[CCCĐ] Động cơ 10 ngày lang thang nước Nga xinh đẹp.

Superred

Xe hơi
Nước Nga đẹp thật, có nhiều cụ đi Nga rồi em xem bài nào cũng thấy hay, cảm ơn cụ đã chia sẻ

Tài mới

Xe tăng
Từ trước tới nay thấy dân tình nhà mình chủ yếu toàn đi mấy nước ****** chứ rất người nói đi Nga:D, nhà em đi tự túc về tính ra mỗi người hết khoảng 30~35tr thôi cụ, rẻ hơn đi tou và đi được nhiều điểm thăm quan hơn tou, thoải mái hơn không bị chạy theo đoàn như tou cụ à:D
Cụ cho ít kinh nghiệm đi. 35 củ em chắc cố được.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em tính sơ cụ nhé
Vé Mb em mua được : 15tr / khứ hồi
Visa giấy mời : 160$
Nghỉ tại nhà nghỉ Đồng hương ở moscow : khoảng 400k/ ngày
Ăn 2 bữa sáng và tối ở ĐH còn trưa tiện đâu ăn đó
Đi chơi em toàn đi tàu điện ngầm vừa nhanh vừa rẻ, vì các điểm thăm quan hầu như đều gần metro
Nói chi tiêu thì vô cùng em tính sơ cụ tham khảo nhé, còn mua sắm ăn chơi thì tuỳ theo khả năng và nhu cầu cụ ạ. Cụ nên đi em đã hướng dẫn chi tiết ở trang đầu nhằm để cccm xem và có thể tự đi được, nói thật đơn giản lắm cụ à, khi nào chốt đi em sẽ hướng dẫn cụ thể hơn cụ nhé.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Cụ chú ý khi làm thủ tục visa và giấy mời nhé, nhiều người ham rẻ làm phải giấy mời của các cty ma nên không được nhập cảnh vào Nga đấy.

Vulq71

Xe container
Em mới sang nên cũng không biết nó ảnh hưởng ra sao, nhưng em thấy cuộc sống bên đó thật thanh bình và người dân cũng hiền hòa cụ ah.
cụ cứ quá bộ ra ngoại ô chút là có câu trả lời rõ ngay mà cụ

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Viếng tượng đài bác xong, nhà em lại di chuyển đi thăm quan trung tâm thương mại Moscow-city

Moscow-city là khu Trung tâm thương mại quốc tế, hiện nay vẫn đang được xây dựng trên bờ sông Presnenskaya, có diện tích khoảng 100 ha và diện tích xây dựng 60 ha. Moscow-city là khu vực văn phòng thương mại, bao gồm các trung tâm siêu thị, văn phòng, căn hộ và khách sạn.

Ý tưởng xây dựng trung tâm đã xuất hiện trong đầu những năm 1990. Trung tâm được bắt đầu xây dựng vào năm 1996 và thời gian dự kiến kết thúc là năm 2016. Khu này gồm có các công trình sau:
Tháp 2000 và cầu Bagration: Tháp 2000 nằm trên bờ phải của sông Moscow, là tòa nhà duy nhất nằm ở phía bên kia của Trung tâm. Tháp 2000 có 34 tầng và cao 104 mét, tầng đầu tiên trong đó có 3 sảnh. Sảnh lớn nhất thông ra cây cầu Bagration và Trung tâm. Tháp 2000 nằm đối diện ga tàu điện ngầm. Cầu Bagration được xây dựng để kỷ niệm 850 năm của thủ đô vào năm 1997 và là công trình đầu tiên của Trung tâm.

Khu Thành phố của các Thủ đô - một công trình kiến trúc độc đáo, gồm hai tòa tháp là các căn hộ với tổng diện tích 101.000 m2: Tháp Moscow cao 76 tầng (301,6 mét) và tháp St Petersburg cao 69 tầng (256,9 mét)

Tháp Nabereznaya là một quần thể gồm ba tòa nhà cao tầng xây dựng trong 2004-2007. Tháp A có chiều cao 85 mét và 17 tầng, Tháp B - 127 mét và 27 tầng và Tháp C - 268 mét, 61 tầng. Tháp là nơi các công ty lớn nhất thế giới thuê làm văn phòng: IBM, General Electric, Symantec và nhiều công ty khác.

Tháp Severnaya xây xong vào tháng Ba năm 2008 cao 26 tầng. Ngoài ra còn có nhiều tháp cao khác đang xây dựng như Tháp Evrazia cao 309 m, Tháp Đông cao 93 tầng, Tháp Tây cao 62 tầng.

Cây cầu bắc qua sông rất đẹp, nó không chỉ là lối giao thông mà còn có các quầy bán hàng trên đó nữa

Đây là hình ảnh bên trong cây cầu

Bên trong tòa nhà là nhà làm việc, căn hộ, và TTTM cũng giống mô hình bên mình

Và ngỡ ngàng trước em báo vồ mồi này, giá chỉ 40.000$ thôi:((. Còn ít hơn tiền mua 1 chiếc toyota fortuner mới tại VN:D

phucbonguyen

Xe điện
95$ thì tự làm mới đc bác ạ. Giấy mời trung bình 40$, làm visa 50$ phí Đsq thu, thế là lấy có 5$ công là quá rẻ. Em tự làm gm rồi nhờ làm visa cho vợ thì 80$ tổng khoảng 120$ ạ. Thời điểm thì đầu hè, hoặc giữa thu là đẹp nhất rồi.
Tuy nhiên có 1 điểm cần lưu ý, đó là dạo này công an cửa khẩu Nga làm rất chặt vấn đề nhập cảnh của công dân Vn. Ai mà hộ chiếu trắng, giấy mời lại không chuẩn, họ không kiểm tra đc nơi lưu trú hoặc nghi ngờ mục đích nhập cảnh là nguy cơ rất cao bị hồi hương. Đợt cho vợ em sang may mà hộc chiếu chi chít visa các nước rồi nên vẫn qua đc, nhưng vẫn bị hỏi mất gần tiếng.
Tự làm thì hơi bị khoai đấy cụ ah.e thì cứ dv cho nhanh,mỗi lần sag là e ngại nhất khâu Hải quan,e họ Nguyễn nên các a ý mất cả tiếng để tìm đúng tên họ

phucbonguyen

Xe điện
Nước Nga đẹp quá và ảnh cụ chụp thì quá đẹp ạ.

Cụ cho em hỏi, bị cấm vận nhiều như vậy đời sống dân Nga thế nào vậy cụ?
E xin trả lời hộ cụ chủ ah.cs dân Nga bị ảnh hưởng nhưg ko đến mức như đài báo hay nói,cũg ko đến như U cà,vê nê... Đâu ah.Dân mềnh bên ý nhờ rúp mất giá mà thi nhau chuyển tiền sag mua nhà.100ngan ngày xua ko mua nổi 1/3 ngôi nhà còn bh thì 100 ngan có ngay căn hộ 2 phòng ngủ khoảng 65m2 ngon lành.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Ngày thứ 4 của chuyến đi nhà em đi thăm quan CÔNG VIÊN - KHU BẢO TỒN TSARITSINO (МУЗЕЙ-ЗАПОВЕДНИК ЦАРИЦЫНО)

khu bảo tồn Tsaritsino. Công viên được bắt đầu xây dựng vào năm 1776 theo lệnh của Nữ Nga Hoàng Ekaterina II. Công viên rộng 550 ha, nằm ở phía nam của thành phố Moscow. Điểm đặc biệt của công viên này là tại đây hội tụ rất nhiều phong cảnh thiên nhiên rất đẹp, gồm rừng cây, hồ nước, vườn hoa, và các công trình, cung điện, bảo tàng, nhà thờ được xây theo kiến trúc gotic Nga cuối thế kỷ 18.

Khu vực trước cổng công viên, thanh bình và tĩnh lặng.

Em chụp vội bản đồ của công viên, nó rất rộng lớn khó có thể đi hết trong nửa ngày theo kế hoạch được, vì thế em chỉ chọn những nơi chính để đi thôi.

Các công viên vườn hoa bên này thấy họ chăm sóc rất tốt và đẹp, hiếm khi nhìn thấy cảnh sập xệ

Cỏ cây hoa lá xanh mướt

Đi qua cây cầu là gặp 1 đài phun nước rất đẹp, đài phun nước thực ra là 1 hòn đảo giữa hồ.

tranthanhepu

Xe tải
Cảnh và ảnh đều đẹp cụ ạ! Vokda cụ!
Không biết bao giờ em mới làm được một chuyến thế này :(

meodenmatlua

Xe điện
Ngày thứ 4 của chuyến đi nhà em đi thăm quan CÔNG VIÊN - KHU BẢO TỒN TSARITSINO (МУЗЕЙ-ЗАПОВЕДНИК ЦАРИЦЫНО)

khu bảo tồn Tsaritsino. Công viên được bắt đầu xây dựng vào năm 1776 theo lệnh của Nữ Nga Hoàng Ekaterina II. Công viên rộng 550 ha, nằm ở phía nam của thành phố Moscow. Điểm đặc biệt của công viên này là tại đây hội tụ rất nhiều phong cảnh thiên nhiên rất đẹp, gồm rừng cây, hồ nước, vườn hoa, và các công trình, cung điện, bảo tàng, nhà thờ được xây theo kiến trúc gotic Nga cuối thế kỷ 18.

Khu vực trước cổng công viên, thanh bình và tĩnh lặng.

Em chụp vội bản đồ của công viên, nó rất rộng lớn khó có thể đi hết trong nửa ngày theo kế hoạch được, vì thế em chỉ chọn những nơi chính để đi thôi.

Các công viên vườn hoa bên này thấy họ chăm sóc rất tốt và đẹp, hiếm khi nhìn thấy cảnh sập xệ

Cỏ cây hoa lá xanh mướt

Đi qua cây cầu là gặp 1 đài phun nước rất đẹp, đài phun nước thực ra là 1 hòn đảo giữa hồ.

Phong cảnh nước Nga đẹp cụ nhỉ?
Ước gì em được 1 lần đến đó

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Sau khi nghỉ và ăn trưa tại KHU BẢO TỒN TSARITSINO nhà em tiếp tục đi thăm quan KHU BẢO TỒN - ĐIỀN TRANG KOLOMENSKOE
Khu bảo tồn-điền trang Kolomenskoye (Усадьба Коломенское) nằm trên bờ sông Moskva ở phía Nam của thủ đô với diện tích 390 ha. Bảo tàng Kolomenskoye đã được UNESCO công nhận là di sản văn hóa thế giới.

Kolomenskoye là điền trang nghỉ hè ngoại ô của các quan chức thành phố Moscow từ thế kỷ 14. Quần thể kiến trúc độc đáo của Kolomenskoye hình thành trong giai đoạn thế kỷ 16-17. Kolomenskoye là nơi cư trú ưa thích của Sa hoàng Alexei Mikhailovich, năm 1668, ra lệnh xây dựng một cung điện bằng gỗ khổng lồ, cái được tời nay gọi là kỳ quan thứ tám của thế giới. Sau khi chuyển thủ đô đến St Petersburg Kolomenskoye đã bị bỏ hoang. Theo lệnh của bà Catherine II cung điện gỗ đổ nát đã được tháo bỏ. Tại khoảng đất trống này trong năm 1766-1767 người ta đã dựng lên một cung điện bốn tầng mới, và qua 100 năm sau cung này cũng đã bị tháo dỡ.

Trong năm 1923, theo sáng kiến của nhà phục chế nổi tiếng P.D. Baranovsky tại Kolomenskoye bắt đầu việc xây dựng bảo tàng kiến trúc gỗ ngoài trời đầu tiên của Nga. Đồng thời ngôi nhà của Peter I (1702) đã được di chuyển đến đây từ Arkhangelsk. Năm 1990, người ta bắt đầu công việc phục hồi lại khu kiến trúc và tái tạo lại điền trang cổ Kolomenskoe. Trong năm 2010, hoàn thành việc tái tạo từ các bản vẽ còn giữ lại cung điện Alexei Mikhailovich.

Công viên nào cũng đẹp và rộng lớn quá, đi được 1 lúc nhà em chui lên chuyến tàu thăm quan còn không thể đi bộ được nữa:D

Cây phong đây CCCM, nghe nói sang tháng 8 nó chuyển thành màu đỏ cả công viên rực rỡ đẹp lắm.

Cũng không thể thiếu những cây thông biểu tượng của châu âu:D

Những vườn táo, thấy bảo vào mùa táo chín vào đây ăn thoải mái CCCM ạ:D

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Phong cảnh nước Nga đẹp cụ nhỉ?
Ước gì em được 1 lần đến đó
Cố gắng đi cụ, trước em cũng nghĩ như cụ cảm thấy có gì đó khó khăn lắm, nhưng tình cờ có ông anh rủ đi em cho cả nhà đi luôn. Chúc cụ sớm thực hiện được ước mơ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Mưu sinh nơi góc phố

Cậu này chắc sv làm thêm quảng cáo phát tờ rơi cho KFC

Chẳng hiểu họ bán gì mà tờ quảng cáo dán đầy thành xe