[Thảo luận] Em bị CSGT đánh hội đồng....

vanbui

Xe tăng
Vâng. Cảm ơn cụ. Còn mấy anh hùng kia nữa. Tạo nick vào đọc bài rồi cmt kiểu khiêu khích. Chỉ thích ng ta đấu đá rồi xem. Thằng nào tổn thất thì nó cũng cười
Còn cái tính mạng cụ nhầm rồi. Ở nơi vắng vẻ. Gần như k có người lúc đấy. Khi mà miếng cơm manh áo của cụ bị đe doạ. Cụ lại đông+ thêm dân anh chị. Liệu cụ có để e yên k. Vì mất con trâu.nghi vấn thôi nhé. Mang về lấy lời khai còn chết kia kìa. Thiệt thân thôi. Có ai đứng ra lo cho đâu

Để xảy ra xô xát, đôi co em nghĩ cũng có phần lỗi của cụ vì bình thường với 1 người vi phạm giao thông lỗi nhỏ - nếu ăn nói, hành xử đứng đắn , chững chạc , đàng hoàng thì chẳng xxx nào tự nhiên lại đánh hội đồng, dồn vào nhà kín, chụp CMT và còn... chắc đe dọa ...( giết cụ diệt khẩu nữa chăng :( ??? ) vì họ ra đường cũng chỉ là để ... kiếm cơm , chẳng hơi đâu đi mua rắc rối vào mình - phỏng ợ !

Không ai nắm tay cả ngày được nhưng dù mình là OFer hay không nếu có lỗi cứ nhẹ nhàng, điềm đạm - chẳng đi đâu mà thiệt cụ ợ !
Dù gì cũng cảm ơn cụ về cảnh báo - em cũng như cụ & các cụ khác ít nhiều cũng rút ra được kinh nghiệm sâu sắc cho mình :) !

longvu

Xe tăng
Quá bức xúc. Mặc dù biết cụ chủ vẫn ít tuổi, nhưng em xin phép copy nguyên văn sự việc của cụ lên cho mọi người biết, ít nhất cũng để mấy con cờ hó đấy tình cờ đọc đc, may ra chúng nó còn tỉnh lại và ko dám manh động với người khác nữa.

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Biên bản vi phạm hành chính -> quyết định xử phạt hành chính mới là căn cứ cho cụ đi nộp phạt nhé, chưa có quyết định cụ muốn đi nộp ngay cũng ko đc, mà thời hạn nhận đc quyết định theo nội dung hẹn trong biên bản của cụ
Cụ chuẩn. Khi bị dừng và ăn bb thì xx sẽ hẹn ngày giải quyết. Đến lúc ấy cụ chủ mới nhận đuợc Quyết định xử phạt. Cầm Qd này ra Kho bạc nộp phạt. Sau đó cầm biên lai quay lại trụ sở xx đưa biên lai cho xx thì xxx trả lại giấy tờ đã tạm giữ.
Có thể dưới con mắt của chốt xxx ấy cụ chủ top thuộc thành phần ( em ko tiện nói :)) ) nên họ mớ xuống tay như vậy.

HANOICity

Xe điện
Có phải cụ vanbui là việt kiều yêu nước hiện đang ở Holland-đất nước của hoa tuy líp, đã mấy chục năm không về nước? Trong chuyến ct, em cũng biết sơ qua về 1 ông Bùi ở Holland lấy họ Van là dòng họ nổi tiếng ở Holland, không biết phải cụ không?

kiemtrapc

Xe buýt
Em thì nghĩ đơn giản tham gia diễn đàn, mỗi chúng ta đều kêu gọi nhau cố gắng tuân thủ pháp luật, đấu tranh triệt để với cái xấu đang đầy rẫy trong xã hội, đặc biệt là bọn xxx tiêu cực, nhũng nhiễu, bất lương. Những thớt nào thể hiện đúng tinh thần như vậy em thấy đều nhận được sự cổ vũ nhiệt tình, có trách nhiệm (không chỉ là những lời ve vãn nhau trên diễn đàn này...).
Trong những tình huống mà cụ chủ gặp phải, vì lý do cá nhân không cho phép cụ công khai tên tuổi, thì theo em cụ chủ nên tự rút ra bài học cho riêng mình mà không nên lập thớt. Khi cụ đã định đưa chuyện của cụ ra thì cụ cũng cần xác định trước đa số ofer sẽ không chấp nhận kiểu đấu tranh nửa vời. Còn nếu mục đích lập thớt để khuyên nên .... nhũn khi gặp xxx thì lại thành ra đi ngược lại tôn chỉ hoạt động của OF phải không cụ. Do đó những nghi ngờ và còm với từ ngữ làm cụ khó chịu là không tránh khỏi!
( Còn cứ theo hướng các cmts như thế này thì em nghĩ Mod nên đóng thớt cho đỡ mâu thuẫn vì cuối cùng cũng chả giải quyết điều gì ! )
Chúc cụ chủ bình tĩnh hơn khi xử lý thông tin.

Tribute

Xe container
Cụ chuẩn. Khi bị dừng và ăn bb thì xx sẽ hẹn ngày giải quyết. Đến lúc ấy cụ chủ mới nhận đuợc Quyết định xử phạt. Cầm Qd này ra Kho bạc nộp phạt. Sau đó cầm biên lai quay lại trụ sở xx đưa biên lai cho xx thì xxx trả lại giấy tờ đã tạm giữ.
Có thể dưới con mắt của chốt xxx ấy cụ chủ top thuộc thành phần ( em ko tiện nói :)) ) nên họ mớ xuống tay như vậy.
Tùy theo thẩm quyền xử phạt của từng cấp, xxx đứng đường có quyền quyết định xử phạt tại chỗ theo từng lỗi và mức phạt (tối đa 200k thì phải). Khi đó ko cần lập biên bản để cấp trên ra QD xử phạt mà chỉ cần ghi sổ công tác, xé biên lai phạt, thu tiền luôn. Tuy nhiên đó là thẩm quyền chứ ko phải trách nhiệm của xxx nên... "thanh niên cứng" dễ bị bóp cho mềm.

Ha Cong Anh

Xe điện
Bụt ngồi trên tòa thì sao gà mổ mắt được? Em éo nghĩ là thời đại này còn thằng nào ngu mà đi "di thi giá họa", bốc m...ứt bỏ tay người như thế và càng éo có thằng nào ngu đến mức để thằng khác trát m...ứt vào mặt mình, cho dù nó có là thằng nào đi nữa!

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tùy theo thẩm quyền xử phạt của từng cấp, xxx đứng đường có quyền quyết định xử phạt tại chỗ theo từng lỗi và mức phạt (tối đa 200k thì phải). Khi đó ko cần lập biên bản để cấp trên ra QD xử phạt mà chỉ cần ghi sổ công tác, xé biên lai phạt, thu tiền luôn. Tuy nhiên đó là thẩm quyền chứ ko phải trách nhiệm của xxx nên... "thanh niên cứng" dễ bị bóp cho mềm.
250k với cá nhân cụ à, trích luật XLVPHC :

Điều 56. Xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản
1. Xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản được áp dụng trong trường hợp xử phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền đến 250.000 đồng đối với cá nhân, 500.000 đồng đối với tổ chức và người có thẩm quyền xử phạt phải ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính tại chỗ.
Trường hợp vi phạm hành chính được phát hiện nhờ sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật, nghiệp vụ thì phải lập biên bản.
2. Quyết định xử phạt vi phạm hành chính tại chỗ phải ghi rõ ngày, tháng, năm ra quyết định; họ, tên, địa chỉ của cá nhân vi phạm hoặc tên, địa chỉ của tổ chức vi phạm; hành vi vi phạm; địa điểm xảy ra vi phạm; chứng cứ và tình tiết liên quan đến việc giải quyết vi phạm; họ, tên, chức vụ của người ra quyết định xử phạt; điều, khoản của văn bản pháp luật được áp dụng. Trường hợp phạt tiền thì trong quyết định phải ghi rõ mức tiền phạt.
Điều 57. Xử phạt vi phạm hành chính có lập biên bản, hồ sơ xử phạt vi phạm hành chính
1. Xử phạt vi phạm hành chính có lập biên bản được áp dụng đối với hành vi vi phạm hành chính của cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính không thuộc trường hợp quy định tại đoạn 1 khoản 1 Điều 56 của Luật này.
2. Việc xử phạt vi phạm hành chính có lập biên bản phải được người có thẩm quyền xử phạt lập thành hồ sơ xử phạt vi phạm hành chính. Hồ sơ bao gồm biên bản vi phạm hành chính, quyết định xử phạt hành chính, các tài liệu, giấy tờ có liên quan và phải được đánh bút lục.
Hồ sơ phải được lưu trữ theo quy định của pháp luật về lưu trữ.

vanbui

Xe tăng
Có phải cụ vanbui là việt kiều yêu nước hiện đang ở Holland-đất nước của hoa tuy líp, đã mấy chục năm không về nước? Trong chuyến ct, em cũng biết sơ qua về 1 ông Bùi ở Holland lấy họ Van là dòng họ nổi tiếng ở Holland, không biết phải cụ không?
Vưng, em không biết cụ hỏi vậy là ý gì :) nhưng em hỏi khí không phải cái mẹt em ở avatar cụ nom có quen cũng như có giống Việt kiều không ợ - em fun tí :) !
Em là l...ông dân, mấy chục năm qua sống phần lớn thời gian ở trong nước . Em có tí ti giống ông Van Bùi cụ quen là cùng yêu nước và khác ở chỗ là em họ Bùi, tên Van ợ ( ngược với bạn cụ tên Bùi, họ Van :) )

omon

Xe buýt
cái dm chúng nó cụ hiền quá chứ phải em . nhưng thôi cụ đã nói vậy thì thôi . cụ bình tĩnh như vậy là tốt .

tranhadp

Xe máy
cụ cứ quăng cái clip lên xem nó ntn

phu bus

Xe tăng
Các cụ cứ ném lung tung .
Cứ cho là cụ chủ có thái độ thế nào đó đi
Xxx đánh hội đồng, nhờ xã hội trắng can thiệp
Thử hỏi còn gì là thể thống nữa, xxx không giải quyết được thì mời công an phường đến đưa về phường giải quyết . Dùng ba trò hèn hạ mà các cụ cũng đứng ra bảo vệ xxx

MrHip1990

Xe tải
Các cụ cứ ném lung tung .
Cứ cho là cụ chủ có thái độ thế nào đó đi
Xxx đánh hội đồng, nhờ xã hội trắng can thiệp
Thử hỏi còn gì là thể thống nữa, xxx không giải quyết được thì mời công an phường đến đưa về phường giải quyết . Dùng ba trò hèn hạ mà các cụ cũng đứng ra bảo vệ xxx
Quên bảo. Có 1 áo xanh ở đấy nhé. Áo xanh này ghi hình cách đấy 500m. Xong cũng lên nhưng k làm j. Đứng ngoài thôi

MrHip1990

Xe tải
Cụ Hip đâu rồi. Chiến hay hòa cho em biết ngay. Clip cụ chuẩn thì mấy thằng mất dạy đấy về nhà đuổi gà hết.
Hỏi cụ 1 câu chân thành. Xxx về đuổi gà 6 7 xxx đấy có để e yên khi mà xxx mất việc k.

ttran

Xe tải
cháu cũng rất cảm thông cụ chủ sợ bị trả thù ạ.

nếu đúng như cụ chủ nói e xin chia buồn với cụ và cảm ơn cụ đã nhắc anh em để anh em có kinh nghiệm.

còn sự vụ như nào cháu xin lót gạch hóng ạ

campha

Xe buýt
Hịt cụ mấy thằng công an chó đẻ.cụ nên kiện chết cụ chúng nó đi

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hỏi cụ 1 câu chân thành. Xxx về đuổi gà 6 7 xxx đấy có để e yên khi mà xxx mất việc k.
Vậy cho nó đuổi vịt nhá. Cụ có vẻ yếu bóng vía nhỉ. Hay chỉ cần chúng nó lên xin lỗi cụ thì cụ tha cho chúng nó. Sợ thì đừng làm gì cụ ạ.

r0ngth3p

Xe tải
Vậy cho nó đuổi vịt nhá. Cụ có vẻ yếu bóng vía nhỉ. Hay chỉ cần chúng nó lên xin lỗi cụ thì cụ tha cho chúng nó. Sợ thì đừng làm gì cụ ạ.
E voka cụ Havu !
Đúng đấy cụ Mr.Hip ạ,nếu cụ sợ thì thôi,post bài nhắc nhở ae OF đề phòng còn ai nói gì thì nói kệ người ta,mỗi người có một suy nghĩ khác nhau.Cụ nhẫn nhịn được bao nhiêu thì càng đỡ thiệt cho cụ.Còn nếu cụ liều dám làm đến cùng vụ này,để cho xxx đỡ lộng hành(sẽ còn nhiều người khác bị như cụ) thì cứ làm theo lời cụ HaVu nói.E nghĩ cụ HaVu dám nói là dám làm,không để cụ phải chịu thiệt đâu ạ.