[Funland] Du lịch Cát Bà đang tự bẻ gãy cần câu cơm.

chim-ưng

Xe tăng
Món bài lá này đôi khi chả phải nghiện đâu, đi du lịch với cơ quan công ty thì cọ xát tí cho vui về có chuyện mà kể, chứ đội nghiện tuần nó chả chơi 2 cữ chứ cần gì chờ đi ra đây ;)) tất nhiên nếu chơi mà nguy cơ bị tóm cao thì thôi né, hoặc chơi trên xe thôi cho lành :))
đúng là nếu đi du lịch cùng đội thì % chơi cờ bạc rất cao , e không thích cờ bạc lắm nhưng đi du lịch chuẩn bị sẵn bao nhiêu tiền chỉ dành riêng cho cờ bạc , chơi hết thì thôi , 1 số tiền dành cho mua quà mang về , 1 số tiền dành cho ăn chơi ở nơi đến , nói chung dân mình đi du lịch cùng đội theo suy nghĩ là đi đàn đúm đú đởn .

ngoctu2109

Xe tăng
E nhớ đi cách đây chục năm đã bị chém 10k/cốc trà đá, hỏi thì nó bảo đồ này bán cho tây

minhstuait7

Xe buýt
Cơ quan em đang tính đi du lịch Cát Bà mà em phân vân quá ạ.

Em tham khảo 1 số người đi trước và bới lại diễn đàn thì thấy khá sợ.

Cầu phà chậm chạp chen lấn thì em ok vì có phải năm nào mình cũng đi đâu, điều duy nhất em thấy dã man là nghe nói ở đây nhà nghỉ, ks họ thông đồng với đội đỏ bắt bạc phải không ạ. Trung bình mỗi đầu là mấy chục, đỏ ở đây kiếm ăn thật.

Nếu thật thì quá bẩn bựa.
đội đỏ là đội gì cc

TSTA

Xe container
Cụ nhờ tư vấn hay là review vậy.

Đi Cát bà mà oánh bạc là dễ dính trưởng lắm. Cơ mà ks họ báo là đúng, k báo mà bị bắt thì chỉ có nước dẹp tiệm, họ tuân thủ sao cụ bảo là bẩn bựa.
Cát Bà, Hạ Long không dành cho người đi du lịch giá rẻ. Đó là nơi nghỉ dưỡng, tham quan… túm lại là dành cho người có tiền.
Ko phải nhiều tiền hay ít tiền. Nó ko đáng nhiêu cho 1 kỳ nghỉ.
Cái chính trải nghiệm nó mang lại chất lg ko xứng đáng tiền bỏ ra cụ a.

TSTA

Xe container

Hatha Yoga

Xe tăng
Ít tiền thì đi du lịch Thái Lan ấy, em thật. Hôm trước nhà em ở FLC Sầm Sơn 3 ngày đúng bằng tiền cả nhà bay đi Thái xong chả có cái gì chơi.
Em thấy quảng cáo đi Thái Lan 1 người cũng chỉ mấy triệu, rẻ cũng ngang trong nước cụ nhỉ.

TSTA

Xe container

mmxhung

Xe điện
Muốn yên tâm chơi thì vào Flamingo ý, chả ai báo gì đâu. Nếu có bị bắt là do đen tự bị phát hiện thôi

xgamox

Xe tải
Cụ mà biết ông kia lái những nick nào thì chắc là bật ngửa người ra, hehe
thế thì hèn hạ quá. Chắc là bị akay ở Cát Bà vụ gì nên bôi nhọ người ta. Thực ra, đi Cát Bà chỉ có nhược điểm là vấn đề đi lại và bãi tắm nhỏ. Mỗi nơi đều có điểm lợi thế và không lợi thế. Các khu du lịch phía bắc giá phòng đắt đỏ do nhu cầu cao, nhưng chi phí đi lại thấp đối với khách ở phía bắc. Nhiều người bảo đi vào miền trong bãi tắm thích hơn (từ Đà Nẵng trở vào, chứ còn bãi tắm Quảng Bình, Thanh Hoá, Nghệ An thực ra không khác biệt lắm) . Đúng như vậy. Nhưng với gia đình điều kiện không dư dả, lấy đầu tiền đi. Một gia đình 4 người riêng tiền máy bay đã mất khoảng 20 tr, cộng với tiền ăn ở 3-4 hôm chắc phải thêm 10 tr nữa (khách sạn cũng bình thường). Nên mọi người đành phải chấp nhận đi du lịch hè ở phía Bắc. Thái độ phục vụ ở phía Bắc thì mọi người biết rồi. Chả chố nào kém chỗ nào cả, toàn ông bà chủ cả. Cứ đông một tí là kiêu phải biết.

xgamox

Xe tải
Em thấy quảng cáo đi Thái Lan 1 người cũng chỉ mấy triệu, rẻ cũng ngang trong nước cụ nhỉ.
Mấy triệu đấy là chủ yếu là tiền công trả cho nó dẫn đi mua hàng nước nó, chứ không chuyện nghỉ dưỡng đâu. Bạn cứ thử bảo nó báo chi phí trọn gói nghỉ dưỡng không mua sắm xem có có giá mấy triệu không?

nvht

Xe điện
Mấy triệu đấy là chủ yếu là tiền công trả cho nó dẫn đi mua hàng nước nó, chứ không chuyện nghỉ dưỡng đâu. Bạn cứ thử bảo nó báo chi phí trọn gói nghỉ dưỡng không mua sắm xem có có giá mấy triệu không?
đi TL gần giống kiểu như Tour 0 đồng ở Việt Nam hả cụ?

Race Dead

Xe điện
Em cũng Tuần Châu sang Gia Luận rồi ngủ resort đảo khỉ.
Thấy phà ngon, đường đẹp, đảo khỉ nghỉ quá được luôn.
Bọn Khỉ trên đảo này rất láo , do nó dạn người quá . Hôm em đi có mấy em Tây nằm phơi nắng , chả hiểu trêu chọc gì nó mà bị nó đuổi cho chạy náo loạn cả bãi .

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Bài bạc em biết chơi nhiều món: Tá lả, binh, sâm, liêng, 3 cây... nhưng bỏ hơn chục năm nay rồi vì cái ý định dỡ nhà người khác về làm hố xí nhà mình cơ bản là khó thực hiện :))
Em đi du lịch giờ dành hết thời gian để tận hưởng, nghỉ ngơi chứ thấy nhiều ông đi du lịch xong về gù gập cả lưng mặt mũi hốc hác, tiền thì hết sạch còn nợ thêm 1 đống

motthoidongbim

Xe điện
Trước cquan em đi nghỉ mát mấy ngày mà đội nam bọn em gần như chỉ từ ks ra bãi biển tắm rồi về. Tá lả + 3 cây từ lúc lên xe/ tàu, ks, cho đến lúc về. Có ông cho con đi mà ôg ý gửi các cô nên con ko nhìn thấy mặt bố từ lúc đi đến lúc về. Thường đi dl chơi cờ bạc cũng ko sát phạt lắm nên cho qa đi. Lão THM nói đúng thôi. Dl mà ko gái gú, cờ bạc ... thì nghèo nàn lắm.

Ớt xanh

Xe điện
Bọn Khỉ trên đảo này rất láo , do nó dạn người quá . Hôm em đi có mấy em Tây nằm phơi nắng , chả hiểu trêu chọc gì nó mà bị nó đuổi cho chạy náo loạn cả bãi .
Chúng giật đồ của khách ác liệt luôn, chỉ dừng lại khi nhìn thấy chiếc nỏ của nv giương lên.

Toilatoi242

Xe tăng
Cháu vừa đi CB tháng trước miễn phí.
Nếu mất phí thì cạch cụ à, mất thời gian mua bực là đủ rồi.