[Funland] Du khách tây nghịch phết cccm nhỉ

Khongdanhvong

Xe điện
Em không rõ các cụ thế nào chứ em có mấy thằng bạn Âu có Á có. Chúng sang VN du lịch, đi làm cho các cty đa quốc gia, lê la bia hơi, đậu phụ mắm tôm ... chúng đều nói với em, VN chúng mày mới là tự do, thoải mái. Bia bọt chỗ nào cũng có, nửa đêm ra pub làm chục chai hết có 20 usd. Bọn tao ko được như vậy trừ cuối tuần, nên bịn tao chả muốn về, có thằng nó còn thuê nhà dân ngoại thành gần sông gần ruộng để ở.
Bọn nó chỉ chơi một thời gian rồi về chứ có ở luôn được đâu mà chả vui. Như mình dân HN đi bản núi ngắm hoa ban, tuyết rơi ấy, ở được đâu.

hungkttt

Xe tăng
Bọn nó chỉ chơi một thời gian rồi về chứ có ở luôn được đâu mà chả vui. Như mình dân HN đi bản núi ngắm hoa ban, tuyết rơi ấy, ở được đâu.
Vâng nó chơi ở HP đến 4 năm rồi chả về cụ ạ, em bảo mày ko về à nó bảo chưa đi hết VN nên chưa về.

hoangdang2002

Xe tăng
Túm lại, e nghĩ khách cần gì thì mình cũng cấp cái đấy, thu được tiền, giải quyết lao động, đảm bảo an toàn là được! Sao cứ hơi tý là cấm

sắt con

Xe điện
Tới lúc tầu hoả nó chẹt cho đứt đôi người, lòi hết ruột gan, óc tung toé thì lại hô hoán cơ quan chức năng ở đâu, trách nhiệm nọ kia…rõ toàn suy nghĩ quái đản, cổ suý cho cái sai.

jobber

Xe tăng
E thấy trên youtube khách Hàn sang HN chơi review ăn uống nhiều nhỉ, toàn thấy vào ăn phở Lý QS, bánh mì, cafe cộng...

wildcat74

Xe điện
Mấy thằng Đức dân tài chính Franfurt, hồi sang HN dẫn đi bia Hải xồm, cho ngủ ks phố cổ- sáng hôm sau dẫn đi cà phê xong sai thằng hàng phở bên kia đường bê bát phở sang hầu. 10 năm nay gặp lại vẫn kể!

traisau

[Tịch thu bằng lái]
Tiếc quá
Giờ mà Đường sắt VN còn mấy con tu tu chình chịch hơi nước hồi 9x, mang ra chạy bán vé Hà Nội Văn Điển, Hà Nội Lạc Đạo khứ hồi thu tiền mấy khứa tây này thì nhất

065119-dau-may-hoi-nuoc-1-8244-1590037801 (1).jpg
Cái này thì Âu Mỹ có đầy, nhiều tp ở Mỹ, Canada vẫn giữ những đầu tàu, toa tàu cổ kiểu này để trưng bày, thậm chí giữ nguyên cả depo cổ với 1 số đường ray, có điều nó chỉ là hiện vật bảo tàng chứ ko còn hoạt động nên ko hấp dẫn du khách lắm.
Còn Đài Loan thì giữ nguyên ga, tàu cổ trong khu cửu, thập, chạy vào depo 2 bên san sát nhà dân, shops, phố đi bộ đông đúc hơn cả đoạn phùng hưng ở Hà Nội. Đó là cách làm du lịch của họ, còn mình thì Cấm! (chắc vì chả bõ dính răng các quan).

Euro2CityStar

Xe lăn
Trên youtube có một tay chuyên up video của lái tầu hỏa Việt Nam. Các tuyến tầu khác nhau. Rất nhiều view và bình luận. Ví dụ những cảnh tầu chạy qua đường giao cắt, nhân viên đường sắt điều khiển barier bằng tay v.v.

Video lái tầu của những nước khác thì chả ai buồn xem. Công nhận chán :)
ta nghi đấy là tay offer luôn

Euro2CityStar

Xe lăn
Cái này thì Âu Mỹ có đầy, nhiều tp ở Mỹ, Canada vẫn giữ những đầu tàu, toa tàu cổ kiểu này để trưng bày, thậm chí giữ nguyên cả depo cổ với 1 số đường ray, có điều nó chỉ là hiện vật bảo tàng chứ ko còn hoạt động nên ko hấp dẫn du khách lắm.
Còn Đài Loan thì giữ nguyên ga, tàu cổ trong khu cửu, thập, chạy vào depo 2 bên san sát nhà dân, shops, phố đi bộ đông đúc hơn cả đoạn phùng hưng ở Hà Nội. Đó là cách làm du lịch của họ, còn mình thì Cấm! (chắc vì chả bõ dính răng các quan).
ngay ga Sì gòn vưỡn còn đấy thây

lookyoung

Xe tăng
Vâng nó chơi ở HP đến 4 năm rồi chả về cụ ạ, em bảo mày ko về à nó bảo chưa đi hết VN nên chưa về.
Kiếm được tiền, sinh hoạt rẻ lại được đội lên đầu thì ai chẳng thích. Khi nào chúng nó bỏ hẳn quốc tịch sang đây định cư hãy vui cụ ạ.

dvhung243

Xe điện
Giờ cụ nào có quyền cho mở tour đi bộ trên cao từ đầu cầu Long biên - Cửa nam , đi theo đường tầu hoả trên cao dọc Phùng hưng ấy , đảm bào không những tây mà cả ta cũng đi
Bản thân cc cả đời cũng đã trèo lên đường ấy đi bao giờ đâu , nghe thấy ham …

vandatAT

Xe container
Nhốt ở đấy ngày nào có tàu chạy cũng bắt ra đứng xem. Xem tầm nữa tháng chắc chạy mất cmn dép ko bao giờ quay lại VN :D

cadan

Xe container
Tới lúc tầu hoả nó chẹt cho đứt đôi người, lòi hết ruột gan, óc tung toé thì lại hô hoán cơ quan chức năng ở đâu, trách nhiệm nọ kia…rõ toàn suy nghĩ quái đản, cổ suý cho cái sai.
Luc bé em còn nhớ đi qua đám đắp chiếu ở đúng phố đường tàu ấy

Mà hình như ko chỉ 1 đám

Mà có vụ thấy ko chỉ 1 cái chiếu cho 1 người

Tùy cccm tưởng tuọng

May là thần kinh vững nên bé thế mà ko bị ám ảnh

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em thì thường xuyên dẫn khách ra khu đường tàu này. Cụ nào bảo nó vào đây để nhìn lại sự cổ xưa hay sự nhếch nhác...là chẳng hiểu gì cả. Tâm lý khách du lịch là đi tìm kiếm những sự khác biệt. Nó thấy đây là sự đặc biệt mà rất khó thấy ở các nước khác chứ bọn nó chẳng nghĩ là bẩn thỉu, lạc hậu đâu vì cả VN là 1 nơi như thế rồi chứ ko phải mỗi chỗ này. Một chút sợ hãi + 1 chút phấn khích + 1 chút khác lạ = 1 sản phẩm du lịch mới thôi. Leo Everest năm nào chẳng có thằng chết mà chúng nó có sợ đâu, vẫn kéo nhau đến ầm ầm. Các cảnh điểm ở Hà Nội quá nghèo nàn, không có gì đặc biệt cả. Cho các cụ dẫn khách full 1 ngày ở Hà Nội thì sẽ thấy đi 1 lúc là chán. Hà Nội từ năm 2014 có cái đường tàu kéo lại. Với bọn tây mà bây giờ cả khách Á thì đường tàu HN là 1 điểm gần như phải check in khi đến Hà Nội. Có thể nói nó nổi tiếng đến tầm toàn thế giới rồi. Thật sự chỉ có ngu dốt mới không nghĩ ra cách móc tiền khách từ chỗ này.
Ở góc ngược lại đầu cầu LB bên phía Quận Long Biên thì nhà sát đường tầu, các cụ đánh cờ, các cháu chơi sát đường tầu thì chẳng có ma nào cấm. Chứng tỏ có yếu tố NN nên các bố QL sợ trách nhiệm, không cần quan tâm đến vấn đề kinh tế địa phương, mà có khi chẳng đủ trình độ để hiểu.
Em có khách qua đây chơi cũng hay dẫn đi bộ ra chỗ đầu cầu LB cho họ thấy góc nhìn đời sống thường nhật. Mợ nào thích ảnh ọt ra đó chụp rất ngầu

cadan

Xe container
Thế thì chắc tại Ấn Độ khí hậu khó chịu hơn VN nên tây mới đến VN check in đường tàu cụ nhỉ ? Chứ so về độ nhếch nhác bẩn thỉu thì những chỗ này ở HN làm sao bằng được bên Ấn Độ. Ở HN em thấy nó chỉ chật chội, còn thì cũng sạch sẽ chứ em ko thấy nó nhếch nhác như ở Ấn Độ.

À tàu hỏa Ấn độ của em là qua lời kể của người quen đã sang và qua báo ảnh báo youtube em xem, nếu thực tế nó ko như vậy thì do em kém quan điểm, các cụ bỏ quá cho.
Ấn đây
Như này chắc còn hut khach dulich phải biết ạ.

Khongdanhvong

Xe điện
Thế bọn nó có chịu nhập tịch VN không cụ? Gọi là ở thật ra là nó đi qua lại giữa VN với quê nhà nó thôi, vẫn là đi chơi, không thật sự ở và mưu sinh.

Roseday

Xe hơi
Ôi em thấy lạ là có cả mấy đoàn Ấn cũng đến checkin đường tàu, trong khi ở Ấn thì thiếu gì nhỉ?

Cafe đường tàu chỉ hot đoạn từ Phùng Hưng đến Trần Phú. Đoạn từ Trần Phú về đến Lê Duẩn có ma nào đến checkin đâu mà phải có người gác. Nhưng công nhận đứng từ trên đường tàu nhìn xuống phố Phùng Hưng bên dưới cũng đẹp thật