Thảo luận Eco Sport hay City

RAV468

Xe tải
Ecosport thì nên chờ bản mới có ecoboots mua cho đáng. Bản 1.5 cũ không có gì xuất sắc, nếu còn xài hộp số ly hợp kép cũ Power shift thì quên ngay và lun ạ. Nói trước với cụ là con Ecosport ấy không gian chật nhé vì chung khung gầm fiesta. Thích Ford em khuyên cụ táng con Focus trend ecoboots 2017 hợp lý hơn.
Đây là lời khuyên của một người ko có đi Ecosport và Focus bao giơ, nói cho cụ biết là Eco dùng chung khung gầm với fiesta ko có nghĩa là nó chật hẹp như fiesta, nó giống như HRR dùng chung khung gầm với City ấy...Không gian nội thất bên trong rộng hơn hẳn fiesta, nhất là hàng ghế sau duỗi chân thoải mái hơn đứt focus, thậm chí là thoải mái hơn cả City do gầm cao,..Cả vụ hộp số powershift nữa, nó có ưu và nhược điểm chứ ko phải là toàn nhược điểm đâu cụ, chính vì vậy nó vẫn còn được sử dụng đến ngày nay, nên cụ khuyên người ta thì khuyên cho đúng nhé. Nếu chỉ đi trong city là chính thì nên chọn City do hộp số CVT phù hợp hơn với tình hình giao thông trong nội đô. Tuy nhiên lúc này lại bị cái nhược điểm là gầm thấp, lụt lội như mất trận mưa lớn ở HN vừa rồi là tắt điện. Còn đi đường trường nhiều thì Eco ngồi thích hơn hẳn City và lúc này cái hộp số power shift mà cụ chê ấy lại được phát huy ưu điểm của nó.

RAV468

Xe tải
Quan điểm cá nhân em đã ngồi cả 3 con trên, thì Ecosport cụ bỏ qua đi, xe bé mà chòng chành lắm. Vios thì bảo thủ đúng phong cách của Toyota rồi, chỉ có em City TOP em thấy đẹp và an toàn cụ ạ. Riêng vụ an toàn thì thánh Toy nổi tiếng là nghèo nàn rồi ạ
Chắc cụ đang đi xe máy nên mới bảo Eco chòng chành.

successdt

Xe buýt
cụ nào thích sedan cho sang thì chọn city cũng được, lại lành hơn ecosport (mọi người hay nói thế vì nó là xe Nhật). Em thì nghiêng về eco hơn, gầm cao, khỏe khoắn hơn. Ngồi xe cao hơn 1 tí đã thấy sướng rồi.

futureneodo

Xe buýt
Đây là lời khuyên của một người ko có đi Ecosport và Focus bao giơ, nói cho cụ biết là Eco dùng chung khung gầm với fiesta ko có nghĩa là nó chật hẹp như fiesta, nó giống như HRR dùng chung khung gầm với City ấy...Không gian nội thất bên trong rộng hơn hẳn fiesta, nhất là hàng ghế sau duỗi chân thoải mái hơn đứt focus, thậm chí là thoải mái hơn cả City do gầm cao,..Cả vụ hộp số powershift nữa, nó có ưu và nhược điểm chứ ko phải là toàn nhược điểm đâu cụ, chính vì vậy nó vẫn còn được sử dụng đến ngày nay, nên cụ khuyên người ta thì khuyên cho đúng nhé. Nếu chỉ đi trong city là chính thì nên chọn City do hộp số CVT phù hợp hơn với tình hình giao thông trong nội đô.
Tuy nhiên lúc này lại bị cái nhược điểm là gầm thấp, lụt lội như mất trận mưa lớn ở HN vừa rồi là tắt điện. Còn đi đường trường nhiều thì Eco ngồi thích hơn hẳn City và lúc này cái hộp số power shift mà cụ chê ấy lại được phát huy ưu điểm của nó.
Cụ đang đi con Eco này ?
Con Eco này em và bạn em đã từng xem qua lúc mới ra. Cuối cùng em xúc City 2015 và 2 thằng bạn em múc con Eco này vì chữ GẦM CAO. Bọn em đạp ra VT ăn nhạo suốt đây. Không gian thì xin lỗi nhỉnh hơn chút đỉnh con Morning 2011 trước của em. Cái cốp sau Eco thì thôi rồi, chưa bao giờ nhét đc cái vali cứng nhé, toàn chơi túi mềm thôi. Thùng đá nhỏ em phải mang lên băng sau đấy ạ
Nguyên băng 2 con này tống 3 đạp ra tới VT là rêm cả lưng, cụ nói duỗi chân ra thoải mái hơn focus em ạ cụ lun. Chiều dài bằng con fiesta chẳng lẻ vì gầm cao ( liên quan gì nhỉ?)nên nó thoải mái hơn???
Power shift chuyển số giật như ngựa tầm 20-40km. Ly hợp kép khô lọt nước vào rỉ sét gây giật và chuyển số chậm thì cụ bảo ưu điểm gì ở đây? Cả 2 con đều BH thay ly hợp ở Ford SG. Giờ 1 thằng bán mua Tucson 2017, thằng kia bán lun đập Civic 1.5 turbo rồi cụ.
Em vẫn tư vấn bạn lấy Ford Focus trend ecoboots đây thôi, nhưng cụ đừng nhắc mấy con Eco hs Power shift với em ở đây nhá. Sợ con này vãi đạn ra.

Chỉnh sửa cuối:

RAV468

Xe tải
Ko muốn tranh luận với cụ làm gì cả. Tuy nhiên cụ ngồi fiesta chưa? Hàng ghế sau em nói cho cụ biết là là kể cả focus cũng ko thoải mái bằng eco chứ fiesta thì càng ko nói. Cụ thấy hàng ghế sau của City ngồi có thoải mái hơn Focus hay ntn? mặc dù là thuộc hai phân khúc khác nhau, có chiều dài trục cơ sở khác nhau. Ko gian trong xe thì morning tuổi gì mà so với eco, chắc cụ chỉ trông eco nhỏ nên mới phán vậy. Hộp số power shift có ưu nhược điểm gì thì mời cụ lên gặp giáo sư google nhé. Vụ bảo hành ly hợp của Eco thì đúng là có những con sx truớc 2017 có một số bị lỗi và đã thông báo tới chủ xe, còn từ 2017 thì ko bị cụ nhé. Còn cụ so sánh thì phải so với cùng tầm tiền chứ, bạn cụ lên Civic turbo & Tucson là các bạn của cụ đã lên đời rồi cụ ạ. Nói thật với cụ là tầm tiền của Eco và City thì là những sự lựa chọn hợp lý trong phân khúc, tuỳ theo thích gầm cao hay gầm thấp thôi, nên cụ tư vấn thiên vị City do cụ đang sở hữu mà thôi.
Cụ đang đi con Eco này ?
Con Eco này em và bạn em đã từng xem qua lúc mới ra. Cuối cùng em xúc City 2015 và 2 thằng bạn em múc con Eco này vì chữ GẦM CAO. Bọn em đạp ra VT ăn nhạo suốt đây. Không gian thì xin lỗi nhỉnh hơn chút đỉnh con Morning 2011 trước của em. Cái cốp sau Eco thì thôi rồi, chưa bao giờ nhét đc cái vali cứng nhé, toàn chơi túi mềm thôi. Thùng đá nhỏ em phải mang lên băng sau đấy ạ
Nguyên băng 2 con này tống 3 đạp ra tới VT là rêm cả lưng, cụ nói duỗi chân ra thoải mái hơn focus em ạ cụ lun. Chiều dài bằng con fiesta chẳng lẻ vì gầm cao ( liên quan gì nhỉ?)nên nó thoải mái hơn???
Power shift chuyển số giật như ngựa tầm 20-40km. Ly hợp kép khô lọt nước vào rỉ sét gây giật và chuyển số chậm thì cụ bảo ưu điểm gì ở đây? Cả 2 con đều BH thay ly hợp ở Ford SG. Giờ 1 thằng bán mua Tucson 2017, thằng kia bán lun đập Civic 1.5 turbo rồi cụ.
Em vẫn tư vấn bạn lấy Ford Focus trend ecoboots đây thôi, nhưng cụ đừng nhắc mấy con Eco hs Power shift với em ở đây nhá. Sợ con này vãi đạn ra.

dophuoc01

Xe hơi
em là mem mới mong các xin ý kiến các cụ

em định lên đời 4 bánh để giải quyết nhu cầu đi lại chủ yếu giữa Hà Nội,Hải Phòng,Quảng Ninh.không phải đi đồi núi.Tài chính tầm 700.e đang phân vân giữa Eco Sport,Vios,City.mong các cụ tư vấn giúp
City là hợp lý cụ chủ ah, option đầy đủ cân bằng điên tử an toàn hơn vios, nên tha hồ lướt cụ à, cụ có nhu cầu ới em 0929 333 883
honda ôto Mỹ Đình cụ nhé, giá yêu thương ạ

futureneodo

Xe buýt
Ko muốn tranh luận với cụ làm gì cả. Tuy nhiên cụ ngồi fiesta chưa? Hàng ghế sau em nói cho cụ biết là là kể cả focus cũng ko thoải mái bằng eco chứ fiesta thì càng ko nói. Cụ thấy hàng ghế sau của City ngồi có thoải mái hơn Focus hay ntn? mặc dù là thuộc hai phân khúc khác nhau, có chiều dài trục cơ sở khác nhau. Ko gian trong xe thì morning tuổi gì mà so với eco, chắc cụ chỉ trông eco nhỏ nên mới phán vậy. Hộp số power shift có ưu nhược điểm gì thì mời cụ lên gặp giáo sư google nhé. Vụ bảo hành ly hợp của Eco thì đúng là có những con sx truớc 2017 có một số bị lỗi và đã thông báo tới chủ xe, còn từ 2017 thì ko bị cụ nhé. Còn cụ so sánh thì phải so với cùng tầm tiền chứ, bạn cụ lên Civic turbo & Tucson là các bạn của cụ đã lên đời rồi cụ ạ. Nói thật với cụ là tầm tiền của Eco và City thì là những sự lựa chọn hợp lý trong phân khúc, tuỳ theo thích gầm cao hay gầm thấp thôi, nên cụ tư vấn thiên vị City do cụ đang sở hữu mà thôi.
Cụ có vấn đề về đọc hiểu hả? Con Eco tôi đạp ké và ngồi ké xe bạn 2 năm nay chán chê rồi. Giờ này mà tra GG làm cái quái gì nữa ?
Bạn tôi bán Eco vì chán cái hộp số thần thánh Power shift của Ford đấy. Ngồi băng sau mà cụ bảo eco rộng rãi và thoải mái thì BÓ TAY. CANH lun. Cụ ngồi City & Eco băng sau đi xa bao giờ chưa hay chỉ chém gió là 9 ?
2k17 nếu là Power shift thì chưa bị chứ không có nghĩa là sẽ không bị. Nếu Eco trang bị hộp số Select shift như dòng Fiesta hay Focus mới thì may ra.
Tôi cũng chán cách nói chuyện phiến diện và lý thuyết như cụ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

RAV468

Xe tải
Cụ có vấn đề về đọc hiểu hả? Con Eco tôi đạp ké và ngồi ké xe bạn 2 năm nay chán chê rồi. Giờ này mà tra GG làm cái quái gì nữa ?
Bạn tôi bán Eco vì chán cái hộp số thần thánh Power shift của Ford đấy. Ngồi băng sau mà cụ bảo eco rộng rãi và thoải mái thì BÓ TAY. CANH lun. Cụ ngồi City & Eco băng sau đi xa bao giờ chưa hay chỉ chém gió là 9 ?
2k17 nếu là Power shift thì chưa bị chứ không có nghĩa là sẽ không bị. Nếu Eco trang bị hộp số Select shift như dòng Fiesta hay Focus mới thì may ra.
Tôi cũng chán cách nói chuyện phiến diện và lý thuyết như cụ đấy.
Đi ké thì đừng nói phét nữa cụ ạ, nhà tôi sở hữu cả hai con này nên tôi mới nói vậy. Cao 1m75 trở lên ngồi ghế sau của Eco còn được chứ ngồi sờ ti của cụ hay focus xem thế nào nhé. Đừng có tôn thờ city quá mà phiến diện khi đánh giá.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Đi ké thì đừng nói phét nữa cụ ạ, nhà tôi sở hữu cả hai con này nên tôi mới nói vậy. Cao 1m75 trở lên ngồi ghế sau của Eco còn được chứ ngồi sờ ti của cụ hay focus xem thế nào nhé. Đừng có tôn thờ city quá mà phiến diện khi đánh giá.
Thánh chém ít thôi, mét 75 ngồi sau City thoải mái hơn Eco tỉ lần nhé. Eco có khoảng để chân dài hơn Focus chút xíu nhưng mà bảo đú được vơia City thì đúng là hoang tưởng nặng.

futureneodo

Xe buýt
Mua Eco chại sướng và thoải mái quá rồi mua City mần chi nữa vậy. Vãi cả mua cặp. Bán con City đi cụ.
3 thằng tôi dưới 1,7 ngồi băng sau Eco hơn trăm cây chuối ra VT mún chửi thề không nè. Ra cao tốc con Eco no door dới con City nha....kkk

futureneodo

Xe buýt
Em chém gió thần chưởng mà gặp ông này còn kinh hơn. Chắc phong ổng làm Thánh Chém đc rồi...kkk.
Tưởng đó giờ chỉ có Toy fan là cuồng, giờ gặp Eco fan còn kinh hơn. Chê cả Focus cơ đấy...

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Em chém gió thần chưởng mà gặp ông này còn kinh hơn. Chắc phong ổng làm Thánh Chém đc rồi...kkk.
Tưởng đó giờ chỉ có Toy fan là cuồng, giờ gặp Eco fan còn kinh hơn. Chê cả Focus cơ đấy...
Khoảng để chân của Focus 1.5ecoboost hatbatch ngắn hơn Ecosport là thật đấy cụ ạ. Tôi đang dùng Focus (xe cty mua), City Top (xe tôi), Ecosport thì cán bộ trong cty cũng vài đứa mua, nên tôi chả lạ đíu gì. Ecosport đi gần gần còn được, chứ đi xa quãng 100km đổ lên mệt bỏ bu, không gian tù túng, xóc nẩy tưng tưng, ghế dựng ngồi rất khó chịu. So về vận hành thì có thể ngon hơn City, chứ so về nội thất và độ thoải mái rộng rãi thì gọi City bằng cụ tổ.

Mesh

Xe buýt
Lâu lâu rồi không update giá Ecosport, trước nó đắt hơn. Không biết giờ có ngang tiền không cụ chủ?.
Theo cháu nếu cùng tiền, đi đường trường nhiều cụ nên mua gầm cao, cụ thể là EcoSport vì:

- Vị trí lái cao góc nhìn mặt đường lớn hơn, đi cao tốc hay đường trường nhiều đỡ bị mỏi mắt hơn, đồng thời quan sát xe ở xa cũng dễ hơn.

- Gầm cao cũng đỡ ồn hơn, khoảng cách đầu đến trần xe cũng lớn hơn.

- Khoảng để chân hẹp hơn, nhưng bề ngang xe rộng hơn nên chiều dài ghế sau (chỗ đặt mông) chưa chắc bé hơn, thậm chí ghế to hơn. Nếu ngồi sau 3 người đỡ bị cảnh chen nhau, chân thì thừa chỗ mà mông và vai thì thiếu.

- Khung gầm Ecosport chắc chắn hơn, xe nặng hơn, ngoài ra vị trí ngồi cao nếu va chạm với xe khác thì người ngồi trong xe cũng an toàn hơn (vị trí va chạm thường dưới tầm ngực).

Tuy nhiên ưu khi đi đường trường thì khi đi phố cụ sẽ phải chấp nhận hộp số Power Shift của Eco chuyển số không êm bằng Vios và xe nặng nên tốn xăng hơn chút. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

chungsun

Xe hơi
E mới lái thử city top ở Kường ngân thấy con này ngon lắm. Còn ăn chắc mặc bền thanh khoản cao thì vios, còn e eco sport e ngồi xe thằng bạn thấy ok nhưng dáng nó cứ tũn tũn thế nào ý,

RAV468

Xe tải
Cụ chả hiểu xxx gì cả, mỗi con có một ưu điểm riêng: Eco là gầm cao, nhuợc là cách âm ko tốt, hộp số powershift ko hợp đi trong phố và góc chữ A to nhất, giảm sóc cứng, khoang sau ngồi 3 người lớn thì chật; focus thì đi sướng nhất và cách âm tốt nhất trong 3 loại xe, nhược điểm chỉ là người ngồi sau duỗi chân ko thoải mái lắm và gầm thấp; City thì ổn trong tầm tiền nhưng lại gầm thấp, giảm sóc cứng, điều hoà rất kém nếu đi trong phố ngày nắng nóng (phiên bản 2017 thì tôi ko biết) và ồn nhất, đi tp hợp hơn đường trường. Chính vì cụ chủ nói thường xuyên đi cung đường Quảng Ninh - Hà Nội,..tức là toàn cao tốc nên cụ tư vấn có phần thiên vị City ko khách quan, cung đường này Eco ngồi thoải mái hơn do gầm cao (chỉ thế thôi) và lúc này hộp số powershift cũng ko sao cả. Đối với tôi thì hai con Eco & City mỗi vợ chồng 1 con đều là phương tiện đi lại cho an toàn thôi chứ chả thần thánh loại xe nào cả (đều là xe bình dân thôi). Với cụ chắc tích cóp cả đời đến giờ mới mua được con xe nên mới có khái niệm thần thánh nó. Xin lỗi bạn stop tại đây!

Chỉnh sửa cuối:

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chả hiểu xxx gì cả, mỗi con có một ưu điểm riêng: Eco là gầm cao, nhuợc là cách âm ko tốt, hộp số powershift ko hợp đi trong phố và góc chữ A to nhất, giảm sóc cứng, khoang sau ngồi 3 người lớn thì chật; focus thì đi sướng nhất và cách âm tốt nhất trong 3 loại xe, nhược điểm chỉ là người ngồi sau duỗi chân ko thoải mái lắm và gầm thấp; City thì ổn trong tầm tiền nhưng lại gầm thấp, giảm sóc cứng, điều hoà rất kém nếu đi trong phố ngày nắng nóng (phiên bản 2017 thì tôi ko biết) và ồn nhất, đi tp hợp hơn đường trường. Chính vì cụ chủ nói thường xuyên đi cung đường Quảng Ninh - Hà Nội,..tức là toàn cao tốc nên cụ tư vấn có phần thiên vị City ko khách quan, cung đường này Eco ngồi thoải mái hơn do gầm cao (chỉ thế thôi) và lúc này hộp số powershift cũng ko sao cả. Đối với tôi thì hai con Eco & City mỗi vợ chồng 1 con đều là phương tiện đi lại cho an toàn thôi chứ chả thần thánh loại xe nào cả (đều là xe bình dân thôi). Với cụ chắc tích cóp cả đời đến giờ mới mua được con xe nên mới có khái niệm thần thánh nó. Xin lỗi bạn stop tại đây!
Cụ ngược lại còm #5 của thớt này xem tôi tư vấn cho cụ chủ con gì nhé. Đừng nói tôi thiên vị City. Tôi chỉ phản bác quan điểm của cụ là ngồi Ecosport thoải mái, rộng rãi hơn City thôi, vì tôi đã trải nghiệm cả 3 con đấy rồi. Còn xin lỗi nhé, cụ dựa vào đâu mà biết tôi tích cóp đến giờ mơi mua đc 1 con xe vậy? Định lấy tiền lấp mồm người khác hả trọc phú :))

RAV468

Xe tải
Cụ ngược lại còm #5 của thớt này xem tôi tư vấn cho cụ chủ con gì nhé. Đừng nói tôi thiên vị City. Tôi chỉ phản bác quan điểm của cụ là ngồi Ecosport thoải mái, rộng rãi hơn City thôi, vì tôi đã trải nghiệm cả 3 con đấy rồi. Còn xin lỗi nhé, cụ dựa vào đâu mà biết tôi tích cóp đến giờ mơi mua đc 1 con xe vậy? Định lấy tiền lấp mồm người khác hả trọc phú :))
Cụ dùng hai nick cơ à, tôi có bảo cụ đâu nhỉ? ko đánh mà khai à. Dùng hai nick để tranh luận thì chịu rồi, tôi stop ko có time tranh luận với "xxxx" như cụ nhé.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng hai nick cơ à, tôi có bảo cụ đâu nhỉ? ko đánh mà khai à. Dùng hai nick để tranh luận thì chịu rồi, tôi stop ko có time tranh luận với "xxxx" như cụ nhé.
Tôi có nhõn cái nick này thôi, hoa mắt nhìn nhầm tưởng cụ rủa tôi :)) Sorry!

RAV468

Xe tải
Tôi có nhõn cái nick này thôi, hoa mắt nhìn nhầm tưởng cụ rủa tôi :)) Sorry!
Thực ra hai con Eco & City thích con nào thì múc thôi, chứ con nào cũng có ưu nhược điểm cả. Nhà tôi quả thật đang đi cả hai con nên thấy vậy mới tư vấn cho chủ thớt thôi chứ chả có thích tranh luận chém gió với các cụ làm gì cả. Ok cụ!