Chi hội E cần các Kụ giúp về điều hòa Vịt ợ!

luuthaicuong

Xe tải
E mới cưới Vịt đc nửa năm nói chung là em nó ngoan dễ bảo tuy nhiên giờ điều hòa cứ bật lên là dây dẫn chỗ cầu chì nóng đến mức chảy cả vỏ nhựa của cầu chì e đã cho thợ Ktra mà vẫn bị, Các Kụ đi qua nếu biết hoặc đã gặp trường hơp tương tự thì tư véo cho nhà e với e xin cảm ơn và hậu tạ !!!

toanco_k32

Xe tăng
Chịu khó tìm lại bài cũ đi bác. Cái này mọi người bàn nhiều rồi ạ

luuthaicuong

Xe tải
Chịu khó tìm lại bài cũ đi bác. Cái này mọi người bàn nhiều rồi ạ
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo ợ dưng mờ e đọc tương đối kỹ các bài rồi mà chẳng thấy, chỉ thấy mỗi đoạn nói về độ cầu chì khủng chứ k thấy nói gì giống như vịt nhà e. còn "Những câu hỏi vì sao làm thế nào "thì 325page đọc mãi k hết mà cũng chưa chắc là có bệnh như thế nên cứ hỏi như vậy nếu có Kụ nào gặp hoặc biết thì may, Tiện nếu kụ nào cũng bị như vậy thì dễ tìm

Viking

Xe điện
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo ợ dưng mờ e đọc tương đối kỹ các bài rồi mà chẳng thấy, chỉ thấy mỗi đoạn nói về độ cầu chì khủng chứ k thấy nói gì giống như vịt nhà e. còn "Những câu hỏi vì sao làm thế nào "thì 325page đọc mãi k hết mà cũng chưa chắc là có bệnh như thế nên cứ hỏi như vậy nếu có Kụ nào gặp hoặc biết thì may, Tiện nếu kụ nào cũng bị như vậy thì dễ tìm
Chân cầu chì điều hòa mo ve nên đánh lửa sinh nhiệt, cụ tháo hẳn ra, đánh sạch chân cầu chì rồi thay cầu chì mới là OK, chọn loại cầu chì bãi mua 70K/túi ở chợ giời cho nó chủn.
Trường hợp vẫn bị thì phải thay cầu chì ngoài, tuyệt đối không thay cầu chì có trị số to hơn nhé.

luuthaicuong

Xe tải
Nhà cháu đã thay cầu chì ngoài rùi ạ, đã bóp chặp cho khỏi mo ve ,dùng 25A thì nó thế này đây ạ. Kụ Viking Sáng nay cháu Ktra bật khóa ở nấc 1 bật AC để gió mức 1 như Kụ hướng dân thì quạt không quay. vậy nó có liên quan đến nhau không ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Cháu dìn cái cầu chì nhà cụ thì hình như nó chưa đứt, sinh nhiệt đến mức chảy nhựa vỏ mà không đứt cầu chì thì chỉ có chân cầu chì tiếp xúc kém thôi ợ
Kiểm tra quạt thì bật mức 2 cụ ạ, tức là cái mức cắm chìa vô, xoay nó tách tách 2 phát ấy.
Hình như là ON

luuthaicuong

Xe tải
Lúc đầu cháu cũng nghĩ là do tiếp xúc kém như kiểu mình cắm siêu điện vào cái ổ lỏng nên cháu đã mua chân cầu chì mới cắm vào bóp chặt. thế mà nó vẫn ra nông nỗi này. cái này là chảy nhựa rồi nó đứt luôn. cái này là cái thứ 5 rùi ợ hiu hiu! Cháu đang nghiên cứu phương án cái quạt vì bật nấc khóa 2 on quạt k quay phải nổ máy nó mới quay.

toanco_k32

Xe tăng
Lúc đầu cháu cũng nghĩ là do tiếp xúc kém như kiểu mình cắm siêu điện vào cái ổ lỏng nên cháu đã mua chân cầu chì mới cắm vào bóp chặt. thế mà nó vẫn ra nông nỗi này. cái này là chảy nhựa rồi nó đứt luôn. cái này là cái thứ 5 rùi ợ hiu hiu! Cháu đang nghiên cứu phương án cái quạt vì bật nấc khóa 2 on quạt k quay phải nổ máy nó mới quay.
Dòng cục nam châm điện (cuộn hít theo cách gọi của thợ) và quạt giải nhiệt dàn nóng khá lớn. Quạt mà hơi kẹt nữa (bạc mòn hay vòng bi kém chẳng hạn) thì còn ăn nhiều nữa, nên chảy chân cũng dễ hiểu
Trong hộp cầu chì trong khoang máy của Vịt LD có 2 ô cầu chì loại to, vuông còn trống. Chuyển cầu chì điều hòa vào vị trí này sẽ giải quyết được vấn đề chảy chân điều hòa, do cầu chì vuông có diện tích chân tiếp xúc lớn hơn nhiều cầu chì thanh bé bé.
Thợ điện bất cứ gara nào xử lý vấn đề trong 2 phút
Cái chỗ đo đỏ chứng tỏ quạt nhà bác cũng bị kẹt rồi. Nên chuẩn bị lo hậu sự cho nó đi là vừa

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Khi nổ máy thì cái quạt cơ bên trong nó hút gió vào, làm quay quạt điều hòa thôi bác ạ. Bác nên kiểm tra giắc điện của quạt điều hòa, nếu tiếp xúc kém thì xử lý còn ko là phải ktra cái mo tơ quạt luôn.

luuthaicuong

Xe tải
Bẩm các Kụ sau khi tổng hợp các ý kiến của các Kụ cao thủ Viking. Toàn cỏ, Và Năm vũ. E đã tháo giắc quạt ra kết quả là cầu chì mát, cắm quạt vào thì cầu chì nóng=> Kết luận là do quạt ma sát lớn nên ăn dòng . E tháo ra thì đúng là như vậy khi quay quạt kêu két két. e tham khảo Kụ viking hướng dẫn và đã làm đến bước tháo ra . Mai chế cái van nữa có gì biến động em xin đc báo cáo và xin ý kiến các Kụ ạ
Và đây là nguyên nhân

Chỉnh sửa cuối:

luuthaicuong

Xe tải
Kính các Kụ em đã làm lại quạt chạy êm như trong mơ mà cầu chì vẫn nóng bỏng tay chảy hết nhựa. giờ thì chính thức bó tay.com b-(

luuthaicuong

Xe tải
Bác kiểm tra cuận hút đóng mở lốc chưa ?
Dạ cảm ơn Kụ đã quan tâm, e đã Ktra bằng cách rút cái giắc nối có 1 dây ở bên phải két nước ra chỉ để quạt quay nhưng cầu chì vẫn nóng. Kụ có thể hướng dẫn cách ktra quận hút đóng mở lốc kụ thể hơn chút dc không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

Thoi_Chan_Long

Xe máy
Cụ mang xe ra chỗ cụ Lợi Điều Hòa để kiểm tra đi, ở đó check cả điện đóm cho cụ. Em làm ở đó thấy nhiệt tình, hiểu biết. Cụ thử ra đó xem.
109 Trường Chinh nhé.

hoasyngheo

Xe tải
Không thấy cụ luuthaicuong thông tin lại nhỉ? Tình hình là sao rồi cụ? Cuối cùng là do dư thế là ợ??

Cuonghadhxd

Xe buýt
Cụ kiểm tra cái Role diều khiển quạt, một lần em cũng bị nogs chảy ca dây quạt ra vì cái role day, thay Role mới khỏi luôn !

luuthaicuong

Xe tải
Không thấy cụ luuthaicuong thông tin lại nhỉ? Tình hình là sao rồi cụ? Cuối cùng là do dư thế là ợ??
Tình hình là e đã Vệ sinh quạt thay hộp cầu chì khủng thấy không chảy nữa nhưng vẫn chưa đi xa để test thử đc với lại mấy hôn nay rét nhà e k bật điều hòa. Kụ đã tìm dc e vit nào ưng ý chưa ạ.
Cụ kiểm tra cái Role diều khiển quạt, một lần em cũng bị nogs chảy ca dây quạt ra vì cái role day, thay Role mới khỏi luôn !
Mời Kụ một ly! e vẫn đang mong các cụ cho thật nhiều ý kiến để ktra lại hết ạ
Món này mời bác qua Suzuki Cầu Giấy gọi cho đồng chí 098 302 3368
Cảm ơn cụ nhé!(b)

hoasyngheo

Xe tải
Em vồ con Đỏ 2007 rồi cụ luuthaicuong ah, đang dọn dẹp một chút rồi bữa nào em hầu ảnh các cụ sau ợ :-D