[Funland] Đội Tuyển Việt Nam và cụ Park - Nhận định và phản biện

Nói về cơ hội đối mặt thủ môn ta hơn hẳn Thái cụ nhé. Thậm chí còn 2 lần đưa bóng vào lưới đó. Mấy quả sút xa của Thái mà cụ kêu là nguy hiểm thì thôi, cần thủ môn làm gì nữa. :D Hãy xem lại trận đấu một cách tĩnh tâm cụ sẽ thấy. :D
Em công tâm mới nói vậy chứ ai chả màu cờ sắc áo muốn Việt Nam! Mình vô địch wc hả cụ

_AHA_

Xe điện
Ba trận nữa còn lâu mới diễn ra nên nhận định bây giờ sẽ không chính xác đâu cụ ạ. Vì không biết tình hình các cầu thủ đến thời điểm đó như nào. Em nghĩ Việt Nam sẽ tính toán đạt được ít nhất 7 điểm, chắc ngôi đầu bảng, nghĩa là hai thắng và một hòa.
Có 3 trận mà đc 7 đ thì ko gọi là tính toán. Tính được đã chả phải bàn. Cố gắng đạt 7 đ thì đc.
Nói chung là mình vẫn cơ hội lớn nhất thôi. Hy vong sau SG và 23 CA có thêm nhân tố mới được rèn rũa để bổ sung vào tuyển

Thai được 1 quả Pen không ăn và Việt Nam được 2 quả bóng đưa vào lưới không được công nhận. Vậy thì ai hơn ạ ?
Cụ lấy cái đó làm thước đo thì khó nói cụ ạ. thứ 1: tiến linh đưa bóng vào lưới thì tình huống việt vị thủ môn họ bỏ bóng. Lần 2 thì là do tình huống bóng chết ta đá phạt góc( lỗi văn hậu hay không ta không nói ở đây). Cụ không thể nói mình hay hơn nhờ hai tình huống đó đc. Tại sao có những trận bóng ta xem lại có câu tấn công nhiều không ghi được bàn thắng sau lại thua ngược. chẳng lẽ những đội đá đá không hay bằng đội đã ghi bàn

_AHA_

Xe điện
Trận Mã gặp Thái em đã phân tích rồi. Thậm chí em còn phân tích Mã hạ Thái bằng đòn đó trước khi trận đấu diễn ra cơ. :D Cụ thích phản biện thì vô thớt đó mà phản biện. :D
Thái chủ quan toàn tính trận gặp VN. Cụ đoán cũng chỉ là may thôi. Cụ đoán mà hơn cả 2 HLV đội bạn thì cụ tài quá. Cụ bắt độ chắc kiếm to. Chém thì có chết ai đâu mà chả chém đc.

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái chủ quan toàn tính trận gặp VN. Cụ đoán cũng chỉ là may tôi. Cụ đoán mà hơn cả 2 HLV đội bạn thì cụ tài quá. Cụ bắt độ chắc kiếm to. Chém thì có chết ai đâu chả chém đc
Em phân tích chứ không phải đoán nhé. Chính xác tình huống thì không thể nói ăn may được. :D Và Thái trận gặp Việt Nam dù đã khắc phục nhưng vẫn tí nữa dập mặt. Thái khắc phục ra sao em cũng đã phân tích trước trận đấu. Vậy kết luận là trình độ cầu thủ Thái Lan chỉ đến vậy mà thôi. Không kinh khủng như nhiều người nghĩ. :D HLV giỏi đến mấy cũng phải bó tay. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ lấy cái đó làm thước đo thì khó nói cụ ạ. thứ 1: tiến linh đưa bóng vào lưới thì tình huống việt vị thủ môn họ bỏ bóng. Lần 2 thì là do tình huống bóng chết ta đá phạt góc( lỗi văn hậu hay không ta không nói ở đây). Cụ không thể nói mình hay hơn nhờ hai tình huống đó đc. Tại sao có những trận bóng ta xem lại có câu tấn công nhiều không ghi được bàn thắng sau lại thua ngược. chẳng lẽ những đội đá đá không hay bằng đội đã ghi bàn
Hay sao lại thua?

tazan_90

Xe tăng
Nói thật chú HD không đủ chuyên môn và thể lực. Đề nghị loại gấp nhường suất cho ng khác.

Chú CP thì tù, đá bóng đầu luôn cắm xuống đất. Chú này phải đeo cái nẹp cổ khi đá tập để đầu lúc nào cũng ngẩng lên.

Chú TAnh đá tạm dc, nhưng ko siêu sao như dân mạng tung hô. Tròn vai thôi.

Văn toàn thì chỉ có tốc độ, tì đè quá yếu.

Tiến Linh thì ngoài pha tỏa sáng thì thường tàng hình.

Duy Mạnh thường sai lầm, khi Trọng hoàng dâng cao cánh này rất yếu. Tình huống indog ghi bàn còn đủ 3 trung vệ mà để thua khá lãng.

Nhìn chung VN thủ vững ban bật tốt nhưng sợ bị áp sát đá rát và thiếu tiền đạo đẳng cấp.

Trận gặp thái bị khóa chặt 2 cánh vn ko đá dc luôn. Uae cũng nhìn ra điểm này, khóa 2 cánh vn nhưng đen cái TL nó lại bất ngờ tỏa sáng, nếu ko trận đó vn cũng ko tạo ra dc tình huống nguy hiểm nào khác.
Tóm lại vn cần bổ sung nhân sự, chúc ông park khỏe.
Cụ mời mesi về đá đi thay cp tiện đó mácelo của real lâu ko đá cụ mời về đá thay văn toàn luôn.

_AHA_

Xe điện
Em phân tích chứ không phải đoán nhé. Chính xác tình huống thì không thể nói ăn may được. :D Và Thái trận gặp Việt Nam dù đã khắc phục nhưng vẫn tí nữa dập mặt. Vậy kết luận là trình độ cầu thủ Thái Lan chỉ đến vậy mà thôi. Không kinh khủng như nhiều người nghĩ. :D HLV giỏi đến mấy cũng phải bó tay. :D
Trình độ thì 49-51. Làm gì có ai nói kinh khủng đâu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có 3 trận mà đc 7 đ thì ko gọi là tính toán. Tính được đã chả phải bàn. Cố gắng đạt 7 đ thì đc.
Nói chung là mình vẫn cơ hội lớn nhất thôi. Hy vong sau SG và 23 CA có thêm nhân tố mới được rèn rũa để bổ sung vào tuyển
Thế thì như nào mới là tính toán ạ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ko nên hỏi như thế cụ à. Người ta cười cho. Nên dừng lại, ko nói ko ai biết mình thế nào. Nói ra ai cũng biết mình tầm phào làm sao.
Thế cụ trả lời đi. Hay sao lại thua?

tazan_90

Xe tăng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em công tâm mới nói vậy chứ ai chả màu cờ sắc áo muốn Việt Nam! Mình vô địch wc hả cụ
Thì em có nói gì đâu. Đối mặt thủ môn còn không ghi bàn được thì sút xa làm sao ghi được hả cụ? Thái dâng mà vẫn để ba ông ở phần sân nhà. Việt Nam công là lên hết. Nói vậy cụ sẽ hiểu là như nào. Em chỉ nói tình huống thực sự trên sân chứ chẳng bịa ra. Nên chẳng có gì không khách quan ở đây cả.

_AHA_

Xe điện
Thế thì như nào mới là tính toán ạ?
Tính toán khi chấp nhận có thể thua trận này nhưng phải thắng trận khác. 7/9 điểm này chỉ là hy vọng thôi, ko tính đc cụ nhóe

_AHA_

Xe điện
Thì em có nói gì đâu. Đối mặt thủ môn còn không ghi bàn được thì sút xa làm sao ghi được hả cụ? Thái dâng mà vẫn để ba ông ở phần sân nhà. Việt Nam công là lên hết. Nói vậy cụ sẽ hiểu là như nào. Em chỉ nói tình huống thực sự trên sân chứ chẳng bịa ra. Nên chẳng có gì không khách quan ở đây cả.
Lên hết là lên đâu? Thái để 3 thằng sân nhà đoạn nào. Sân nhà tính từ vòng tròn giữa sân đổ về đó

tazan_90

Xe tăng
Chắc là nhắc khéo ông Hải lơ và ông Minh Duck :D Đợt này xem ông Minh Duck dẫn dắt đội Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đá đấm ra răng. :D
Ah lại nói minh duck thì giống như cầu thủ bi nhà báo nhét chữ vào mồm ây cụ,ông này chỉ làm giải trẻ là họp,dự 5 trận đầu đội đó thay hlv.