[Thảo luận] Em bị bắn tốc độ ở Hải Dương :(

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Trưa nay đi vào Hải Dương, vừa đi qua cầu vượt thì bị xxx dừng xe. 1 xxx trẻ yêu cầu em xuất trình giấy tờ, em hỏi là em bị lỗi gì, xxx bảo anh đi quá tốc độ. Sau đó yêu cầu em đánh xe lên và đưa giấy tờ cho xxx già ngồi trong xe để xử lý. Thực ra lúc vào Hải Dương đã cảnh giác rồi giảm tốc độ xuống 50 nhưng vẫn bị xxx bảo anh đi lần 1 61km/h lần 2 71km/h (cái này chắc bắn bằng mồm). Sau khi trình bày hoàn cảnh :ar! xxx già bảo lỗi này phạt 2T5 và thi lại luật, nếu không muốn ghi biên bản thì xxx chỉ phạt 2T và xí xóa. Sau một hồi cò cưa thì em đưa 500K xxx già nhận và trả giấy tờ lại cho em :x. Sau đó em đi vòng lại thì thấy 1 xxx mặc áo đen ngồi ngay cầu vượt bắn bùm bùm. Các bác đi đường 5 cận thận khi qua các cầu vượt này :-$.

veronicax2

Xe buýt
oái zoi em vừa chạy về đó hôm qua xong, khi xuôi về hà nội đã thấy 2 xe hải âu nháy đèn báo em cũng chả hiểu sao nháy nhưng nghĩ lại chắc có chuyện y rằng vừa chậm lại thấy phía trước có vài chú xxx phi ra giữa đường... hic nhưng mà nó không chặn xe của em:ar!

Giong to

Xe máy
Ơ thế cụ không đòi xem ảnh ah, mà đã cẩn thận đi tầm 50km/h mà vẫn để mất tiền vớ vỉn thì chịu cụ.

doducchung

Xe buýt
đoạn Lai cách băn ầm ầm mà cụ khong chịu để ý . tốt nhất là nên tuân thủ đúng tốc độ khi đi đường lạ ợ

NguyenTienDung

Xe hơi
HN - Hải Phòng(đường 5), xxx hiếm khi bắn bằng mồm. Bắt thì đừng cãi,nhẹ nhàng mà xử lý, còn thích có ảnh 30 phút sau sẽ có ngay.
Đường này đi phải chú ý, ko là dính ngay.
Bắn cả trên 80km/h ..~X(

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Ơ thế cụ không đòi xem ảnh ah, mà đã cẩn thận đi tầm 50km/h mà vẫn để mất tiền vớ vỉn thì chịu cụ.
Thực ra lúc chạy đến đó cũng đã rất cảnh giác em đã giảm tốc độ rồi, vì em không muốn đôi co với các xxx nên chọn cách làm luật thôi. Chứ chờ được vạ thì má đã sưng :ar!.

anhviet88

Xe tăng
Hôm nay em đi từ HP về lúc 8 giờ tối , có biển hạn chế tốc độ chỗ đầu TP Hải Dương đi 1 đoạn thấy 3 xe bị bắt . Các cụ đi cẩn thận

PhanhGap

Xe điện
Cái chuyện bắn tốc độ nói mãi rồi. Các cụ nên tuân thủ luật giao thông đi đúng biển báo tốc độ qui định. Cụ nào có tình bon chen không chấp hành hoặc bị xe to che khuất không nhìn thấy biển, nếu bị bắn thì thành vật tế thần. E chán mấy cái vụ kêu ca lắm rồi. Thích đi nhanh, thích về nhất, thích là số 1, thế mà khi bị dừng xe vì phạm lỗi lại cứ bô lô ba la. Chẳng hiểu kiểu gì nữa.^:)^

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cái chuyện bắn tốc độ nói mãi rồi. Các cụ nên tuân thủ luật giao thông đi đúng biển báo tốc độ qui định. Cụ nào có tình bon chen không chấp hành hoặc bị xe to che khuất không nhìn thấy biển, nếu bị bắn thì thành vật tế thần. E chán mấy cái vụ kêu ca lắm rồi. Thích đi nhanh, thích về nhất, thích là số 1, thế mà khi bị dừng xe vì phạm lỗi lại cứ bô lô ba la. Chẳng hiểu kiểu gì nữa.^:)^
Thực ra không phải em viết bài này để kêu ca hay gì cả. Vấn đề ở đây là hôm nay em toàn chạy làn 2 đi bám biển nhưng vẫn chết, em đang nghĩ em bị bắn mồm nhưng hôm nay đi chơi nên em không muốn đôi co chấp nhận xử lý nhanh. Em post lên để các bác cảnh giác thôi chứ không phải như bác hiểu.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung tất cả các QL quanh HN đều bắn thường xuyên, các cụ đi thì nhớ quan sát biển nhé.
E thì tuần nào cũng QL5 ít nhất 1 lần, ngày nào chả bắn, nhưng em cứ đúng tốc độ quy định mà đi, họ thường bắn ở chỗ gần hết hạn chế tốc độ, gần đến đó các bác mát ga là hay bị vịn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

SốtVirút

Xe tăng
Sáng nay E còn thấy nhiều 2b cũng bị dính chưởng nữa,

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
e cũng thỉnh thoảng đi cung đường này, nhưng chưa bị dính bao h :) đi đoạn nài chỉ cần các kụ chú ý biển báo thì ko sợ bố con nhà thèng nào hết

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thực ra không phải em viết bài này để kêu ca hay gì cả. Vấn đề ở đây là hôm nay em toàn chạy làn 2 đi bám biển nhưng vẫn chết, em đang nghĩ em bị bắn mồm nhưng hôm nay đi chơi nên em không muốn đôi co chấp nhận xử lý nhanh. Em post lên để các bác cảnh giác thôi chứ không phải như bác hiểu.
Cụ không dám chắc mình sai hay đúng à?

Nếu chắc đúng sao mất tiền dễ thế???^:)^

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt cũng nên kiểm tra lại cả quãng đường đi lúc ấy!
Cách đây hơn 1 năm em cũng bị bắn ở đường 131 đoạn sau sân bay. Cả quãng đường đi bò đúng 38 hay 39 (giới hạn 40), đi đến hơn 10 cây sau cả 1 toán xxx rất đông chặn xe em lại. Khi em nói đi rát đúng vì là đường thường xuyên đi và cả xe ngược chiều đã báo (và khi qua em cũng quan sát không thấy xe, cộ đậu ven đường), họ gọi điện và vẫn khẳng định. Em đành nộp tiền cho xong. Chiều về xem lại thì ra họ chui vào trong 1 cái lều nhỏ bọ bằng bạc xác rắn như kiểu nhà đi tiểu, có 1 cái lỗ nhỏ hướng theo phía đuôi xe. Cái lều ấy nằm bên 1 cái rãnh ngay sát biển hết cấm vượt. Lúc ấy, nhớ lại thì chỉ còn cách biển khoảng 3 hay 4 mét em có ga lên vượt 1 cái xe máy (bị bắt lỗi vượt 8km/h). Kiểu bắt này xxx Hải Dương cũng hay phục ở Phả Lại, Sao Đỏ,... Quảng Ninh ở ngay sát trạm cân... Xe hay người nấp ở chỗ nào đó ngay khi vào, hay hết biển hạn chế tốc độ, thường biển báo ở chỗ đường cong thì họ hay phục ngay sát...!
Đi ra tỉnh ngoài, sợ nhất là họ thu giấy tờ rồi lại phải quay lại lấy!

Game Over

Xe điện
Phải đi đúng luật thôi...ở VN khổ cái là có xe oto tốt,đăt,hiện đại cũng không thể đi nhanh như mình muốn giống như ở nước ngoài=))

hpvn031

Xe máy
Các cụ đi Đg 5 thì nhớ cẩn thận,xxx hay bắn hoặc bắt làn ở đoạn TP HD lắm đấy.Nếu đi chiều từ HN-HP thì qua cầu Đồng Niên có lối rẽ phải vào bên trong chạy song song với đg 5 ý.Các cụ đi vào đấy thì chả sợ bị bắn nữa.Mà tốt nhất qua đấy thì đi đúng biển;))
Bắn trên 80 thì chiều HN-HP bắn gần trạm thu phí Quán Toan,xxx hay nấp sau mấy mô đất chỗ rửa xe ý.Nếu bị bắn thì các cụ có đg tránh đi trong làng đấy.He he

interceptor

Xe điện
Trộm vía, ở QL5 em chưa bị túm phát nào mặc dù lần nào chạy cũng thỉnh thoảng đẩy tốc lên quá quy định một chút khi vượt xe. (Có mấy lần em suýt bị tóm, nhưng nhờ nấp khéo sau xe tải nên các anh xxx Hải Dương bắt hụt :x)

longvu

Xe tăng
em cũng bị dính mấy lần ở đoạn qua cầu này, lúc thì các chú ấy bảo 71/50, lúc thì bảo 59/50, nhưng chưa bao giờ có ảnh chụp cả. Vậy nên, em chưa bị mất xiền lần nào, qua các vụ đó lại quen thêm 1 lô các đông chí như: Hướng, Nghị, Chiến,..... =)), có hôm đi HP còn đõ lại chỗ các chú xxx HD đứng đó tán chuyện, hút thuốc rồi mới đi. Nói chung, xxx HD cũng biết điều lắm, ko xử ép đâu các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

SU-CAMRY

Xe tải
QL5 bắn cả đêm đấy nhé .