E mới thay lọc xăng

Thai bp

Xe tăng
Nhờ các cụ chỉ giúp chỗ bán bơm xăng xịn cho xe cam 2010 le cái ah. Cháu đã thay hàng ngoài mà chạy thấy giật quá hãng báo 8 củ lận các cụ ah.
K biết cụ thay tn, e thay ngoài 2 lần đều ok. Lọc hết gần 2 củ cả côbg

congnghenhat

Xe máy
Website
congnghenhat.com
Em có con Hiace 2005 đang có vấn đề bơm xăng, cụ nào chỉ e chỗ bán bơm xịn với, vào hãng thì giá chát quá :)

Muon_biet

Xe cút kít
Nhờ các cụ chỉ giúp chỗ bán bơm xăng xịn cho xe cam 2010 le cái ah. Cháu đã thay hàng ngoài mà chạy thấy giật quá hãng báo 8 củ lận các cụ ah.
Em toàn thay hàng hãng, đắt nhưng chất và yên tâm.

tntnb

Xe điện
Riêng cái này thì rõ ràng là Toy đắt kinh, cứ kêu Toy lành, đồ rẻ, còn Ford thì đắt...Ếch của em cứ 1 năm em thay một lần, đơn giản vì cái lọc xăng nó nằm riêng trên đường ống nhiên liệu gần bình xăng, dễ thay, có 400k. Xăng ta bẩn, thay sớm cho khỏi tèo bơm, đỡ ọc ạch. Các cụ bẩu đến vài vạn thì quan ngại quá.
Toy em sửa hãng nhiều rồi đồ chính hãng đắt bỏ mẹ chứ lành loz gì. Nếu kinh tế thì chỉ có đồ chính hãng của Kia là rẻ nhất thị trường.

Thai bp

Xe tăng
Cụ thay chỗ nào vậy thay ngoài đến giờ con thứ 3 trong có mấu tháng 2 em trước tự dưng lăn quay ra chết bảo hành mấy lần rùi mà nản quá.
Xe e cũng đi dc 15v thì lăn đùng ra chết bơm, thay đâu 3-4 củ thì fair. Chạy hơn năm chưa thấy vd gì. E hay làm ga ra chỗ công viên cầu giấy. 097 9577885 Cụ goi theo số này. Ga ra rất đông nên cụ goi trc đặt chỗ cho tiện.

RAVA

Xe ba gác
Cụ thay chỗ nào vậy thay ngoài đến giờ con thứ 3 trong có mấu tháng 2 em trước tự dưng lăn quay ra chết bảo hành mấy lần rùi mà nản quá.
-Bác thay hàng ngoài nv thì cũng đâu có rẻ so với hàng chính hãng, tiền thì đến giờ chắc cũng ngang ngửa trong khi vừa mất thời gian lại chạy xe ko yên tâm?

cugieo

Xe tăng
Xăng ở VN bẩn, nhất là cụ nào dính vụ xăng giả Trịnh Sướng thì nên thay lọc xăng sớm. Lọc xăng thì có lọc thô bên ngoài, thay lọc đó vào gara giá 500k, còn nếu hỏng bơm xăng thì cũng phải vài triệu. Nên chú ý thay lọc xăng định kì. Lọc dầu thì mọi người hay để ý, lọc xăng thường khuất, nếu xe Vios, Yaris...thì lật ghế sau lên, có dụng cụ vặn nắp ra mới thấy cả cụm bơm xăng, nhấc cả cụm đó ra ngoài mới thấy để thay lọc xăng.
Theo kinh nghiệm nhiều anh em, Lọc dầu thì 5 lần thay nhớt thì thay 1 lọc dầu, còn lọc xăng thì thường 7 vạn hoặc dưới thay do xăng ở VN bẩn, nếu xe 1 lái đảm bảo xăng đổ chuẩn thì 10 vạn thay cũng được, tuy nhiên nhiều người tiện đâu đổ đó chọn cây xăng không uy tín thì dễ bị xăng bẩn dẫn đến tắc lọc xăng. Cố thì vẫn đi được tuy nhiên xe nằm đường thì mới mệt, tốt nhất không nên tiếc.

RAVA

Xe ba gác
Xăng ở VN bẩn, nhất là cụ nào dính vụ xăng giả Trịnh Sướng thì nên thay lọc xăng sớm. Lọc xăng thì có lọc thô bên ngoài, thay lọc đó vào gara giá 500k, còn nếu hỏng bơm xăng thì cũng phải vài triệu. Nên chú ý thay lọc xăng định kì. Lọc dầu thì mọi người hay để ý, lọc xăng thường khuất, nếu xe Vios, Yaris...thì lật ghế sau lên, có dụng cụ vặn nắp ra mới thấy cả cụm bơm xăng, nhấc cả cụm đó ra ngoài mới thấy để thay lọc xăng.
Theo kinh nghiệm nhiều anh em, Lọc dầu thì 5 lần thay nhớt thì thay 1 lọc dầu, còn lọc xăng thì thường 7 vạn hoặc dưới thay do xăng ở VN bẩn, nếu xe 1 lái đảm bảo xăng đổ chuẩn thì 10 vạn thay cũng được, tuy nhiên nhiều người tiện đâu đổ đó chọn cây xăng không uy tín thì dễ bị xăng bẩn dẫn đến tắc lọc xăng. Cố thì vẫn đi được tuy nhiên xe nằm đường thì mới mệt, tốt nhất không nên tiếc.
-Lọc xăng thì tuỳ thiết kế xe mà giá cao hay thấp. Vd như con Innova đời đầu thì lọc xăng nó nằm ngay trong khoang máy, nó nhỏ và thay dễ nên chỉ mất có mấy trăm k, nhưng với những xe nó tk để cái lọc trong bình xăng như Camry hay Rav4 2006-2012 thì mỗi lần thay lọc phải mất công cho xe lên cầu, lôi bộ giá đỡ ra hạ cả bình xăng xuống, rút bơm xăng ra thì mới thay đc. Loại này thì khá đắt, tầm từ 4-5 củ, chưa kể công thay cũng mất tầm 5-700k (giá hãng). Có loại như con Ford Escape 3.0 2002 thì chỉ cần lật băng ghế sau và nỉ lót sàn lên là đã có thể tháo đc bơm và thay lọc xăng. Trong hdsd và bd của xe Toy thì nó y/c thay lọc xăng sau 4 vạn km, bác nào tiết kiệm thì có thể chạy đến 5 vạn cũng đc. Xu hướng tk xe bây giờ để đơn giản cho việc bdsc và hạ giá thành thì họ sẽ tk sao cho hợp lý nhất, ko để phức tạp như trc nữa.
-Còn kn cá nhân e khi sd toàn đổ xăng 95 tại các cây xăng nn thì khi thay lọc xăng ở cấp 4 vạn km thấy chỉ hơi bẩn 1 chút thôi, khả năng là vẫn còn sd đc thêm 1 tg nữa. Còn đổ lung tung gặp xăng bẩn thì sẽ có ngày đứng đg thôi!

Chỉnh sửa cuối:

dungbacauto

Xe tăng
Mới có 4 vạn làm gì đã phải thay lọc c ạ

RAVA

Xe ba gác
Mới có 4 vạn làm gì đã phải thay lọc c ạ
-Thay lọc xăng ở cấp bd 4 vạn km là theo quy trình của hãng, chạy cố thì có thể đc đến 5 vạn. Vđ là xăng ở VN nó ko đúng chuẩn nên nếu đổ xăng ở các cây linh tinh thì cái lọc nó bẩn rất nhanh, ko thay thì có ngày tèo bơm thì đứng đg thôi!

cugieo

Xe tăng
Lọc xăng thay ở ngoài có mấy trăm ngàn, thay mỗi cái lưới lọc. Cái đó mua rẻ, chủ yếu công thợ tháo.
Xăng ở VN bẩn, tầm 4 vạn thay cũng okie rồi, cố cũng được nhưng xui chết bơm thay quả bơm giá cũng chát.

terwa

Xe tăng
Lọc xăng thay ở ngoài có mấy trăm ngàn, thay mỗi cái lưới lọc. Cái đó mua rẻ, chủ yếu công thợ tháo.
Xăng ở VN bẩn, tầm 4 vạn thay cũng okie rồi, cố cũng được nhưng xui chết bơm thay quả bơm giá cũng chát.
cụ nói là cái lọc thô rồi

cugieo

Xe tăng
cụ nói là cái lọc thô rồi
Lọc ở trong bình xăng. Lọc đó không thay khả năng cao đi quả bơm xăng. Bơm xăng chìm trong xăng và được làm mát bằng xăng. Nếu tắc gây hỏng bơm xăng.