[CCCĐ] Du lịch Châu Âu kiểu tự túc

sam-myjava

Xe tải
Ảnh cụ chụp à ở phố Masarykovo. Trước em thuê nhà ở số 12 (biển xanh) 325 (biển đỏ) phố Smetanovo (thẳng phố này ra cầu tình).
Ảnh cụ chụp, lúc nào mà vắng xe thế, bình thường phố này tấp nâp lắm mà ?
cả tuổi trẻ sóng ở đó .giờ muốn thăm lai mà tiền còn phải nuôi 2V+2F : hu hu

Gaucute

Xe hơi
Bác medela cho em hỏi chẳng hạn em muốn đi một hành trình như thế này: Hanoi - Paris - Amsterdam - Berlin - Munich - Rome - Paris Hanoi (15 ngày) thì chi phí bao nhiêu bác nhỉ? Cho em hỏi luôn là ở Berlin với Munich thì mình di chuyển bên trong thành phố có dễ dàng không? Em cũng định đi như bác - đi vào cuối đông đúng lúc X-Mas và năm mới, thì em dẫn theo F1 có sợ lạnh không bác nhỉ? Thanks bác nhiều.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bác [@Gaucute;369633]
Chi phí nếu tự đi thì khó dự tính lắm, chỉ có đi tour thì mới biết tổng giá thôi.

Đi lại ở Berlin và Munich bằng phương tiện công cộng thì dễ lắm, bác mua vé ngày cho cả nhà 4 người giá khoảng 4 -5 euro là đi được tất cả các phưong tiện công cộng. Em toàn bắt bon trẻ con nhà em tìm đường đi cho cả nhà thôi, với mình là khó nhưng đối với chúng nó là một trò chơi thú vị đấy bác ạ.

Đi mùa đông chính ra bọn trẻ con đỡ mệt hơn mùa hè đấy bác ạ, mùa hè ngột ngạt, đông người dễ ốm hơn. Tuy là mùa đông nhưng ở các tp lớn thì chỗ nào cũng có hệ thống sưởi ấm cả, chỉ cần cho bọn trẻ con mặc đủ ấm là được.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@Gaucute;369633]
Trường hợp ăn uống em chia thành ba loai; ăn ở nhà hàng, ăn ở các quán ăn nhanh, hay tự đi chợ/siêu thị mua đồ ăn về ăn.

1 Ăn ở nhà hàng thì vô cùng 15-50 oi/ người. Nhà em ít ăn ở những nhà hàng này vì rất mất thời gian, giá đắt, chỉ thử khi đó là nhà hàng nổi tiếng để biết thôi.

2 Ăn ở các quán ăn nhanh, như ăn Donner, curry wurst hay vào chợ mua một xuất thịt lợn rừng hầm hay thịt hươu nướng.. rất ngon mà rẻ 5-8 oi / người

3 Mua đồ ăn ở siêu thị; thịt, cá, trứng rẻ hơn bên mình và có nhiều loại, cụ mua một con gà quay sẵn + chai rượu vang + rau chua. Giá khoảng 8 euro cả nhà chén thoải mái.

VD như nếu cụ muốn thưởng thức phong cách uống bia của đức và có nhiều tiền thì vào quán Hofbrauhaus am Platzl ở Munich, cụ sẽ được phục vụ các món ăn vùng bavaria và uống bia theo phong cách đức, có đội nhạc dân tộc chơi các điệu uống bia vd như Ole-ole 123.., và được các em tây lông mặc dril dân tộc phục vụ.
Tương tự, Cụ vẫn có thể thưởng thức phong cách uống bia của đức như vậy nhưng với giá rẻ hơn nhiều, bằng cách vào quán bia vườn "Bier Garten" ở trong vườn english Garden.

Gaucute

Xe hơi
[@Gaucute;369633]
Trường hợp ăn uống em chia thành ba loai; ăn ở nhà hàng, ăn ở các quán ăn nhanh, hay tự đi chợ/siêu thị mua đồ ăn về ăn.

1 Ăn ở nhà hàng thì vô cùng 15-50 oi/ người. Nhà em ít ăn ở những nhà hàng này vì rất mất thời gian, giá đắt, chỉ thử khi đó là nhà hàng nổi tiếng để biết thôi.

2 Ăn ở các quán ăn nhanh, như ăn Donner, curry wurst hay vào chợ mua một xuất thịt lợn rừng hầm hay thịt hươu nướng.. rất ngon mà rẻ 5-8 oi / người

3 Mua đồ ăn ở siêu thị; thịt, cá, trứng rẻ hơn bên mình và có nhiều loại, cụ mua một con gà quay sẵn + chai rượu vang + rau chua. Giá khoảng 8 euro cả nhà chén thoải mái.

VD như nếu cụ muốn thưởng thức phong cách uống bia của đức và có nhiều tiền thì vào quán Hofbrauhaus am Platzl ở Munich, cụ sẽ được phục vụ các món ăn vùng bavaria và uống bia theo phong cách đức, có đội nhạc dân tộc chơi các điệu uống bia vd như Ole-ole 123.., và được các em tây lông mặc dril dân tộc phục vụ.
Tương tự, Cụ vẫn có thể thưởng thức phong cách uống bia của đức như vậy nhưng với giá rẻ hơn nhiều, bằng cách vào quán bia vườn "Bier Garten" ở trong vườn english Garden.
Cảm ơn bác nhiều!

BMWVINH81

Xe máy
Em đọc một lèo hết 39 trang mà vẫn muốn đọc thêm nữa. Chuyến đi của bác thật thú vị. Cảm ơn bác

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Mỗi ngày ăn uống khoảng bao nhiêu bác nhỉ? Với lại 4-5 euro là một ngày hay cả gia đình bác nhỉ? Nhà em đi 3 người.
Đi lại ở các thành phố lớn dùng phương tiện công cộng rẻ hơn là đi xe hơi.
Nếu mua vé ngày Tageskarte thì cụ có thể đi được tất cả các loại phương tiện công cộng.

Ở Munich
Vé đi một ngày, cho một người 6,9 oi
Vé đi một ngày, cho 5 người lớn Gruppen Tageskarte: 11,7 oi

Ở berlin
Vé đi một ngày, cho một người 6,9 oi
Vé đi một ngày, cho 5 người lớn Gruppen Tageskarte: 16,9 oi
Trẻ em dưới 6 tuổi miễn phí, từ 6 -14 tuổi trả 4,7 oi

Chỉnh sửa cuối:

lacrang.us

Xe hơi
cụ chủ cho em hỏi là nếu từ Bỉ mà sang Đan Mạch kiểu j mà rẻ và nhàn ah?
em muốn sang thăm bạn ở Đm mà chưa biết đi kiểu j

Soaked

Xe máy
Đúng là tự túc khám phá là nhất

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cụ ạ, phàm đã muốn đi rẻ thì không thể nhàn được. Em bó tay ạ.

cụ chủ cho em hỏi là nếu từ Bỉ mà sang Đan Mạch kiểu j mà rẻ và nhàn ah?
em muốn sang thăm bạn ở Đm mà chưa biết đi kiểu j

Chỉnh sửa cuối:

cminghean

Xe hơi
Mọi người hay nói, nhà hát lớn ở Hà Nội giống với nhà hát Opera Paris này. Em thì chẳng thấy giống nhau gì cả, các bác có thấy giống không ạ?
Ảnh này cũng cho thấy sự lãng mạn của người Pháp, hai anh chị này đứng ở chỗ công cộng mà nựng nhau rất chi là thoải mái, thật bái phục.

Hình như bên phải nhà hát có cửa hàng Apple rất lớn thì phải

DuongTOTO

Xe buýt
Trước 30 tuổi em cũng sẽ phấn đấu đi 1 chuyến tự túc như này

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em chúc các bác một ngày cuối tuần thư giãn bằng mấy bức ảnh nước Ý.
Đây là cửa hàng bán rượu vang theo lít ở Venecia, giá một lít khoảng 2 ôi.
Các bác vào mua được thử bét nhè, thích loại nào thì bảo nó chắt từ thùng to vào bình nút lá chuối mang về KS uống dần.
Bọn ý có loại rượu vang Chianti uống rất thơm và đậm đà, các bác nên thử xem ntn.

Em chụp địa chỉ để đánh giấu, đỡ phải nhớ. Đầu óc bây giờ như phưn, éo nhớ được nhiều. Cửa hàng ở ngã 3 của hai cái phố này nhé các bác.

Bác nào thấy hay thì cho em xin một ly nhé, [-O<

Chỉnh sửa cuối: