[Funland] Đừng bao giờ mua xe nữ lái

Website
www.facebook.com
:)) buồn cười vãi
xe đi làm nên để 1v km mới thay dầu, còn xe chạy dịch vụ thì cần thay dầu sớm hơn :D
Xe đi ít còn cần phải thay dầu ở số Km sớm hơn là xe đi nhiều ấy chứ ha ha.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chị này đi mỗi ngày ~25km, 3 năm ~ gần 3 vạn km.
3 vạn mà đi ít như vậy làm gì đến nỗi cái máy trông thổ tả thế kia ?
Xe mình đi hàng ngày khoảng 30km. Hãng thì bảo là 5000km thay dầu nhưng mình chỉ đi làm, không chạy cày cuốc như xe dịch vụ nên toàn 10.000km thay dầu
Cụ vui tính quá.

Chạy dịch vụ thì tầm 1-1,5 tháng là đạt 5k km, tức dầu còn mới nên chạy 7k km thay cũng ko sao.
Còn xe cụ chạy 5k km có khi là 9 tháng ròi. Vì thế xe cụ chỉ nên 3k km là thay dầu ấy.

Đây cụ làm ngc.
Lốp xe cũng vậy nhé cụ.

formula_one

Xe tăng
Xe mình đi hàng ngày khoảng 30km. Hãng thì bảo là 5000km thay dầu nhưng mình chỉ đi làm, không chạy cày cuốc như xe dịch vụ nên toàn 10.000km thay dầu
Cụ này viết khó hiểu quá nhỉ :D , mình đọc thấy có gì đó sai sai mà không biết sai ở đâu :D :D :D

tuanzs

Xe container
Dầu rẻ bèo so với xăng mà ko hiểu sao nhiều người tiết kiệm thế ko biết.
Như xe em thì chi phí cho dầu chỉ bằng 1/10 so với xăng.
Khó hiểu phết.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vợ đổi 2b mà em không dám bán con Lead cũ của vợ, sợ người ta chửi mình thất đức :(
Xe tay ga thì cũng k sao cụ ạ. Sợ nhất là xe số phụ nữ. Cả đời k biết chuyển số là gì.
Xe gấu em e rửa xe, thay dầu, nghe có hiện tượng gì về là kể và bảo em đi sửa Đấy là cách phụ nữ chăm xe.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Xe tay ga thì cũng k sao cụ ạ. Sợ nhất là xe số phụ nữ. Cả đời k biết chuyển số là gì.
Xe gấu em e rửa xe, thay dầu, nghe có hiện tượng gì về là kể và bảo em đi sửa Đấy là cách phụ nữ chăm xe.
Cái xe đấy 1 lần vợ nố máy không được, hồn nhiên ra hỏi em xe làm sao. Em ủn đuýt ra cửa hàng thì không có tí dầu nào, bổ máy ra sửa và các thứ tinh tinh nữa, tổng hết hơn 4tr :)

kduc

Xe container
Rao vặt 2b ngày trc : xe nữ công chứ/giáo viên sử dụng :D
Đúng chuẩn bà cả e :D, nhưng khác cái khi bán e sẽ thêm dòng "kỹ sư bảo dưỡng" nữa.
Xe Cậu em vợ em cách đây chục năm, Bố vợ em kể là lần đó Bố vợ em lấy xe Dream II của Cậu ấy đưa Mẹ vợ em đi có việc (xe này trc là xe của Bố vợ em sau cho Cậu ấy). Đi giữa đường thấy khét lẹt, Bố vợ em mới dừng lại, Mẹ vợ em ngồi sau xuống xe thì thấy xe bốc khói ở máy, sợ quá. Dắt vào hàng kiểm tra dầu máy thì cạn khô từ bao giờ. Về hỏi con trai thì mới té ngửa từ lúc lấy xe của Bố đi đến giờ cả 2 năm trời không thay dầu máy! Bó tay!
Nhân tiện em hỏi các Cụ: Xe em và hãng thay, thường 5000km em thay 1 lần. Em vốn đi lại ít, năm dưới 1 vạn km. Như vậy quá 6 tháng mới đủ 5000km, vậy có cần phải thay khi 6 tháng mặc dù chưa được 5000km không các Cụ? Tks Các Cụ.
Cái thay 6 tháng là do các anh ý nại ra "có thể" dầu máy bị ngậm nước làm giảm bôi trơn. Nhưng theo nghiên cứu của hiệp hội vận tải Huê Kỳ thì nếu cái dầu 5k kia thì 7k mới suy giảm đến mức phải thay nên hàng năm theo khuyến cáo làm tăng phát thải kha khá. Cái này cũng dễ hiểu vì tiền thay dầu là của chủ xe còn độ bền của xe làm tăng uy tín của hãng xe và hãng dầu.
Báo câu view. Dù có thể không để ý thì hãng cũng gọi đến nhắc chứ. Em cũng là nữ, định kỳ cứ 5000km thì đưa vào xưởng bảo dưỡng 1 lần, họ cài sẵn cứ đúng 5000km đèn bảo dưỡng lại bật sáng nhắc nhở. Ngoài ra, các em ở xưởng toàn căn thời gian gọi điện trước khi đèn bảo dưỡng báo ý, một phần là do em đi không nhiều (chỉ đi từ nhà đến công ty và về)
Làm gì có chuyện đi mấy năm không bảo dưỡng
Xe mợ chủ trong bài là Morning, có thể ko có báo km bảo dưỡng mợ ah.
Nói chung trong nhà liền ông phải thay dầu, đổ xăng, đăng kiểm, rửa xe, kêu cái gì.

BMZ_Z4

Xe điện
Báo câu view. Dù có thể không để ý thì hãng cũng gọi đến nhắc chứ. Em cũng là nữ, định kỳ cứ 5000km thì đưa vào xưởng bảo dưỡng 1 lần, họ cài sẵn cứ đúng 5000km đèn bảo dưỡng lại bật sáng nhắc nhở. Ngoài ra, các em ở xưởng toàn căn thời gian gọi điện trước khi đèn bảo dưỡng báo ý, một phần là do em đi không nhiều (chỉ đi từ nhà đến công ty và về)
Làm gì có chuyện đi mấy năm không bảo dưỡng
Nếu mợ đi ít thì 6 tháng phải qua gặp các anh ở xưởng rồi. Chứ nếu 1 năm mới đi hết cái chỗ mợ căn thì cũng không ổn.
(Em nói vậy trong trường hợp mợ đi dầu thường chứ không phải loại tổng hợp đắt tiền).

ChiPhongKhoa

Xe tải
O tô cần kiến thức bảo dưỡng và cách đi đúng mới bền được. Gấu nhà em dùng 2b mà cũng chỉ biết đổ xăng. Mọi việc từ bơm lốp, thay dầu , bảo dưỡng em phải lo hết
Em cũng thế , phụ nữ họ không để ý đâu. Xe vẫn đi dc là không sao, hỏng mới mang sửa

BMZ_Z4

Xe điện
Xe ga nữ cũng thế cụ ơi,
ra bảo dưỡng thường thay nhanh hơn nam vì cái bát côn nó mòn không đều, võng ở vị trí mà các mợ ấy hay giữ tốc độ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xe ga nữ cũng thế cụ ơi,
ra bảo dưỡng thường thay nhanh hơn nam vì cái bát côn nó mòn không đều, võng ở vị trí mà các mợ ấy hay giữ tốc độ.
Bát côn ấy rẻ mà cụ. Coi như thay xích.
Xe cộ thì chỉ sợ động cơ với hộp số thôi.

Xe Cậu em vợ em cách đây chục năm, Bố vợ em kể là lần đó Bố vợ em lấy xe Dream II của Cậu ấy đưa Mẹ vợ em đi có việc (xe này trc là xe của Bố vợ em sau cho Cậu ấy). Đi giữa đường thấy khét lẹt, Bố vợ em mới dừng lại, Mẹ vợ em ngồi sau xuống xe thì thấy xe bốc khói ở máy, sợ quá. Dắt vào hàng kiểm tra dầu máy thì cạn khô từ bao giờ. Về hỏi con trai thì mới té ngửa từ lúc lấy xe của Bố đi đến giờ cả 2 năm trời không thay dầu máy! Bó tay!
Nhân tiện em hỏi các Cụ: Xe em và hãng thay, thường 5000km em thay 1 lần. Em vốn đi lại ít, năm dưới 1 vạn km. Như vậy quá 6 tháng mới đủ 5000km, vậy có cần phải thay khi 6 tháng mặc dù chưa được 5000km không các Cụ? Tks Các Cụ.
Cụ đi giống xe em, đúng là 5000km hoặc 6 tháng điều kiện nào đến trước thì thay nhưng vì 6 tháng công tơ mới toàn hơn 4000km nên em cũng cứ để đúng 5000km thì thay cho dễ nhớ :D mặc dù em dùng dầu tổng hợp,khuyến cáo toàn hơn vạn thay

HANOICity

Xe điện
Xe ăn dầu thì mới két dầu, xe không ăn dầu thì chạy 50 ngàn km cũng chả két đc dầu.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em có 1 sáng dắt xe ra cửa khởi động không được đành vứt xe lại lấy xe em đi, em cũng chủ quan, cậy mình biết nghề, đè ra kiểm tra các thể loại, thay hết ắc quy đến bugi rồi vệ sinh kim phun. Cuối cùng té ra là hết xăng! Vừa bực vừa buồn cười!

huyhung123

Xe điện
Thảo nào xe cũ nhanh nát, kk.
Dầu máy có đáng bao nhiêu đâu mà cụ tiết kiệm thế.