[VHGT] Đông Ki Sốt: Vụ lái xe kiện công an: Loay hoay vì cái… “ngã ba”

dongkijote

Xe điện
Hôm nay đi qua e ngó thấy có cắm cái biển cấm đỗ rồi mà cụ!
Em xác nhận tại vị trí cần phải cắm biển cấm đỗ nhắc lại tại nút này theo chiều Mai Dịch - Cầu Giấy chưa được cắm biển. Chắc nhiều Cụ nhầm theo hướng ngược lại thì nó có trước khi sự kiện xảy ra. Thế nnên A Khải Cầu Giấy mới phát biểu tại Tòa chiều kia là ngã 3 còn chiều em đi không phải ngã 3 mặc dù cùng 1 nút giao. :))

dung_6990

Xe hơi
thật ra chẳng nên làm thế, cứ chịu mất 1 chút tiền đi, rồi cũng qua, cũng quên, có gì đâu

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em xác nhận tại vị trí cần phải cắm biển cấm đỗ nhắc lại tại nút này theo chiều Mai Dịch - Cầu Giấy chưa được cắm biển. Chắc nhiều Cụ nhầm theo hướng ngược lại thì nó có trước khi sự kiện xảy ra. Thế nnên A Khải Cầu Giấy mới phát biểu tại Tòa chiều kia là ngã 3 còn chiều em đi không phải ngã 3 mặc dù cùng 1 nút giao. :))
Anh Khải nói đúng đấy chứ! Cái Ngã Tam này anyway chỉ vào được 1 hướng còn gì cụ!=))=))=))

thanh_hoi

Xe điện
Em copy lại cái chương trình hỏi xoáy đắp xoay trên VTV3 - Copy& Bơm vá về cái ngã ba để các cụ cùng thưởng thức
http://youtu.be/J6RdFlCK1Sc
[video=youtube;J6RdFlCK1Sc]http://www.youtube.com/watch?v=J6RdFlCK1Sc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Xã hội chúng đang đang được lãnh đạo bởi rất nhiều cán bộ có trình độ năng lực hạn chế nhưng lại đầy mưu mô tham nhũng. Họ dùng các biện pháp chế tài của pháp lý như một chiếc nỏ thần để định đoạt đi tính nhân quyền của người dân và sự công bằng của xã hội.
Ui, vote cụ vì quá đúng sự thật. Em nêu ví dụ cụ thể là cái Qui định 56 tuyến phố "văn minh" lại chính là qui định 1 cái không có thực và không văn minh chút nào - có hay không "Tuyến phố văn minh" ở HN? Đây chính là 1 trong những cái nỏ thần cụ đề cập đến, nó đã mang đến bao rắc rối phiền toái cho người dân HN. Muốn XH văn minh thì cần phải xóa bỏ cái qui định này đi ngay và luôn. Đã tham gia GT không gì hơn là phải tuân thủ luật GTĐB, chấm hết ạ ! Theo em đối với luật pháp thì chồng chéo là điều tối kỵ - vì khi đó nó trở thành "lệ" chứ chả còn giá trị gì sất :-B

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
thật ra chẳng nên làm thế, cứ chịu mất 1 chút tiền đi, rồi cũng qua, cũng quên, có gì đâu
con kiến kiện củ khoai mà thôi
ôi cái PL VN
Em hơi chán với những cmt thế này ạ.
Vấn đề bây giờ ko phải là tiền, là thắng hay thua mà thực tế mình đã thắng rất nhiều rồi
Dư luận cả nước đã biết, đã hiểu và chắc chắn trong mỗi con người đều sẽ rút kinh nghiệm cho bản thân.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Cụ đã xem phim PHI ĐỘI GÀ BAY CHƯA? Nếu không có người đầu tiên sẽ chẳng có thay đổi gì.tôi đánh giá cao hành động của cụ ĐÔNG, sẽ có ngày CÔNG LÝ không chỉ là diễn viên hài.

Bóng Chày

Xe lừa
dongkijote nói:
Bác cứ vững tim lên. Có chúng em đây

Sent from my iPhone using Forum Runner

vuthangbn

Xe hơi
Rõ ràng là ngã ba mà "theo luật" thì lại không phải là ngã ba.Cũng như cách đây mấy năm có vụ ông nào đấy đi khiếu nại cả chục năm đễ chứng minh mình không phải là Liệt Sĩ mà vẫn không được.Bác rủ ông này cùng ra tòa quốc tế đi.Chúng em xin ủng hộ các bác nhiệt liệt.

SPL

Xe container
Vụ này lâu lắm không thấy tin tức gì hóa ra cụ Đông với cụ Havu đang âm thầm chuẩn bị vũ khí đánh quả lớn, các cụ cố lên có bọn em đằng sau ....... thúc mít hộ :D

tretoday85

Xe hơi
nào thúc vào *** thật mạnh cho các bác nào

lawyer_ly

Xe hơi
Em làm " Văn thư" ở tòa Hành chính - TAND tôi cao mà chưa thấy " quả đơn" của cụ để đề xuất " chánh Tòa" mượn hồ sơ 2 cấp xét xử để xem xét theo thủ tục Giám đốc thâm nhỉ . Bây giờ án giám độc không có thời hạn nên các cụ " Khá mệt" đe chờ đợi TTV đọc đây !!!!

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em làm " Văn thư" ở tòa Hành chính - TAND tôi cao mà chưa thấy " quả đơn" của cụ để đề xuất " chánh Tòa" mượn hồ sơ 2 cấp xét xử để xem xét theo thủ tục Giám đốc thâm nhỉ . Bây giờ án giám độc không có thời hạn nên các cụ " Khá mệt" đe chờ đợi TTV đọc đây !!!!
Những cái em bôi đen là cụ cố tình hả? Cái này đầy ý nghĩa à nha :D

Teu beo

Xe tải
Ủng hộ cụ Đông tiếp tục chiến đấu!

Em đã được nói chuyện với cụ ngoài đời, em hiểu rằng cụ tiếp tục chiến đấu không chỉ vì cá nhân cụ.

lawyer_ly

Xe hơi
Những cái em bôi đen là cụ cố tình hả? Cái này đầy ý nghĩa à nha :D
Theo em, các cụ nên hướng kháng nghị bên Vụ 12 _ Viện kiểm sát tối cao , rồi sau đấy đón đầu Hội đồng Giám đốc thẩm bên Tòa hành chính trong vụ án hành chính này, về nội dung như các cụ nêu ở trên cũng chưa hẳn là căn cứ để kháng nghị, vì hầu hết các cụ chưa hiểu khi xem xét đề xuất kháng nghị ở Quyết định xử phạt vi phạm hành chính như vụ này thì hầu hết Tòa Giám đóc thẩm ( tòa Hành chính- TANDTC) hay Viện KS tối cao ngoài việc xem thủ tục tố tụng, sẽ xem tính hợp pháp trong việc ra quyết định xử phạt mà ở Quyết định xử phạt trên về thể thức, thời hạn, trình tự, thủ tục ban hành quyết định có vẻ ổn,chỉ " chiến đấu" về nội dung - Mà cái này thì dễ có câu: " để ổn định bản án và để ổn định tình hình chính trị ở địa phương"......!!! - Tóm lại ....éo nên tin " tuyệt đối ở công Lý" khi nhìn án hành chính ở Việt Nam .............................!!!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hồ sơ hiện đã nằm ở trên cái bàn mà nó cần phải nằm.

Thanhz

Xe tăng
Các cụ được ủng hộ thì cứ chơi thôi nhưng mà cũng nên xem được ủng hộ cái gì và đến đâu. Theo ngu ý của iem thì vụ này cũng được hướng dư luận tốt rồi; người ngại cũng đã ngại, người không thì vẫn không, người sợ thì chả có đâu và người đượi lợi thì... em cá là toàn bất lợi cả. Các cụ dừng được thì nên dừng mà điểm dừng thì phải tính. Tốn kém chi phí xã hội quá. Tỷ như không được ủng hộ thì thậm chí sẽ lại rút đơn sớm thôi.

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Điều 110. Khiếu nại, kiến nghị và giải quyết khiếu nại, kiến nghị về việc trả lại đơn khởi kiện
1. Trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được văn bản trả lại đơn khởi kiện, người khởi kiện có quyền khiếu nại, Viện kiểm sát có quyền kiến nghị với Chánh án Toà án đã trả lại đơn khởi kiện.
2. Trong thời hạn 03 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được khiếu nại, kiến nghị về việc trả lại đơn khởi kiện, Chánh án Toà án phải ra một trong các quyết định sau đây:
a) Giữ nguyên việc trả lại đơn khởi kiện và thông báo cho đương sự, Viện kiểm sát cùng cấp biết.

Em trích qui định để các Cụ thấy sự tắc trách của cơ quan tư pháp:
Khi em nhận được thông báo trả lại đơn khởi kiện thì đã là ngày thứ 6 theo luật định để có quyền khiếu nại, em phải dẹp công việc sang 1 bên để làm đơn khiếu nại vì sợ quá thời hạn, họ vịn vào cớ quá hạn để ko giải quyết khiếu nại của mình.
Thế mà... theo Luật định trong vòng 3 ngày làm việc họ phải ra quyết định. Vậy mà các Cụ thử tính cho em từ 22/12/2011 đến ngày họ ra quyết định 09/3/2012, chưa kể thư từ kiểu gì họ gửi từ 10/03/2012 đến tận 16/03/2012 em mới nhận được mà ngay ở HN nhé là bao nhiêu ngày? Chuyển phát nhanh thì còn có ngày giờ ký nhận, chứ thư từ thì làm gì có thời gian nhận, thế nếu mình nhận muộn quá ngày thì em khiếu nại vào đâu?
------> Cơ quan tư pháp cố tình làm sai qui định, làm nản chí người khiếu nại, cái này cũng chẳng có văn bản nào qui định mình được quyền khiếu nại hay khởi kiện do sự chậm trễ cố tình này của họ-----> Có khoảng trống trong pháp luật(Theo lời anh #)-------> ai chịu trách nhiệm các Cụ nhể???
Việc em yêu cầu chánh án xem xét, chấp nhận đơn khởi kiện của em vẫn không được chấp thuận, lấy lý do không liên quan đến em có chấp nhận được ko nhỉ? Em lưu thông trên đường, em có quyền phải được biết qui định đây là tuyến cấm đỗ, em bị phạt do không thấy biển cấm đỗ. vậy mà bảo không liên quan đến em??? Ai là người tuýt còi Chánh án Tòa HN đây? ...v.v và v.v.
[/url]

Chỉnh sửa cuối: