Du xuân Nghệ An - Ninh Bình - Hà Tĩnh cùng Mazda 3

yensuong

Xe điện
Cả nhà em đã kết thúc chuyến du xuân, đã chào tạm biệt các cụ nhưng vẫn chưa về được, chung quy cũng chỉ tại bữa cơm trải chiếu ven đồi dọc đường số 8. Đối với nhà em bữa cơm đó thật là thi vị nên về nhà rồi mà vẫn chưa quên. Trưa nay vừa ngủ dậy thì nghe Gấu gọi "Dậy để mà đi nào", em ngớ người, thì ra mấy mẹ con đã chuẩn bị đâu vào đấy cho một chuyến picnic tiếp theo và giờ chỉ còn chờ "bắt cóc" lái chính lên đường, mà em cũng đang mong như vậy :)>- . Chẳng hiểu các cụ thì sao chứ em mà cứ thấy người đẹp rủ rê là tê cả người rồi, vậy là lại lên đường :D .

Điểm đến đây ạ:

Đúng là đi qua đây ko biết bao nhiêu lần rồi mà bây giờ tới nơi thì mới thật ngỡ ngàng, đẹp ngoài sức tưởng tượng! Đường vào thẳng tắp, thử tốc độ một quãng 120km/h ;) .

Bắt đầu vào khu du lịch là một con dốc với vòng cua mê hồn.

Còn nhìn ngược lại con dốc đây ạ.

Bắt đầu xuống dốc, cho xe lượn lên mấy đỉnh đồi và vòng quanh khu du lịch.

Xe đi lên, độ dốc rất cao, đường quanh co bên sườn đồi thông như Đà Lạt nhưng nhìn ra xa xa thì biển xanh đang gợn sóng, ôi mê ly! Xe hơi có thể đi lên hết tất cả các ngọn đồi và lại vòng xuống chạy men ven biển.

Đi hết một vòng thì trời cũng ngả về chiều, tìm chỗ hạ trại thôi.

Đại tiệc đây ạ.

Cơm dọn xong thì, ôi lạnh quá, trên đỉnh đồi gió thổi vù vù. Được đi chơi mừng quá quên cả mang áo :-<. Thôi thì mặc tạm cái này vậy.

Ấm áp rồi, cụng ly thôi.

Bữa cơm thật là tuyệt, đối với em có lẽ ko có bữa ăn nhà hàng đặc sản nào bằng, vì mình được thưởng thức bằng mắt và bằng tai nữa ạ :D . Ngồi ăn đến tận trăng lên, sau đó thu dọn chiến trường, nhớ dọn rác sạch sẽ nhé ;) .

Thôi bây giờ nhà em chính thức chào tạm biệt các cụ, hẹn gặp lại ở những chuyến đi sau. Bây giờ em phải đưa F1 số 3 nhà em vào Vinh để mai còn đến trường sớm ạ. Chúc các cụ các mợ xuân mới an khang thịnh vượng, có nhiều bài hay để cho nhà em hóng với.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Khà khà! Đã nói là cụ chủ thớt có 4 gái mà. Không phải dạng 3G như mình. Cụ chủ cũng chưa nhừ lắm mà con lớn thía. Chúc mừng gia đình hạnh phúc và rất đầm ấm, nếu lái 37 ra HN thì alo cho 30 nhé! Mời ọp ẹp với đội Ford của OF!

yensuong

Xe điện
Nhân tiện ké thớt này, nhà em vô cùng cảm ơn cụ Lucky Luke đã tặng cho em logo của nhà ta ạ. Vì nhà em ở vùng sâu vùng xa nên tìm được cái này khó lắm. Sẽ hẹn gặp các cụ một ngày trên OF xứ Nghệ nhé.

yensuong

Xe điện
Khà khà! Đã nói là cụ chủ thớt có 4 gái mà. Không phải dạng 3G như mình. Cụ chủ cũng chưa nhừ lắm mà con lớn thía. Chúc mừng gia đình hạnh phúc và rất đầm ấm, nếu lái 37 ra HN thì alo cho 30 nhé! Mời ọp ẹp với đội Ford của OF!
Thế là em cao đời hơn cụ đấy nhé:)) .Em là em ngưỡng mộ cụ lắm đấy, các bài cụ viết em đọc không sót bài nào,à mà em bây giờ mới tập gõ máy tính nên có gì các cụ bỏ quá cho em nhé, mong được học hỏi các cụ nhiều

yensuong

Xe điện
Tết được rong ruổi cả nhà thích quá bác nhỉ. Mà bác ở Vinh à, chúc đại gia đình bác năm mới vui vẻ nhé.
ps: cái sào nhà bác cũng ở vinh hay là tết về thăm bố mẹ thế.
Nhà em ở Con Cuông cụ ạ, còn cả sào cả gậy nhà em đang học ở hà nội:))

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Thế là em cao đời hơn cụ đấy nhé:)) .Em là em ngưỡng mộ cụ lắm đấy, các bài cụ viết em đọc không sót bài nào,à mà em bây giờ mới tập gõ máy tính nên có gì các cụ bỏ quá cho em nhé, mong được học hỏi các cụ nhiều
Roài! Roài! Quan trọng là tinh thần nhiệt tình thui. Biết là nhà cụ chủ thớt hành nghề ô tô - xe máy ở Con Cuông rùi. Có dịp vào công tác Nghệ An, nhất là đi đường HCM sẽ alo cho cụ ngay để ngồi khề khà vài ve với nhau. Nếu ra thăm sào, gậy thì ới nhau tý nhé (0989066681). Đi tới đâu có anh có em cũng vui chứ!

CruzeCruze

Xe tải
nhà cụ đi chơi vui thật (b)(b)(b)

CruzeCruze

Xe tải
e khoái cái khoản ngồi chiếu chén dọc đường :D con gái cụ ( tóc ngắn nhất) xinh thật :D

bachkhoak40

Xe điện
Nhìn cả gia đình cụ đi chơi vui thật.

lucky-luke

Xe buýt
Nhân tiện ké thớt này, nhà em vô cùng cảm ơn cụ Lucky Luke đã tặng cho em logo của nhà ta ạ. Vì nhà em ở vùng sâu vùng xa nên tìm được cái này khó lắm. Sẽ hẹn gặp các cụ một ngày trên OF xứ Nghệ nhé.

He he! Đang định nhắc khóe cụ chuyện chụp ảnh cái nô gô thì đã thấy đây rồi! Cụ về luôn nhà mềnh mà chém gió đi chứ còn hẹn vấy hò gì nữa!
Công nhận nhìn cảnh gia đình cụ đi chơi thấy ấm áp, hạnh phúc thật! Con cái giỏi giang, cả nhà đoàn kết là nhất cụ rùi đới! Nhưng cụ trẻ thế mà con cái lớn cả rồi, có tảo hôn chăng? 8-}
Mà gia đình cụ cẩn thận, chu đáo quá, bọn e đi chơi chẳng chuẩn bị kỹ thế đâu, như năm ngoái đi dịp Tết cũng chỉ mang 1 cái bánh Tét và 1 cây giò thôi còn đâu toàn nước ngọt với bánh kẹo, bim bim cho bọn trẻ và 2 mụ gấu, bò húc cho 2 tài xế chúng e!
PS: Cái cây mà cụ hỏi một tên là như cụ NguyenChiVan nói là Đào tiên, một tên nữa là Đào trường thọ nhá cụ, quả đó phơi khô ngâm rượu uống hay lắm đới. Ở Nghệ An mình cũng có một số nhà trồng nhưng không ra quả hoặc ít quả chứ ở Tây Nguyên trồng nhiều lắm, quả sai trĩu cành luôn!

lucky-luke

Xe buýt
Quên mất một chuyện, nhân tiện có cụ 3gai đây nữa thì có nên lập hội toàn G ko các cụ nhẩy? E thấy có cụ 3G, cụ Giaothong, cụ yensuong và cả e nữa là ngon roài! >:D<

yensuong

Xe điện
He he! Đang định nhắc khóe cụ chuyện chụp ảnh cái nô gô thì đã thấy đây rồi! Cụ về luôn nhà mềnh mà chém gió đi chứ còn hẹn vấy hò gì nữa!
Công nhận nhìn cảnh gia đình cụ đi chơi thấy ấm áp, hạnh phúc thật! Con cái giỏi giang, cả nhà đoàn kết là nhất cụ rùi đới! Nhưng cụ trẻ thế mà con cái lớn cả rồi, có tảo hôn chăng? 8-}
Mà gia đình cụ cẩn thận, chu đáo quá, bọn e đi chơi chẳng chuẩn bị kỹ thế đâu, như năm ngoái đi dịp Tết cũng chỉ mang 1 cái bánh Tét và 1 cây giò thôi còn đâu toàn nước ngọt với bánh kẹo, bim bim cho bọn trẻ và 2 mụ gấu, bò húc cho 2 tài xế chúng e!
PS: Cái cây mà cụ hỏi một tên là như cụ NguyenChiVan nói là Đào tiên, một tên nữa là Đào trường thọ nhá cụ, quả đó phơi khô ngâm rượu uống hay lắm đới. Ở Nghệ An mình cũng có một số nhà trồng nhưng không ra quả hoặc ít quả chứ ở Tây Nguyên trồng nhiều lắm, quả sai trĩu cành luôn!
Cụ xem lực lượng nhà em thế kia mà,công chuẩn bị hậu cần đầu tiên phải là gấu, đối với nhà em thì em thấy những bữa ăn dọc đường như vậy là một phần rất thú vị trong toàn bộ hành trình, nếu nấu luôn tại chỗ còn hay hơn nữa.Em sẽ thử 1 chuyến đi tới đâu mua thức ăn đặc sản tươi sống của vùng đó rồi mình tự nấu ăn luôn xem sao các cụ nhé, nhà em tâm hồn ăn uống mà:)) mà nói về vấn đề tiết kiệm tài chính cũng hay đấy chứ

richietran92

Xe đạp
em khoái khoảng đi tới đâu chén tới đó như cụ vậy, thế này thì còn gì bằng phãi không cụ?:-bd f1 cụ xinh thật, em mời cụ tí vodka ạ:x

pro8386

Xe tăng
cụ sắp tính chuyện cho con gái chưa ạ,hehe,con gai cụ xinh thật đấy.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Bác là đẹp trai nhất rồi

4X4=16

Xe điện
ngưỡng mộ cụ chủ thớt quá, cụ khéo thế lại còn đẹp zai nhất nhà .

springsea

Xe container
Cụ chủ có chuyến du xuân vui ghê, nhắc nhở cụ kô nên dừng đỗ trên đèo vì bất cứ lí do gì trừ bất khả kháng, nguy hiểm lắm. Chúc cụ năm này có nhiều chuyến du hành may mắn, an toàn

yensuong

Xe điện
Cụ chủ có chuyến du xuân vui ghê, nhắc nhở cụ kô nên dừng đỗ trên đèo vì bất cứ lí do gì trừ bất khả kháng, nguy hiểm lắm. Chúc cụ năm này có nhiều chuyến du hành may mắn, an toàn
Cám ơn cụ nhiều nhá votka cụ

Suzz

Xe điện
Người OF
e chào kụ đẹp trai nhất nhà, chúc kụ có nhiều chuyến đi thế này