[Funland] Đòi nợ mà như đi xin!!!

LeTai1979

Racing Boy
Bạn cụ thế đang còn quá tốt .
Em ở tỉnh, có thằng bạn cấp 3 ra Hà nội lập nghiệp, năm 2010 vay em 3 lít bẩu đánh mấy công hàng . Giờ cứ mỗi lần hỏi thì lại bảo tôi sập rồi, không còn khả năng chi trả, để sang năm tôi tính x-(
Nghĩ mà chán Cụ nhỉ.

oquera

Xe buýt
Tiện đây em chia sẻ phát chuyện của em
Anh em xã hội một ngày đẹp trời em đến thăm anh.
- "Đại ca, còn tiền không cho em vay một ít"
- "Nhiều không? anh chỉ còn tưng này, cầm tạm..."
Và 3 năm nay nó mất hút không một lần alo hỏi thăm đại ca lấy 1 câu, cách đây 1 tháng đại ca gọi điện hỏi thăm nó mà cũng đếch thấy nhấc máy.. buồn mênh mang.. lúc nó khó khăn thì mình cho vay, xong mất cả tiền cả bạn, tình bạn quá rẻ rúng.

Anh em họ cũng một ngày đến thăm cơ quan thằng em.
- "Đợt này tết rồi mà anh bí quá cho anh vay chục, ra tết anh trả"
- "Đây em có 5tr anh cầm lấy"
Đến giờ là qua cái tết thứ 3 rồi nửa năm rồi, 3 năm cứ khi nào cần hỗ trợ gì thì thấy hắn chạy qua, lúc không cần nữa thì chả bao giờ hỏi thăm một câu và cũng quên luôn món nợ thì phải... thôi thì cho luôn chứ trông chờ gì.

Còn một ông anh xã hội nữa, mới mượn tiền thằng em xong..hy vọng không đến nỗi :D

Vợ thì bảo đòi làm gì, khi nào nó có nó trả, đòi chắc gì nó đã trả mà còn mất cmn bạn, anh em luôn, để nợ thì còn ..bạn, còn anh em ..hãm thật. Em đang nghe lời vợ, mà vợ em tin người vãi.

Biết tiền là mồ hôi, là máu, việc cho vay là rất trân trọng mối quan hệ nhưng..nhiều đứa đúng cư xử như lờ, bảo sao méo khá được.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Nói đến chuyện này, thì nó là 1 câu chuyện cực buồn với em, giúp còn không lấy 1 đồng lãi, giờ cả nhà nhà nó trốn nợ thiên hạ, nó còn không nói lại với em 1 câu là anh ơi em té đã. Em chưa bao giờ ép nó để đòi, vì giúp trên phương diện tình cảm, lòng tin.

2 năm trời lần nào cũng là lần trót với cuối, con số chắc lên đến hàng trăm :)). Mà lão bán nước hoa với táo thì mấy hồi lại đầy, lo gì >:)

Chỉnh sửa cuối:

Vo_thuong

Xe điện
Tiện đây em chia sẻ phát chuyện của em
Anh em xã hội một ngày đẹp trời em đến thăm anh.
- "Đại ca, còn tiền không cho em vay một ít"
- "Nhiều không? anh chỉ còn tưng này, cầm tạm..."
Và 3 năm nay nó mất hút không một lần alo hỏi thăm đại ca lấy 1 câu, cách đây 1 tháng đại ca gọi điện hỏi thăm nó mà cũng đếch thấy nhấc máy.. buồn mênh mang.. lúc nó khó khăn thì mình cho vay, xong mất cả tiền cả bạn, tình bạn quá rẻ rúng.

Anh em họ cũng một ngày đến thăm cơ quan thằng em.
- "Đợt này tết rồi mà anh bí quá cho anh vay chục, ra tết anh trả"
- "Đây em có 5tr anh cầm lấy"
Đến giờ là qua cái tết thứ 3 rồi nửa năm rồi, 3 năm cứ khi nào cần hỗ trợ gì thì thấy hắn chạy qua, lúc không cần nữa thì chả bao giờ hỏi thăm một câu và cũng quên luôn món nợ thì phải... thôi thì cho luôn chứ trông chờ gì.

Còn một ông anh xã hội nữa, mới mượn tiền thằng em xong..hy vọng không đến nỗi :D

Vợ thì bảo đòi làm gì, khi nào nó có nó trả, đòi chắc gì nó đã trả mà còn mất cmn bạn, anh em luôn, để nợ thì còn ..bạn, còn anh em ..hãm thật. Em đang nghe lời vợ, mà vợ em tin người vãi.

Biết tiền là mồ hôi, là máu, việc cho vay là rất trân trọng mối quan hệ nhưng..nhiều đứa đúng cư xử như lờ, bảo sao méo khá được.
Các cụ nói "đồng tiền đi liền khúc ruột".
Tết đến, cho anh em ruột mỗi người dăm ba triệu còn phải cân đối, báo cáo vk trong khi bạn bè hỏi vay 5-10 tr nhẹ như lông hồng và ... sau đó thì hát bài "sao chưa thấy hồi âm" cụ nhỉ :(.

TonyG

Xe hơi
Khi họ cần thì họ ngọt nhạt, nhưng ít khi hứa ngày trả, nên khi em cho vay bao giờ em cũng yêu cầu phải hứa ngày trả, đến ngày mà ko trả, em sẽ để thêm vài hôm em sẽ alo nhắc nhở, thái độ như nào là em đánh giá được và có thể tiếp tục là bạn hay là gì về sau.
Toàn thanh niên họ Hứa. Cứ đầu tháng đến cuối tháng, lại đến khi lấy lương. E cho vay vàng từ thời còn 36tr/ cây. Mà giờ lên tận 53 rồi.

Bầu trời Cali

[Tịch thu bằng lái]
E có kinh nghiệm xương máu, éo cho vay gì nữa đâu ợ, nhục lắm ạ, nếu thương thì nói cho ngay từ đầu cho đỡ.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Con nợ bễ quá mà cc thẩm định chuẩn thì x định cho vay 5 10 20 tr gọi là hỗ trợ, xđ là ko hẹn ngày lấy lại đi. Nhiều lúc vì tình cảm vẫn phải cho vay, chứ sao mà rắn đc, nhiều ng hồi trc họ có ơn vs mình, giờ họ sa cơ.
E chỉ dính quả 3 củ vs tay làm cùng cty đc mấy hôm, còn vai sếp mình, h hắn lượn cmn nó, chả nhẽ bóc phốt, thôi thì cười ruồi phát.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em mà đòi được thì nhẩm nhanh cũng có 5 lít (không phải 1 người). Nhiều lúc tiền hàng nhanh thiếu có 3 lít cũng ko có dám hỏi ai.