[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

huydang69

Xe tải
các cụ cứ để ý, cứ qua những thời điểm "khó khăn" như kiểu covid, rồi thì lạm phát, kinh tế khó khăn, nếu nhẫn nại vượt qua đc, hầu như cầm đất đều thắng lớn cả, ăn đc tiền từ đất đều phải trải qua những chông gai như thế. đơn cử như e, thị trường trầm quá , tiêu cực quá e té luôn, k thèm online trên này nữa, onlien lắm đọc mấy cái tiêu cực sống nó cũng k thoải mái đc, Phải để tâm mình tĩnh mà bình tâm tính đc những việc lớn thì nó mới thành công đc
:)) , chăm chăm đi phân tích , giao giảng chửi bới loằng bà ngoằng cuối cùng làm đc cái gì đâu
Cụ nói chí lí. Nương theo cá mập có khi còn rỉa được chút thịt rơi vãi thay vì làm thức ăn cho cá to. Trg bánh xe phát triển của lịch sử thì thời nào cũng có nhg đối tượng k may mắn phải hi sinh.

Tung Anh 1401

Xe đạp
Tặng các cụ 1 lời tâm sự thế này, các cụ đọc hiểu đc đến đâu thì hiểu nhé : "Trong phong thủy đất là thổ, điểm nổi bật nhất của thổ là tính nhu thuận, nhẫn nhục, chỉ duy nhất thổ là giữ được thủy, khắc chế đc thủy , biểu tượng của nước là lộc, nước thì chỉ chảy về chỗ trũng, chỗ thấp, cho nên là muốn giữ được nước thì phải chọn nơi nào là đất thấp, sau đó phải kiên trì, nhu thuận, nhẫn nhục, chấp nhận lên xuống giông bão của thị trường, chắc chắn sẽ ra thành quả"

đấy, đặc điểm điển hình của thổ nó là như vậy, chỉ có như vậy mới đầu tư thành công, không ai chờ mới mua đất, chỉ có người đi tìm hiểu, chăm chỉ mò mẫm các vùng đất giá còn thấp, có tiềm năng...rồi sau đó nhu thuận nhịn nhục, mặc kệ thị trường ngâm đấy thì mới ra tiền thôi
Đọc qua em lại cứ tưởng cụ đang ám chỉ Thổ = dân đen ( nhu thuận, nhẫn nhục, giữ được Nước, khắc chế đc Nước...) hehe.

LAVIC

Xe tải
Kiếm thì cũng là ăn trước của đời con đời cháu thôi. Bds tăng theo sự phát triển của kinh tế thì quá tốt, tăng theo cái kiểu gây bất ổn, bất mãn xh, nặng tính đầu cơ thì chả hay ho gì. Khổ thế hệ tương lai.
Cụ nói hơi quá rồi. Suy cho cùng cũng là cách kiếm tiền. Lấy dc tiền của người khác cũng là 1 nghệ thuật mà.

LAVIC

Xe tải
Cái gì cũng đổ cho anh tay to nhỉ. Nhớ cái hồi anh ấy làm nhà máy vinfast ở HP, có nhiều cụ xâu vào nói anh tay to vẽ cái bánh to để xí đất mai sau bán, đúng kiểu lấy dạ tiểu nhân đo lòng quân tử.

Cụ cứ tưởng tượng giờ ocp1.2,3 với vinsmart biến mất thì giá chung cư với đất HN có giảm đi được không? Lượng tiền ấy mà nhào vào chung cư nội đô thì giá có mà to the moôn luôn. Thay vì thuyết âm mưu chửi anh tay to, em nghĩ nên nhanh nhanh chóng chóng kiếm chỗ cư trú trước khi các cụ việt kiều về hưu
Chuyện vui thôi mà cụ.

LAVIC

Xe tải
Có lớp nhà đầu tư nói tiếng ngoại ngữ nha cụ.....kinh tế suy thoái, ko đc giữ vàng, làm ăn khó khăn.....phải về quê cất tiền đô nha cụ...quê e các gà ngoại quốc về săn dần rồi...
Đọc cái cmt của cụ mà em tự nhiên buồn cười vỡ bụng. Hình dung cảnh 1 ông viêt kiều từ bên mẽo về cũng lặn lội hết các xó xỉnh, làng quê săn tìm đất đai. Giống câu chuyện anh lính giải phóng năm 75 chiếm dc sài gòn, thấy xe máy - ti vi - tủ lạnh thì bảo ở quê tao đầy. Đem cách nghĩ 1 anh thanh niên đồng bằng bắc bộ để áp cho dân thành thị Sài Gòn nghe.
Việt kiều là những ai và họ sẽ mua bds nào? Cái này liên quan đến cả lịch sử, địa lý. Mà em thì lại rất thích 2 môn này. Để tối rảnh em viết bài phân tích về Vịt Kiều cho các cụ "chăn" nhé.

huydang69

Xe tải
Đọc cái cmt của cụ mà em tự nhiên buồn cười vỡ bụng. Hình dung cảnh 1 ông viêt kiều từ bên mẽo về cũng lặn lội hết các xó xỉnh, làng quê săn tìm đất đai. Giống câu chuyện anh lính giải phóng năm 75 chiếm dc sài gòn, thấy xe máy - ti vi - tủ lạnh thì bảo ở quê tao đầy. Đem cách nghĩ 1 anh thanh niên đồng bằng bắc bộ để áp cho dân thành thị Sài Gòn nghe.
Việt kiều là những ai và họ sẽ mua bds nào? Cái này liên quan đến cả lịch sử, địa lý. Mà em thì lại rất thích 2 môn này. Để tối rảnh em viết bài phân tích về Vịt Kiều cho các cụ "chăn" nhé.
Dòng đô na từ 1/7 ko chỉ là Việt kiều có nhu cầu thực, theo em sẽ còn có phần k nhỏ là Việt kiều đứng tên giúp đội cá mập nước ngoài đầu cơ. Đội cá mập đích thực này e ngại để người qt VN đứng tên nhưng người Việt qt nn thì dễ xử lý hơn nhiêù. Sợ là sóng sẽ k nhỏ đâu các cụ ạ. K cẩn thận bao đất con cháu chúng ta cũng phải tranh nhau.

huydang69

Xe tải
Chờ xem cụ thể các NĐ, TT hg dẫn thi hành từ 1/7 thế nào. Em nhận định sẽ có điều khoản hạn chế số lượng sở hữu/ng, nếu k hạn chế thì 1 Vk qt nn có thể sở hữu đến 80-100 bđs như bên HQ.

Goya

Xe buýt
Dòng đô na từ 1/7 ko chỉ là Việt kiều có nhu cầu thực, theo em sẽ còn có phần k nhỏ là Việt kiều đứng tên giúp đội cá mập nước ngoài đầu cơ. Đội cá mập đích thực này e ngại để người qt VN đứng tên nhưng người Việt qt nn thì dễ xử lý hơn nhiêù. Sợ là sóng sẽ k nhỏ đâu các cụ ạ. K cẩn thận bao đất con cháu chúng ta cũng phải tranh nhau.
Em cực kì phản đối và e ngại chính sách này, Việt Kiều nào muốn sống ở Việt Nam thật thì thêm cái quốc tịch Việt Nam rồi mua nhà thoải mái. Còn đã k có quốc tịch VN mà mua nhà thì 90% là đầu cơ thôi. Khổ thân các bạn trẻ kiếm tiền việt mà đi đâu với đội kiếm tiền đô.

LAVIC

Xe tải
Chờ xem cụ thể các NĐ, TT hg dẫn thi hành từ 1/7 thế nào. Em nhận định sẽ có điều khoản hạn chế số lượng sở hữu/ng, nếu k hạn chế thì 1 Vk qt nn có thể sở hữu đến 80-100 bđs như bên HQ.

Cụ đang nhầm lẫn cơ bản.
Việt kiểu đầu tư bds tại việt nam thì đã diễn ra từ rất lâu, thông qua việc mua lại cổ phẩn, dự án, quỹ đầu tư...
Luật mới là dành cho số Việt Kiều có nhu cầu mua sử dụng hoặc đầu tư mang tính chất đơn lẻ.

tunglam2806

Xe buýt

eterniti

Xe buýt
Kiếm thì cũng là ăn trước của đời con đời cháu thôi. Bds tăng theo sự phát triển của kinh tế thì quá tốt, tăng theo cái kiểu gây bất ổn, bất mãn xh, nặng tính đầu cơ thì chả hay ho gì. Khổ thế hệ tương lai.
Thì con cháu có cái nhà cho thuê còn đỡ lo hơn khối người đấy cụ

huydang69

Xe tải
Cụ đang nhầm lẫn cơ bản.
Việt kiểu đầu tư bds tại việt nam thì đã diễn ra từ rất lâu, thông qua việc mua lại cổ phẩn, dự án, quỹ đầu tư...
Luật mới là dành cho số Việt Kiều có nhu cầu mua sử dụng hoặc đầu tư mang tính chất đơn lẻ.
Giống VC Retail sở hữu đất vàng bán mà cổ phiếu cho nước ngoài? Quỹ đất đai do DN sở hữu chủ yếu là đất TMDV 50-70 năm, đất này k cạnh tranh với đất dân ở. Ảnh hưởng sóng sánh bđs ở đất ở lâu dài mới là chính. Btw, e cg hi vọng k có sóng to gió lớn j từ 1/7

eterniti

Xe buýt
Chờ nhé cc:D
Ok lun

eterniti

Xe buýt
Bđs chỉ tăng nóng tại HN, các khu vực khác im lìm. Muốn khoanh vùng để tìm lái k có j khó.
LĐ còn đg cần ghi công của đội lái vực dậy thị trường đó. Thị trường tăng trưởng mới lùa được usd của các cụ Việt kiều từ 1/7 này.
Cứ từ từ cụ vết dầu loang

eterniti

Xe buýt
Chuyện vui thôi, hơi thiếu căn cứ. Mấu chốt là ls rẻ khoảng 3-5 năm để giải quyết nợ xấu NH, trái phiếu doanh nghiệp, làm cơ sở hạ tầng cho chu kì tiếp theo. Sau đó thế nào sẽ tùy vào nhiệm kì nữa, khả năng.....bùm.... :)
Bùn chíu luôn

LAVIC

Xe tải
Giống VC Retail sở hữu đất vàng bán mà cổ phiếu cho nước ngoài? Quỹ đất đai do DN sở hữu chủ yếu là đất TMDV 50-70 năm, đất này k cạnh tranh với đất dân ở. Ảnh hưởng sóng sánh bđs ở đất ở lâu dài mới là chính. Btw, e cg hi vọng k có sóng to gió lớn j từ 1/7
Chắc cụ lại nhớ nhầm việc người nước ngoài (bao gồm cả việt kiều) dc phép mua bds 50 năm.
Rất nhiều chủ đầu tư bds là của nước ngoài (bao gồm cả việt kiều nếu muốn) có kđt đất lâu dài ở cả HN và Hcm. Còn sở hữu qua cổ phần, quỹ đầu tư thì quá nhiều.

truongvoky1981

Xe buýt
Cái gì cũng đổ cho anh tay to nhỉ. Nhớ cái hồi anh ấy làm nhà máy vinfast ở HP, có nhiều cụ xâu vào nói anh tay to vẽ cái bánh to để xí đất mai sau bán, đúng kiểu lấy dạ tiểu nhân đo lòng quân tử.

Cụ cứ tưởng tượng giờ ocp1.2,3 với vinsmart biến mất thì giá chung cư với đất HN có giảm đi được không? Lượng tiền ấy mà nhào vào chung cư nội đô thì giá có mà to the moôn luôn. Thay vì thuyết âm mưu chửi anh tay to, em nghĩ nên nhanh nhanh chóng chóng kiếm chỗ cư trú trước khi các cụ việt kiều về hưu]
ai cũng đổ tại anh ý. Nhưng tiền anh còn đang nuôi con nghiện tốn bỏ mie tiền đâu mà đi gom chung cư mà đẩy giá ko hợp lý. Giá lên cũng là do cung cầu quyết định thôi. còn nhiều Cụ cứ ngồi 1 chỗ rồi đổ tại anh nọ anh kia thì kệ vậy.