[Funland] Đội Tuyển Việt Nam và cụ Park - Nhận định và phản biện

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế sao CP cả năm chả đá trận nào vẫn đc lĩnh ...ấn tiên phong=))=))=))
Thực ra có thể ta không thắng Thái trận rồi nhưng ít ra cũng không thể bị Thái ép ra bã lúc cuối trận
Trọng Hoàng còn nghỉ nửa mùa (nguyên lượt đi) không đá sao vẫn được đá chính?

myspecialone

Xe đạp
Cái quan trọng nhất là sự thể hiện khi được vào sân, đóng góp như thế nào, kết quả ra sao. Kém mà vẫn đc vào đều, không nghi vấn có sự ưu ái mới là lạ!

DonQuijote_Vina

Xe buýt
Sao có những ng cứ đi kích động quân bầu Đức, bầu Hiển để gây chia rẽ vậy nhỉ?
Ông Đức làm dc nh việc cho bóng đá VN mày cưa chửi là sao?
Mày có phải là Thái gian cài vào otofun ko?
Bác không nên thế, chỉ là ý kiến cá nhân thôi=))=))=))
Đôi khi kẻ cay cú lại là kẻ cuồng nhất đấy, vì hy vọng càng cao nên thất vọng càng lớn

DonQuijote_Vina

Xe buýt
Tranh luận bác không nên dùng chiêu này, và TH cũng không hay như đợt trước=))=))=))
Đang nói về những người giỏi sau ông Park duyệt người, cụ thể là CP

duytrinh85

Xe điện
Vui vẻ đi các cụ, mình xem thôi còn lại cụ Park có cả một e kíp tính toán hết rồi.

quangsot

Racing Boy
Nhiều Cụ bảo Công Phượng đá kém. Vậy thì ai là người đá hay hơn Công Phượng ở vị trí ấy ?

phungngoc

Xe tải
Lứa này của tuyển VN cả chuyên môn và thể lực đều khá, lại phù hợp với chiến thuật của ông Park. Nói chung là nhân duyên tốt, mình người hâm mộ thì cứ tận hưởng thôi. Chứ nghe báo đài tung hô nó cũng hơi quá. Lại thêm mấy bác lãnh đạo quan tâm đặc biệt nữa, trận nào cũng đến sân cổ vũ. Em đang mong thua 1 trận cho ae trở về mặt đất.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cái quan trọng nhất là sự thể hiện khi được vào sân, đóng góp như thế nào, kết quả ra sao. Kém mà vẫn đc vào đều, không nghi vấn có sự ưu ái mới là lạ!
Đầu tiên cụ hãy đưa ra tiêu chí đánh giá kém là như nào? Phải có các tiêu chí rõ ràng thì lúc đó mới có thể dựa vào đó mà đánh giá được.

X113

Xe buýt
Các ông quên nhanh quá 2 năm trước đây đội tuyển thảm hại ntn à.
Chỉ vì thành công của U23 với tứ kết asian cup mà bắt cầu thủ trận nào cũng phải hay với thắng cho các ông xem.
Từ quá lâu rồi mới có một đội tuyển VN được yêu và ủng hộ ntn, mấy ông cào bàn phím thì nói thế đeck nào chả được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tranh luận bác không nên dùng chiêu này, và TH cũng không hay như đợt trước=))=))=))
Đang nói về những người giỏi sau ông Park duyệt người, cụ thể là CP
Cụ là HLV được toàn quyền quyết định thì cụ có ngớ ngẩn để người khác chỉ đạo ngược với ý mình không? Trọng Hoàng không hay sao vẫn được tin dùng?

myspecialone

Xe đạp
Đầu tiên cụ hãy đưa ra tiêu chí đánh giá kém là như nào? Phải có các tiêu chí rõ ràng thì lúc đó mới có thể dựa vào đó mà đánh giá được.
Thế tiền đạo thì tiêu chí đánh giá là gì vậy cụ? Nếu bảo là chiến thuật, cho vào để quấy rối, vậy trận rồi tung vào sân nhằm mục đích gì?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bác không nên thế, chỉ là ý kiến cá nhân thôi=))=))=))
Đôi khi kẻ cay cú lại là kẻ cuồng nhất đấy, vì hy vọng càng cao nên thất vọng càng lớn
CĐV Liv mấy chục năm nay vẫn sát cánh cùng đội nhà để chờ cái cúp vô địch ngoại hạng không một lời chửi rủa. Vậy chắc là họ không cuồng? Đây đội nhà đang nhất bảng vẫn chửi thì được cho là cuồng? =)) Ngớ ngẩn!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế tiền đạo thì tiêu chí đánh giá là gì vậy cụ? Nếu bảo là chiến thuật, cho vào để quấy rối, vậy trận rồi tung vào sân nhằm mục đích gì?
3/5 bàn thâng của Việt Nam tại Asian Cup có dấu giày của CP. Đó là khi CP được giao đá cắm. Cụ có phân biệt được vai trò của các vị trí trong đội hình không?

aquatichung

Xe tải
Bài viết của cụ chủ rất xuất sắc. Nhưng trong đây nhiều thái dúi, và cái bọn bọ xít, trước mọi điều hay lẽ phải, cả lòng tốt hành động đẹp cũng bị bọ xít châu đầu vào xịt cho thối.

nadushop

Xe điện
Theo quan điểm cá nhân em thấy thì thế này:
Việt Nam rất đông người hâm mộ bóng đá, nhưng chưa chắc đã là thích bóng đá thực sự, mà là kiểu tâm lý theo đám đông, ham vui và đua đòi. Chứ chưa chắc đã hiểu một chút gì đó về bóng đá. Nói gọn là fan phong trào, thắng thì ta vui ta đua đòi tụ tập lấy cớ mừng chiến thắng, nhưng nhận kết quả ko tốt cái không tiếc lời chửi bới đội tuyển thậm tệ.
Ngoài ra thêm một số tư tưởng ăn xổi và kiểu hy vọng một cách cực đoan, nghĩa là lúc nào cũng nghĩ đội tuyển mình phải bách chiến bách thắng, nên khi ko được như mong muốn lại quay ra tiêu cực và lại lấy đội tuyển ra xỉ vả.
Cái thứ ba em đồng ý với cụ là có một vài thành phần có cái suy nghĩ rất bệnh hoạn là quân HAGL và Bầu Đức.
Còn để nhìn nhận một cách công bằng thì người hâm mộ nên trận trọng với những vì ông Park và Đội Tuyển Việt Nam đã làm trong 2 năm qua. Chúng ta không thể một sớm một chiều mà trở thành thế lực của thế giới bóng đá được.
Thành tích như này còn chưa đủ sao:
Vô địch AFF Suzuki Cup 2018
Á quân AFC U23 ASIAN 2018
Vào tới bán kết Asian Games 2018
Vào tới tứ kết AFC Asian Cup 2019
Vượt qua vòng loại AFC U23 CHÂU Á 2020

DonQuijote_Vina

Xe buýt
Cụ là HLV được toàn quyền quyết định thì cụ có ngớ ngẩn để người khác chỉ đạo ngược với ý mình không? Trọng Hoàng không hay sao vẫn được tin dùng?
CĐV Liv mấy chục năm nay vẫn sát cánh cùng đội nhà để chờ cái cúp vô địch ngoại hạng không một lời chửi rủa. Vậy chắc là họ không cuồng? Đây đội nhà đang nhất bảng vẫn chửi thì được cho là cuồng? =)) Ngớ ngẩn!
Thôi dừng ở đây, bác đang vi phạm nguyên tắc trong tranh luận đó là ...nguỵ biện=))=))=))
Và cũng nhắc bác nên thực tế hơn dù chỉ là ...chém gió

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thôi dừng ở đây, bác đang vi phạm nguyên tắc trong tranh luận đó là ...nguỵ biện=))=))=))
Và cũng nhắc bác nên thực tế hơn dù chỉ là ...chém gió
Cụ chụp mũ kiểu gọi người do quan hệ, chửi vì quá yêu, giờ em hỏi lại không trả lời được nên dỗi à. :D

duongbinh07

Xe điện
Có người nói ko có lựa chọn tốt hơn CP?
Đúng, với danh sách đã gọi.

Nhưng ko đúng với nhiều tiền đạo tham gia đá Vleague ( trong khi CP ngồi chơi xơi nước bên CÂ )

MINHKD

Xe điện
Vui vẻ đi các cụ, chúng ta tin tưởng vào cụ Park thì hãy để cụ ấy làm việc của mình.
Tập trung vào đội U22 thôi, bác hat.tieu lại soi lăng kính màu hồng vào đây để anh em đọc cho sướng.