Thảo luận E46 - Muốn ngon? Đừng ảo tưởng

Matden

Xe tải
Em nói thẳng nhé. Cụ nhiều tuổi và chơi xe đã lâu. Mua cái máy có 35 củ mà mua bộ gioăng hết mịa nó 9củ hơn. Em thấy thằng *** biết chơi xe nó cũng cho là ngớ ngẩn *** biết mua.
oạch a BM&W nói thế là không đúng, a nói vậy là vơ vào một đống ae trong đó có e :((, xe cũ hay mới thì nó hỏng phải mua, còn mua loại j thì tuỳ người. trước e cũng mua của FCP và RMEUROPEAN, hàng chính hãng vào khoảng 70$/C còn về chất lượng hàng chính hãng thì phải nói là tuyệt vời vì khi đã dán vào rồi không nhấc được ra đâu (e đã tự tay làm sạch và dán cả hai loại) so với hàng thay thế ví dụ febi chẳng hạn.
e đưa link cho mọi người tham khảo về giá:
http://www.rmeuropean.com/Make/PartNumberSearch.aspx?pnsearch=51338194695

Chỉnh sửa cuối:

MitsuPajero2003

Xe hơi
Cụ Mitsu nói mua bộ gioăng cửa xin BMW hơn 5 củ thì Cụ comment thể nào? Em đưa link cho Cụ thấy Cụ đang nói giá loại hàng aftermarket.
AE chia sẻ giá cả mua đồ, kinh nghiệm chăm sóc xe. Việc lựa chọn mua đồ là quyết định của mỗi người, Cụ không nên nói theo kiểu mình là người biết chơi xe và người khác là ngớ ngẩn.
Anh em mình ngớ ngẩn mua đắt có sao đâu anh, mình chỉ đưa ra lời khuyên cho cụ chủ ở góc độ tốt nhất, nếu thích rẻ cứ chơi đồ rẻ chất lượng ra sao dùng sẽ biết...

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
oạch a BM&W nói thế là không đúng, a nói vậy là vơ vào một đống ae trong đó có e :((, xe cũ hay mới thì nó hỏng phải mua, còn mua loại j thì tuỳ người. trước e cũng mua của FCP và RMEUROPEAN, hàng chính hãng vào khoảng 70$/C.
He điều đáng nói ở đây là mua hàng gì? Ở đâu? Chất lượng thế nào? Đảm bảo yêu cầu kỹ thuật theo xe hay không? Giá cả...
Chứ còn nói kiểu mua phải 9-10 củ thì vẫn là rẻ vì nó chưa được dát vàng.

Matden

Xe tải
He điều đáng nói ở đây là mua hàng gì? Ở đâu? Chất lượng thế nào? Đảm bảo yêu cầu kỹ thuật theo xe hay không? Giá cả...
Chứ còn nói kiểu mua phải 9-10 củ thì vẫn là rẻ vì nó chưa được dát vàng.
a ơi, nó chuẩn theo vin của xe, hàng chính hãng còn có giưỡng để dán roăng đó :)). còn phải hay ko thì là tuỳ người a ơi :))

Takk

Xe hơi
Thay bi chữ thập hoặc cao su cột lái cụ nhé. Chi tiết số 1 và 2

Khớp chữ thập đó nếu cao su còn tốt thì chỉ cần tán lại các đinh tán, cứng lại là hết lọc xọc, nếu cao su giảm chấn bị nứt hoặc vỡ mới tính thay. Xe tôi làm thế và chạy suốt cả năm nay không việc gì

cukiss

Xe điện
Hơn 50 tí cụ ạ. Những hạng mục nặng nhất là: nắp máy, trục các đăng, lốp là tiền trên/dưới 10tr. Các loại phụ tùng khác có thứ vài triệu, cũng có thứ chỉ vài trăm [emoji23]

Gửi từ STV100-3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cũng hợp lý thôi cụ ạ, số tiền cụ bỏ ra nó đáng mà. Khẳng định với cụ đây là chiếc xe ngon, hệ thống điện cực kì ổn định. Xe chạy 7 năm chưa phải thay ắc quy. Giờ phụ tùng cho e46 cũng rẻ nhiều rồi. Và nó là chiếc xe rất may mắn.

30F-5846

Xe tăng
Cũng hợp lý thôi cụ ạ, số tiền cụ bỏ ra nó đáng mà. Khẳng định với cụ đây là chiếc xe ngon, hệ thống điện cực kì ổn định. Xe chạy 7 năm chưa phải thay ắc quy. Giờ phụ tùng cho e46 cũng rẻ nhiều rồi. Và nó là chiếc xe rất may mắn.
Ố là la...tìm lại đc niềm đam mê chưa a..;)

moicamap

Xe đạp
Mời cụ chủ chivas
QUOTE="fuzzytech, post: 34562719, member: 13054"]Cám ơn cụ có lời góp ý.
Em thì không nghĩ bài này lại là cơ hội để anh em hội mất đoàn kết. Trái lại, nó cung cấp thông tin chi tiết, cái nhìn thô nhưng thật, lột phăng lớp óng ả bên ngoài HHG E46 (em không nói tất cả, chỉ riêng xe em).
Quan điểm sửa chữa mỗi người một kiểu của cụ em cũng không tán thành. Mọi thứ phải có một chuẩn mực nhất định. Em chăm xe cũng chỉ để nó về như tình trạng kỹ thuật tối thiểu: máy móc khô ráo, tiêu hao nhiên liệu chuẩn, gầm bệ cứng vững.
Khoe thêm cái ảnh khoang máy sau bao nỗ lực của em và các cụ thợ có tay nghề và có tâm ở Tuấn Hoà - 85 đường Máng, Hải Phòng.

Gửi từ STV100-3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk[/QUOTE]

Nam Bim325

Xe tăng
Em nói thẳng nhé. Cụ nhiều tuổi và chơi xe đã lâu. Mua cái máy có 35 củ mà mua bộ gioăng hết mịa nó 9củ hơn. Em thấy thằng *** biết chơi xe nó cũng cho là ngớ ngẩn *** biết mua.
Cụ không nên nặng lời như vậy. Tiền ng ta làm ra bằng công sức, tiêu thế nào là quyền của ng ta. Ng ta mong muốn có đồ xịn và chấp nhận trả giá để nhận được đồ ưng ý. Thị trường giờ có nhiều đồ, Zin, OEM, Àter, nhái, chất thì 1 chín 10, giá thì 1 trời 1 vực nên mọi so sánh đều khập khiễng. Theo em nên tôn trọng, sở thích cá nhân mà.

fuzzytech

Xe hơi
Vâng, cám ơn bác Mạnh. Em đi xe nỳ cũng thấy ưng cái bụng lắm. Còn cái ví mỏng đi rồi cũng sẽ dày lên (em hy vọng có tính chu kỳ)

Tranviethp

Xe đạp
Em ở gần Cầu Rào. Cụ PM em số điện thoại khi tiện em mời cụ cafe ở HP.

Em đang chạy Ford Focus & đang ngó nghiêng Bim già để trải nghiệm, nhà em cũng gần cầu Rào, lúc nào tiện em phải gặp cụ để học hỏi kinh nghiệm xương máu mới được, tks cụ đã post bài nhé.

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Em đang chạy Ford Focus & đang ngó nghiêng Bim già để trải nghiệm, nhà em cũng gần cầu Rào, lúc nào tiện em phải gặp cụ để học hỏi kinh nghiệm xương máu mới được, tks cụ đã post bài nhé.
Team Hp đông lắm cụ Việt ơi. Mua xe ai thì mua chứ đừng mua xe em nhé. he he

fuzzytech

Xe hơi
Cụ sinh hoạt bên "Hội BMW" hoặc "BMW HAI PHONG CLUB" trên FB sẽ tiện liên lạc với anh em hơn ạ

Volga 2017

Xe hơi
Mua xe cũ thì phải chấp nhận Hên, Xui thôi cụ ơi. E cũng đã từng bị như cụ. Thành thật chia buồn cùng cụ!

ninhcd

Xe tăng
Mọi thứ chung quy lại là do cái "đầu vào" Cụ nhỉ, đầu vào ko chuẩn thì khổ lắm ...Haizz

BM&W

[Tịch thu bằng lái]