[Thảo luận] Đón khách ở Sân bay Nội Bài!

nvh_hn

Xe container
Em xin phép đẩy thread này lên.

Sang tuần em đưa người nhà ra sân bay Nội Bài, đi nội địa; nhiệm vụ hướng dẫn cả thủ tục cho người nhà nên cần đỗ xe tầm 1 tiếng. Các cụ hướng dẫn giúp em đỗ xe như thế nào cho thuận tiện nhất. Trước giờ toàn đi taxi ra sân bay nên chưa gửi xe bao giờ.

Cảm ơn các cụ
Cụ thả người trên tầng 2 để vào cho tiện, xong xuống bãi đỗ thì thoải mái.

Hung eport

Đi bộ

Sang tuần em đưa người nhà ra sân bay Nội Bài, đi nội địa; nhiệm vụ hướng dẫn cả thủ tục cho người nhà nên cần đỗ xe tầm 1 tiếng. Các cụ hướng dẫn giúp em đỗ xe như thế nào cho thuận tiện nhất. Trước giờ toàn đi taxi ra sân bay nên chưa gửi xe bao giờ.

Cảm ơn các cụ
De người nha o trên tang 2 rồi cu xuống tang 1 gửi xe. Den giua cau re trai xuống bai gửi xe cu nhe. Re phai la ra ngoai do

bigman95

Xe điện

Cảm ơn các cụ
Cụ thả người nhà xong quay xuống tầng 1 đi vào khu trong cùng rồi tìm chô để xe gần mái nhô ra bãi xe nhất để ở đây cụ sẽ gần sảnh a 2 nhất và tiện đường lên tầng 3 gate CD . Nếu mắc trời mưa cũng tiện khi ra lấy xe. (đỡ ướt)

Trác Đông Lai

Xe buýt
De người nha o trên tang 2 rồi cu xuống tang 1 gửi xe. Den giua cau re trai xuống bai gửi xe cu nhe. Re phai la ra ngoai do
Cụ thả người nhà xong quay xuống tầng 1 đi vào khu trong cùng rồi tìm chô để xe gần mái nhô ra bãi xe nhất để ở đây cụ sẽ gần sảnh a 2 nhất và tiện đường lên tầng 3 gate CD . Nếu mắc trời mưa cũng tiện khi ra lấy xe. (đỡ ướt)
Cảm ơn 2 cụ đã chỉ dẫn chi tiết cách đi; em sẽ lưu ý rẽ trái, và tìm chỗ đỗ gần mái nhô. Hôm nay trời mưa lất phất.

bigman95

Xe điện
Cảm ơn 2 cụ đã chỉ dẫn chi tiết cách đi; em sẽ lưu ý rẽ trái, và tìm chỗ đỗ gần mái nhô. Hôm nay trời mưa lất phất.
Người nhà cụ đi mấy nước châu á chuyến muộn rất đông đấy! check in mất cả tiếng. Nên đi trước 3 giờ nếu lần đầu trước 2 giờ nếu có kinh nghiem. Tiêt kiệm thì cụ nên mang chút thức ăn và nước uống. (lavi chưa mở) nước uống nếubị vứt lại nhớ mang cái chai không để đựng nước mien phí trong khu cách ly. (kinh nghiệm nhà em đi du lịch rẻ tiền )

anhtho

Xe ngựa

Cảm ơn các cụ
Quá đơn giản. Cụ vào bãi đỗ (tầng 1), sau đó đưa người nhà lên tầng 2 để làm thủ tục. Nếu hành lý nặng thì đưa luôn lên tầng 2 thả người và hành lý, sau đó vòng xe xuống bãi đỗ sau. Xong thủ tục ra lấy xe. Vé họ ghi giờ, 1 giờ đâu như có 15k thôi.

francis.castanie

Xe buýt
Cụ cứ để người xuống, hoặc cụ vào thẳng "bãi đố" . roi vào làm thủ tục.
Xe nội bài gửi 1h mất 15k, 1h30p mất 20k.

Thoải mái đi cụ

Mrduke883

Xe hơi
Cụ cứ hẹn khách chờ sẵn ở sảnh t2 rồi lên đón đi luôn

ChaoMaohoLe

Xe đạp
Em lại xin phép đào mộ thớt lên cái ah!Chả là sắp tới e gia nhập gia đình Grab,e muốn xin cccm chạy dịch vụ cũng như cccm hay lên sân cho e hỏi chi tiết về việc đi lại , cách đón khách(e chắc chắn k vẫy khách rồi,chỉ khách quen hoặc nổ lệnh e mới đón).Vì e nghe nói nếu đón khách sai quy định sẽ bị phạt đúng k ah.Lần đầu làm chuyện ấy nên e hơi lo,mong đc sự chỉ giúp của cccm ah! e cảm ơn!

leathers

Xe hơi
Em lại xin phép đào mộ thớt lên cái ah!Chả là sắp tới e gia nhập gia đình Grab,e muốn xin cccm chạy dịch vụ cũng như cccm hay lên sân cho e hỏi chi tiết về việc đi lại , cách đón khách(e chắc chắn k vẫy khách rồi,chỉ khách quen hoặc nổ lệnh e mới đón).Vì e nghe nói nếu đón khách sai quy định sẽ bị phạt đúng k ah.Lần đầu làm chuyện ấy nên e hơi lo,mong đc sự chỉ giúp của cccm ah! e cảm ơn!
đón khách trên sân cụ cần lưu ý mấy ông An ninh sân bay tí, khi nhận khách rồi thì gọi điện hỏi khách đang đứng sảnh nào, A,B,hay E, cột số mấy rồi phi một phát đến nơi chánh phải vừa đi vừa tìm khách,tại khi đó làn đấy xe đông lắm kg dừng,đỗ lâu được đâu. cái nữa là mặc dù đón khách book qua ứng dụng nhưng về luật pháp ở sân bay vẫn là sai vì đó là nơi đặc biệt chỉ có các hãng taxi đã đăng ký và đóng đàm cho sân bay mới được công khai khai thác thôi. tuy nhiên các bạn grab vân đón bình thường ,xui lắm mới bị tóm thôi :)

ChaoMaohoLe

Xe đạp
đón khách trên sân cụ cần lưu ý mấy ông An ninh sân bay tí, khi nhận khách rồi thì gọi điện hỏi khách đang đứng sảnh nào, A,B,hay E, cột số mấy rồi phi một phát đến nơi chánh phải vừa đi vừa tìm khách,tại khi đó làn đấy xe đông lắm kg dừng,đỗ lâu được đâu. cái nữa là mặc dù đón khách book qua ứng dụng nhưng về luật pháp ở sân bay vẫn là sai vì đó là nơi đặc biệt chỉ có các hãng taxi đã đăng ký và đóng đàm cho sân bay mới được công khai khai thác thôi. tuy nhiên các bạn grab vân đón bình thường ,xui lắm mới bị tóm thôi :)
Xe grab, u đc công nhận là xe hđ thì k có lý do j mà đona theo hđ điện tử lại bị phạt đc cu?? E thấy ae đón suốt, chỉ có vợt, mời khách thì bị phạt. E chỉ lo vì e k biết đg đi ntn để đỡ phải lang thang như cụ có chỉ ý ah

leathers

Xe hơi
cụ đừng nhầm giữa việc xe được công nhận với việc đón khách sân bay nhé, các loại taxi truyền thống cũng được công nhận đấy thôi nhưng không bao giờ được đón trừ xe có mào eport nhé. tuy nhiên họ cũng chưa bắt gắt lăm đâu. để khi nào em chụp cụ xem bảng nội quy sân bay nó cấm xe hđ đón khách đấy :)

Recycle

Xe tải
E thứ 2 tuần tới E phải đi đón mấy ông khách ở Sân bay Nội Bài. Vào Sân bay thì nhiều rồi như E chưa đi cùng Vợ 2 vào Sân bay NB lần nào! Các cụ nào có kinh nghiệm truyền thụ cho E 1 tí các đi đứng gửi xe và đón khách với!....
Thank các cụ nhiều nhiều....
Cụ phải check lại:
- xem giờ giấc hạ cánh, đến trước tầm 15ph là đẹp đỡ phải chờ lâu (nhớ +20ph đi lên sân bay)
- Ga đến là ga nào: khách bay nội địa VNAirlines (ga T1 bên phải) hay hãng khác (ga T1 bên trái)?! hay khách bay sảnh quốc tế (T2) => Từ đó mới chọn được vị trí đón/đỗ xe cho tiện
- Nhớ đi đúng tốc ko thỉnh thoảng lại có chốt lao ra đấy ạ ;)) đoạn gần sân bay tốc còn 60

bimbim71

Xe điện
Lần em đưa F1 đi học,đã sợ muộn giờ rồi,đến Sao Đỏ bị vẫy(không oan),đến BN lại vẫy(cũng chẳng oan),đến NB các chú vẫy tiếp,lỗi:đèn chiếu xa,em tức quá chỉ luôn đèn:mày nhìn đây là pha hay coss?nó bảo:anh vừa chuyển coss khi mới dừng.Em điên quá mất bình tĩnh chửi um lên.Sau nó bảo:Thôi anh đi đi,lần sau rút kinh nghiệm.Em bảo:rút ccc,mày vu oan giá hoạ cho ông dễ à!

Muomchua

Xe điện
Đi đón khách ở sân bay trước hết cụ phải biết ký hiệu chuyến bay, từ ký hiệu chuyến bay cụ sẽ biết được đó là chuyến bay nội địa, tức là bay từ Đà Nẵng, hay Huế, hay SGN hoặc Buon Ma... ra Hà Nội hay là chuyến bay quốc tế, tức là từ nước ngoài vào Hà Nội. Cũng từ ký hiệu chuyến bay cụ sẽ biết thời gian hạ cánh để lên sân bay đúng giờ. Đón nội địa thì vào nhà ga T1, quốc tế thì vào nhà ga T2. Nhà ga nào cũng có bãi đỗ xe phía trước.
Đón khách thì ở dưới, đi tiễn khách thì lên trên, nhà ga nào cũng vậy. Tuy vậy, làn đường giành cho xe tư nhân, kinh doanh ở 2 nhà ga là khác nhau. Ở T1 là ngoài cùng, T2 lại ở trong cùng.
Trong các nhà ga cũng có nhiều sảnh, ví dụ: sảnh A, B, C, E hay sảnh A1, A2..nên phải xem bảng thông báo điện tử về ký hiệu chuyến bay mới đón đúng chỗ được. Tóm lại lần đầu cụ nên lên sớm trước để giành th/gian tìm hiểu thêm mới được.

meomun346

Xe container
Đi đón khách ở sân bay trước hết cụ phải biết ký hiệu chuyến bay, từ ký hiệu chuyến bay cụ sẽ biết được đó là chuyến bay nội địa, tức là bay từ Đà Nẵng, hay Huế, hay SGN hoặc Buon Ma... ra Hà Nội hay là chuyến bay quốc tế, tức là từ nước ngoài vào Hà Nội. Cũng từ ký hiệu chuyến bay cụ sẽ biết thời gian hạ cánh để lên sân bay đúng giờ. Đón nội địa thì vào nhà ga T1, quốc tế thì vào nhà ga T2. Nhà ga nào cũng có bãi đỗ xe phía trước.
Đón khách thì ở dưới, đi tiễn khách thì lên trên, nhà ga nào cũng vậy. Tuy vậy, làn đường giành cho xe tư nhân, kinh doanh ở 2 nhà ga là khác nhau. Ở T1 là ngoài cùng, T2 lại ở trong cùng.
Trong các nhà ga cũng có nhiều sảnh, ví dụ: sảnh A, B, C, E hay sảnh A1, A2..nên phải xem bảng thông báo điện tử về ký hiệu chuyến bay mới đón đúng chỗ được. Tóm lại lần đầu cụ nên lên sớm trước để giành th/gian tìm hiểu thêm mới được.
Nếu có khách hẹn trước thì cụ hỏi họ chuyến bay xuống lúc mấy giờ, khách đứng ở đâu (cột số mấy), xe cụ biển số bao nhiêu. Vậy là Ok thôi, hôm qua em vừa đi về nên biết.

sentayho

Xe hơi
chuẩn cụ ạ.

haihanhspbhn

Xe đạp
CCCM có kinh nghiệm cho em hỏi với. Chả là tuần sau em tiễn người nhà đi Thái Lan, chắc là đi ga T2. Đi sân bay nhiều nhưng chưa tự lái xe ra bao giờ nên em chưa biết đi đứng thế nào cho đúng, cho tiện. Mong CCCM chỉ giáo ạ.