[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

karens

Xe buýt
Cụ "Thùy Linh" giùm em cái tin ợ ?!
Vì cụ em xin trả lời (lần sau cụ tự tìm hoặc PM riêng cho em):

CSGT đánh người vi phạm làm chấn thương sọ não

http://www.tin247.com/csgt_danh_nguoi_vi_pham_lam_chan_thuong_so_nao-6-14935.html
Còn đây là Đại Thùy Link: Cảnh sát đánh người ngã vật xuống đường (hẳn 1 topic cho cụ nhé):
http://f.tin247.com/29025/CSGT+%C4%91%C3%A1nh+ng%C6%B0%E1%BB%9Di+ng%C3%A3+v%E1%BA%ADt+xu%E1%BB%91ng+%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng.html

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thể loại ngôn từ này thì thôi, miễn tiếp chuyện :)) :)) :))
nghề của tôi bẩn thỉu hay sao mà tôi không được dùng nó làm ví dụ cho sinh động hơn cái cmt của tôi.

nếu cháu HR rảnh cháu có thể tìm kiếm bao nhiêu bài viết cụ viết như vậy =)) cháu mà không tìm được thì là thành ngậm c phun cây đấy.

tôi dạy chửi những thằng tỏ vẻ nguy hiểm :))

TADITIME

Xe tải
iem đang đi xe đạp nên không comment

Nhamty

Xe hơi
@ cụ GAT: ở đây ngoài cụ chủ thớt ra còn rất nhiều trường hợp bị đập phá xe mà các member là người chứng kiến.
Nhưng theo em thì ngay cả trường hợp của cụ chủ thớt thì hành vi đập phá xe của CGST là lạm dụng quyền hạn.
CSGT dẹp đường thì mục đích là thông tuyến. Nếu họ gõ, đập vào sau xe để nhắc nhở là một chuyện (gõ là đủ chứ việc gì phải đập móp hay vỡ đèn). Nhưng nhiều trường hợp đã vượt qua rồi còn quay ra đập phá gương thì là chủ ý hủy hoại tài sản công dân rồi.
Nghĩ lại chuyện ngày trước, trong chuyến thăm và họp tại VN, trả lời phỏng vấn trước khi về nước, tổng thống Pháp khi đó đã có nói, đại loại là gửi lời xin lỗi tới nhân dân VN và HN vì những xáo trộn và những bất tiện trong cuộc sống do chuyến thăm gây ra. Thật đúng là ở một đẳng cấp văn hóa khác hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Vì cụ em xin trả lời (lần sau cụ tự tìm hoặc PM riêng cho em):

CSGT đánh người vi phạm làm chấn thương sọ não

http://www.tin247.com/csgt_danh_nguoi_vi_pham_lam_chan_thuong_so_nao-6-14935.html
Còn đây là Đại Thùy Link: Cảnh sát đánh người ngã vật xuống đường (hẳn 1 topic cho cụ nhé):
http://f.tin247.com/29025/CSGT+đánh+người+ngã+vật+xuống+đường.html
Em hỏi "Thùy Linh" là để hiểu rõ điều cụ muốn lói hơn thoai nên chả việc ghề phải PM riêng cho cụ làm ghề.
Thế này nhé Trường hợp cụ link em có mấy ý như sau:
1. Cảnh sát sai là chắc roài, con sâu làm rầu lồi canh.
2. Mấy cụ ko đội mũ chạy CS giả sử đâm chết người khác thì quan điểm của em là thà mấy cụ ấy tèo còn hơn.
3. Quan trọng nhất là: Link của cụ vấn đề nó hoàn toàn khác vấn đề đang tranh luận trong thớt lày. (em nhấn mạnh lại để cụ đừng lạc đề ló loãng thớt ợ).

5xu

Xe hơi
@ Bác GAT và 1 số các bác khác ủng_hộ_quan_điểm_dẫn_đoàn_được_quyền_đập_phá_phương_tiện_lưu_thông_trên_đường:

1_ Trường hợp bác chủ thread có thể mắc lỗi không nhường đường cho đoàn xe ưu tiên trong điều kiện giao thông thuận tiện cho việc nhường đường. Cái này chắc là đúng thôi, vì có bác billnantes đi ngay sau nhìn rõ tình huống rồi.

2_ Việc các CSGT dùng phương tiện hỗ trợ đập vào xe bác chủ thread là SAI - hoàn toàn trái với luật pháp.

Em xin nhắc lại một lần nữa là: Trong mọi trường hợp, theo luật, việc các chiến sĩ thuộc PC67 khi đang thi hành nhiệm vụ DÙNG CÔNG CỤ HỖ TRỢ ĐẬP/ ĐẠP ...vào các phương tiện đang cùng lưu thông để dẹp đường là SAI HOÀN TOÀN.

Cũng theo quy định; xe dẫn sẽ ra tín hiệu; cảnh báo trên loa để YÊU CẦU các phương tiện nhanh chóng dẹp đường cho đoàn xe ưu tiên. Nếu có tình huống chống đối thì đoàn dẫn sẽ cử đại diện ở lại điểm sự cố; phối hợp với các lực lượng địa phương xử lý. Xử lý ở đây được hiểu như: xử lý tại chỗ - hoặc xử phạt theo luật định - HOÀN TOÀN KHÔNG PHẢI phá phách phương tiện lưu thông vì đó là tài sản công dân; chỉ XỬ LÝ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN thôi.

Em nói rõ ràng ra như vậy để khi tham gia giao thông; các bác - những người ngồi sau vô lăng hiểu được QUYỀN - TRÁCH NHIỆM - và NGHĨA VỤ khi lưu thông trên đường.

Còn trên thực tế; do có nhiều bất cập nên hiện nay mới xảy ra tình trạng phá hoại tài sản công dân như đã nêu trên.

Yêu cầu đầu tiên là tốc độ hành trình của đoàn dẫn phải được đảm bảo. Nhưng:

+Về phía người tham gia giao thông => ý thức cực kém; không chịu nhường đường.
+Về phía cảnh sát giao thông dẫn đoàn; không thể có đông_và đủ cán bộ chiến sĩ để xử lý từng trường hợp...như luật quy định được. :(

Bác nào trích dẫn cái ảnh đội bảo vệ tiếp cận của Mỹ thì cũng vui lòng hiểu cho là: các đoàn/ theo phân cấp khác nhau sẽ có các chế độ bảo vệ và dẫn khác nhau. Nhiều khi không hẳn vì lý do an ninh; mà còn có lý do ngoại giao nên chúng ta phải chấp nhận một số hình thức bảo vệ tiếp cận từ đoàn nguyên thủ các nước khác.

karens

Xe buýt
@ Bác GAT và 1 số các bác khác ủng_hộ_quan_điểm_dẫn_đoàn_được_quyền_đập_phá_phương_tiện_lưu_thông_trên_đường:

1_ Trường hợp bác chủ thread có thể mắc lỗi không nhường đường cho đoàn xe ưu tiên trong điều kiện giao thông thuận tiện cho việc nhường đường. Cái này chắc là đúng thôi, vì có bác billnantes đi ngay sau nhìn rõ tình huống rồi.

2_ Việc các CSGT dùng phương tiện hỗ trợ đập vào xe bác chủ thread là SAI - hoàn toàn trái với luật pháp.

Em xin nhắc lại một lần nữa là: Trong mọi trường hợp, theo luật, việc các chiến sĩ thuộc PC67 khi đang thi hành nhiệm vụ DÙNG CÔNG CỤ HỖ TRỢ ĐẬP/ ĐẠP ...vào các phương tiện đang cùng lưu thông để dẹp đường là SAI HOÀN TOÀN.

Cũng theo quy định; xe dẫn sẽ ra tín hiệu; cảnh báo trên loa để YÊU CẦU các phương tiện nhanh chóng dẹp đường cho đoàn xe ưu tiên. Nếu có tình huống chống đối thì đoàn dẫn sẽ cử đại diện ở lại điểm sự cố; phối hợp với các lực lượng địa phương xử lý. Xử lý ở đây được hiểu như: xử lý tại chỗ - hoặc xử phạt theo luật định - HOÀN TOÀN KHÔNG PHẢI phá phách phương tiện lưu thông vì đó là tài sản công dân; chỉ XỬ LÝ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN thôi.

Em nói rõ ràng ra như vậy để khi tham gia giao thông; các bác - những người ngồi sau vô lăng hiểu được QUYỀN - TRÁCH NHIỆM - và NGHĨA VỤ khi lưu thông trên đường.

Còn trên thực tế; do có nhiều bất cập nên hiện nay mới xảy ra tình trạng phá hoại tài sản công dân như đã nêu trên.

Yêu cầu đầu tiên là tốc độ hành trình của đoàn dẫn phải được đảm bảo. Nhưng:

+Về phía người tham gia giao thông => ý thức cực kém; không chịu nhường đường.
+Về phía cảnh sát giao thông dẫn đoàn; không thể có đông_và đủ cán bộ chiến sĩ để xử lý từng trường hợp...như luật quy định được. :(

Bác nào trích dẫn cái ảnh đội bảo vệ tiếp cận của Mỹ thì cũng vui lòng hiểu cho là: các đoàn/ theo phân cấp khác nhau sẽ có các chế độ bảo vệ và dẫn khác nhau. Nhiều khi không hẳn vì lý do an ninh; mà còn có lý do ngoại giao nên chúng ta phải chấp nhận một số hình thức bảo vệ tiếp cận từ đoàn nguyên thủ các nước khác.
Em vodka cụ vì bài viết, em xin bổ sung thêm 1 dấu + về nguyên nhân phá hoại tài sản công dân của xxx có thể có theo thiển ý của em:
+ Có quá nhiều đoàn xe ưu tiên, đáng lẽ ra không cần phải ưu tiên hoặc không quá gấp gáp đến mức phải đi nhanh bằng mọi giá đến thế; không tổ chức cho xe ưu tiên đi thành vài lượt lớn phù hợp với điều kiện giao thông Việt Nam.

carina

Xe buýt
Đành rằng lỗi cụ chủ thớt chậm, nhưng với hành động như thế thì ko hiểu mấy tay ngồi trong xe ADB nghĩ gì về mấy chú dẫn đường nhỉ?

iducga

Xe tải
Xe cụ bị móp đuôi là còn may,
Mấy bố CSGT đi cái xe mô tô đấy nó còn có thể đập cả người cụ ý.
Cụ không đuổi theo là đúng, chứ cụ mà đuổi kịp nó thì nó phang cho cụ không còn đường về.

PoBeo

Xe điện
Em vodka cụ vì bài viết, em xin bổ sung thêm 1 dấu + về nguyên nhân phá hoại tài sản công dân của xxx có thể có theo thiển ý của em:
+ Có quá nhiều đoàn xe ưu tiên, đáng lẽ ra không cần phải ưu tiên hoặc không quá gấp gáp đến mức phải đi nhanh bằng mọi giá đến thế; không tổ chức cho xe ưu tiên đi thành vài lượt lớn phù hợp với điều kiện giao thông Việt Nam.
Em thật không biết dùng từ gì để diễn tả về cụ karens này nữa.....

Nhưng cuối cùng chỉ có một câu, trên OF vẫn còn công lý.....và đó là lí do karens đã bị tịch thu bằng.....không người ngoài vào đọc đều tưởng anh em OF có thái độ côn đồ, chống phá luật nhà nước, thiếu hiểu biết như 1 số "con sâu" ở đây mất!

Cám ơn các cụ MOD!

thuysinh.tl

Xe container
Thế cuối cùng Mod cũng ra tay rồi ạ? Nhà cháu nhường đường cho bác Karens từ mấy trang trước rồi. Cụ ấy thậm chí còn không hiểu đoàn xe ưu tiên đi nhanh và có dẹp đường vì lý do gì nữa thì nhà cháu còn bình luận sao nổi. Đoàn xe ưu tiên có dẫn đường phải đi nhanh để đảm bảo an toàn cho VIP mà cụ ấy tưởng các VIP bị đi tướt nên nói là nếu không có gấp gáp thì không phải đi nhanh bằng mọi giá như thế. Chắc cụ ấy mà theo dõi xe của Obama di chuyển thì chắc cụ ấy lại cử mấy bác sỹ ra chặn đường khám bệnh cũng nên.
karens viết

cutit102

Xe tải
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
2 cu xxx đó đang làm nhiệm vụ chứ ko thì...b-) nó còn gõ vào đầu cụ cũng phải chịu ấy chứL-)Cụ còn kêu nỗi gì:-LMay nà nó còn ko bắn cụ đới:P

PoBeo

Xe điện
Mấy cụ trên này không theo dõi rồi, cụ Karens bị tịch thu bằng là do lập topic kêu gọi mọi người tham gia chống tiêu cực của xxx Thanh Hóa, giúp cộng đồng, xây dựng thương hiệu otofun.
Cụ cũng lại nhầm thêm nữa rồi đấy ạ!

Cụ đi tất cả những topic mà karens đăng bài thì cụ mới thấy là các bình luận này mang tính chống phá, chửi bới kiểu Chí Phèo chứ không riêng topic này hay topic chống tiêu cực xxx của Thanh Hóa......

Nhamty

Xe hơi
Cụ cũng lại nhầm thêm nữa rồi đấy ạ!

Cụ đi tất cả những topic mà karens đăng bài thì cụ mới thấy là các bình luận này mang tính chống phá, chửi bới kiểu Chí Phèo chứ không riêng topic này hay topic chống tiêu cực xxx của Thanh Hóa......
Theo em, cụ karens đã bị tịch thu bằng rồi và cụ ấy không post được nữa thì thôi. Ta cũng không cần bình luận thêm về việc đấy nữa.
Mà topic này cũng kéo đến 22 trang rồi.

PoBeo

Xe điện
Theo em, cụ karens đã bị tịch thu bằng rồi và cụ ấy không post được nữa thì thôi. Ta cũng không cần bình luận thêm về việc đấy nữa.
Mà topic này cũng kéo đến 22 trang rồi.
Em chỉ cố giải thích thôi cụ à.....em cũng ko có ý định nói về karens nữa!

Mời cụ 1 ly nhé....topic này cũng đáng để chìm xuồng rồi :)

mr_hieu1

Xe điện
chiều qua chắc là tiễn đoàn ADB về nước
em chạy theo 1 đoàn từ đúng đầu PVĐ đến NB , thích thật :))

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em dự là cụ này có tư thù với karens rồi đây, ngôn ngữ giống người bị bệnh bất lực lắm, nói vuốt đuôi thôi.
e nghĩ là ko bác theo dõi từ đầu.ko biết thì đừng có nói

ferrari 599 GTB

Xe tăng
aha cụ đi đúng hôm e đi ... hôm đi bán cái đt cho 1 ofer nhà mình ở Nguyễn Chí Thanh
may có cái xe đấy mà e bám càng từ chỗ Điện Biên Phủ đến tận Nguyễn Chí Thanh chả phải dừng tí nào =)) đóng toàn 50km/h ý :">
đến đoạn ngã tư Daewoo là bt phải 100s :-s nhưng mà hôm ý mất có 5s thững lại, e nghĩ bụng đi đường cứ gặp mấy cụ này thì sướng :))

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nước mình nghèo nên nó hèn thế, thử hỏi mấy anh ADB sang nước khác tổ chức họp có xe ưu tiên hay cảnh sát dẫn đường ko ? chắc nịnh nó để nó còn cho vay có cái mà đớp đây mà.....................
cụ nhầm rồi, bọn em đi du lịch ở thái lan xe cảnh sát dẫn đường chạy tít mù, miễn là có xiền