e làm bằng PkL A2 có 1 triệu tin k?

Mando

Xe tải
Trông như bằng rởm nhỉ, sao được phép lái A2 mà không được lái A1, vô lý quá?
Em chưa được nhìn cái bằng rởm loại này bao giờ cả, kê gạch hóng bác chỉ bảo xem nó rởm ở cái chỗ nào? A2 không có A1 thì bây giờ đều thế cả, kể cả dân sự nhé. Em không biết thì lót dép ngồi hóng chứ nói lung tung ae lại cười cho.

PHC

Xe buýt
Trông như bằng rởm nhỉ, sao được phép lái A2 mà không được lái A1, vô lý quá?
Em chưa được nhìn cái bằng rởm loại này bao giờ cả, kê gạch hóng bác chỉ bảo xem nó rởm ở cái chỗ nào? A2 không có A1 thì bây giờ đều thế cả, kể cả dân sự nhé. Em không biết thì lót dép ngồi hóng chứ nói lung tung ae lại cười cho.
Cụ Mando chả biết "có tật" không mà có vẻ hơi "giật mình" nhể. :D Cháu thấy cụ Made-in-Vietnam chả nói lung tung và chả ai cười đâu. Cụ không thấy vô lý ở chỗ là nếu cụ đã được phép điều khiển phương tiện ở hạng A2 thì đương nhiên cụ được điều khiển các loại phương tiện ở hạng A1 à? Sao bằng của cụ được chạy motor 2 bánh từ 175 cm3 trở lên lại không được điều khiển motor 2 bánh từ 50 đến dưới 175 cm3?

MinhPT

Xe tăng
Cụ Mando chả biết "có tật" không mà có vẻ hơi "giật mình" nhể. :D Cháu thấy cụ Made-in-Vietnam chả nói lung tung và chả ai cười đâu. Cụ không thấy vô lý ở chỗ là nếu cụ đã được phép điều khiển phương tiện ở hạng A2 thì đương nhiên cụ được điều khiển các loại phương tiện ở hạng A1 à? Sao bằng của cụ được chạy motor 2 bánh từ 175 cm3 trở lên lại không được điều khiển motor 2 bánh từ 50 đến dưới 175 cm3?
Cũng là giấy phép bên Quân đội (từ 2002), có cả A1 A2, chỗ khác để trống cho máu.

Tien_TCFC

Xe điện
Em có ông Anh làm phòng đào tạo chỗ Cụ chủ thớt mà chẳng nhờ được :P

QuangThang

Xe tải
hihi.e bên Bộ đội.đợt này bên Btl thủ đô mở lớp thi lấy bằng A2 cho các đ/c KSQS phục vụ tuần tra kiểm soát.e ké được 1 phát ngon quá.bằng QĐ cấp.thấy các Bác đau đầu vì bằng A2 thương quá.e chỉ khoe thôi.đừng giận e nhé.hehe.E mất lệ phí có 900 nghìn.
cụ làm bên CNCH BQP phải không ạ?

Mando

Xe tải
Không biết bác nào "có tật" chứ em thì chẳng có tật gì hết. Học thật, thi thật, bằng cũng thật luôn. Bác nào thich xem tận mắt thì em xin mời còn tại sao không có A1 vì đợt em học chỉ thấy ghi là "đào tạo A2 quân sự" thôi nên em cũng chỉ biết vậy. Bác nào biết tại sao thì giải thích giùm em cái.

Mando

Xe tải
Cũng là giấy phép bên Quân đội (từ 2002), có cả A1 A2, chỗ khác để trống cho máu.

Cách nhau hơn 10 năm rồi, cụ không thấy cái nền noc cũng khác nhâu nhiều thế à???

Mando

Xe tải
Đây là A2 dân sự, mới cấp 2012 và cũng không có A1. Ảnh này do Trung CM bên PKL up lên.

tuananh1977

Xe buýt
Đúng roài A2 bây giờ nó cứ gạch cái A1 ko hiểu vì sao nhưng ra đường đi các loại xe gắn máy moto luôn em chưa có bằng nhưng đc tân tay cầm nhiều cái bằng của anh em roài

phao dai lang

Xe tải
Năm ngoái TDVTQĐ viettel cũng mới xin cục xe máy BQP tổ chức cho công nhân viên làm bằng a2 hết có 1,5 triệu thôi cả học và thi mất có mấy ngày

King Cat

Xe buýt
Th[FONT=&quot]ư[/FONT]a các c[FONT=&quot]ụ[/FONT], theo nh[FONT=&quot]ư[/FONT] ông anh c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a em trong CLB Motor thì trong 2 năm qua(2011, 2012) Liên đoàn Moto và xe đ[FONT=&quot]ạ[/FONT]p Vi[FONT=&quot]ệ[/FONT]t Nam không có t[FONT=&quot]ổ[/FONT] ch[FONT=&quot]ứ[/FONT]c đ[FONT=&quot]ợ[/FONT]t thi nào trên đ[FONT=&quot]ị[/FONT]a bàn Hà n[FONT=&quot]ộ[/FONT]i, đ[FONT=&quot]ể[/FONT] t[FONT=&quot]ổ[/FONT] ch[FONT=&quot]ứ[/FONT]c thi A2 thì Liên đoàn Moto và xe đ[FONT=&quot]ạ[/FONT]p VN s[FONT=&quot]ẽ[/FONT] g[FONT=&quot]ử[/FONT]i công văn đ[FONT=&quot]ế[/FONT]n s[FONT=&quot]ở[/FONT] GTCC xin lên k[FONT=&quot]ế[/FONT] ho[FONT=&quot]ặ[/FONT]ch t[FONT=&quot]ổ[/FONT] ch[FONT=&quot]ứ[/FONT]c thi. Nh[FONT=&quot]ư[/FONT] em không thu[FONT=&quot]ộ[/FONT]c l[FONT=&quot]ự[/FONT]c l[FONT=&quot]ượ[/FONT]ng vũ trang, H[FONT=&quot]ả[/FONT]i quan... thì đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u ki[FONT=&quot]ệ[/FONT]n đi thi b[FONT=&quot]ắ[/FONT]t bu[FONT=&quot]ộ[/FONT]c trong hồ sơ là ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i có th[FONT=&quot]ẻ[/FONT] v[FONT=&quot]ậ[/FONT]n đ[FONT=&quot]ộ[/FONT]ng viên còn th[FONT=&quot]ờ[/FONT]i h[FONT=&quot]ạ[/FONT]n và khi thi thì có h[FONT=&quot]ộ[/FONT]i đ[FONT=&quot]ồ[/FONT]ng thi g[FONT=&quot]ồ[/FONT]m nhi[FONT=&quot]ề[/FONT]u ban ngành ch[FONT=&quot]ấ[/FONT]m thi, hình thi và bài thi cũng khác A1 chút xíu, khi thi xong thí sinh ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i kí t[FONT=&quot]ầ[/FONT]m 5,6 ch[FONT=&quot]ữ[/FONT] ký vào h[FONT=&quot]ồ[/FONT] s[FONT=&quot]ơ[/FONT] và nh[FONT=&quot]ư[/FONT] v[FONT=&quot]ậ[/FONT]y t[FONT=&quot]ứ[/FONT]c là thí sinh có b[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng A2 cùng h[FONT=&quot]ồ[/FONT] s[FONT=&quot]ơ[/FONT] g[FONT=&quot]ố[/FONT]c đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c l[FONT=&quot]ư[/FONT]u t[FONT=&quot]ạ[/FONT]i s[FONT=&quot]ở[/FONT] GTCC.
Trong năm 2012 em cũng đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t [FONT=&quot]ở[/FONT] HP cũng có t[FONT=&quot]ổ[/FONT] ch[FONT=&quot]ứ[/FONT]c thi A2 và nghe đâu hình nh[FONT=&quot]ư[/FONT] là có lùm xùm v[FONT=&quot]ụ[/FONT] thi này.!!?

truongproisme

Xe buýt
chắc cụ phải quen biết lắm đấy cụ nhờ

Rybicka

Xe buýt
Từ trước đến giờ em không tin chuyện này. Nào là làm cùng bên QĐ, CA, Phòng cháy chữa cháy... nhưng rốt cục chưa có dân sự nào làm được cả (trừ thuộc biên chế trong ngành). Dân sự gần như không thể tham gia thi cùng được. Nếu cụ chủ thớt dân sự mà thi được thì tốt quá :).
không biết thì dựa cột mà nghe cụ ạ, đừng cố tỏ ra nguy hiểm :D

caisua

Xe lăn
Mua bằng 1tr chắc mua xe vài tr