[Thảo luận] Dừng xe bên trái đường một chiều???

mazda626

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi về lỗi "Dừng xe bên trái đường một chiều với ạ"..Hôm vừa rồi, em đi trên đưiơngf Tràng thi, đến cổng BV phụ sản, em si nhan, táp lề trái, gọi đưa em ra lấy đồ..Em vẫn ngồi trên xe ạ, xe vẫn nổ máy, thì có 2 chú XXX ra ngay (từ lúc em áp xe vào lề, đến lúc các chú xuất hiện ko qua 5 s, ***, phản ứng nhanh thật 8-x8-x, giá mà trong tất cả trường hợp, khi Dân cần, các anh XXX xuất hiện nhanh thế thì Xh đã ko loạn)..EM có hỏi, các chú XX nói em Dừng xe bên trái đường một chiều, em nói là tôi có điện thoại, theo luật phải táp vào lề để nghe...bla..bla..Các chú XX nói anh táp lề nghe thoải mái, nhưng phải táp vào bên phải đường??Các cụ cho em hỏi, em bị phạt thế có chuẩn không??Nếu em nói xe tôi bị hỏng, thì có được dừng bên trái ko ạ???

zaizaifoco

Xe đạp
Em moi lai nen cung dang thac mac giong bac nay! Neu duong 1 chieu ma e dung xe ben trai may phut (de tra khach hoac don khach) lieu co vi pham giao thong khong a?

PhanhGap

Xe điện
Các cụ cho em hỏi về lỗi "Dừng xe bên trái đường một chiều với ạ"..Hôm vừa rồi, em đi trên đưiơngf Tràng thi, đến cổng BV phụ sản, em si nhan, táp lề trái, gọi đưa em ra lấy đồ..Em vẫn ngồi trên xe ạ, xe vẫn nổ máy, thì có 2 chú XXX ra ngay (từ lúc em áp xe vào lề, đến lúc các chú xuất hiện ko qua 5 s, ***, phản ứng nhanh thật 8-x8-x, giá mà trong tất cả trường hợp, khi Dân cần, các anh XXX xuất hiện nhanh thế thì Xh đã ko loạn)..EM có hỏi, các chú XX nói em Dừng xe bên trái đường một chiều, em nói là tôi có điện thoại, theo luật phải táp vào lề để nghe...bla..bla..Các chú XX nói anh táp lề nghe thoải mái, nhưng phải táp vào bên phải đường??Các cụ cho em hỏi, em bị phạt thế có chuẩn không??Nếu em nói xe tôi bị hỏng, thì có được dừng bên trái ko ạ???
Phạt là chuẩn ạ. Bởi vì gây nguy hiểm. Khi xe khác vượt trái, khuất tầm nhìn thì dễ đâm vào đ.ít cụ. chưa kể 1 ông khác dừng xe bên phải được phép theo luật tại vị trí song song xe cụ thì đường thành cái nút cổ chai và cụ lại sai thêm 1 lần nữa.
Xe hỏng thì cụ phải bật đèn cảnh báo và lấy biển tam giác ra để sau đ.ít xe theo khoảng cách qui định nữa nhé.
p/s: Thật ra có lần di uống bia Sửu ở Phan Chu Chinh, có ông anh lớn tuổi trong hội bảo với mọi người là đỗ xe bên trái đường 1 chiều chẳng sao vì đường 1 chiều bên nào mà chẳng được. Chẳng qua vì nể ông anh nên E lờ đi không tranh luận, mọi người cũng ậm ừ cho nó xong để uống cho ngon. (Nếu riêng chỉ có 2 AE thì E cũng nói bâng quơ theo luật để ông anh mình đỡ mất thể diện).

inovavgj

Xe container
cụ sai luật rồi, bị phạt là đúng

Ếch

Xe tăng
Cũng tùy vào việc mua bán với xxx thế nào, nhiều chỗ ĐỖ xe bên trái đường 2 chiều cũng chạ bị làm sao. Ví dụ: đường Tăng Bạt Hổ gần mấy quán bia, đường 2 chiều hẳn hoi (1 chiều oto).

Ob3xuT

Xe điện
Em moi lai nen cung dang thac mac giong bac nay! Neu duong 1 chieu ma e dung xe ben trai may phut (de tra khach hoac don khach) lieu co vi pham giao thong khong a?
Đề nghị cụ từ lần sau viết bài bằng TIẾNG VIỆT CÓ DẤU... việt tiếng việt ko dấu như của cụ ko ai buồn đọc đâu... e nhắc nhở cụ như này thôi nhưng cũng ko đọc bài viết của cụ đâu

Em mà như cụ, sau khi bị phạt về em sẽ xem lại Nghị định 34/2010/NĐ-CP "Qui định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ" sau đó em mới lên đây hỏi tiếp.
Cụ hỏi như thế là cụ chưa nắm được Nghị định 34/2010/NĐ-CP rồi. Chúc cụ lần sau không bị phạt các lỗi như này và các lỗi khác nữa.

anhtho

Xe ngựa
Lần sau, cụ đánh lái hẳn vào cổng viện, xong việc rồi lại lùi đi ra chứ dừng trái đường trên đường 1 chiều là nguy hiểm lắm. Xe tốc độ cao hay đi sát lề trái mà cụ.

giacmoxe4

Xe điện
Chia buồn cùng Cụ chủ nhé.Lần sau nhớ sang bên phải.

joyride

Xe điện
Phạt là đúng rồi! Cụ không học luật rùi mà vưỡn có bằng, em phục cụ lắm!

xuandai

Xe buýt
Cụ chủ sẽ bị phạt 600k - 1M với lỗi này, theo điều 43 khoản 2-a , và điều 8 khoản 2 -g
g) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn
đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu
vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc
trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách
của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ
quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng
chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ

Esacpe

Xe đạp
cụ bị phạt 800k treo bằng 30 ngày..xxx phường chuyên bắt lỗi này.Các cụ nên cân thận tại các đường 1 chiều..Hàng Ngang,Hàng Đào,Đồng Xuân..xxx phừong nhanh lắm..

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ chủ sẽ bị phạt 600k - 1M với lỗi này, theo điều 43 khoản 2-a , và điều 8 khoản 2 -g
g) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn
đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu
vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc
trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách
của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ
quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng
chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ
cụ bị phạt 800k treo bằng 30 ngày..xxx phường chuyên bắt lỗi này.Các cụ nên cân thận tại các đường 1 chiều..Hàng Ngang,Hàng Đào,Đồng Xuân..xxx phừong nhanh lắm..
Khoản 4, điều 18, chương II luật GTĐB
Các cụ ơi nếu có lỗi "dừng xe pía bên trái đg 1 chiều" thì ở những ngã 4 có 2 đèn tín hiệu đi thẳng & rẽ trái nhưng ko có biển pân làn (mà xxx vẫn hay bắt láo) như Minh Khai - Tr Định, Ng văn Cừ - Ng Sơn.... thì nếu mình đi thẳng vào làn rẽ trái lúc đèn rẽ trái xanh nhưng đèn đi thẳng đỏ => pải dừng lại chờ 1 tí thì cũng rơi vào lỗi dừng xe trên đg 1 chiều các cụ nhỉ.

Trường hợp của cụ Sơn đen tại ngã 4 MK-TD này, đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái, e nghe trong clip xxx nó cũng nói "..vậy tôi sẽ phạt anh lỗi dừng xe bên trái đg 1 chiều..." vậy nếu nó khăng khăng quy mình lỗi này thì có cãi dc ko ợ !

http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc

Tribute

Xe container
Các cụ ơi nếu có lỗi "dừng xe pía bên trái đg 1 chiều" thì ở những ngã 4 có 2 đèn tín hiệu đi thẳng & rẽ trái nhưng ko có biển pân làn (mà xxx vẫn hay bắt láo) như Minh Khai - Tr Định, Ng văn Cừ - Ng Sơn.... thì nếu mình đi thẳng vào làn rẽ trái lúc đèn rẽ trái xanh nhưng đèn đi thẳng đỏ => pải dừng lại chờ 1 tí thì cũng rơi vào lỗi dừng xe trên đg 1 chiều các cụ nhỉ.
Trường hợp của cụ Sơn đen tại ngã 4 MK-TD này, đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái, e nghe trong clip xxx nó cũng nói "..vậy tôi sẽ phạt anh lỗi dừng xe bên trái đg 1 chiều..." vậy nếu nó khăng khăng quy mình lỗi này thì có cãi dc ko ợ !
http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc

Cụ không thấy cái mẹt thằng xxx ở MK-TD đó nó nghệt ra như tây dẵm phải mứt khi cụ chủ đòi lập biên bản lỗi nhận định bố láo của nó à. Xe dừng theo tín hiệu điều khiển giao thông + đường 2 chiều hẳn hoi mà dám bảo là dừng xe trên đường 1 chiều.^:)^