[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

dog.fearless

Xe buýt
Mức lãi suất thấp hiện nay là cố gồng rồi. Rumor trg ngành NH là cố giữ thêm chút tg là phải tăng. Đang cố đó.
ru gì cụ ơi, tiền đang thừa cả mớ, khi nào tín dụng tăng liên tiếp vài tháng cụ hẵng lo, mà lúc đó kinh tế lại tốt, dân lại có tiền để đầu cơ rồi, nhưng với tình hình này còn lâu lâu đấy

Trần Trụi

Xe tải
là dog,fearless )) tiền tiết kiệm ở đâu thế ? hay dùng khi nào thế? cả cái ông LAVIC kia nữa, không phải ai sống bằng bds thì mới nói nó sẽ còn tăng nhé
À, là không phải là dog mà là đooc phê lít. Xin lỗi vì từ dog nó dễ phát âm hơn :D

m0ckl0p

Xe máy
Đọc cái cụm "nguồn tiền mua nhà đất chủ yếu là "tiền tiết kiệm" (Tiền thịt)..."tiền máy tính"" là thấy quen lắm, trong topic này có mấy đồng chí dog, với Oo, Ee j đó hay dùng :D
Há há, chả ai thèm nói mà cụ cứ bóc mẽ thế :D

LAVIC

Xe tải
là dog,fearless )) tiền tiết kiệm ở đâu thế ? hay dùng khi nào thế? cả cái ông LAVIC kia nữa, không phải ai sống bằng bds thì mới nói nó sẽ còn tăng nhé
Cụ đọc kỹ nhé: sống bằng "nghề" bds, cụ lại vội quá rồi đấy

LAVIC

Xe tải
Đọc cái cụm "nguồn tiền mua nhà đất chủ yếu là "tiền tiết kiệm" (Tiền thịt)..."tiền máy tính"" là thấy quen lắm, trong topic này có mấy đồng chí dog, với Oo, Ee j đó hay dùng :D
Đọc cmt của cụ mà em cười ôm bụng mất, cụ phát âm cho chuẩn chứ cứ dog o e vậy hiểu lầm đấy :D

LAVIC

Xe tải
nếu sống bằng nghề thì quanh năm phải hô lên là đúng rồi không phải chỉ hiện tại
Cụ hiểu thì tốt rồi. Chứ giờ có cụ có 10 cái nhà cho thuê (sống nhờ bds cho thuê) thì chắc chắn cụ ấy muốn bds hạ để mua thêm 10 cái nhà nữa cho thuê, chứ hô lên làm gì phải ko.

dog.fearless

Xe buýt
Cụ hiểu thì tốt rồi. Chứ giờ có cụ có 10 cái nhà cho thuê (sống nhờ bds cho thuê) thì chắc chắn cụ ấy muốn bds hạ để mua thêm 10 cái nhà nữa cho thuê, chứ hô lên làm gì phải ko.
10 cái nhà cho thuê chưa chắc đã là sống bằng tiền thuê cụ, vấn đề không phải là cái nhà hay phương án cụ thể nào mà vì cái ông trần ch gì đấy thích chụp mũ người khác thôi

LAVIC

Xe tải
Khu Hà Đông này hay thật. Trc đi chơi golf có quen 1 ông là dân đầu tư khu này, giảng viên đã "mất dạy". Ông ấy có 1 hội bds, mỗi ông có vài căn mua từ lúc giá rẻ, cứ bán ra rồi lại nhập vào, rồi lại bán ra. Như kiểu đại lý bán hàng tiêu dùng. 2 năm nay lên sân ko gặp nữa, chắc giờ lại tích cực với "công việc" rồi.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Buổi trưa xếp hàng lấy số thôi cụ ơi. Nhìn đông thế nhưng /2 thì cũng ko đông đâu. (Ý em là người đến lấy kết quả). Thế hoài đức ít thế ạ, em thấy mg gào rú ầm ĩ. Thế chắc ngày 20 bộ hồ sơ , bây h em mới biết sốt ở mồm là có thật, sốt ở trán là bình thường. =))
View attachment 8440623

sổ đỏ ở hà đông nó gấp 10 lần hoài đức

Chỉnh sửa cuối:

LAVIC

Xe tải
Chuyện vui đầu năm:
- Có 1 "anh tay to" ở Hà Nội đang tồn mấy ngàn căn chung cư mà chỗ để xe phải đi bộ gần 1km hàng ngày mới đến và mấy chục ngàn căn liền kề - biệt thự ở tỉnh nhưng đẹp "như gái Hà Nội" và giá cũng "Hà Nội" luôn.
- "Anh tay to" cũng đang rất khó khăn tài chính (nợ đến hạn gần 4 tỷ usd) và lại đang phải nuôi thằng con "nghẹo chạy điện", anh đã phải bán "lúa non" rất nhiều cho các nhà đầu tư nước ngoài và bán cả con gà đẻ trứng vàng *** retail (gần 2 tỷ usd) khiến 1 loạt các TTTM sắp đổi tên...
- Nhận thấy lãi suất ngân hàng giảm sâu, tiền gửi thì rất nhiều, luật đất đai mới... và các tay to khác như "A Vàng", "A Chứng", "A Coi"...đều sẽ ra tay.
- "Anh tay to" làm thế nào đấy...khiến giá chung cư tăng x2, lý do tăng rất đơn giản là do cung cầu (trong khi dân số thì chắc ko đẻ kịp hay di cư kịp từ 10 triệu lên 20 triệu người trong vài tháng). Và nhiều người thấy giá tăng, theo hiệu ứng "bầy đàn" đã quyết định rút tiết kiệm mua gấp hàng của "Anh tay to".
- Ko dừng ở đó, khi giá chung cư lên cao và hết hàng cđt, nhiều người tiếp tục mua liền kề biệt thự "tỉnh" nhưng "giá Hà Nội" của "anh tay to" vì tầm tiền đấy nếu ko mua chung cư thì cũng ko có lựa chọn lk bt nào khác ở HN. "Anh tay to" cũng trả ơn bằng cách tặng mỗi người 1 "cây nhà lá vườn" đi lại hàng ngày, chỉ mỗi tuần mất nửa ngày chờ ở trạm sạc.
- Hưởng ứng "anh tay to", các làng nghề "truyền thống bơm, thổi" phía Tây Hà Nội cũng đẩy mạnh công việc, làm ngày làm đêm để phục vụ khách hàng.
- Chỉ có điều đáng tiếc là các "anh tay to khác" trong HCM thì vừa bị triều đình bớ hoặc sợ ko dám xuất hiện. Nên ko theo "sóng" của "anh tay to Hà Nội" dc. Khiến giá bds HCM đi ngang, ko x2 như HN dc. Các tỉnh khác thậm chí vẫn còn cắt lỗ. Khiến HN là nơi duy nhất "sốt bds".
- Hcm và các tỉnh chắc đang đợi "anh tay to Hà Nội" mở chiến dịch giải cứu, đầu tiên chắc sẽ là Hải Phòng với siêu dự án có phân khu hình "chú chym yếu sinh lý".
- Hy vọng thời gian tới, "anh tay to" với "pháp lực vô biên" sẽ là cánh chym đầu đàn vực dậy thị trường. Chỉ ko biết liệu với kinh tế khó khăn hiện nay, sau "lớp" nhà đầu tư bằng tiết kiệm, có xuất hiện "lớp" nhà đầu tư bằng vay bank ko. Và "anh tay to" sau khi xả hết hàng tồn có còn tâm huyết làm nữa ko hay lại quay về thú chơi "nuôi con nghẹo chạy điện".
- Câu chuyện vui thôi. Các cụ đọc hiểu dc chút nào thì hiểu, ko hiểu cũng tốt, giờ là thời của người "liều ăn nhiều".

Em up lại video cho cụ nào chưa xem, ko lại bảo em "thuyết âm mưu". Làm gì có ai thổi giá đâu? giá tăng do cung cầu...

Tung Anh 1401

Xe đạp

Em up lại video cho cụ nào chưa xem, ko lại bảo em "thuyết âm mưu". Làm gì có ai thổi giá đâu? giá tăng do cung cầu...
Nếu các cụ để ý thì khi mà nhà đài lên tiếng về việc thổi giá, giá ảo thì chính là lúc lập đang lập đỉnh, CP đã phải lao vào can thiệp mạnh. Bằng cách này hay cách khác thì giá cũng sẽ dừng tăng, đây là ý chí chính trị chứ không còn đơn thuần là điều tiết về mặt kinh tế nữa. Cho nên em thấy ai mua thời điểm này rất khó kiếm ăn, ai fomo thì lại ôm hàng rất lâu nữa. Dòng tiền cho thuê CC giờ quá thấp so với số tiền phải bỏ ra. Mua đầu tư hay để ở thì em thấy cũng nên chờ TT bình ổn trở lại.

huydang69

Xe tải

Chính xác là không nên mua nhà thời điểm này.

Mẹ cái hộp bê tông đi thuê quyền sử dụng thôi chứ có mẹ gì mà đắt cắt cổ.

Phí dịch vụ + thuế, thêm phí đỗ xe oto xe máy + thuế

Phí bảo trì khi xuống cấp + thuế

:D

Mua sắm + chuyển đồ phải đi xin phép
Quan ngại đó các cụ, thế là cũng có cq lên tiếng chống đầu cơ bảo vệ dân nghèo à? Em tg chỉ có đầu cơ thóc gạo thịt cá xăng dầu mới bị "xử".

huydang69

Xe tải
Nếu các cụ để ý thì khi mà nhà đài lên tiếng về việc thổi giá, giá ảo thì chính là lúc lập đang lập đỉnh, CP đã phải lao vào can thiệp mạnh. Bằng cách này hay cách khác thì giá cũng sẽ dừng tăng, đây là ý chí chính trị chứ không còn đơn thuần là điều tiết về mặt kinh tế nữa. Cho nên em thấy ai mua thời điểm này rất khó kiếm ăn, ai fomo thì lại ôm hàng rất lâu nữa. Dòng tiền cho thuê CC giờ quá thấp so với số tiền phải bỏ ra. Mua đầu tư hay để ở thì em thấy cũng nên chờ TT bình ổn trở lại.
Đại biểu QH phát biểu: Hành vi thao túng ck đã có chế tài xử lý, hành vi thao túng bđs tinh vi hơn nhiều mà chưa có chế tài.
Kể cả có chế tài cũng khó. Chân rết nhiều lắm k lộ đuôi để bị xử lý đâu.

Tung Anh 1401

Xe đạp
Đại biểu QH phát biểu: Hành vi thao túng ck đã có chế tài xử lý, hành vi thao túng bđs tinh vi hơn nhiều mà chưa có chế tài.
Kể cả có chế tài cũng khó. Chân rết nhiều lắm k lộ đuôi để bị xử lý đâu.
Ở VN mà cần phải có chế tài vs luật để xử lý ah cụ? không tóm tội thao túng thì trốn thuế, sai quy định... abc... xyz... thiếu gì tội? cái CQ cần nhất là sự ổn định vĩ mô, cho nên bất kì hành vi nào gây mất ổn định, bức xúc trong xh đều sẽ bị xử lý, bằng cách này hay cách khác, bắt hoặc k bắt, đi tù hoặc dằn mặt... để vào khuôn phép.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Không liên quan, nhưng em chẳng biết up vào đâu cho phải đạo nên mượn thớt của cụ Lavi tý. Thế bất nào thằng Hoài Đức lại cùng màu với bọn nội đô các cụ nhỉ? Tin media sáng nay