[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

dog.fearless

Xe buýt
Em gọi cho bạn là doanh nghiệp ở Hải Phòng và cũng hay đi đầu tư bds, bạn em cũng nói giống cụ nào phía trên cmt.
Vin Cầu Rào còn lay lắt, ko rõ bán hết chưa nhưng vắng lặng. Đồi Rồng của Geleximco thì đang lỗ, mỗi tháng chi phí mất 2 căn biệt thự. Người Hải Phòng thì ko có xu hướng đổ vào nội đô sống, các huyện xung quanh thành phố cũng đều phát triển mạnh nên toàn người HN đổ về đầu tư, định sau này tăng giá bán cho dân HP nhưng khó đấy. Vin Vũ Yên thì số lượng sản phẩm nhiều, vượt xa nhu cầu thực tế ở HP...
Tuy nhiên, theo em, bằng 1 cách thần kỳ nào đấy, Vin Vũ Yên vẫn sẽ bán hết. Vin thì luôn là đỉnh cao trong việc bán hàng hoặc sale off hàng hoá của họ. Họ làm hạ tầng cực tốt, cái còn thiếu là người dân về ở, khi người dân về ở rồi thì giá trị bds của họ lại lên 1 tầm cao mới, lúc đó nhiều người muốn mua lại khó.
Ngoài chiêu nâng giá x2 x3 đất nội đô HP để kích thích người HP, HN đổ xô về mua bds. Sắp tới các cụ mua Vin Vũ Yên có thể nhận dc nhiều chính sách khủng, như tặng xe, tặng tiền hoàn thiện hoặc nhận lại tiền thuê 500-1 tỷ/năm, chắc chắn vẫn là tiền của các cụ thôi nhưng đây là 1 cách giảm giá "nhân văn".
Em đánh giá cao tinh thần "cầu thị" của Vin trong việc bán hàng, họ ko cố chấp mà sẵn sàng giảm sâu để tiêu thụ dc hàng, miễn là bán dc hàng.
Mà khi sản phẩm đang dc sale off như OCP 2&3 hay Vin Vũ Yên, đa số người mua với tâm lý Fomo sợ bỏ lỡ cơ hội giàu sang như hiện nay sẽ lần lượt xuống tiền thôi.
Nên các cụ với tâm lý đang Fomo "phải mua bds" thì nên cân nhắc mua sớm đi, ko sau lại tiếc đấy.
Chả phải HP đâu mà cả nước này làm giá bds chỉ có dân HN thôi cụ

Proplay

Xe tải
Em gọi cho bạn là doanh nghiệp ở Hải Phòng và cũng hay đi đầu tư bds, bạn em cũng nói giống cụ nào phía trên cmt.
Vin Cầu Rào còn lay lắt, ko rõ bán hết chưa nhưng vắng lặng. Đồi Rồng của Geleximco thì đang lỗ, mỗi tháng chi phí mất 2 căn biệt thự. Người Hải Phòng thì ko có xu hướng đổ vào nội đô sống, các huyện xung quanh thành phố cũng đều phát triển mạnh nên toàn người HN đổ về đầu tư, định sau này tăng giá bán cho dân HP nhưng khó đấy. Vin Vũ Yên thì số lượng sản phẩm nhiều, vượt xa nhu cầu thực tế ở HP...
Tuy nhiên, theo em, bằng 1 cách thần kỳ nào đấy, Vin Vũ Yên vẫn sẽ bán hết. Vin thì luôn là đỉnh cao trong việc bán hàng hoặc sale off hàng hoá của họ. Họ làm hạ tầng cực tốt, cái còn thiếu là người dân về ở, khi người dân về ở rồi thì giá trị bds của họ lại lên 1 tầm cao mới, lúc đó nhiều người muốn mua lại khó.
Ngoài chiêu nâng giá x2 x3 đất nội đô HP để kích thích người HP, HN đổ xô về mua bds. Sắp tới các cụ mua Vin Vũ Yên có thể nhận dc nhiều chính sách khủng, như tặng xe, tặng tiền hoàn thiện hoặc nhận lại tiền thuê 500-1 tỷ/năm, chắc chắn vẫn là tiền của các cụ thôi nhưng đây là 1 cách giảm giá "nhân văn".
Em đánh giá cao tinh thần "cầu thị" của Vin trong việc bán hàng, họ ko cố chấp mà sẵn sàng giảm sâu để tiêu thụ dc hàng, miễn là bán dc hàng.
Mà khi sản phẩm đang dc sale off như OCP 2&3 hay Vin Vũ Yên, đa số người mua với tâm lý Fomo sợ bỏ lỡ cơ hội giàu sang như hiện nay sẽ lần lượt xuống tiền thôi.
Nên các cụ với tâm lý đang Fomo "phải mua bds" thì nên cân nhắc mua sớm đi, ko sau lại tiếc đấy.
Vũ yên là bđs nghỉ dưỡng. Hiện tại ko gãy mới lạ đấy. Muốn bán đc phải chờ chu kì kinh tế nóng mới. Lao vào đó ôm bom mấy năm chôn vốn. Bao giờ kinh tế có tín hiệu vào mới đúng nhịp

Vin cũng ko muốn ra hàng thời điểm này nhưng nhà hết gạo nuôi thằng con nghẹo vin nhanh nên đành cắn răng bán lúa non. Nhưng bán non cũng khó bán :))

eterniti

Xe buýt
Vũ yên là bđs nghỉ dưỡng. Hiện tại ko gãy mới lạ đấy. Muốn bán đc phải chờ chu kì kinh tế nóng mới. Lao vào đó ôm bom mấy năm chôn vốn. Bao giờ kinh tế có tín hiệu vào mới đúng nhịp

Vin cũng ko muốn ra hàng thời điểm này nhưng nhà hết gạo nuôi thằng con nghẹo vin nhanh nên đành cắn răng bán lúa non. Nhưng bán non cũng khó bán :))
Cụ chớ lo tầm tiền này khó gãy lắm

Proplay

Xe tải
Cụ chớ lo tầm tiền này khó gãy lắm
Chả gãy rồi đấy thôi, thổi lên nửa chừng xịt :))

Mới đọc báo cáo thấy cổ vin nhanh ở mỹ giờ còn 3 đô, bán mấy chục ngàn xe thì 90% tự bán cho mình. Vậy chỉ có 10% bán đc cho khách thật. Bí quá mới phải ép vũ yên ra để thu tiền về nuôi vin nhanh

eterniti

Xe buýt
Chả gãy rồi đấy thôi, thổi lên nửa chừng xịt :))

Mới đọc báo cáo thấy cổ vin nhanh ở mỹ giờ còn 3 đô, bán mấy chục ngàn xe thì 90% tự bán cho mình. Vậy chỉ có 10% bán đc cho khách thật. Bí quá mới phải ép vũ yên ra để thu tiền về nuôi vin nhanh
Cụ nghĩ thế thôi ))

unloved14

Xe hơi
Vij trí thì đẹp, quan trọng giá thế nào thôi cụ nhỉ, hợp lý là dân HN lại mua ầm ầm thôi.

Quê bầm

Xì hơi lốp
E thấy cái Vin Vũ Yên ấy xây lên để bán cho các cụ HN lắm tiền về ôm hàng thôi, chứ dân HP có khoảng 2tr dân đào đâu ra lắm người mà sang đấy mua nhà ở, mức tăng dân số cơ học thì thấp. Ngay cái Vin cầu Rào từ 2018 đến giờ vẫn lèo tà lèo tèo mà nó nằm ngay ở quận Lê Chân ko phải qua cái cầu nào đường sá thuận lợi, ngay trong nội thành HP còn ế chổng mông lên chứ nói gì cái đảo hoang Vũ Yên
Chắc bán hết rồi có điều người mua mua xong vứt đấy chưa có nhu cầu ở thôi cụ

raul135

Xe máy
E thấy Vũ Yên vị trí quá đắc địa, có điều tiềm lực kinh tế của em ko đủ, chứ dư giả 15 củ ko cần dùng tầm 5 7 năm là em phập ngay!

PhongDN

Xe đạp
E thấy Vũ Yên vị trí quá đắc địa, có điều tiềm lực kinh tế của em ko đủ, chứ dư giả 15 củ ko cần dùng tầm 5 7 năm là em phập ngay!
hơn 15 củ tí là làm đc căn song lập 190m, giá sau chiết khấu k vay r b

ORIJEANS

Xe container
em theo dõi comment của cụ thấy rất hiểu biết và văn minh. Nhận xét khách quan không kiểu dìm hàng khu vực nọ kia ngoài ra còn nhiều thông tin cho anh em tham khảo,không như nhiều ông cứ vô chém gió dìm hàng đọc rất chối.
Cảm ơn cụ ạ!
Diễn đàn ảo nhưng cũng như cuộc sống thật. Luôn có người này, người kia. Các cụ đọc có chọn lọc thì tổng hợp thêm dc thông tin hữu ích cụ ạ. :)

Tranducduong

Xe tải
Cc thiết lập mặt bằng giá mới rồi! Giờ đến Nhà Ngõ- Đất Nền nhà phố bắt đầu dc máy bơm

raul135

Xe máy
hơn 15 củ tí là làm đc căn song lập 190m, giá sau chiết khấu k vay r b
Đúng rồi cụ, 190m2 tầm 17 củ, có tiền thịt ko cần quay vòng trong 5 7 năm thì ngon, chứ để chơi lướt sóng + dùng đòn bẩy nhiều thì rủi ro cũng hơi cao với em. Thực ra phân khúc nào, giá nào cũng có rủi ro, quan trọng tự mình đánh giá có chấp nhận rủi ro đấy không thôi. Ke ke cả kiếm tiền và tiêu tiền đều khó mà cụ!

quangkhunglong

Xe tăng
Vin Cầu Rào còn lay lắt, ko rõ bán hết chưa nhưng vắng lặng.
Cụ có đùa không? Em tìm hàng quỹ Vin Cầu Rào từ năm ngoái mà không còn. CĐT bán sơ cấp hết lâu rồi, bây giờ em chỉ toàn được sale chào hàng chuyển nhượng. Cụ có thông tin căn nào CĐT gửi em xin vào IB với. Còn khu Vin nào mà để ở thì đều vắng hết, nhưng an ninh vẫn ổn lắm cụ cụ ei.

LAVIC

Xe tải
Cụ có đùa không? Em tìm hàng quỹ Vin Cầu Rào từ năm ngoái mà không còn. CĐT bán sơ cấp hết lâu rồi, bây giờ em chỉ toàn được sale chào hàng chuyển nhượng. Cụ có thông tin căn nào CĐT gửi em xin vào IB với. Còn khu Vin nào mà để ở thì đều vắng hết, nhưng an ninh vẫn ổn lắm cụ cụ ei.
Cụ mua từ năm ngoái mà ko chọn mua lại hàng chuyển nhượng khi thị trường khó khăn, cứ thích tìm hàng giá CĐT thì cũng hơi "ảo" nhỉ.
Đến Vin Vũ Yên em còn đánh giá sẽ bán hết cơ mà, với Vin thì làm gì có hàng tồn phải ko cụ.

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ mua từ năm ngoái mà ko chọn mua lại hàng chuyển nhượng khi thị trường khó khăn, cứ thích tìm hàng giá CĐT thì cũng hơi "ảo" nhỉ.
Đến Vin Vũ Yên em còn đánh giá sẽ bán hết cơ mà, với Vin thì làm gì có hàng tồn phải ko cụ.
Cụ đùa em à? Mua thứ cấp phải trả môt cục, không khuyến mãi. Dân đầu tư nhỏ lẻ như em có phải ông nào cũng muốn bỏ cả cục ngày đâu. Mua CĐT có phải là mua đúng giá niêm yết đâu, CĐT lúc nào chả chiết khấu theo thị trường, sau đó lại khuyến mại đủ kiểu và quan trọng nhất là có thể chọn gói vậy hoặc trả theo tiến độ. Em đang tự hỏi là chính cụ mới là người "ảo" hay cụ không phải dân đầu tư mà chỉ toàn nghe nói?

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ nói "Vin thì làm gì có hàng tồn" thì chắc cụ cuồng Vin quá độ, hoặc là cụ chuyên mua BĐS trên TV. :D Dự án BĐS ở Việt Nam mà dám phán là không có hàng tồn thì cũng đến ạ cụ. Đấy là chưa kể CĐT còn giữ lại hàng quỹ vì nhiều lý do. Ngay cả Ocean Park 2 trên Hà Nội doanh số bán cực khủng mà đến giờ CĐT vẫn đang bán nốt hàng quỹ đấy cụ ợ. Giá bây giờ của CĐT nó đẹp lắm, trừ chiết khấu và khuyến mãi đi thì nó đẹp hơn giá hàng thứ cấp đấy ạ. Dân đầu tư bây giờ chỉ mua hàng thứ cấp nếu hàng đó ở vị trí đẹp (thực tế là người mua trước bị đắt nhưng hay cọn được vị trí đẹp), còn nếu vị trí ngang nhau thì người ta mua giá CĐT luôn. Đến ạ cụ.