[Funland] E hỏi địa chỉ đăng kiểm xe nhanh chóng và uy tín ạh

Vâng, e hỏi cụ thêm tí là cái Giấy đó của e cũng hết hạn rồi thì liệu có đăng kiểm tiếp đc ko cụ nhỉ?
Hết hạn thì cụ phải lấy giấy ở ngân hàng, không lại phải đi về đấy.
Chú ý đăng kiểm mà hết hạn thì CA phạt rất nặng.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vâng, e hỏi cụ thêm tí là cái Giấy đó của e cũng hết hạn rồi thì liệu có đăng kiểm tiếp đc ko cụ nhỉ?
Em cũng ko rõ nhưng bản chất là đăng kiểm ko có quyền soi mói đăng ký mà chỉ để lấy thông tin thôi. Cụ cứ vác ra đăng kiểm thử xem.

Em cũng ko rõ nhưng bản chất là đăng kiểm ko có quyền soi mói đăng ký mà chỉ để lấy thông tin thôi. Cụ cứ vác ra đăng kiểm thử xem.
Giấy thế chấp hết hạn thì đi về cụ ạ.

tungbeo

Xe tăng
Cứ đi thôi cụ, đăng kiểm họ "xử lý" hết :))
Hết hạn thì cụ phải lấy giấy ở ngân hàng, không lại phải đi về đấy.
Chú ý đăng kiểm mà hết hạn thì CA phạt rất nặng.
Hic, tóm lại là có chỗ nào đăng kiểm "xử lý" đc việc giấy biên nhận của e hết hạn mà vẫn đăng kiểm đc để e đi làm luôn, rồi e đi xin giấy ngân hàng sau cho xong việc a. Thấy cụ bảo làm đc, cụ bảo ko đc nên hoang mang quá :(

An_Vi

Xe điện
Trước e đi đăng kiểm là kèm theo mua bảo hiểm TNDS, giờ lại có dịch vụ bán tận nhà luôn à các cụ? hôm rồi có em bé bên PVI gọi điện bảo chiết khấu gì đó 390k. Em chưa nhận nên không biết dư nào.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thế hả cụ. Em toàn xe ko ngân hàng nên ko rõ. Có 1 lần đi đăng kiểm xe cty cũ thì thấy có giấy thế chấp, chắc giấy đó còn hạn, em cũng ko để ý =))
Mà về nguyên tắc em thấy sai sai cụ nhể, đăng kiểm là về chất lượng và đảm bảo tính an toàn của xe, sao lại đc xem xét về mặt giấy tờ sở hữu nhỉ.
Cái này nó giống như việc đi bấm biển số thì phải có công đoạn khám xe, công an thì năng lực đâu mà khám xe cụ nhể. Luật mình nên thay đổi chỗ này, chứ nó ko hợp lý.

Hic, tóm lại là có chỗ nào đăng kiểm "xử lý" đc việc giấy biên nhận của e hết hạn mà vẫn đăng kiểm đc để e đi làm luôn, rồi e đi xin giấy ngân hàng sau cho xong việc a. Thấy cụ bảo làm đc, cụ bảo ko đc nên hoang mang quá :(
Em đã đi 1 lần, không để ý đến giấy đấy và kết quả là đi về để lấy, chỗ nào cho qua việc đó thì em không biết.

quy la tien

Xe điện
Thế hả cụ. Em toàn xe ko ngân hàng nên ko rõ. Có 1 lần đi đăng kiểm xe cty cũ thì thấy có giấy thế chấp, chắc giấy đó còn hạn, em cũng ko để ý =))
Mà về nguyên tắc em thấy sai sai cụ nhể, đăng kiểm là về chất lượng và đảm bảo tính an toàn của xe, sao lại đc xem xét về mặt giấy tờ sở hữu nhỉ.
Cái này nó giống như việc đi bấm biển số thì phải có công đoạn khám xe, công an thì năng lực đâu mà khám xe cụ nhể. Luật mình nên thay đổi chỗ này, chứ nó ko hợp lý.
Đến bank xin lại cái giấy đâu khó gì; người ta quản lý phương tiện thì phải có giấy tờ chứng minh về phương tiện đó chứ, giả sử đã hết hạn trả nợ rồi giải chấp xong thì bank sẽ trả đk lúc đó tờ biên nhận quá hạn sẽ kg còn giá trị, biên nhận chỉ 06 tháng 1 lần thôi!

poiuy

Xe cút kít
Em đăng kiểm ở chỗ Phạm Văn Đồng, lức cảm thấy xe mình có vấn đền thì để 1 lít, lúc nào tự tin thì chả cần để gì.

long46lh

Xe hơi
em thấy 200k vứt hộc đồ lâu rồi mà các cụ 100k la sao nhỉ

uron_86

Xe tải
Em đăng kiểm ở chỗ Phạm Văn Đồng, lức cảm thấy xe mình có vấn đền thì để 1 lít, lúc nào tự tin thì chả cần để gì.
Xe e mới mua dc 2 năm, tuần nữa là hết hạn, đang muốn tìm trạm gần từ liêm, tây hồ, cầu giấy, mỹ đình mà làm chuẩn chỉnh. chỗ PVĐ của cụ là địa chỉ bn thế

hiepnongdan1988

Xe buýt
cụ ra trạm 2929D ơ ngay đối diên viên K tân triêu, văng vẻ, dịch vụ tôt, và ko cần nụ cười của bác

BlackDragon2020

Xe hơi
Em thì đi đầu giờ chiều các ngày ở Yên Nghĩa

DONGVN

Xe tải
Chào các cụ. Chả là xe e quá đăng kiểm và tem phí đg bộ mấy ngày rồi nay mới để ý thấy nên hỏi các cụ địa chỉ chỗ nào đăng kiểm nhanh chóng, vắng và dịch vụ ok được ạh. Quy trình thì có phải kèm theo chân dung “nụ cười của Bác” ko ạh? E ở khu vực Đống Đa ạh. Nên đi tầm nào thì tốt nhất ạh nhưng chắc nay e chỉ tranh thủ đi đc tầm muộn cuối sáng chút hoặc đầu h chiều thì có đc ko ạh. E chưa đi làm cái này bao h nên hỏi hơi kỹ ạh. Cảm ơn các cụ nhiều!
Đối diện Đài hóa thân hoàn vũ ở Văn Điển. Kg bị vòi tiền và kg phải chờ! Thợ xin tiền sau khi xong thì cụ cho thì cho chứ kg vòi vĩnh.

poiuy

Xe cút kít
Xe e mới mua dc 2 năm, tuần nữa là hết hạn, đang muốn tìm trạm gần từ liêm, tây hồ, cầu giấy, mỹ đình mà làm chuẩn chỉnh. chỗ PVĐ của cụ là địa chỉ bn thế
địa chỉ số bao nhiêu thì không để ý, chỉ biết là đi qua HQV 1 đoạn là tới.

jafwm

Xe điện
Cái chính là xe cụ thớt đã quá hạn đăng kiếm, bây h di chuyển đến trạm đăng kiểm làm sao... để ngon lành nhất?!

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
Chào các cụ. Chả là xe e quá đăng kiểm và tem phí đg bộ mấy ngày rồi nay mới để ý thấy nên hỏi các cụ địa chỉ chỗ nào đăng kiểm nhanh chóng, vắng và dịch vụ ok được ạh. Quy trình thì có phải kèm theo chân dung “nụ cười của Bác” ko ạh? E ở khu vực Đống Đa ạh. Nên đi tầm nào thì tốt nhất ạh nhưng chắc nay e chỉ tranh thủ đi đc tầm muộn cuối sáng chút hoặc đầu h chiều thì có đc ko ạh. E chưa đi làm cái này bao h nên hỏi hơi kỹ ạh. Cảm ơn các cụ nhiều!
Em đã đi đăng kiểm ở 2 nơi, 1 là Mỹ Đình, 2 là chỗ gần chợ đầu mối ở Tân Mai. Mỹ Đình có vẻ đông hơn, bên Tân Mai có vẻ vắng hơn. Phí là 100k để sẵn trên xe. Tầm 30-60p thì xong tùy thời điểm.