[Funland] DVB T2 tự nhiên tèo VTV

luyenok

Xe điện
À quên nếu nhà cụ treo tường thì đúng là hơi loằng ngoằng thật. Cái vụ thu sét thì em cũng không rõ như mấy đợt mưa gió thì nhà em chửa bị làm sao và quan trọng là mưa gió thì chất lượng hình ảnh vẫn rất ngon trong khi các loại ăng ten cũ thì hên xui lắm.

Cụ xem lại link em post ở trên nhé. Nếu cụ dùng thử thì làm tí review ở đây luôn cho ai cần tìm hiểu.
tuyệt vời cụ ạ, chiều Em vừa mua 1 cái, đi làm về lắp và dò kênh xong đúng lúc đang phát thời sự ca ngợi công lao của đ.... trên kênh VTV3 HD nét căng như sony, Em mừng phát khóc vì trước giờ toàn xem VTV Cable, hôm nay mới thấy cái HD nó quả là quá nét.
Cơ mà ko biết cái nguồn bật 24/24 có sao không, em thấy nó chir dùng 5V nên nếu làm lấy luôn nguồn từ cổng USB của Tivi thay vì cắm điện 220V thì tốt quá, khi đó tắt TV là cũng ngắt nguồn luôn.

Chỉnh sửa cuối:

xtriky

Xe máy
tuyệt vời cụ ạ, chiều Em vừa mua 1 cái, đi làm về lắp và dò kênh xong đúng lúc đang phát thời sự ca ngợi công lao của đ.... trên kênh VTV3 HD nét căng như sony, Em mừng phát khóc vì trước giờ toàn xem VTV Cable, hôm nay mới thấy cái HD nó quả là quá nét.
Cơ mà ko biết cái nguồn bật 24/24 có sao không, em thấy nó chir dùng 5V nên nếu làm lấy luôn nguồn từ cổng USB của Tivi thay vì cắm điện 220V thì tốt quá, khi đó tắt TV là cũng ngắt nguồn luôn.
OK chúc mừng cụ. Dùng ngon lành hơn hẳn các loại ăng ten khác cụ nhỉ, công nhận ăng ten này xem HD nó mới chuẩn.

Nguồn thì thường em cứ để 24/24 và cắm trực tiếp ổ cắm 220v, tắt bộ kích phát là song phot phẹt ngay. Nếu TV cụ treo tường và muốn gọn thì thử chơi cổng USB xem sao

gis123

Xe điện
Em nghiêng về phương án cụ nào đó nói: trước đây bắt được là sóng phản xạ. Vì em check maps thì ăngten đang... vuông góc với hướng về Mễ Trì! :(
Nếu hướng từ anten ra phía Mỹ Đình bị chắn (tường, nhà cao tầng) thì sóng nhận đc cũng ko khác gì phản xạ cả.

luyenok

Xe điện
OK chúc mừng cụ. Dùng ngon lành hơn hẳn các loại ăng ten khác cụ nhỉ, công nhận ăng ten này xem HD nó mới chuẩn.

Nguồn thì thường em cứ để 24/24 và cắm trực tiếp ổ cắm 220v, tắt bộ kích phát là song phot phẹt ngay. Nếu TV cụ treo tường và muốn gọn thì thử chơi cổng USB xem sao
bộ này thì vẫn phải căm 220V thôi, ý E là nếu chỉ dùng 5V thì nó làm lấy nguồn từ cổng USB thì tiện hơn, vì giờ TV nào cũng có cổng USB, vừa tiện mà vừa ngắt đc nguồn khi tắt tivi. Cụ xem có bộ nào tương tự mà dùng nguồn USB không.

xtriky

Xe máy
bộ này thì vẫn phải căm 220V thôi, ý E là nếu chỉ dùng 5V thì nó làm lấy nguồn từ cổng USB thì tiện hơn, vì giờ TV nào cũng có cổng USB, vừa tiện mà vừa ngắt đc nguồn khi tắt tivi. Cụ xem có bộ nào tương tự mà dùng nguồn USB không.
Cái này em cũng không rõ lắm nhưng nhớ mang máng hồi xưa google tìm ăng ten có bộ kích song hình như cũng thấy loại chơi nguồn USB nhưng ăng tên nhà em để bàn đấy ổ cắm và nghĩ loại chơi nguồn 220v sẽ ổn định hơn nên chọn loại này. Cụ chịu khó hỏi lại anh gúc xem sao

luyenok

Xe điện
Cái này em cũng không rõ lắm nhưng nhớ mang máng hồi xưa google tìm ăng ten có bộ kích song hình như cũng thấy loại chơi nguồn USB nhưng ăng tên nhà em để bàn đấy ổ cắm và nghĩ loại chơi nguồn 220v sẽ ổn định hơn nên chọn loại này. Cụ chịu khó hỏi lại anh gúc xem sao
vâng, nhưng kể cả để bàn thì dùng luôn nguồn USB từ TV sẽ tiện lợi hơn nhiều cụ ạ.

tranquyduong

Xe tải
Nhà em có cái TV tích hợp DVB T2 cho bà xem VTV. Trước đây đang xem ngon lành mấy kênh VTV 1,2,3..9 thì gần đây đột nhiên biến mất, không dò lại được. Các kênh khác của các đài khác (đài tỉnh, VTC,..) thì vẫn ngon. Ăngten vẫn chỗ cũ, không xê dịch xoay chuyển gì. Nhà cửa xung quanh vẫn y nguyên.

Các cụ cao nhân chỉ giáo giúp với ạ. Giờ phải thuê mấy trăm K / tháng chỉ để tối bà xem phim 30’ thì thấy phí quá. Mà mở app VTV Go trên Apple TV thì rắc rối với người già (LG nên không cài thẳng app vào TV được).
cụ xem phần bật nguồn cho anten và hướng thử xem

vihali

Xe container
Nghe các cụ bàn, em sực nhớ cũng có cục dvb-t2 của vtc thằng em trai vứt lại. Cách đây mấy tháng, thử mua antenna thì ko thể bắt được dù nhà hướng Metri cũng khá thoáng, cách 50m mới có nhà chắn. Tưởng antenna đểu nên vứt xó.

Tháng trước chuyển về nhà mới, chỉ lắp K+ ở phòng khách chứ phòng ngủ ko lắp gì. Hôm nay lục kho lôi ra đủ bộ thì lại bắt ngon. Nhà này khá thoáng nên để vật vạ đâu cũng đc.

Các cụ đưa ra ngoài trời thì chắc là bắt ngon.

À mà remote con dvb-t2 mua đâu đc các cụ nhỉ? Em ko biết vứt đâu.

thubayvn

Xe tải
Cụ có phải xoay nó thẳng về Mễ Trì không?
Nhà e ở Bạch Đằng đợt này bắt VTV cũng kém, chỉ được môi VTV3 còn VTV6,8, là ko bắt đc, em dung An viên thì phải xoay an ten về hướng nào ạ

xedieu

Xe cút kít
Mông lung như 1 trò đùa! Nãy em vừa qua chơi, dò lại cho bà thì lại lên 1 đống VTV! :D

chube_way

Xe tăng
Nhà e khu xala hà đông, ăng ten e đặt trong nhà, cũng chỉ dò đc đủ 13 kênh vtc còn vtv thì chịu :( chắc phải cho ăng ten ra ngoài trời ạ
Cụ cứ làm cái anten ngoài trời là thu ngon ah,nhà em ở dưới Mậu Lương cũng để cái anten đỉnh nóc thỉnh thoảng xuống có cái xem.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái tv em dùng an ten này đặt ở căn phòng tầng 2 đằng sau, qua hành lang còn 1 phòng nữa mới ra mặt trước, phía đối diện bên kia đường còn 1 căn nhà cao nữa, rồi xa xa là 1 ít nhà cao tầng hướng đến cái cột phát sóng Mễ Trì. Mà tường nhà em rất dầy, bên trong 25, bên ngoài 30 và là tường 3 lớp.
Sóng này có vẻ khác hẳn sóng vệ tinh. Sóng vệ tinh cứ bị chắn, trời mù hay mưa đều mất hẳn, còn loại sóng mặt đất này vẫn bắt được.
Chỉ tội hướng an ten lệch một chút là mất sóng, nhưng an ten để ngay cạnh ti vi nên chỉ cần xoay để tìm hướng tốt nhất!

coolpix8700

Xe ngựa
TV tích hợp thì mua đầu thu về giải quyết vấn đề gì?
Nhà cụ chủ 100% do anten.
chấm hết
Em dò bằng cả 3 cái TV mua ở các thời điểm khác nhau, các kênh dò được điều báo lỗi "Đổi sóng", trong khi vẫn cái an ten ấy qua đầu thu mua rẻ thì các kênh HD xem cực nét!

xtriky

Xe máy
Em dò bằng cả 3 cái TV mua ở các thời điểm khác nhau, các kênh dò được điều báo lỗi "Đổi sóng", trong khi vẫn cái an ten ấy qua đầu thu mua rẻ thì các kênh HD xem cực nét!
Em nghĩ có thể mấy cái đầu thu ấy đều đã có sẵn bộ kích song cụ Coolpix8700

Vodka_Putinka

Xe điện
Em mới mua 1 cái 130K về gắn vào dò thử thì từ kênh 1 đến 150 là của thằng Mobi tivi phải trả tiền E đang bực thì bấm sang kênh 151 thì bắt đủ hết từ VTV , VTC , HTV kênh các tỉnh thành cả nước . Kênh nào HD thì nét căng Cái Anten vứt đại dưới đất chẳng cần xoay gì :))