[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Nhimtiu

Xe container
Cụ chủ hình như có nói vợ cụ ấy cầm tiền tk. Có điều "cầm" không có nghĩa là toàn quyền quyết định, nếu thế mợ ấy chẳng mua luôn con xe rồi, cần gì "đòi" :D

Cụ chủ yên tâm tiêu tiền rồi, vì cụ ấy đã có 2 cái nhà bm cho phòng thân. Còn vợ cụ ấy chắc U40 đời giữa rồi mà có nhõn 1t, trong đó 1 nửa của chồng, và 2 đứa con đang tuổi ăn tuổi học tuổi lớn.
Em nghĩ nhà nào cũng thế thôi mợ, khéo ăn thì no khéo co thì ấm. Mèo nhỏ bắt chuột nhỏ, em lấy vd vợ muốn mua xe 700củ nếu k đưa hết thì đưa vợ 350củ và bảo em xem cày thêm nửa năm hay 1 năm nữa và anh cũng cày thêm từng đó thời gian. Nếu khéo kd hay may mắn biết đâu cả hai cùng kiếm thêm đc 1/2 hay cả con xe mới thì lúc đó mua xe phút mốt đâu phải lăn tăn. Năm sau mục tiêu cao hơn có khi lại đổi cái nhà to hơn cho con xế hộp chui ra chui vào đỡ phải vần vò volant nhiều. :))

Nhimtiu

Xe container
Cụ Thắng_Sơn Tây ới sang tuần có em gái mưa hay sgbb nào xinh xắn ngoan ngoan dễ bảo như em Thanh Thanh Hiền bữa trước thì cụ pass em một hai bé để em đầu tư ít hôm coi sao cụ nha.

Nhimtiu

Xe container
Đương nhiên là khéo ăn thì no, khéo co thì ấm ạ. Nếu khả năng em chỉ kiếm được 20tr thì em cũng vui vẻ tiêu 10tr thôi. Có điều mỗi người nghĩ mỗi khác, vc phải hiểu nhau thì mới tìm được tiếng nói chung.

Như nhà cụ chủ có mấy vấn đề:
- 2vc sống cùng nhà nhưng không cùng hội cùng thuyền. Vì hòan cảnh kinh tế phòng thân của 2 người là khác nhau. Vì thế vợ sốt ruột vì không có tiền tk, còn chồng điềm nhiên.
- Nếu gd bt chưa có tk thì phải sống tằn tiện hơn, đằng này làm bao nhiêu ăn gần hết bấy nhiêu
- Chắc cả vợ lẫn chồng đều sống sướng quen rồi nên không ai có ý định kiềm chế chi tiêu để có dư ra
- Chồng không có ý định phấn đấu kiếm thêm, còn vợ chắc cũng không chịu làm mà nghĩ chồng là đàn ông phải có trách nhiệm?

Đều là những vấn đề phải hỏi lại cho rõ để xem có phải không, và tháo gỡ. Còn cụ chủ thì đi tháo gỡ với em gái mưa :)
Thì các em gái mưa mới hay có bom mìn để các cụ còn đi tháo gỡ chứ. Em fun tí ợ. =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ Thắng_Sơn Tây ới sang tuần có em gái mưa hay sgbb nào xinh xắn ngoan ngoan dễ bảo như em Thanh Thanh Hiền bữa trước thì cụ pass em một hai bé để em đầu tư ít hôm coi sao cụ nha.
Các cháu bé phải nuôi lâu cụ ạ, muốn xơi nhanh thì chọn các em thành niên trên mệnh giá cụ nhé:))

Nhimtiu

Xe container
Oài vậy đó là mợ đẹp đấy ư
Mợ nào chả đẹp hả cụ, em đi cafe toàn đc ngồi ngắm các mợ đẹp thoai. Gấu em có bao giờ thích chụp ảnh hay sống ảo đâu chỉ có mấy cháu sgbb thích sống ảo thôi cụ.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đặt vấn đề vài lần rồi cụ ạ.Nhưng cô ý tl là Ko
Cũng đã giãi bày tất cả rồi.Nhưng vài tháng lại đâu vào đấy.Thấy mẹ nào khoe đồ trên face lại rú ầm lên.
Vc bác đang có tiết kiệm hơn 1 tỉ thì e nghĩ là bỏ ra 3-400tr làm cái ô tô nhỏ nhỏ theo mong muốn của vợ đi. Có lẽ vợ bác cũng muốn thể hiện với bạn bè là nhà mình có cuộc sống sung túc thôi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mợ nào chả đẹp hả cụ, em đi cafe toàn đc ngồi ngắm các mợ đẹp thoai. Gấu em có bao giờ thích chụp ảnh hay sống ảo đâu chỉ có mấy cháu sgbb thích sống ảo thôi cụ.
Kụ khôn giè hết phần thiên hạ... Cháu để ý mấy mợ thích chụp choẹt thì đều chanh xả và tự huyễn cao ợ!

Nhimtiu

Xe container
Vậy các kụ định đánh dòng mid năm nay ợ?
Cập kê thì sát giá 10 thôi cụ mà mấy em mid khả năng năm nay kiếm ăn dễ hơn mấy em hàng hịn òi. Cung bán của cccm đu đọt lơ lửng treo cả đống trên đầu thì bay sao đc, cơ mờ cái này chém ở xóm chứng thì phù hợp hơn cụ ạ.

khong phanh

Xe buýt
Em rất nhiều lần đã đề cập với vợ em vấn đề đó.
Em sẵn sàng để cô ý ra đi.Cái gì của 2vc làm ra thì em để cho tất. Riêng 2 cái nhà là nhà tổ tiên ông bà bố mẹ để lại cho e lên ko chia đc.
Nhưng cô ý ko đi mà cứ lải nhải mãi vấn đề xèng xèng. Có lẽ cô ý bị ảnh hưởng bởi sự thành công của a trai cô ý.Lên mẫu đàn ông nào cũng phải theo chuẩn đó.
Cụ ko biết đâu.Vài ba ngày lại nghe cô ý lải nhải việc phải sống như a cô ý mà phát mệt
Cụ phải cho vợ giới hạn cụ thể. Kiểu nhắc câu này lần nữa li thân. Cụ có thể viết đơn li hôm gửi luôn

just for fun

Xe lăn
Túm lại thì dữ kiện ban đầu cụ chủ đưa ra là thu nhập 1 tháng là 40 triệu.
Trong đó cụ chủ: lương cứng: 13 triệu
Thu nhập linh tinh: 6 triệu
Vậy là vợ thu nhập: 21 triệu
Tiền cho thuê nhà là 10 triệu thì để dưới dạng tích lũy ko được tiêu vào.
Số tiền tiết kiệm hiện có là: 1 tỷ
Số người trong gia đình: 4 người, trong đó có hai em bé đang tuổi ăn tuổi lớn, học hành.
Sau 1 hồi thì thành cụ chủ thu nhập: từ 21.7 triệu đến 25 triệu. Cá biệt có tháng 100 triệu. Chuyện tiền mà số liệu cứ không chính xác thì giống báo cáo tài chính bị xào ấy ạ, cccm phân tích ca này hơi bị khó luôn. Ban đầu bơm tin xấu là lương 19 triệu. Đến cao trào thì bơm tin tốt lương có thể lên đến 100 triệu. Vậy là sao ạ? Ca này kính chuyển chuyên gia phân tích Thắng_Sơn TâyNhimtiu .
p/s: chi tiêu 40 triệu/ tháng so với tình hình chung ở HN hoặc TP HCM không phải là quá cao hoặc quá thấp. Tuy nhiên để nói mà thoải mái tẹt bô thì nói thật tiêu chuẩn tẹt ga của các cụ nó hơi thấp ạ.
với quan điểm của cháu thì liệu cơm gắp mắm, vợ chủ thớt từ trước đến nay vẫn lo chu toàn trong gia đình, ngoài ra tiết kiệm được thêm 1 tỷ từ thu nhập đấy thì phải nói vợ cụ chủ thu vén quá giỏi, ko phải ai cũng làm được điều đó đâu ạ.
Còn vợ nào chả muốn khuyến khích chồng mình phấn đấu kiếm tiền, kiếm thêm nó cũng nhiều cách chứ chả cứ gì là chứng khoán hay coin hay đầu tư tài chính.
kiếm thêm bằng cách mở một cửa hàng bán đồ ăn sáng, mở quán cà phê, nhận đón hộ con chăm sóc trẻ, thậm chí học thêm nghề điện nước để đi sửa cho người ta. Thiếu gì việc có thể làm để nâng cao thu nhập gia đình đâu.
Đơn giản hơn thì cụ tự tay dạy con, đưa con ra ngoài tham gia các hội nhóm như là hướng đạo sinh để có thể cho con học thêm các kỹ năng mà đỡ phải đến lớp kỹ năng để học.
Còn vợ chủ thớt chỉ muốn chồng năng động lên chút thì có tội gì mà một số cụ gán luôn cho tội ngoại tình. Èo sợ vãi !

pandahn

Xe điện
Đời thằng đàn ông cần có người yêu mình, người làm mình vui, và người hiểu mình. Và tốt nhất là không cho ba đứa nó gặp phải nhau.

Nhimtiu

Xe container
Số người trong gia đình: 4 người, trong đó có hai em bé đang tuổi ăn tuổi lớn, học hành.
Sau 1 hồi thì thành cụ chủ thu nhập: từ 21.7 triệu đến 25 triệu. Cá biệt có tháng 100 triệu. Chuyện tiền mà số liệu cứ không chính xác thì giống báo cáo tài chính bị xào ấy ạ, cccm phân tích ca này hơi bị khó luôn. Ban đầu bơm tin xấu là lương 19 triệu. Đến cao trào thì bơm tin tốt lương có thể lên đến 100 triệu. Vậy là sao ạ? Ca này kính chuyển chuyên gia phân tích Thắng_Sơn TâyNhimtiu .
p/s: chi tiêu 40 triệu/ tháng so với tình hình chung ở HN hoặc TP HCM không phải là quá cao hoặc quá thấp. Tuy nhiên để nói mà thoải mái tẹt bô thì nói thật tiêu chuẩn tẹt ga của các cụ nó hơi thấp ạ.
với quan điểm của cháu thì liệu cơm gắp mắm, vợ chủ thớt từ trước đến nay vẫn lo chu toàn trong gia đình, ngoài ra tiết kiệm được thêm 1 tỷ từ thu nhập đấy thì phải nói vợ cụ chủ thu vén quá giỏi, ko phải ai cũng làm được điều đó đâu ạ.
Còn vợ nào chả muốn khuyến khích chồng mình phấn đấu kiếm tiền, kiếm thêm nó cũng nhiều cách chứ chả cứ gì là chứng khoán hay coin hay đầu tư tài chính.
kiếm thêm bằng cách mở một cửa hàng bán đồ ăn sáng, mở quán cà phê, nhận đón hộ con chăm sóc trẻ, thậm chí học thêm nghề điện nước để đi sửa cho người ta. Thiếu gì việc có thể làm để nâng cao thu nhập gia đình đâu.
Đơn giản hơn thì cụ tự tay dạy con, đưa con ra ngoài tham gia các hội nhóm như là hướng đạo sinh để có thể cho con học thêm các kỹ năng mà đỡ phải đến lớp kỹ năng để học.
Còn vợ chủ thớt chỉ muốn chồng năng động lên chút thì có tội gì mà một số cụ gán luôn cho tội ngoại tình. Èo sợ vãi !
Mợ Just lại vẽ đg cho Hươu chạy thía lày thì chít. Nhỡ cụ ý lại đi học sửa điện nước rồi gặp khách hàng thiếu thốn tình cảm còn xiền k thiếu thì biết làm thía lào? Bctc thì các cụ hay xào nấu hay bc láo là bt mà mợ. Kiếm 4chục thì báo đôi chục thôi thì mới có xiền dắt lưng nuôi mấy em sgbb với tiểu tam chớ. Mợ relax tí đê sang tuần em lên núi tu tập rồi em hỏi Qua xem tiền nhiều để làm giề? :))

just for fun

Xe lăn
Mợ Just lại vẽ đg cho Hươu chạy thía lày thì chít. Nhỡ cụ ý lại đi học sửa điện nước rồi gặp khách hàng thiếu thốn tình cảm còn xiền k thiếu thì biết làm thía lào? Bctc thì các cụ hay xào nấu hay bc láo là bt mà mợ. Kiếm 4chục thì báo đôi chục thôi thì mới có xiền dắt lưng nuôi mấy em sgbb với tiểu tam chớ. Mợ relax tí đê sang tuần em lên núi tu tập rồi em hỏi Qua xem tiền nhiều để làm giề? :))
Thì lại có cơ hội làm thêm chứ xao :))
Đám ngồi hóng cứ dựa vào thông tin đưa ra để phân tích mà đầu vào thay đổi liên tục như này thì đầu ra (comment) có khi lại thiếu tính thống nhất.

pandahn

Xe điện
Ơ giờ thớt này thành thớt tâm hự hay thớt khoe của vậy nhỉ, nhiều ông bô bô tháng 4-50tr mới ở mức trung bình không biết có tự tay làm ra được không hay là được để lại cho cục tiền vậy nhỉ... Giờ hai đứa con mà học trường công rồi nhà cửa có sẵn rồi thì chỉ cẩn tổng thu nhập hai vợ ck khoảng 3-40tr/ tháng là cũng đủ để chi tiêu với tiết kiệm rồi.
Các cụ bảo rồi lựa cơm gắp mắm, mùa nào thức ấy thì cs nó sẽ nhẹ nhàng. Còn đương nhiên các ông thu nhập cao hay được cho mà thích nho mỹ, bò kobe Nhật với tôm hùm canada ăn cho đẫy mồm vào thì gì chứ tiêu 7-80tr/tháng thì vẫn ít là đúng thôi.
Nhất là mấy ông hay lập nick Mẹc se đẹc, rồi răng vẩu =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ đọc chi tiết và cẩn thận quá. Những chủ đề này em chỉ xem lướt cho vui, tính giải trí cao. Chứ việc nhà toàn tiền tỷ thế này thì có gì mà phải xin kiến chốn quần Grabers tụ hội :))

XSim

Xe container
Đời thằng đàn ông cần có người yêu mình, người làm mình vui, và người hiểu mình. Và tốt nhất là không cho ba đứa nó gặp phải nhau.
Ớ ba em đấy gặp nhau thì càng tốt chứ cụ, đỡ phải lằng nhằng đi lại 3 nơi trong tuần, tốn xăng và sức lắm :))

just for fun

Xe lăn
Mợ đọc chi tiết và cẩn thận quá. Những chủ đề này em chỉ xem lướt cho vui, tính giải trí cao. Chứ việc nhà toàn tiền tỷ thế này thì có gì mà phải xin kiến chốn quần Grabers tụ hội :))
Dạo này đang học FA, bệnh nghề nghiệp :))