Dự án BĐS Nhơn hội Newcity

tieuvuong

Xe buýt
Có cụ mợ nào trong Group đầu tư dự án này chưa ạ? Cho em xin tí ý kiến tư vấn với ạ?
Mấy hôm nay các bạn Sale chào nhiều, mà vc em cũng đang máu kiếm một mảnh Bđs gần biển về sau dưỡng già/ xây dựng khách sạn kinh doanh mà cũng đang hơi lăn tăn vì khu này còn hoang sơ mà giá cũng có vẻ cao ( đất nền dao động ~ 20 triệu/m2 rồi)
Đa tạ các cụ các mợ ạ!

tieuvuong

Xe buýt
Giá chát quá cụ nhỉ! Khu đấy hiện xa khu dân cư hiện hữu, để làm bài toán kéo dân về ở không hề đơn giản! Nhớ cách đây 3 4 năm Khu Hoà Xuân hạ tầng tốt hơn nhiều mà bán giá dưới 10 triệu/m2. Em nghĩ CĐT định giá quá cao, giá tầm 10 15 triệu mới đầu tư được

tieuvuong

Xe buýt
Bác ở khu vực nào thì đầu tư gần thôi ạ. Giá như trên mà đầu tư là rất cao ạ. thà bác đầu tư khu nào tiềm năng giá tầm 5-8 tr/ m2 rồi để nó tăng lên 11-12 tr / m2 còn hơn chờ 20 tr/ m2 tăng thêm. Vì giá thấp thì khi tăng mới đáng kể, chờ mảnh giá thấp tăng sẽ nhanh hơn mảnh giá đã cao tăng thêm và chưa kể mảnh giá cao vốn đầu tư bán đầu rất lớn rủi ro cao. Hôm trước em có nghe 1 nhà đầu tư mua đất ở yên bình, thạch thất giá 12 tr/m2 muốn vay thế chấp ngân hàng nhưng thực tế giá đất đã bị cò đẩy lên cao . Khu vực xung quanh giá cũng chỉ tầm 7-9 tr/ m2 đã là cao lắm rồi. Đất đó đi vay ngân hàng thì cũng chỉ tính 6-7 tr/m2 thôi. Nên bác phải cẩn thận
Có khi phải đợi cụ ạ, đợt này giá cả nước tăng cao quá! Những khu như Quảng Bình Quảng Ngãi mà các cđt toàn định giá 2x/m2 rồi thì quả thật khó để sinh lời! Chưa kể ở tỉnh toàn lô to cả trăm m2 nên suất đầu tư lớn! Mua cái shophouse 100 m2, cả xây dưng hoàn thiện mất tầm 3 tỷ, đợi nó lên 5 tỷ kiếm lời thì đúng là quá khó...

tieuvuong

Xe buýt
E tưởng cụ mua về dưỡng già chứ =))))
Vẫn phải Timing chuẩn mà bạn, mình mua dưỡng già ko vội nên mình chọn giá hợp lý để mua mà! Hiện khu này cân đối thì cũng ưng 70 80% nhưng thấy cái giá cao quá nên lăn tăn

fine_thanks

Xe điện
Dạ không rõ cụ có ở Hà Nội không nhưng giá đất khu vực Hà Tây cũ đang rẻ tầm 2,5 triệu/m2 là cụ đã có đất thổ cư rồi ạ. Trong đó hot nhất là khu vực Thạch Thất, Hoài Đức. Em cũng đang dẫn vài người đi xem cuối tuần này. Suất rẻ nhất đầu tư là 300 tr nhưng lên đến nơi họ toàn hỏi tầm 1-2 tỷ thôi cụ này
Khu nào 2,5 tr vậy cụ

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Có cụ mợ nào trong Group đầu tư dự án này chưa ạ? Cho em xin tí ý kiến tư vấn với ạ?
Mấy hôm nay các bạn Sale chào nhiều, mà vc em cũng đang máu kiếm một mảnh Bđs gần biển về sau dưỡng già/ xây dựng khách sạn kinh doanh mà cũng đang hơi lăn tăn vì khu này còn hoang sơ mà giá cũng có vẻ cao ( đất nền dao động ~ 20 triệu/m2 rồi)
Đa tạ các cụ các mợ ạ!
Dự án này em khuyên nên mua. Em bán dự án này ạ. E đi cả miền trung và nam tìm dự án. Mà để tìm được dự án thuộc quy hoạch của chính phủ. Tầm nhìn dài hạn. Pháp lí tốt. Vị trí mặt biển đẹp. Cjanh flc như này thì ko có. Chưa nói quy nhơn có sân bay rồi ạ. Hạ tầng quy nhơn tốt hơn cả nha trang. Khách nội địa quy nhơn rất nhiều. K phụ thuộc trung quốc. Cá nhân e thấy mua dự án này vừa đầu tư ổn. Vừa sử dụng ổn. Vừa giữ tiền ổn. Lại được xây tối đa 6 tầng cho liền kề. Tối đa 10 tầng cho shophouse. Như vậy mua đất xây dựng hiệu suất kinh doanh cao. Thực sự mà nói rất ok. Em bán 30 lô dự án này phân khu 4. Có 1300 lô bán hết sạch. Ng quy nhơn mua rất nhiều. Đợt này phân khu 2 sắp ra rồi. Bác nào cần e hỗ trợ lấy shophouse thì inbox e nhé. E phân tích kĩ cho. Cái học viện hàng không của bamboo airway bên cạnh phân khu 4 nó sắp xây dựng rồi đấy ạ.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Vẫn phải Timing chuẩn mà bạn, mình mua dưỡng già ko vội nên mình chọn giá hợp lý để mua mà! Hiện khu này cân đối thì cũng ưng 70 80% nhưng thấy cái giá cao quá nên lăn tăn
Tiềm năng khu này 5 năm sau là 40- 50 . E nghĩ vậy. Vì giảm sẽ k có. Tăng sẽ nhanh. Do hạ tầng khá đồng bộ. Chứ k rời rạc. Khu nhơn lí gần đó cũng đông dân cư. Về ở dần ấy mà

Superstork

Xe máy
Khu Nhơn Hội này tiềm năng trong dài hạn.
Mà cụ nào muốn mua thì nên mua hẳn dự án FLC Lux City.
Giá rẻ hơn phân khu số 4 & số 2 Phát Đạt mà hạ tầng và tiện ích lại tốt hơn nhiều.

tieuvuong

Xe buýt
Khu Nhơn Hội này tiềm năng trong dài hạn.
Mà cụ nào muốn mua thì nên mua hẳn dự án FLC Lux City.
Giá rẻ hơn phân khu số 4 & số 2 Phát Đạt mà hạ tầng và tiện ích lại tốt hơn nhiều.
Thấy sale bảo mua Flc phải xây theo thiết kế Cđt, trong khi khu bên Nhơn Hội của Phát Đạt shophouse đc xây cao tới 10 tầng cụ ạ!

4cuhn

Xe hơi
Nếu mua nên mua pk4 còn pk 2 nhìn trên bản đồ thì gần biển mà thực tế nó bị chắn bởi resort thiên đường xanh.

cào cào

Xe hơi
Xác định tầm nhìn 10 năm cho khu này, quá xa dân, ng địa phương họ có mua đâu, đa phần dân SG vào r lướt, 2x là giá chốt lời r, em suýt vào mà có anh bạn dân trong đó bảo mua đấy còn lâu mới có dân ở nên thôi

4cuhn

Xe hơi
Xác định tầm nhìn 10 năm cho khu này, quá xa dân, ng địa phương họ có mua đâu, đa phần dân SG vào r lướt, 2x là giá chốt lời r, em suýt vào mà có anh bạn dân trong đó bảo mua đấy còn lâu mới có dân ở nên thôi
Bạn hỏi anh bạn xem trong đó mua đất nhơn lý dc ko

4cuhn

Xe hơi
E mua nhơn hội rồi lướt nhẹ lấy tiền đi máy bay

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
E nghĩ 10 năm là tầm nhìn tốt, và ăn đủ đấy cụ ạ, mà thật ra 5 năm là được rồi. ko quá xa đâu mà !

tieuvuong

Xe buýt
Xây 10 tầng làm gì nhỉ? Đất rẻ mua thêm vài lô xây thấp tầng
Cụ ơi nếu làm khách sạn nhà nghỉ thì xây cao đẹp hơn mà cụ! Vừa khai thác được tối đa công suất đất mà nhà cao có view hơn! Em đi nghỉ ngoại trừ ở bugalow ra thì cứ phải ở tầng cao, view được ra biển em mới thích cụ ạ!

Superstork

Xe máy
Cụ ơi nếu làm khách sạn nhà nghỉ thì xây cao đẹp hơn mà cụ! Vừa khai thác được tối đa công suất đất mà nhà cao có view hơn! Em đi nghỉ ngoại trừ ở bugalow ra thì cứ phải ở tầng cao, view được ra biển em mới thích cụ ạ!
Đất rộng lô vài ngàn m2 thì cây cao tầng có lợi thế. Còn lô tầm 100m2 xây ks cao tầng cũng ko có khách nào ở mà view biển.
Sales bơm vá nói cho xây 10 tầng là ngon. Thật ra chả ngon gì.
Ở đây thì đc phép xây càng thấp tầng đó là lợi thế.
Phát Đạt bán hàng thì nói các lô mặt tiền đường lớn xây theo quy hoạch. Lô phía trong ra sổ xây tự do (ko nói rõ là tự do phải đảm bảo số tầng và diện tích xây dựng).
Rồi khi bán xong thì Phát Đạt sẽ nói toàn bộ phải xây dựng đúng quy hoạch mới đc ra sổ