[Funland] Dòng sự kiện về Thế giới Di động

Imei

Xe buýt
đòi giảm tiền cả năm 50% hay bao nhiêu % nhỉ cccm?

fanbarca

Xe buýt
E thỉnh thoảng mua của DMX, dịch vụ ok, nhân viên lịch sự. Tuy nhiên cái nào ra đó, ai sai phải chịu phạt theo HD. E ủng hộ kiện ra toà, đó là cách giải quyết văn minh.

PI ZIN

Xe tăng
Các cụ có nhà cho thuê đã nhận được công văn kiểu này chưa? Nếu trong tình thế tương tự thì các cụ sẽ ứng xử thế nào?
ko quan tâm, luật theo hđ

cái tiêu đề “công văn …” đã hài hước cho vui rồi

ubisapro

Xe ngựa
Thấy lên hẳn VTV, ko biết sau vụ này giải quyết ra sao rùi ợ? :D

toyennha

Xe container
Website
www.toyennha.com
Xem xét đến khía cạnh pháp lý các điều khoản hợp đồng thôi, làm gì đã đến vi hiến hả cụ?
Cứ thế này bảo sao hễ thằng nào hơi tiềm năng phát triển một chút là bị đập chết từ trong trứng nước ngỉ, không sau này nó lớn mạnh là nó làm bố đời mẹ thiên hạ mà không ai làm gì được nó.
BHX giờ ở SG vắng rồi cụ!! Hồi chuẩn bị đóng băng vào BXH phát cho cái ghế ngồi chờ. Phiếu đi chợ BHX. Sau vụ bán đồ hết date. Cân thiếu. Vài hôm sau em lang thang thấy BHX vắng hẳn chỉ còn mấy cụ lão đến mua. Nam thanh nữ tú mất sạch

thanhsquin

Xe buýt
Em đã là nạn nhân. Nhưng em đã gửi phản hồi cho quý tập đoàn và nói rõ 3 quan điểm: một là, quý tập đoàn đang vi phạm nghiêm trọng hđ đã ký kết; hai là, gia đình chúng tôi không thiếu tiền và không cần tiền đến mức đồng ý những đòi hỏi khiếm nhã, coi thường chủ sở hữu (khu vực em không có giãn cách gì cả, chỉ tuân thủ 5k); ba là, nếu ngày ... quý tập đoàn không thanh toán theo nghĩa vụ hđ, quý tập đoàn hoàn trả lại mặt bằng ngay lập tức mà không có bất kỳ sự chậm chễ nào do đang vi phạm nghiêm trọng hđ

DIT

Xe tăng
BHX giờ ở SG vắng rồi cụ!! Hồi chuẩn bị đóng băng vào BXH phát cho cái ghế ngồi chờ. Phiếu đi chợ BHX. Sau vụ bán đồ hết date. Cân thiếu. Vài hôm sau em lang thang thấy BHX vắng hẳn chỉ còn mấy cụ lão đến mua. Nam thanh nữ tú mất sạch
Bhx nhân viên làm nhiều, nặng , lương thấp nên họ ko thể nào vui vẻ như bên tgdd. Với lại bhx nó ăn lời cực dày, sau vụ bán hàng tăng giá, nhiều người làm supplier cho nó nói ko hề tăng giá. Lúc đầu còn nhiều cụ hy vọng nó lớn mạnh sẽ giảm giá thực phẩm xuống . nhưng thực tế thì khi nó lớn rồi thì làm ngược lại. Giờ em thấy gi của tgdd là auto tránh là tốt nhất

vkthang

Xe tăng
Câu đầu: em không biết là TGDD tự lan truyền thông tin như vậy đấy, tưởng đâu báo chí vớ được tin bóc phốt hay do chủ nhà đưa lên 😜
Câu cuối: tất cả là vấn đề lợi ích và thoả thuận đã ký. Nếu em thấy cho họ giảm giá đỡ thiệt hại hơn việc lấy lại nhà, tìm khách thuê mới thì em đồng ý với họ. Nếu em thấy việc tìm khách mới có lợi hơn thì không đồng ý giảm giá, 2 bên cứ thực hiện theo hợp đồng đã ký; nếu họ muốn chấm dứt thì cứ làm theo hợp đồng, làm sai mình kiện. Mình tự coi mình là đối tác bình đẳng thì mình sẽ được như thế, việc gì phải tự ti cáu bẳn vì “à mày không tôn trọng ông à” 😇
Thế cụ vay tiền ngân hàng bao giờ chưa? Đến kỳ trả lãi cụ kêu ngân hàng là hàng xóm khó khăn lắm nên cụ trả lãi ít hơn trên hợp đồng thôi được không? Thằng tgdd nó có cần chủ nhà đồng ý với nó không? Nó còn bảo chủ nhà không phản hồi là đồng ý thì dựa vào luật gì? Khôn như nó sợ mỗi exciter 🤣

Jardin Secret

Xe tải
Thế cụ vay tiền ngân hàng bao giờ chưa? Đến kỳ trả lãi cụ kêu ngân hàng là hàng xóm khó khăn lắm nên cụ trả lãi ít hơn trên hợp đồng thôi được không? Thằng tgdd nó có cần chủ nhà đồng ý với nó không? Nó còn bảo chủ nhà không phản hồi là đồng ý thì dựa vào luật gì? Khôn như nó sợ mỗi exciter 🤣
Em không hiểu mình tranh luận cái gì nữa. Tóm lại nếu chủ nhà không đồng ý giảm giá và yêu cầu TGDD thực hiện đúng như hợp đồng, lúc đó nếu TGDD không nhượng bộ mà chấm dứt hợp đồng thì quyền và nghĩa vụ của 2 bên được tính theo hợp đồng đến thời điểm chấm dứt. Bên nào làm sai bên kia có thể kiện đòi.

Tâm Sinh Phúc

Xe tăng
Anh Tài này xử sự như đại ca đại cốc, nhưng xin lỗi a tử tế còn éo ăn ai lại còn thích côn đồ. Lúc làm ăn tăng trưởng 3-400%. 1 năm thì a có tự up tiền thuê nhà cho chủ k mà bh dịch đòi giảm? K thuê nữa thì biến, cứ theo hợp đồng mà phạt!

DIT

Xe tăng
Anh Tài này xử sự như đại ca đại cốc, nhưng xin lỗi a tử tế còn éo ăn ai lại còn thích côn đồ. Lúc làm ăn tăng trưởng 3-400%. 1 năm thì a có tự up tiền thuê nhà cho chủ k mà bh dịch đòi giảm? K thuê nữa thì biến, cứ theo hợp đồng mà phạt!
Anh thông cảm có vẻ anh tài đang gặp vấn đề về tăng trưởng, bán đủ thứ đồ, gần đây còn bán xe đạp. Nghe đồn sắp tới còn bán quần áo . nên việc ảnh cắt máu đối tác ko có gì lạ đâu. Ko đúng kpi cổ đông giao cho thì cái chỗ của anh ấy cũng bay theo luôn

pandahn

Xe điện
Văn hoá doanh nghiệp này là văn hoá ăn cướp

Nhungp

Xe máy
Cùng 1 vấn đề nhưng cách xử lý của TGDD quá tệ. Biết là ra 1 chính sách chung, nhưng nên cầm văn bản đi đàm phán trực tiếp từng cửa hàng tùy theo doanh số cửa hàng lãi lỗ mà quy định khác nhau . Nếu ok thì làm việc tiếp, không sẵn sàng họ có thể hủy hợp đồng. Chứ không phải ra 1 tối hậu thư kiểu cửa trên. Em là sếp của TGDD sẽ kỷ luật người ra văn bản thi hành quyết định này. Nhưng quyết định lớn như này chắc do cấp cao nhất ký thì tự mình kiểm điểm thôi.

CuChuoi12g

Xe điện
Hơ, thế tiền sửa cửa hàng, trang trí cửa hàng ai chịu ! Cũng tùy chủ nhà thôi, theo em cứ giảm giá, bao giờ hết dịch giá mặt bằng lên thì chủ nhà là cái giấy tăng giá 70% gỉ đó so với lúc chưa dịch !
thế em hỏi cụ giả sử em thuê nhà cụ kd, mai em báo cho cụ là cụ phải giảm giá xuống 70% cụ có chịu ko??? cái quan trong là phải ngồi với nhau xong mới ra được thông báo, em cũng có nhà cho thuê,và cũng từng đi thuê cửa hàng nên em đồng cảm.

CuChuoi12g

Xe điện
Đặc tính của dân mình là không bảo được nhau, nên không có cái gọi là "văn hóa tẩy chay" đâu. Ví dụ điển hình là vẫn bị bọn Honda làm giá.
em thất có 1 điểm khác biệt như này, khi nào có cửa hàng của FPT ở đâu là thằng tgdd nó phải mọc đối diện,thế mà nhà cụ ở đối diện mà cụ ko cho thuê nếu nó giảm giá láo, xem nó làm gì được cụ???

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này chúng nó quái lắm không vừa.

Mặt bằng chúng nó thuê toàn ở vị trí có 1 0 2, chủ cho thuê cũng không khó khăn gì mà phải sợ chúng nó cả. Để setup 1 cái mặt bằng mới cũng phải đổ vào đấy 5 tỷ + 3 tháng, chả dại gì chúng nó buông chỗ ngon đâu.
Cho thuê tiếp thì dễ, với mặt bằng đẹp.
Cho thuê bằng giá bác đang có từ tụi TGDD (và dài hạn như chúng nó), tôi nghĩ là khó, nhất là bây giờ.
Tụi Bên thuê biết rõ điều đó, như Bên cho thuê.

Thế nên, việc ra văn bản củ chuối, nó cứ việc ra, tôi (bên cho thuê) cũng có thể ra văn bản củ chuối không kém - hoặc đàm phán - hoặc không cho thuê nữa.
Nhiều option mà bác.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em đã là nạn nhân. Nhưng em đã gửi phản hồi cho quý tập đoàn và nói rõ 3 quan điểm: một là, quý tập đoàn đang vi phạm nghiêm trọng hđ đã ký kết; hai là, gia đình chúng tôi không thiếu tiền và không cần tiền đến mức đồng ý những đòi hỏi khiếm nhã, coi thường chủ sở hữu (khu vực em không có giãn cách gì cả, chỉ tuân thủ 5k); ba là, nếu ngày ... quý tập đoàn không thanh toán theo nghĩa vụ hđ, quý tập đoàn hoàn trả lại mặt bằng ngay lập tức mà không có bất kỳ sự chậm chễ nào do đang vi phạm nghiêm trọng hđ
Tốt quá. Chúc mừng bác.
Nếu không may, gia đình ai đó không thuộc tầng lớp "gia đình chúng tôi không thiếu tiền", thì bác tư vấn họ nên trả lời ra răng; đặc biệt khi họ thuộc tầng lớp "gia đình chúng tôi rất cần tiền".

Leopard1

Xe tăng
Tốt quá. Chúc mừng bác.
Nếu không may, gia đình ai đó không thuộc tầng lớp "gia đình chúng tôi không thiếu tiền", thì bác tư vấn họ nên trả lời ra răng; đặc biệt khi họ thuộc tầng lớp "gia đình chúng tôi rất cần tiền".
Nhà cho thuê là những gd có máu mặt bởi nếu ko ko có dc vị trí và mặt bằng rộng cho TGDĐ thuê cụ nhé. Chơi theo hợp đồng, người ta ko đáp ứng thì cụ chủ kia hoàn toàn ép dc TGDD là đúng rồi.
Về việc cần tiền hay ko, liên quan gì ? Nếu "nhà rất cần tiền" thì càng phải ép nó trả theo nghĩa vụ chứ?? Ko lẽ cần tiền quá thì nó ép sao cũng phải chịu? bằng cho thuê bán nước mía/ rau chăng?

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe điện
thế em hỏi cụ giả sử em thuê nhà cụ kd, mai em báo cho cụ là cụ phải giảm giá xuống 70% cụ có chịu ko??? cái quan trong là phải ngồi với nhau xong mới ra được thông báo, em cũng có nhà cho thuê,và cũng từng đi thuê cửa hàng nên em đồng cảm.
Nó còn tùy vào vị trí cửa hàng của cụ. VD cửa hàng cụ vị trí tốt, doanh số tốt khi ngồi với cụ, cụ không chịu giảm em vẫn ok, nếu doanh thu lợi nhuận kém, thậm chí lỗ cụ không giuamr em cũng rút, vấn đề nhẽ nó cũng sắp xếp, xem xét lại hệ thống các điểm bán hàng thôi ! Em nghĩ không phải nhà nào cũng nhận đực thông báo như vậy đâu ! Còn như còm trên em đã nói rồi, lúc này cụ giảm, em cứ ok tạm thời đã, hết dịch em dùng cách của cụ tăng gía ngay ! Dịch thf cũng thêm 1 năm nữa là hêtz !

Chỉnh sửa cuối: