E đi dự đám cưới ở Đài Loan.

Mr Handsome

Xe buýt
Cam ở đây bán tại vườn giá từ 7-->10USD/1kg

Mr Handsome

Xe buýt
Loanh quanh e nhìn thấy bông hoa này liền học đòi làm 1 kiểu:

Mr Handsome

Xe buýt
Tới trưa đoàn e được mời về cho này chén cơm.

Mr Handsome

Xe buýt
Ăn trưa xong đoàn e chia tay ông Tiền cùng gia đình và bạn bè để và TP Đào Viên đi shoping ở cái trung tâm thương mại này.

Mr Handsome

Xe buýt
Tối về đến KS e đi ngủ sớm để ngày hôm sau đi đám cưới nhưng cũng thò máy ra của sổ làm 1 kiểu quanh KS.

Mr Handsome

Xe buýt
Thấy mắt vẫn còn mở thao láo e rủ t bạn cùng phòng cưa hết 1 đoạn của chai rượu 58 độ này, nó có tên là: KIMMEN KAOLIANG LIQUOR. đây là chai rượu e được ông chủ nhà hàng có con tôm hùm hôm qua ăn cho. Ông ấy nói đây là "Quốc hồn quốc túy của Đài Loan" đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Handsome

Xe buýt
Làm mấy chén mắt e díp lại rồi, mai e post ảnh đám cứoi hầu các cụ nhé.

henryfrance

Xe hơi
Đài loan nhỏ bé thế mà đẹp và phát triển nghê bác nhỉ

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Làm quả cô dâu đài đi cụ ơi:-D

CỬU VĂN LONG

Xe container
Rất khâm phục sự hiểu biết của cụ chủ về lịch sự hãng đồ chơi trẻ em cũng như phần kỹ thuật của công trình Taipei 101. Về phần người VN ở Đài Loan phải nói là ở bển rất đông vì người nhà em cũng có vài người bên đó, đầu tiên cũng đi XKLĐ , sau khi hết hợp đồng thì bỏ chốn ra ngoài chốn chui lủi đi làm rất nhiều nghề từ đầu bếp, phục vụ, thợ hồ, thợ sơn....v...v.... đủ các kiểu, có con em vừa rồi nó ở 10 năm bên đó vô tình bị bọn cớm ĐL bắt được thế là bị trục xuất, trong 10 năm nó ở bển lương bình quân nghe đâu bình quân cũng hơn 20 củ 1 tháng, gửi tiền về mua đất đai xây nhà ầm ầm, nó ở 10 năm nên khi về VN nói chuyện với tụi ĐL bắn như máy.

P/s : Háo hức chờ xem đám cưới ĐL của cụ xem có giống đám cưới ở Đại Lục ko, nhìn cảnh đẻ con gái mà chả được cái gì lại còn phải mất của hồi môn cho nhà trai như ở Đại Lục thì chán thật, ko biết Đài Loan dư lào cụ chủ ?

Chỉnh sửa cuối:

Mr Handsome

Xe buýt
Cột điện kiểu này giờ em mới thấy
E cũng thấy vậy, chắc do địa hình đồi núi họ muốn dâng cao đường dây.

Đài loan nhỏ bé thế mà đẹp và phát triển nghê bác nhỉ
Rất phát triển cụ ạ, họ còn nhiều đièu nếu đi thực tế nhìn thấy, nghe thấy, mình phải học tập rất nhiều.

Làm quả cô dâu đài đi cụ ơi:-D
Cũng tự nhủ rằng tự kiếm tiền đi du lịch ở Đài Loan
Thích là nhích thôi, trc khi đi e cũng đâu có tiền.

em hâm mộ cụ quá, em sẽ du lịch qua đây Tết âm lịch, không hiểu có tour khôgn search phát
Nếu cụ đi được vào dịp Noen và tết Tây thì sẽ càng vui hơn vì e đã qua HHK dịp này rồi. Đối với những nước phát triển thì đây là thời điểm rất nhiều trò vui và đặc biệt đây là mùa Sale cho các cụ/mợ tha hồ mua sắm.

Rất khâm phục sự hiểu biết của cụ chủ về lịch sự hãng đồ chơi trẻ em cũng như phần kỹ thuật của công trình Taipei 101. Về phần người VN ở Đài Loan phải nói là ở bển rất đông vì người nhà em cũng có vài người bên đó, đầu tiên cũng đi XKLĐ , sau khi hết hợp đồng thì bỏ chốn ra ngoài chốn chui lủi đi làm rất nhiều nghề từ đầu bếp, phục vụ, thợ hồ, thợ sơn....v...v.... đủ các kiểu, có con em vừa rồi nó ở 10 năm bên đó vô tình bị bọn cớm ĐL bắt được thế là bị trục xuất, trong 10 năm nó ở bển lương bình quân nghe đâu bình quân cũng hơn 20 củ 1 tháng, gửi tiền về mua đất đai xây nhà ầm ầm, nó ở 10 năm nên khi về VN nói chuyện với tụi ĐL bắn như máy.

P/s : Háo hức chờ xem đám cưới ĐL của cụ xem có giống đám cưới ở Đại Lục ko, nhìn cảnh đẻ con gái mà chả được cái gì lại còn phải mất của hồi môn cho nhà trai như ở Đại Lục thì chán thật, ko biết Đài Loan dư lào cụ chủ ?
Cảm ơn cụ, e cũng chỉ tò mò, hay thắc mắc và lại hỏi cụ Gu gờ thôi.

Mr Handsome

Xe buýt
Hôm nay cũng là 1 ngày rất bận với e, không có điều kiện để hầu các cụ. E định ngày mai nhưng lại vướng vào vụ câu cá thi nên e đưa vài kiểu lên để các cụ đỡ sốt ruột.
Những tấm ảnh này mang tính chất riêng tư, tuy nhiên theo suy nghĩ của e, người VN mình ít có ĐK được tham dự những đám cưới như vậy, chỉ được xem qua phim ảnh chốc lát nên e cứ mạnh dạn đưa lên đây. Cụ/mợ nào biết những ai ở trong ảnh thì đừng mách lại với người đó nhé kẻo e lại bị mắng.
Đoàn e được thông báo ngày cưới chính sẽ phải đi từ sáng để đi đón dâu, cả đoàn tất bật đúng h, ăn mặc đàng hoàng để đi đến nhà gái.
Đoàn xe đi đón dâu có 3 xe 4 chỗ, 1 xe hoa và 2 xe chở đoàn của tụi e từ VN sang cùng với 1 anh và 1 chị của chú rể người Đài Loan.

Đây là cửa nhà cô dâu ở trong 1 khu nhà ở liên kế, người mặc áo đen chính là chú rể, chắc các cụ/mợ ngạc nhiên lắm, chú rể năm nay 56 tuổi rồi, bên Đài việc lấy vợ lấy chồng muốn là điều rất bình thường không như ở VN mình.

Xe tăng

Xe tăng
Thấy chủ thớt đây roài, tý em quay lại xem vậy :D

Mr Handsome

Xe buýt
Vào nhà cô dâu, mọi người đang tìm chỗ để ngồi, ông đeo kính là bạn thân chú rể là lái xe hoa luôn. Ông này làm nghề chưng cất rượu từ các loại hoa quả, ông ta cho tụi e uống loại rượu như rượu mơ của Vn nhưng rất thơm và ngon.

Kế bên là ông anh trai chú rể, quay lưng lại là bà chị gái chứ rể khoảng 60 tuổi nhưng nhìn rất trẻ và cũng chưa lấy chồng vẫn lái xe đưa đoàn e đi vun vút. Tất cả đoàn đi đón dâu chỉ có 3 người ĐL trừ chú rể, 8 người VN và 3 đứa trẻ cùng ngừoi VN.

Mr Handsome

Xe buýt
Sau khi mọi người ổn định chỗ ngồi, cô dâu từ phòng bếp mang trà ra mời mọi người theo đúng số người của nhà trai.

Mr Handsome

Xe buýt
Cô dâu hình như cũng bằng tuổi chú rể, e ngại cũng ko muốn hỏi kỹ chỉ biết là bạn học cùng chú rể và chưa lấy chồng bao giờ.Bên này họ không muốn ràng buộc nên chuyện như vậy là bình thường.

Mr Handsome

Xe buýt
Chén trà này theo phong tục Đài Loan mọi người phải uống hết, vừa để tỏ lòng tôn trọng nhà gái cũng như mang lại hạnh phúc cho đôi uyên ương.

Người đi sau đỡ váy cho cô dâu chính là bà mai(mối), bà này đã từng sang VN, e rất ấn tượng với bà ấy khi bà ây nhậu và hô: Mã đáo thành công là Cam pây (100%).Mấy lần e say ngoắc cần câu vì tiếp bà ấy rồi.

Chỉnh sửa cuối: