Dùng smartphone làm camera hành trình.

tuuquy

Xe tải
hình như autoguard khi xem lại video ngay trên nền của app, nhưng cũng ko có hiển thị tốc độ, phải ko cụ?
Autoguard thì em chưa dùng, em hay dùng cái dailyroads voyager cực kỳ đầy đủ luôn. Khi xem lại nó còn hiển thị kèm theo bản đồ quãng đường mình đi thời điểm ghi hình luôn.

0914014354

Xe điện
1 thời gian là chán thôi. Tốt nhất là lắp chuyên dụng. Em cũ tlllhử 1 thời gian bằng con sky 850. Video khá ok, nhưng mà khá bất tiện, lúc nào cũng lo sạc, máy thì nóng như cục gạch, sau 1 thời gian, pin kém đi rõ rệt vì vừa làm cam hành trình vừa phải sạc usb.
Cái này e ít kn ,nhnưng e nghĩ pin yếu phải chịu thôi, cam ht chuyên dụng còn hỏng pin hay nhiệt độ nóng rực mỗi khi về nhà thì cụ bảo đt ko chuyên cho cviệc này tránh sao nổii ?!

0914014354

Xe điện
Hay quá em đang thừ xon lenovo pin khủng luôn, em cũng phải thử xem sao :D
Hi, tềnh hềnh cụ nói iem mới nhớ nhà gấu có mấy con smart vứt chỏng gọng, có con phillip pin trâu ông gia vợ ko dùng mớí mua note 3 thay thế , iem về hốt rác nhà vợ vợi ...tận dụng + ngịch ngợm tí .
Hôm rồi nguyên 1 đội xe trường học gần e đi LSơn, các bố ham rẻ khuân về khỏang 3 chục con cam tầu, tòan chữ tầu cóc biết dùng, có trăm rưởi con cam ht, tât nhiên thế hệ ơ kìa, thẻ sd, về gầy hội nhậu mừng ae xóa mù cam ht xong tiu ngiủ vì cóc ô nào sd đc do tòan tiếng tàu, e mới ngồi mò ra nút chuyển đc sang sd = TA, nửa đêm nửa hôm mấy bố già mừng như cái chợ vỡ, tỉnh hết r... , haha, vui phết, dùng ngon luôn ...mỗi tội hơi ọp ẹp và nóng khiếp ...

kfcminh

Xe tăng
E cài thử cái dashcam vào mi4 thì camera chạy đc tý đứt luôn lại phải reboot máy. Thấy cái autocam có vẻ đc. Em nghịch tý xem sao vì trong xe có vietmap X9 rồi. Nhìn qua thì quay trên phone góc hẹp lắm các cụ ạ và khởi động bằng cơm
Nếu cụ dùng điện thoại android bạn tải phần mềm autoguard dùng như cam xịn bật tắt bằng sạc cụ nhé

kienttnbpc

Xe hơi
Cái này e ít kn ,nhnưng e nghĩ pin yếu phải chịu thôi, cam ht chuyên dụng còn hỏng pin hay nhiệt độ anóng rực mỗi khi về nhà thì cụ bảo đt ko chuyên cho cviệc này tránh sao nổii ?!
Vâng cụ. Cái này nếu thi thoảng đi xa thì dùng smartphone làm tạm cam hanh trình thì ổn, còn nếu cụ hay phải đi xa thì nên lắp con chuyện dụng mà dùng cho yên tâm ạ.

son_nguyen85

Xe đạp
E ko ở HN, nhưng cụ ra cửa hàng phụ kiện điện thoại nào chả có. Hoặc ko cụ đặt lazada, shopee giờ rẻ bèo 50_60k gì đấy thôi

ngon đấy cụ. trước em cũng dùng phone để làm cmht. nhưng ko dùng phần mềm nào, chỉ để chế độ quay phim của phone để quay, nên máy nóng lắm.
cụ dùng dailyroad, có bị nóng máy ko. thêm nữa, em nghe ns để đt bị phơi nắng thì chóng hỏng. cụ có cao kiến gì ko? :)

tuuquy

Xe tải
ngon đấy cụ. trước em cũng dùng phone để làm cmht. nhưng ko dùng phần mềm nào, chỉ để chế độ quay phim của phone để quay, nên máy nóng lắm.
cụ dùng dailyroad, có bị nóng máy ko. thêm nữa, em nghe ns để đt bị phơi nắng thì chóng hỏng. cụ có cao kiến gì ko? :)
Cụ hỏi toàn thứ hóc, đúng điểm yếu của dùng phone làm cam :D Dùng kiểu này 1 là chống cháy, 2 là có cái phone cùi mía nào nhét vào cho đỡ xót ruột cụ ạ.

son_nguyen85

Xe đạp
Cụ hỏi toàn thứ hóc, đúng điểm yếu của dùng phone làm cam :D Dùng kiểu này 1 là chống cháy, 2 là có cái phone cùi mía nào nhét vào cho đỡ xót ruột cụ ạ.
em hỏi vì mục đích an toàn thôi cụ ah :). đi dưới trời nắng nóng, đt dùng làm cmht nóng quá, ko chịu đc, lại...bụp 1 phát. ae mình đang cầm vô lăng lại loạng quạng thì nguy :D
cách đây 3 hôm em dùng phone làm cmht, đi lúc 11h trưa. sờ vào máy nóng quá, phát hoảng, may mà nó ko...bụp lúc mình lái xe :D

duymanh2210

Xe đạp
Autoguard thì em chưa dùng, em hay dùng cái dailyroads voyager cực kỳ đầy đủ luôn. Khi xem lại nó còn hiển thị kèm theo bản đồ quãng đường mình đi thời điểm ghi hình luôn.
Daily roads voyager nó có tự ghi đè khi thẻ nhớ hết dung lượng không cụ, nó có hiển thị ngày tháng không ạ

Chỉnh sửa cuối:

luonlotrenpho

Xe tải
Mình có cam 360 tích hợp kính lái, nhưng vẫn dùng cái sờ mát sony 4" và mua pm Dailyroad 99k sử dụng rất hay, gắn thẻ nhớ 32 G và nó tự xoá khi đè lên khi hết dung lượng. Nếu muốn hiển thị tốc độ thì cho e nó cái sim viettel 3g, cá nhân mình sử dụng thấy ngon, các cụ nên dành riêng 1 cái sờ mát fone để làm cam thôi thì tốt hơn.

tuuquy

Xe tải
Daily roads voyager nó có tự ghi đè khi thẻ nhớ hết dung lượng không cụ, nó có hiển thị ngày tháng không ạ
Có cụ ạ. Trong phần cài đặt có nhiều tùy chọn cho cụ lắm, có cả tiếng Việt nên cụ nghịch thoải mái.

tuuquy

Xe tải
Mình có cam 360 tích hợp kính lái, nhưng vẫn dùng cái sờ mát sony 4" và mua pm Dailyroad 99k sử dụng rất hay, gắn thẻ nhớ 32 G và nó tự xoá khi đè lên khi hết dung lượng. Nếu muốn hiển thị tốc độ thì cho e nó cái sim viettel 3g, cá nhân mình sử dụng thấy ngon, các cụ nên dành riêng 1 cái sờ mát fone để làm cam thôi thì tốt hơn.
Hiển thị tốc độ nó lấy theo gps của điện thoại luôn mà cụ, cần gì sim 3g.

Tienduong

Xe hơi
Cccm cao thủ quá, nhưng em nghĩ cái gì k chuyên thì cũng không bền được. Riêng việc mình vừa quay, vừa sạc, là đt rất nóng rồi, chưa kể nếu dùng thường xuyên máy rất nhanh chai pin. Nếu cụ tiếc xiền thì em thấy thị trường cũng nhiều hàng tầm 1tr trở xuống dùng ok mà.

duymanh2210

Xe đạp
Có cụ ạ. Trong phần cài đặt có nhiều tùy chọn cho cụ lắm, có cả tiếng Việt nên cụ nghịch thoải mái.
Thank cụ, em thấy rùi, nhưng sao em không thấy phần cài đặt ngôn ngữ nhỉ, cụ làm cái hướng dẫn đi ạ