[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

hieuht_fly

Xe máy

Airblade2015

Xe buýt
Em nghĩ giá BĐS sẽ tiếp tục tăng nhưng với biên độ thấp dần. Hiện tại các buổi đấu giá đất ở các nơi đều đông vui, chính quyền thu từ tiền sử dụng đất và đấu giá đất đều tăng nên sẽ giữ để cho các chỉ tiêu đạt và vượt kế hoạch

huydang69

Xe tải
Khu Hà Đông nhà em có dấu hiệu xả hàng nhưng giá cao quá nên không ai ngó. Cụ nào ôm đợt cuối này là mặn đấy.

Na2021

Xe máy
Khu Hà Đông nhà em có dấu hiệu xả hàng nhưng giá cao quá nên không ai ngó. Cụ nào ôm đợt cuối này là mặn đấy.
Em môi giới vừa bảo em là ko mua thì sau lại phải mua giá cao hơn - chứ nền giá chung đều tăng hết rồi! 😅😅😅

Cùng 1 căn LK đấy cách đây 1 tháng rao 11.8 tỷ mãi chưa trôi, nay báo em 13.1 tỷ rồi! Bảo là căn rẻ nhất khu đấy rồi!

dongnd3

Xe buýt
Không liên quan, nhưng em chẳng biết up vào đâu cho phải đạo nên mượn thớt của cụ Lavi tý. Thế bất nào thằng Hoài Đức lại cùng màu với bọn nội đô các cụ nhỉ? Tin media sáng nay
View attachment 8441440
Xưa e đã bảo là HN phát triển về phía Tây mà. Dọc theo ĐLTL mà tính

Jiren198

Xe điện
E nhớ có 1 giai đoạn nhà hà nội mấy năm ko tăng, đi ngang lẹt đẹt...nhưng đất quê thì tăng chóng mặt,x2,3....nhiều lúc nhìn về cái nhà hà nội cảm giác chán , nghèo hơn ở quê rất nhiều....nên ở đâu cũng vậy, giá đỉnh nó sẽ ko tăng nữa, đợi đến giai đoạn riêng của nó....đợt này có thêm biến số là các cụ gà gô vêg chơu cùng thì chắc sẽ khác

Proplay

Xe tải
E nhớ có 1 giai đoạn nhà hà nội mấy năm ko tăng, đi ngang lẹt đẹt...nhưng đất quê thì tăng chóng mặt,x2,3....nhiều lúc nhìn về cái nhà hà nội cảm giác chán , nghèo hơn ở quê rất nhiều....nên ở đâu cũng vậy, giá đỉnh nó sẽ ko tăng nữa, đợi đến giai đoạn riêng của nó....đợt này có thêm biến số là các cụ gà gô vêg chơu cùng thì chắc sẽ khác
Đất ở quê sớm muộn rồi cũng về cái máng lợn đúng trend phát triển của thế giới. Đổ xô về big cities hết

Jiren198

Xe điện
Đất ở quê sớm muộn rồi cũng về cái máng lợn đúng trend phát triển của thế giới. Đổ xô về big cities hết
Sớm muộn là bao giờ mới là vde cụ ạ....10 ,20 năm .....lúc ý lại là cuộc chơi của những ng khác mất r.. .

raul135

Xe máy
Em nghĩ sang tuần là bắt đầu gẫy sóng. Trước thấy môi giới HĐ, NTL kiêu lắm, hét giá khét lẹt. Tối nay nhận đc mấy tin nhắn hàng ở HĐ, NTL giá nhẹ nhàng hơn :)

winnghiepdu

Xe điện
Em nghĩ sang tuần là bắt đầu gẫy sóng. Trước thấy môi giới HĐ, NTL kiêu lắm, hét giá khét lẹt. Tối nay nhận đc mấy tin nhắn hàng ở HĐ, NTL giá nhẹ nhàng hơn :)
Ntl là gì cụ.

longbive

Xe tải
em theo dõi cũng thấy có căn trong HĐ mấy hôm trước tận 9,6 tỷ mà hôm nay thấy chào hơn 8 tỷ.mà cảm giác thấy cũng rệu rạo hơn đợt ra tết rồi.nhiều cụ ra được hàng đợt này đang book vé đi du lịch hết rồi hiiiii

tung1311 .

Xe điện
em theo dõi cũng thấy có căn trong HĐ mấy hôm trước tận 9,6 tỷ mà hôm nay thấy chào hơn 8 tỷ.mà cảm giác thấy cũng rệu rạo hơn đợt ra tết rồi.nhiều cụ ra được hàng đợt này đang book vé đi du lịch hết rồi hiiiii
Cụ cho em chút thông tin cụ thể với ạ.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Các cụ mua đi em kiếm tý để làm hạ tầng cho xã

OTheAh

Xe tăng

Thêm 1 cụ trích bài cmt của em mà ko ghi nguồn.
Sao chép ý tưởng của người khác mà cũng đi dạy mọi người làm giàu từ ck và bds.
Tiện đây em cũng nói để cụ copy cmt của em biết là cụ phân tích đang sai đấy.
Khi người dân rút tiết kiệm đi đầu tư nhưng đồng thời lại ko dám vay tiền đi đầu tư, như vậy kịch bản khác xa các "cơn sốt" khác.
Bank bị rút tiền tiết kiệm sẽ bắt buộc nâng lãi suất huy động để đủ nguồn, dẫn đến lãi suất cho vay cũng tăng. Ls rẻ dân còn ko vay, thì lãi suất tăng chắc ai dám vay.
Hiện tất cả các cụ "sống bằng nghề bds" đang tích cực "bơm, thổi" ngày đêm. Ko phải vỉ lòng tốt muốn người khác cùng làm giàu như mình. Mà đơn giản chỉ là "lùa gà", lùa dc càng nhiều càng tốt.
Các cụ có ý định "vay mua bds" thì nên cân nhắc, có thể mình sẽ thế chỗ "con nợ" thay người khác và lãi suất có thể biến động mạnh sau khi các cụ vay.
Bank vẫn là người đưa cho các cụ cái ô vào ngày nắng đẹp và thu lại khi trời mưa bão. Hiện nay thì trời đang nắng đẹp...
Căng nhỉ, mà NH có lẽ đang đi nguợc lại thị truờng thì phải e thấy xiền mình mất giá quá mà lãi suất thấp thế này chắc là để phục vụ đội nào đó

bocubau

Xe tăng
Gãy hay không thì chưa rõ...
Nhưng hạ nhiệt từ hơn tuần rồi cụ. Ngay trong đây, lúc nóng cứ thấy 2 cái thớt về gleximco và 1 thớt về hinode toàn xuất hiện trang 1; lúc hạ nhiệt thì ít thấy hơn.
Cứ kêu of không ảnh hưởng gì, nhưng thực tế, nhiều cá nhân có khả năng mua nhà đất vào đây tìm thông tin có, bơm vá có, dìm có...

dog.fearless

Xe buýt
Sớm muộn là bao giờ mới là vde cụ ạ....10 ,20 năm .....lúc ý lại là cuộc chơi của những ng khác mất r.. .
Cái chính là khái niệm quê sẽ càng ít do giao thông phát triển, hôm qua sang ocp 2 thấy dân tỉnh về chơi đông khiếp chơi cả xe 45 chỗ vì nó nằm sát cao tốc hn hp

Grapeseed

Xe hơi
Gãy hay không thì chưa rõ...
Nhưng hạ nhiệt từ hơn tuần rồi cụ. Ngay trong đây, lúc nóng cứ thấy 2 cái thớt về gleximco và 1 thớt về hinode toàn xuất hiện trang 1; lúc hạ nhiệt thì ít thấy hơn.
Cứ kêu of không ảnh hưởng gì, nhưng thực tế, nhiều cá nhân có khả năng mua nhà đất vào đây tìm thông tin có, bơm vá có, dìm có...
Em thấy hot quá, em có được ít đồng tính mua mảnh đất cắm dùi mà ra Tết tìm mãi chưa được, giá thì tăng phi mã, chủ nhà nay bảo bán mai lại bảo không bán nữa. Chán em không tìm nữa ngồi nhìn thị trường điên đảo, tiền thì đang teo đi hãi thật cụ ạ