Dự án chung cư B6 Giảng Võ

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
đường metropol nó to thế kia cơ mà, :D
bộ giáp vàng đường hơi bé

bds2017

Xe tải
Sale báo 42-52 lại còn tặng nội thất 300 triệu - 500 triệu.

DA chưa đủ ngon thì xuống tiền làm gì cụ?

Vả lại em chưa bao giờ nói B6 = 1/3 Mê trô po lit cả. Chính xác hơn là 1 căn Mêtro bô lit 4ngủ như em định mua thì đủ tách làm đôi mua 2 căn tương đương diện tích ở B6, nơi em đi 3 bước ra thẳng bờ hồ GV, đi đủ 4 loại siêu thị Lotte, Intimex, Unimart, cả Vờ mát nếu muốn. Thậm chí cả siêu thị Minh Hoa bên Lan cát tờ.
Mỗi cái đều có ưu, nhược điểm khác nhau mà cụ. Kiểu gì nội khu Metropolis chả có đầy đủ các loại tiện ích như siêu thị, hàng hóa, bơi, gym các kiểu mà, an ninh cũng tốt nữa. Điểm trừ là mật độ đông quá, đường Liễu Giai chuẩn bị tắc cứng..
Còn B6 thì vị trí đẹp, hồ ngay cạnh luôn tiện ích ngoại khu thì như cụ nói, gần tuyến Metro nữa. Điểm trừ thì chung cư ở đây cũng đông và an ninh thì chắc không lại được so với Metropolis rồi.
Em mà có xiền em ra xa xa tí kiếm căn liền kề nhỏ mà yên tĩnh, đi làm xa tí nhưng về nhà yên tĩnh thanh bình sướng lắm

Jetu

Xe điện
B6 thì ra cái quái gì mà giá cao vãi, có gì để mê.
Chỉ sale mới tung hô để tháo hàng thôi.

cadan

Xe container
Mỗi ng một nhu cầu và kinh nghiệm cụ ạ. Ví dụ về an ninh thì số người hy sinh vì nhg lý do ko an ninh ở Roi xiti trong 12 tháng vừa qua nghe nói cũng khó khu nào sánh bằng.

Có điều báo chí ko dám nhăc, lạ thể.

Ơ một khu "an ninh" với hàng nghìn căn hộ mà khá nhiều trong đó cho thuê (như sale mời chào cac nhà đầu tư) cộng thêm hàng chụcc nghìn khach vãng lai cac suêu thị và TTTM phía dưới, cháu lại thấy hơi nghi ngại nếu so với 1 khu chỉ vài trăm gia đình ở và mọi người biêt nhau khâ khá. Còn ở xa thì cháu chịu, nghĩ tới cảnh 1tiếng đi 1 tiếng về chôn chân trên ô tô, trên nhg con đuòng nhờ công ơn của cac chủ DT chỉ chực chực cắm thêm hàng nghin căn nhà hai bên thì có ở rì sọt cũng chả lại đuọc tgian và sưc bỏ ra đi lại xa...

Mỗi cái đều có ưu, nhược điểm khác nhau mà cụ. Kiểu gì nội khu Metropolis chả có đầy đủ các loại tiện ích như siêu thị, hàng hóa, bơi, gym các kiểu mà, an ninh cũng tốt nữa. Điểm trừ là mật độ đông quá, đường Liễu Giai chuẩn bị tắc cứng..
Còn B6 thì vị trí đẹp, hồ ngay cạnh luôn tiện ích ngoại khu thì như cụ nói, gần tuyến Metro nữa. Điểm trừ thì chung cư ở đây cũng đông và an ninh thì chắc không lại được so với Metropolis rồi.
Em mà có xiền em ra xa xa tí kiếm căn liền kề nhỏ mà yên tĩnh, đi làm xa tí nhưng về nhà yên tĩnh thanh bình sướng lắm

bds2017

Xe tải
Mỗi ng một nhu cầu và kinh nghiệm cụ ạ. Ví dụ về an ninh thì số người hy sinh vì nhg lý do ko an ninh ở Roi xiti trong 12 tháng vừa qua nghe nói cũng khó khu nào sánh bằng.

Có điều báo chí ko dám nhăc, lạ thể.

Ơ một khu "an ninh" với hàng nghìn căn hộ mà khá nhiều trong đó cho thuê (như sale mời chào cac nhà đầu tư) cộng thêm hàng chụcc nghìn khach vãng lai cac suêu thị và TTTM phía dưới, cháu lại thấy hơi nghi ngại nếu so với 1 khu chỉ vài trăm gia đình ở và mọi người biêt nhau khâ khá. Còn ở xa thì cháu chịu, nghĩ tới cảnh 1tiếng đi 1 tiếng về chôn chân trên ô tô, trên nhg con đuòng nhờ công ơn của cac chủ DT chỉ chực chực cắm thêm hàng nghin căn nhà hai bên thì có ở rì sọt cũng chả lại đuọc tgian và sưc bỏ ra đi lại xa...
Sợ gì đường tắc hả cụ. Hôm trước em đọc bài báo, chung cư mọc lên trong quy hoạch hết rồi cụ à, tầm nhìn đến năm 2030 thì dân đi ổn đó.
Nhưng tội là chung cư họ xây trước để 2030 khỏi phải xây vì sợ đến 2030 thì giá cả leo thang. Còn đường thì 2030 họ bắt đầu lên phương án làm cơ cụ à =)) =))

laixeviet

Xe tải
Em nói có book mách có egg nhé. Cụ nói B6 bằng 1/3 ở đây.
https://www.otofun.net/threads/noi-that-cua-vinhomes-metropolis-day-sao.1322314/page-3

Dự án nào cụ cũng chê theo em cụ mua riêng mảnh đất tự xây là chuẩn.

Sale báo 42-52 lại còn tặng nội thất 300 triệu - 500 triệu.

DA chưa đủ ngon thì xuống tiền làm gì cụ?

Vả lại em chưa bao giờ nói B6 = 1/3 Mê trô po lit cả. Chính xác hơn là 1 căn Mêtro bô lit 4ngủ như em định mua thì đủ tách làm đôi mua 2 căn tương đương diện tích ở B6, nơi em đi 3 bước ra thẳng bờ hồ GV, đi đủ 4 loại siêu thị Lotte, Intimex, Unimart, cả Vờ mát nếu muốn. Thậm chí cả siêu thị Minh Hoa bên Lan cát tờ.

cadan

Xe container
Hình như tiếng Việt của cụ có vấn đề?

"giá (B6) thâp hơn 1/3 (Mê tro)" thì phải hiểu là giá thấp hơn 30%!

Ví dụ Mê trô vống lên 80triệu/m, thì thấp hơn 1/3 nghĩa là giá B6 khoảng 54-60tr! Đó chính là cái giá các cụ trên này đưa lên.

Còn khi hỏi sale thì mới biết giá từ 42-52tr/m.

Nghĩa là trên thực tế lại còn thấp hơn mức 1/3 (30%) ban đầu các cụ bẩu. Với giá kia thì 2 căn B6 mới ~bằng 1 căn Mê trô.

Cháu dốt Toán từ bé, nhưng tiếng Việt chắc không đến nỗi lắm ợ.

Còn đã mua nhà, người mua bằng tiền mồ hôi làm ra chứ không từ trên giời rơi xuống hay được cúng tiến, tất phải đặt lên đủ Ưu-Nhuọc. Kể cả mua đất tự xây cũng thế. Làm gì có cái nào là Tối Ưu, không có nhược.

Chừng nào điểm ưu nhiều hơn điểm nhược thì người ta duyệt thôi.

Em nói có book mách có egg nhé. Cụ nói B6 bằng 1/3 ở đây.
https://www.otofun.net/threads/noi-that-cua-vinhomes-metropolis-day-sao.1322314/page-3

Dự án nào cụ cũng chê theo em cụ mua riêng mảnh đất tự xây là chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Cháu tò mò về an ninh nên thử gúc gồ: "chết ở royal city".

Kết quả khá thú vị, các cụ thử xem.

"Sau 18 giờ nhận được tin báo về cái chết của chị Phạm Thị H. tại chung cư cao cấp R., cơ quan CSĐT Công an TP. Hà Nội đã bắt được nghi phạm gây án".

Nhờ có công tác an ninh rất cao, nên những kẻ xấu sẽ bị tóm rất nhanh, phải chăng đó là thông điệp về chất lượng an ninh của các khu CCCC hàng vạn người ra vào này?

bds2017

Xe tải
Cháu tò mò về an ninh nên thử gúc gồ: "chết ở royal city".

Kết quả khá thú vị, các cụ thử xem.

"Sau 18 giờ nhận được tin báo về cái chết của chị Phạm Thị H. tại chung cư cao cấp R., cơ quan CSĐT Công an TP. Hà Nội đã bắt được nghi phạm gây án".

Nhờ có công tác an ninh rất cao, nên những kẻ xấu sẽ bị tóm rất nhanh, phải chăng đó là thông điệp về chất lượng an ninh của các khu CCCC hàng vạn người ra vào này?
Cái vụ này an ninh nữa cũng chết thôi cụ à. 2 người này là người quen thì đâu cấm họ vào căn hộ nhà mình được.
Nếu là người là thì là lỗi do an ninh, người quen thì chỉ trách ông trời thoi ạ

cadan

Xe container
Cái vụ này an ninh nữa cũng chết thôi cụ à. 2 người này là người quen thì đâu cấm họ vào căn hộ nhà mình được.
Nếu là người là thì là lỗi do an ninh, người quen thì chỉ trách ông trời thoi ạ
Càng vãng lai nhiều (nào TTTM, nào siêu thị, nào Gym, rạp chiếu phim.v.v.) càng rủi ro về an ninh.

Đã có những chuyện thế này xảy ra thì trương biển "an ninh" cũng không khác những khu không cùng thương hiệu.

Chưa kể có sự cố xảy ra thì truyền thông toàn bị dập, cư dân cũng chả dám lên tiếng ấy...

Bố ku tý

Xe tải
CCCM mua nhà của Vin thì xác định là sẽ cao hơn mặt bằng chung khoảng 25-30% nhé. Số tiền đó để họ bù cho việc làm thương hiệu, quảng cáo đưa thông tin đến CCCM. E chỉ biết đến đây thôi ạ ;))

Phuong Anh Dinh

Xe hơi
CCCM mua nhà của Vin thì xác định là sẽ cao hơn mặt bằng chung khoảng 25-30% nhé. Số tiền đó để họ bù cho việc làm thương hiệu, quảng cáo đưa thông tin đến CCCM. E chỉ biết đến đây thôi ạ ;))
Không phải 25-30 đâu mà chắc phải 3-40% nhưng không phải mỗi thương hiệu, quảng cáo mà cái quan trọng nữa là mật độ xây dựng thấp, các không gian chung lớn hơn, phòng thông thoáng hơn và thường thêm các tiện ích đi kèm nữa.

timeout

Xe điện
Sang em đưa F1 đi học qua mới để ý kỹ khu B6 cũng có vẻ hòm hòm rồi. Không biết binh tình giá cả thế nào, liệu còn căn góc ngoại giao nào còn tồn không để tham khảo ạ. Đã cụ nào trên này xuống tiền chưa ak.

Phuongdung11

Xe đạp
Sang em đưa F1 đi học qua mới để ý kỹ khu B6 cũng có vẻ hòm hòm rồi. Không biết binh tình giá cả thế nào, liệu còn căn góc ngoại giao nào còn tồn không để tham khảo ạ. Đã cụ nào trên này xuống tiền chưa ak.
hàng ngoại giao toàn căn xấu k có góc đẹp đâu bác, vì dự án này ngoại giao là những căn đền bù đất cho dân,

timeout

Xe điện
hàng ngoại giao toàn căn xấu k có góc đẹp đâu bác, vì dự án này ngoại giao là những căn đền bù đất cho dân,
Em vừa vào ngó trang bán hàng của dự án, thấy căn số A02 bán sạch rồi, tính ra giá lên tới hơn 50củ/m2 cũng không phải là cao. Không rõ pháp lý sổ đỏ thế nào nữa. Mà thiết kế công nhận không đẹp lắm, được mỗi cái chia phòng ngủ điểm cộng.

Namvpp

Xe máy
Các cụ các mợ nào không mua được ở B6 Giảng Võ có muốn sang 83 Hào Nam thì cứ inbox em.

Phuongdung11

Xe đạp
Em vừa vào ngó trang bán hàng của dự án, thấy căn số A02 bán sạch rồi, tính ra giá lên tới hơn 50củ/m2 cũng không phải là cao. Không rõ pháp lý sổ đỏ thế nào nữa. Mà thiết kế công nhận không đẹp lắm, được mỗi cái chia phòng ngủ điểm cộng.
căn A02 là căn đẹp, bán nhanh hết nhất mà bác, căn A02 bác muốn mua vẫn còn hàng bác nhé,Vấn đề sổ đỏ thì k vấn đề gì, mấy sàn đền bù cho dân xong hết cả rồi, pháp lý đầy đủ không vấn đề gì đâu a

TrungEcopark

Xe hơi
B6 thì chắc em cũng vào hóng với các cụ thôi
Còn bên em thì đang có dự án 31 Láng Hạ của Sun sắp ra vào tháng 7 này, cụ nào quan tâm thì gửi mật thư mail cho em nhé, có thông tin mới nhất em sẽ thông báo với các cụ liền :)

timeout

Xe điện
Em khoái khu B6 vì trước kia cũng gắn bó loanh quanh đó cỡ 15năm liền. Khả năng đợt tới có hàng ra căn A02 chắc em cũng cố tính đầu tư một căn cho thuê xem sao. Cũng băn khoăn nhất là mấy ông 36 liệu có ăn thua, kinh nghiệm trong quản lý không nữa. Có cụ nào đã vào hàng chưa, chia sẻ thông tin giá cả giúp em với. Cảm ơn các cụ.

thangphamvfl

Xe đạp
Em khoái khu B6 vì trước kia cũng gắn bó loanh quanh đó cỡ 15năm liền. Khả năng đợt tới có hàng ra căn A02 chắc em cũng cố tính đầu tư một căn cho thuê xem sao. Cũng băn khoăn nhất là mấy ông 36 liệu có ăn thua, kinh nghiệm trong quản lý không nữa. Có cụ nào đã vào hàng chưa, chia sẻ thông tin giá cả giúp em với. Cảm ơn các cụ.
Vị trí thì quá đẹp, bên này savills quản lý vận hành chắc sẽ tốt thôi cụ ạ. Có điều hiện tại đầu tư 4 5 6 tỷ cho một căn hộ chung cư cho thuê dài hạn theo hợp đồng 3 tháng hay 6 tháng 1 năm gì đấy thực sự thu hồi vốn hơi lâu so với đầu tư căn hộ khách sạn hoặc làm các mô hình lưu trú theo giờ hoặc theo ngày. Các mô hình mới cho lợi nhuận gấp 2 hoặc 3 lần gì đấy so với cho thuê thông thường,bên này cũng tiếc vì không có bể bơi.