[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhất là mấy ông hay lập nick Mẹc se đẹc, rồi răng vẩu =))
Em Mẹc đây, mà cụ có vẻ không biết nghĩa của từ hay sao ấy, đọc được chữ không hiểu mẹ j nhưng lại thích chửi. Mà chửi cũng không dám quote cho đàng hoàng, chửi kiểu bên kia đại dương vọng về như bọn đu càng ấy, hèn vãi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Theo em thì chứng vỡ mới cháy khét lẹt hết đấy cụ, đi đầu quân cho đội A7 có khi sang năm lại x2,x3 tk cũng nên?

Chắc L14 là chim mồi cho các đối tượng F0 mua CEO và DIG, tay phải lỗ không sao, tay trái chắc vẫn lãi trên tổng chung.

Cuaoctom

Xe hơi
Trà xanh thị ngọt hơn con gan già rồi

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em ko có hướng Kinh Doanh nào cụ ạ ,em chỉ là 1 nhân viên sales quèn quèn thu nhập như ở trên em đã kể .
Em cũng quen nhiều Doanh Nhân người thành đạt có người vỡ nợ có.Người vỡ nợ thì ko hỏi đc kinh nghiệm vì chốn nợ hết rồi.Người Thành Đạt thì thì nhất người ta ko có thời gian ,thứ 2 có thời gian thì cũng chả ai chia sẻ cách kiếm tiền nhiều tiền cho cụ đâu .
Toàn dăm ba câu chuyện xã giao trên bàn nhậu thôi
Sao cụ k lấy 1 căn nhà kinh doanh lần nữa

Hhc2020

Xe đạp
Sau khi có thêm thông tin thì em nghĩ chuyện có thể thế này. Ngày trc chủ thớt có khá tiền, có khát vọng. Vợ nó lấy 1 phần là vì cái đó.
Đời xoay vần, vác dao ra giang hồ rồi thua lỗ 2 nhát nặng và vài nhát nhẹ. Tiền vơi đi, tham vọng cũng vơi đi, biết mình chỉ nên bảo toàn phần ts còn lại.

Thế là anh không như hồi em lấy anh nên em thất vọng. Rồi tiền bạc khônh còn thoải mái + xã hội tác động nên mới ra cơ sự này.
Về cơ bản là mệt.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ném cho con mụ vợ cuốn "Ông Lão Đánh Cá Và Con Cá Vàng"

ThaNa

Đi bộ
Theo em thấy chủ thớt sống hạnh phúc bên gia đình là được. Còn chị vợ tham vọng quá thì đổi chồng, k thì thôi

my.eb

Xe điện
Thế thì cụ cần mưa dầm thấm lâu với vợ thôi ạ. Cụ còn yêu và tin vợ thì hôn nhân của cụ chưa hẳn bên bờ vực tan vỡ đâu. Em nghĩ cụ có thừa kiên nhẫn với vợ chỉ là có thể đổi cách truyền tải thông điệp với mợ ấy cho khác đi không? Đừng chối đây đẩy hoặc gay gắt khi mợ ấy muốn kinh doanh làm mợ ấy thấy hụt hẫng, thất vọng.
Đàn bà mà tham lam và tham vọng (hão huyền) thì chẳng có gì mở mắt ra được đâu Mều ơi? Nên em thấy case này bệnh viện trả về roi, phụ thuộc vào thầy cúng thôi Mều ạ (độ hên xui của chủ thớt í ;)))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

XSim

Xe container
Cơ bản thì màn tư vấn của anh em OF đến đây là xong. Em chỉ có thêm thắc mắc hỏi ý kiến các cụ mợ: Nếu như vợ chồng chủ thớt chia tay bây giờ vì những lý do như chủ thớt đã kể (xin lỗi chủ thớt, em chỉ ví dụ tình huống thôi), chủ thớt có nên chia một nhà cho vợ không? Ở vài trang trước em thấy nhiều người nói phải chia mới là hợp lẽ. Theo em thì chủ thớt không cần phải chia nếu không muốn.

Về pháp lý thì đương nhiên rồi, là tài sản bố mẹ chủ thớt cho riêng chủ thớt.

Về tình thì nhà hoàn toàn là công sức bố mẹ để lại, vợ không đóng góp gì, ngay cả cụ chủ thớt cũng chưa chắc đã đóng góp gì nên mình xác định là người giữ gìn cho gia đình thôi, trước mắt là để cho hai con của chủ thớt. Nếu chia tay mà vợ nhận nuôi dưỡng một hoặc hai con thì có thể cho vợ ở một trong hai nhà cho đến khi vợ đi lấy chồng mới, cụ chủ ở nhà còn lại. Hơn 1 tỷ như cụ nói thì để vợ mang theo cũng được.

Với người vợ thì vì mình không có đóng góp gì thì cũng không nên tính đến việc lấy tài sản nhà chồng, cơ bản chị đã không còn coi trọng chồng để đến nối muốn dứt áo ra đi thì càng không nên đòi hỏi gì từ nhà chồng.

Không biết quan điểm các cụ/mợ thế nào?

hiepchiken82

Xe tăng
cụ ko nói vợ cụ lương bao nhiêu nhỉ, cụ hơi đuối thì vợ nó phải cố thì cũng đúng thôi. Nhưng sống mà khổ về mặt tâm lý thế cũng ko ổn, nếu là tôi thì nói huỵch toẹt với vợ luôn, nếu tiếp tục thì phải thay đổi nếu ko thì bye bye đường ai nấy đi. Sống như thế khổ bỏ mie ra

XSim

Xe container
cụ ko nói vợ cụ lương bao nhiêu nhỉ, cụ hơi đuối thì vợ nó phải cố thì cũng đúng thôi. Nhưng sống mà khổ về mặt tâm lý thế cũng ko ổn, nếu là tôi thì nói huỵch toẹt với vợ luôn, nếu tiếp tục thì phải thay đổi nếu ko thì bye bye đường ai nấy đi. Sống như thế khổ bỏ mie ra
Em lội còm hộ cụ luôn, cụ thớt thu nhập khoảng 20++tr/ tháng, vợ cũng tầm đó, tổng hai vợ chồng tầm 50tr / tháng. Với điều kiện có nhà sẵn không phải thuê nhà, thậm chí có 2 nhà một nhà cho thuê, thì mức thu nhập đó đủ sống tốt ở HN chứ không phải khổ sở như nhiều cụ nói.

my.eb

Xe điện
Cơ bản thì màn tư vấn của anh em OF đến đây là xong. Em chỉ có thêm thắc mắc hỏi ý kiến các cụ mợ: Nếu như vợ chồng chủ thớt chia tay bây giờ vì những lý do như chủ thớt đã kể (xin lỗi chủ thớt, em chỉ ví dụ tình huống thôi), chủ thớt có nên chia một nhà cho vợ không? Ở vài trang trước em thấy nhiều người nói phải chia mới là hợp lẽ. Theo em thì chủ thớt không cần phải chia nếu không muốn.

Về pháp lý thì đương nhiên rồi, là tài sản bố mẹ chủ thớt cho riêng chủ thớt.

Về tình thì nhà hoàn toàn là công sức bố mẹ để lại, vợ không đóng góp gì, ngay cả cụ chủ thớt cũng chưa chắc đã đóng góp gì nên mình xác định là người giữ gìn cho gia đình thôi, trước mắt là để cho hai con của chủ thớt. Nếu chia tay mà vợ nhận nuôi dưỡng một hoặc hai con thì có thể cho vợ ở một trong hai nhà cho đến khi vợ đi lấy chồng mới, cụ chủ ở nhà còn lại. Hơn 1 tỷ như cụ nói thì để vợ mang theo cũng được.

Với người vợ thì vì mình không có đóng góp gì thì cũng không nên tính đến việc lấy tài sản nhà chồng, cơ bản chị đã không còn coi trọng chồng để đến nối muốn dứt áo ra đi thì càng không nên đòi hỏi gì từ nhà chồng.

Không biết quan điểm các cụ/mợ thế nào?
Đến thế nào thì ra đi thế ấy,
Cái gì mọc ra từ người mình thì là của mình ;))
Đó là đáp án cuối cùng của em :))