[Thảo luận] Em bị bắn tốc độ ở Hải Dương :(

xanh

Xe điện
Phải đi đúng luật thôi...ở VN khổ cái là có xe oto tốt,đăt,hiện đại cũng không thể đi nhanh như mình muốn giống như ở nước ngoài=))
Từ lúc mua xe đến lúc bán lên thái nguyên cũng chưa bao giờ được chạy tới 120 km/h. mặc dù xe có thể chạy tối đa 260km/h. lãng phí quá các cụ nhề?

beefburger

Xe tăng
Thú thực với các cụ em là thằng rất chấp hành luật nghiêm túc, chỉ đôi khi em thấy an toàn lắm em mới mát ga thôi. nhưng nếu đi ở đường 5 dù có thế nào em cũng chỉ cho phép MAX 80km và không bao giờ hơn dù lúc đó đường cực vắng. Em không bao giờ quên một lần em đi chiều từ HP về HN tầm 22h đêm, đoạn chớm vào HD sao đoạn đó chả có đèn đường gì cả rất tối, pha của em thì sáng vô tư nên em tự tin cũng đang phi rất đều bỗng lù lù trước mặt em cách vài trục mét xuất hiện một bóng đen mờ mờ nho nhỏ đầu đội cái nón đi xe đạp cứ đi xát cái hàng cây và ngược vào đầu xe em. Em vội giảm tốc tắt pha rồi xi nhan phải tránh xong mà em vẫn khiếp. E cứ nghĩ mãi sao họ lại không đi vào bên phải mình hoặc vào hẳn cái làn xe máy bên trong ấy mà đi nhưng......có lẽ em nhầm, họ nghĩ họ đi bên phải mới đúng chứ các cụ( dù bên phải của họ lại vào đường một chiều và đâm vào đầu em) Ôi trời hôm đó mà không tỉnh em cho mụ đó bay qua bên kia đường rồi.

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
Thú thực với các cụ em là thằng rất chấp hành luật nghiêm túc, chỉ đôi khi em thấy an toàn lắm em mới mát ga thôi. nhưng nếu đi ở đường 5 dù có thế nào em cũng chỉ cho phép MAX 80km và không bao giờ hơn dù lúc đó đường cực vắng. Em không bao giờ quên một lần em đi chiều từ HP về HN tầm 22h đêm, đoạn chớm vào HD sao đoạn đó chả có đèn đường gì cả rất tối, pha của em thì sáng vô tư nên em tự tin cũng đang phi rất đều bỗng lù lù trước mặt em cách vài trục mét xuất hiện một bóng đen mờ mờ nho nhỏ đầu đội cái nón đi xe đạp cứ đi xát cái hàng cây và ngược vào đầu xe em. Em vội giảm tốc tắt pha rồi xi nhan phải tránh xong mà em vẫn khiếp. E cứ nghĩ mãi sao họ lại không đi vào bên phải mình hoặc vào hẳn cái làn xe máy bên trong ấy mà đi nhưng......có lẽ em nhầm, họ nghĩ họ đi bên phải mới đúng chứ các cụ( dù bên phải của họ lại vào đường một chiều và đâm vào đầu em) Ôi trời hôm đó mà không tỉnh em cho mụ đó bay qua bên kia đường rồi.
Đi đường không nên lúc nào cũng chỉ để pha hoặc cos không. Nên để pha khi cần và để cos khi có thể, thỉnh thoảng chớp pha cos dọn đường(đặc biệt tại những nơi các điểm giao nhau đồng mức hoặc chướng ngại vật trên đường) làm mắt mình cũng như mắt các phương tiện khác khỏi bị mỏi, đánh lừa thị giác, thậm chí là ngủ gật nữa. Tham gia GT tại VN mình chẳng khác nào ở trong rừng đâu. Lúc nào cũng phải đề phòng muông thú. Chúc bác LX an toàn.

9Dragon

Xe tăng
đoạn Lai Cách bắn 24/24 các Cụ nhé
Em cũng biết thế. Nhiều lần qua đây em cố tình để ý xem xxx họ đứng ở đâu để bắn nhưng ko tài nào phát hiện ra vị trí của xxx

Có lần em cũng bị bắn ở đoạn qua cầu vượt Đồng Niên (hướng HN- HP). Hôm đó là do phi từ đường nhánh từ phía Nam Cường sang đường 5 nên quên mất là ở đó hạn chế tốc độ.
Chú xxx trẻ bảo em chạy 71/50, em bảo: chắc ko nhanh đến thế đâu, khoảng gần 60 là cùng :))

Tâm sự 1 hồi rồi xxx cũng vui vẻ để em đi, đương nhiên em cũng vui vì ứ mất xiền

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
xxx nói thách phết nhỉ

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em suu tầm tổng hợp máy bức ảnh cho các cụ nhé.

Động tác cơ bản thứ nhất: Ngồi trong xe dừng, bắn thằng... xe chạy

Núp bắn ven đường, không kể bụi bặm - mưa gió

Sáng tạo của CSGT Hải Dương: Ngồi trên cầu vượt bắn xuống Quốc lộ 5

Khó thể tin đây là 1 CSGT Hải Phòng đang ngồi bắn tốc độ...

tại vị trí quen thuộc ven đường ra Cảng Chùa Vẽ

Quán nước ven đường thường được trưng dụng thành "trụ sở Công an"

... Sử dụng "phương tiện kỹ thuật" để "triển khai các biện pháp nghiệp vụ"

... 3 hình này chụp trên QL2, đối tượng là CSGT Tuyên Quang

Túp lều rách này là nơi CSGT Thanh Hóa ngồi bắn tốc độ xe cộ đi trên QL1A (đoạn qua huyện Tĩnh Gia). Khi thấy ống kính hướng đến, chú CSGT ngồi trong đã... chạy mất
Công an nhà ta sáng tạo và "giỏi nghiệp vụ" nhất thế giới. Hê! Hê!

mcv30

Xe điện
cụ này dội bom gì khiếp thế ?

thule6

Xe điện
HN - Hải Phòng(đường 5), xxx hiếm khi bắn bằng mồm. Bắt thì đừng cãi,nhẹ nhàng mà xử lý, còn thích có ảnh 30 phút sau sẽ có ngay.
Đường này đi phải chú ý, ko là dính ngay.
Bắn cả trên 80km/h ..~X(
Chắc đây là ÂM BINH rồi các cụ cửn thựn!

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Cụ không dám chắc mình sai hay đúng à?

Nếu chắc đúng sao mất tiền dễ thế???^:)^
như em đây cụ ơi, không cãi được bọn vàng này, sáng nay em từ nội bài về khu công nghiệp đình trám bắc giang, đến đoạn cầu vựot xuống đường 1 em đã bật signal khi xuống đến đường 1 rồi mà vàng nó vẫn toét em lại, em xuống hỏi lỗi gì nó bẩu lỗi không bật signal, em nói em có bật mà nó sủa là ai xuống cũng cãi như thế, cuối cùng nó quay sang lỗi chưa sang tên đổi chủ, dọa em 1củ rưỡi, cãi nhau 1 lúc thì trời mưa to, thôi em thí cho vàng 200 lít bảo cầm thì cầm không thì gọi điện cho người thân đấy, thế là vàng vồ vội đúng như kiểu vàng nhìn thấy m***ứt.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Lạ thật,

Em chả hiểu nổi cụ thì nói đã giảm xuống dưới 50, cụ thì nói chỉ chạy 38-39km/h mà khi bắn tốc độ thì toàn lên trên 57?

Hay thiết bị đo tốc độ trên xe cuả các cụ sai chăng, hay một phút lơ đễnh các cụ không để ý chăng?

Nếu không thì xxx nói cụ đi bao nhiêu là phải chịu nộp hết à? Vậy thì kiếm tiền dễ quá. :-<

Steven

Xe tăng
Hồi trước em còn đi tiếng rưỡi HN-HP chứ bây giờ đi kiểu gì cũng 3h mới tới nơi, chết mất