[Funland] Dự án BRG Lê Văn Lương

Aloho

Xe đạp
Hóng, chủ đầu tư này thế nào các cụ ơi ? đã có chung cư nào của chủ đầu tư này được vận hành chưa ạ ?
Hiện tại thì e thấy chủ đầu tư này chưa có dự án chung cu nào đã đc vận hành. Nhưng hiện tại đang triển khai khá nhiều dự án lớn về chung cư cũng như khách sạn lớn ở Hn. E cũng đang tìm hiểu mà cũng chưa có nhiều thông tin lắm.

Trần Gia

Xe tăng
Hiện tại thì e thấy chủ đầu tư này chưa có dự án chung cu nào đã đc vận hành. Nhưng hiện tại đang triển khai khá nhiều dự án lớn về chung cư cũng như khách sạn lớn ở Hn. E cũng đang tìm hiểu mà cũng chưa có nhiều thông tin lắm.
Trc đây Brg chủ yếu hoạt động mảng sân golf, khách sạn, kinh doanh oto xe máy, trung tâm thương mại. Đất thì trải rộng khắp Hà nội vì họ có chủ trương mua doanh nghiệp cổ phần hóa từ khoảng 15 năm trc. Mấy năm gần đây thêm mảng chung cư. 1 số dự án như 282 nguyễn huy tưởng, láng hạ, sài đồng, 390 nguyễn văn cừ..... e không nhớ hết. Chung cư thì từ NOXH đến cao cấp, đủ cả :D

nguoimang

Xe buýt
Có dự án chung cư của bên GP Invest trên ngã tư Giảng Võ - Cát Linh cụ có quan tâm ko?
Con em học khu này, em đang xem quanh khu vực này nếu cụ có thông tin inbox em với - nhưng em nhìn sơ bộ thì giá căn hộ khu này chắc cũng cỡ 70-80T/m2 - tầm giá này có khi em lại chuyển sang nhà đất

TreeBoo

Xe buýt
em có nghe BRG nổi tiếng là chưa làm tử tế bất cứ dự án nào :v còn tiền thì BRG mạnh, mrs Nga BRG chơi rất thân bác đương kim TT

thongtindiaoc.net

Xe đạp
Website
thongtindiaoc.net
giá chắc phải tầm 5x đấy, em thấy giá của brg chưa bao giờ là thấp :D

Aloho

Xe đạp
E có nghe thông tin từ các sale thì giá chắc trên 50 thật. Các dự án BRG cất nóc thì mới ra bảng hàng thì phải.

tuansonktkh

Xe hơi
E có nghe thông tin từ các sale thì giá chắc trên 50 thật. Các dự án BRG cất nóc thì mới ra bảng hàng thì phải.
Em có người nhà làm BRG. Thì dự án này hình như không phải để ở mà để xây văn phòng. Mà có để ở thì cũng chỉ được một phần, không biết cụ thể ntn.

Tuanphan333

Xe tăng
Em có người nhà làm BRG. Thì dự án này hình như không phải để ở mà để xây văn phòng. Mà có để ở thì cũng chỉ được một phần, không biết cụ thể ntn.
kết hợp cả ở và văn phòng thì phải cụ ạ, em thấy xây 2 tháp chắc 1 bên ở 1 bên dang officetel.

f1_hn

Xe container
Tuy Lê Văn Lương luôn tắc giờ cao điểm nhưng e thấy vị trí chỗ ngã tư này khá là tiện đấy chứ. Bên centerpoint thì chất lượng ko ổn cho lắm nên e ngó sang dự án này ko biết thế nào.
Center Point thì cực lởm cụ ah...chất lượng xây dựng kém; bãi đỗ xe ít; hệ thống xử lý chất thải hỏng...mùi hôi thối bốc quanh năm ớ khu vực sảnh; thu phí thì cao mà quản lý tòa nhà thì là sân sau của bên Hacinco nên cư dân có kêu cũng bị mặc kệ

oanhnguyen0206

Xe hơi
Nhà cháu ngay sau lưng tòa nhà này nên chia sẻ cho cccm là đường LVL đoạn này tắc lắm. Sáng ra trước 7h15 thì không nói chứ khoảng 7h30 đổ ra thì xác định ùn dần dần... rồi đến lúc tắc nghẽn là tầm 8h. Gọi taxi 7h30 là không xe nào dám vào.

Chỉnh sửa cuối:

chiuchiu_bumbum

Xe máy
Em cũng đang ngắm mấy dự án khu Lvl này: việt đức complex, cơ yêu quân đội

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

victory_1980

Xe điện
BRG có dự án khu hồ thành công, gần tòa nhà PVN, xây mãi không xong. Chẳng biết nó lobby thế nào, lấy đc mảnh đất công viên sát hồ, dân mất chỗ dạo mát.
Còn dự án bên Đông Anh, quảng cáo đô thị thông minh nữa, động thổ xong để đấy. Dự án toa tháp 100 tầng, mỗi năm chắc xây xomg 1 tầng. :))

Chienbinhbaoden

Xe buýt
BRG có dự án khu hồ thành công, gần tòa nhà PVN, xây mãi không xong. Chẳng biết nó lobby thế nào, lấy đc mảnh đất công viên sát hồ, dân mất chỗ dạo mát.
Còn dự án bên Đông Anh, quảng cáo đô thị thông minh nữa, động thổ xong để đấy. Dự án toa tháp 100 tầng, mỗi năm chắc xây xomg 1 tầng. :))
Có Bia Rượu Gái thì các quan ký hết ấy mà

maximax903

Xe điện
Con em học khu này, em đang xem quanh khu vực này nếu cụ có thông tin inbox em với - nhưng em nhìn sơ bộ thì giá căn hộ khu này chắc cũng cỡ 70-80T/m2 - tầm giá này có khi em lại chuyển sang nhà đất
Nếu con cụ học khu GV thì thử tìm hiểu cái chung cư Mon Central (của chủ đầu tư Hải Đăng) trong ngõ 29 Láng Hạ ngay sau ĐSQ Mỹ xem. Mấy năm trước em cũng định ngắm nghía chỗ này mà quá ít thông tin nên ko theo nữa.

Còn chỗ BRG Park Residence có bác so với Hanoi Center Point thì hơi khập khiễng cả về giá, về thiết kế tổng thể bên ngoài lẫn bên trong cũng như đẳng cấp mặc dù vị trí cứ cho là tương đương nhau. Hiện nay đang xây đến tầng 34 rồi, tiến độ có vẻ rất nhanh bất chấp dịch bệnh. Tương lai Park Residence theo em sẽ đẹp nhất đường LVL nhưng chưa rõ rổ giá như nào.

Còn trục LVL - LH - GV từ ngày hôm nay 15/9/2020 taxi lại bị cấm theo giờ như hồi trước dịch Covid rồi các cụ nhỉ? Mà trên trục LVL ngay cạnh Sở giao dịch của MB có dự án chung cư tên Manhattan (đối diện Star City) thấy rêu phong lâu lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TuanBanhBao

Xe tăng
Còn chỗ BRG Park Residence có bác so với Hanoi Center Point thì hơi khập khiễng cả về giá, về thiết kế tổng thể bên ngoài lẫn bên trong cũng như đẳng cấp mặc dù vị trí cứ cho là tương đương nhau. Hiện nay đang xây đến tầng 34 rồi, tiến độ có vẻ rất nhanh bất chấp dịch bệnh. Tương lai Park Residence theo em sẽ đẹp nhất đường LVL nhưng chưa rõ rổ giá như nào.
BRG Park Residence công nhận xây nhanh, nhưng ko thấy mở bán nên ko có thông tin ( diện tích, giá, số căn/ sàn...) cụ thể cụ nhỉ?

mr.2311

Xe hơi
BRG xây cao treo biển quảng cáo thôi chứ không bán hàng đâu :))