậy túm lại là Almera xuất xưởng ko có dàn nóng à các cụ?

Maner Bolsol

Xe tăng
:))

Thái tay lái nghịch.
Nhập về vn k phải xe đi ở thái đâu
Do VAD nó tự ý cắt đi chứ k có chuyện nhập nguyên chiếc vô ý cụ nhé. Đợi xem công ty phân phối làm ăn khắc phục như thế nào chứ tham gia thị trường kém quá, giảm lòng tin.

Về việc xe bị bám sương kính lái thì em có được anh em kỹ thuật bên hãng nhờ tư vấn. E đánh giá cao sự tận tâm của a e kỹ thuật Nissan, rất sốt ruột trong việc xử lý việc này. Qua tìm hiểu thì e thấy xe không phải là bị lỗi mà là do thiếu phần mềm điều khiển trộn gió nóng và một chút về phần cứng, từ đó dẫn đến việc bị ngưng hơi nước, điều này chỉ xảy ra khi lái xe không bật điều hòa, nhưng bật điều hòa trong khi nhiệt độ ngoài trời đang 7-8 độ thì đúng là nó hơi dở hơi.
Sau khi xem xét vấn đề thì e đã có tư vấn cho họ và vấn đề sẽ được khắc phục nay mai thôi, xe thử nghiệm đã OK rồi và phiên bản 2022 chắc chắn sẽ không bị nữa.

Maner Bolsol

Xe tăng
Về việc xe bị bám sương kính lái thì em có được anh em kỹ thuật bên hãng nhờ tư vấn. E đánh giá cao sự tận tâm của a e kỹ thuật Nissan, rất sốt ruột trong việc xử lý việc này. Qua tìm hiểu thì e thấy xe không phải là bị lỗi mà là do thiếu phần mềm điều khiển trộn gió nóng và một chút về phần cứng, từ đó dẫn đến việc bị ngưng hơi nước, điều này chỉ xảy ra khi lái xe không bật điều hòa, nhưng bật điều hòa trong khi nhiệt độ ngoài trời đang 7-8 độ thì đúng là nó hơi dở hơi.
Sau khi xem xét vấn đề thì e đã có tư vấn cho họ và vấn đề sẽ được khắc phục nay mai thôi, xe thử nghiệm đã OK rồi và phiên bản 2022 chắc chắn sẽ không bị nữa.
Đừng có đổ cho lái xe nhé bạn, cài cắm nói hay cho hãng k nên đâu. Bật đh, bật sấy vẫn mờ kính. Đặc biệt khi trời lạnh < 20 độ và trời mưa.

Đừng có đổ cho lái xe nhé bạn, cài cắm nói hay cho hãng k nên đâu. Bật đh, bật sấy vẫn mờ kính. Đặc biệt khi trời lạnh < 20 độ và trời mưa.
Bẩm cụ là em có chạy thử hôm Hanoi 8~10 độ em mới dám phát biểu. Và với bất kỳ xe nào, với độ ẩm rất cao như ở ta, nếu không bật điều hòa thì vẫn mờ kính như thường. Có thể do các cụ thấy nó mờ mới bật A/C On thì tất nhiên nó càng mờ tợn và khá mất thời gian để làm tan hết nước ngưng.

Quang.nt

Xe hơi
Không có điều hòa nóng thì mua đông 10-12 độ như vừa rồi ngồi vào ghế sáng đi làm rát mông lắm!
Ngày độ ẩm cao mà k bật điều hòa hoặc bật k đủ độ lạnh thì kính sẽ bị hấp hơi. Xe tôi đời Tống mấy hôm nồm HN cũng bị, tôi bật sấy kính 3-5 phút là hết, sau đó chuyển sang chế độ điều hòa là hết.
Tôi thấy rất nhiều người kêu Nissan Almera bị kính hấp hơi, k rõ mọi người dùng thế nào, do xe hay do người sử dụng, cụ nào dùng rồi chia sẻ anh em biết.

Các cụ cứ làm quá vừa đi vừa lau kính có việc làm sao. Với lại nhiều hãng sợ sức mạnh của almera quá nên nói xấu và thuê người nói xấu này nọ thôi. Theo em almera là 1 còn xe quá ngon trong tầm giá. Nhìn ngoài đời đẹp thật. Chắc nịch.

Không có điều hòa nóng thì mua đông 10-12 độ như vừa rồi ngồi vào ghế sáng đi làm rát mông lắm!
Ngày độ ẩm cao mà k bật điều hòa hoặc bật k đủ độ lạnh thì kính sẽ bị hấp hơi. Xe tôi đời Tống mấy hôm nồm HN cũng bị, tôi bật sấy kính 3-5 phút là hết, sau đó chuyển sang chế độ điều hòa là hết.
Tôi thấy rất nhiều người kêu Nissan Almera bị kính hấp hơi, k rõ mọi người dùng thế nào, do xe hay do người sử dụng, cụ nào dùng rồi chia sẻ anh em biết.
Nếu do người sử dụng thì hãng nó không thử nghiệm lắp két nóng vào làm gì đâu

Quang.nt

Xe hơi
Nói thật, các kỹ sư thiết kế của Nissan cần được mang sang VN để anh em diễn đàn này training trước khi ra bản facelift và thế hệ tiếp theo.
Họ làm ra con xe khá đẹp khi nhìn tổng thể, soi kỹ cũng có nhiều điểm vượt trội hơn đối thủ như cam 360, cảnh báo điểm mù, cảnh báo phương tiện cắt ngang sau, tắt máy tạm thời Idling stop, tiêu thu nhiên liệu ấn tượng, tay lái D-cut, màn hình sau vô lăng 7 inch... Nhưng họ lại để khiếm khuyết 1 số điểm rất đáng tiếc như các cụ đã phản ánh: không bệ tì tay, không điều hòa nóng, ghế nỉ, phanh sau tang trống... bản thấp còn k có màn hình giải trí! Nếu Nissan khắc phục những khiếm khuyết trên thì đó mới thực sự là 1 chiếc xe có sức cạnh tranh tốt.

Maner Bolsol

Xe tăng
Bẩm cụ là em có chạy thử hôm Hanoi 8~10 độ em mới dám phát biểu. Và với bất kỳ xe nào, với độ ẩm rất cao như ở ta, nếu không bật điều hòa thì vẫn mờ kính như thường. Có thể do các cụ thấy nó mờ mới bật A/C On thì tất nhiên nó càng mờ tợn và khá mất thời gian để làm tan hết nước ngưng.
Đây tui mua xe từ lâu rồi và cả hội almera rồi bạn nhé, chứ có còn lái thử đâu. Hãng đang xử lý dần rồi

AndyHa

Đi bộ
Em đã từng dính tình huống này trên con i10 hỏng điều hòa nóng rồi, nhớ đời luôn. Sáng sớm nhiệt độ Hà Nội 7-8 độ, bật sấy kính nóng không được, chỉ còn duy nhất 1 cách là bật điều hòa lạnh để hút ẩm. Lạnh chết mẹ luôn, nhưng không tắt được, tắt là mù hết kính. Cho nên vụ này khách quan mà nói cái mấu chốt vấn đề nó ở chỗ điều hòa không có chiều nóng.
Khi xe đóng kín, nhiệt độ trong kính và ngoài kính chênh lệch, độ ẩm trong xe cao nên xẩy ra hiện tượng bám hơi nước lên kính. Lúc này sấy kính sẽ làm nhiệm vụ hút ẩm. Mà hút ẩm thì có 2 cách:
C1: Dùng điều hòa lạnh để ngưng tụ hơi ẩm,
C2: Dùng gió nóng để làm bay hơi ẩm đẩy ra ngoài.
Mà mùa đông lại bật điều hòa lạnh thì chết mẹ luôn... Cho nên việc này là không chấp nhận được. Nó ảnh hưởng tới an toàn và sức khỏe người sử dụng, nói thế cho nó vuông!

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Em thấy almera này có sấy kính trước, chức năng mà Sunny không có.