[Funland] Em bị cứng đơ tay phải rổi,

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Có bệnh thì vái tứ phương, em nhờ các cụ mợ ạ.
Em 4x tuổi, huyết áp thấp. Một tuần nay cánh tay phải của em mỏi rời, đơ đơ, giơ lên đầu thấy hơi khó. Hôm qua cầm cái bút viết chữ mà ko viết nổi, chữ méo xẹo. Sáng nay vắt quả quất vảo bát phở mà lực ko có, phải vắt tay trái.
Em sợ em bị liệt đến nơi. Các cụ mợ biết khám ở đâu chỉ em mai em đi khám. Em cảm ơn.
(Cái tiêu để cũng do tay mỏi quá ấn nhầm gửi khi chưa gõ xong, các cụ mơj thông cảm ạ)
4x đến khổ, Mợ đi khám rồi có gì về phổ biến phòng tránh cho lũ già này ak

DurexXL

Tháo bánh
Em 4x tuổi, huyết áp thấp. Một tuần nay cánh tay phải của em mỏi rời, đơ đơ, giơ lên đầu thấy hơi khó. Hôm qua cầm cái bút viết chữ mà ko viết nổi, chữ méo xẹo. Sáng nay vắt quả quất vảo bát phở mà lực ko có, phải vắt tay trái.
Em sợ em bị liệt đến nơi. Các cụ mợ biết khám ở đâu chỉ em mai em đi khám. Em cảm ơn.
(Cái tiêu để cũng do tay mỏi quá ấn nhầm gửi khi chưa gõ xong, các cụ mơj thông cảm ạ)
Tuyệt đối không chủ quan

Cụ đi khám toàn diện đi

canavaro88

Xe tải
Em cảm ơn các cụ mợ
Em nên đi khám ở viện nào vào ngày thứ 7 ạ, hic
Em chưa méo tiếng cụ a
Em biết là nên đi ngay nhưng có nh việc gấp quá
Mai em đi
Bệnh tật thì trước ngày hay sự Cụ ạ... Nhanh, chậm nửa giờ đã khác nhau nhiều rồi, Cụ đi sớm nhất có thể Cụ nhé.
Em không biết nhiều nhưng vote 1 phiếu cho Bạch Mai... Vì ngoài khám xem bệnh gì thì còn phải điều trị. 29 tết năm kia Bố vợ em cũng hơi hơi nói ngọng, tê tay... May ra đó sớm, thuốc thang các kiểu giờ cảm giác đc 8-9/10... Đi muộn thi giờ không biết sao nữa...

Chỗ cần cứng thì nó lại ko cứng.
Cười ngặt nghẽo với Cụ...

Patriots

Xe lăn
Cụ có bị Stress không? Nếu không thì Việt Đức thẳng tiến

xeitbanh

Xe tải
Nghe cụ nói thì có thể cụ bị HỘI CHỨNG ỐNG CỔ TAY hoặc HỘI CHỨNG DE QUERVAIN rồi. Mẹ em năm trước cũng phải mổ cả 2 cổ tay với mỗi bên 1 hội chứng như trên tại BV 108. Cụ đến khám BV 108 xem sao nhé!
P/S: Mẹ em trước làm giáo viên cấp 3, tay cầm phấn viết bảng bao năm cộng với tiểu đường type II nên bị ảnh hưởng kết hợp. Vì vậy bắt buộc phải mổ. Giờ hai tay của mẹ em trộm vía bình thường cụ ah.

deep_water154

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, trước đây bố em bị tai biến nhẹ, giờ 1 bên tay phải cầm nắm khó khăn và đi lại cũng khó khăn. Bố e cũng đã chữa ở bệnh viện tỉnh, có châm cứu, nhưng bsi bảo chỉ tập vận động, khó hồi phục. Vậy có cụ nào có người nhà bị tai biến nhẹ mà chữa dc khỏi chưa ạ, mách giúp em với ạ.

Dung9ls

Xe tải
Cụ bị giống em rồi, trước còn chạy xe số sàn, về quê ăn cưới, không uống rượu, nên em xong trước ra xe nằm, tự nhiên thấy tay phải bị tê không nhấc nổi lên nữa, đang lo không biết lát làm sao để lái xe về cách 170km, nằm nghĩ thì nhớ ra đã đọc được bài của1 Bác sỹ em không nhớ tên, bệnh này là do thoái hoá đốt sống cổ, không có thuốc nào chữa dứt điểm được đâu, cụ đừng nghe ai mách thuốc nọ thuốc kia mà tốn tiền vô ích, em đã làm theo cách của vị Bác sỹ kia là: cụ ngồit thẳng, 2 tay buông thõng, từ từ nghiêng đầu sang phải hết cỡ và giữ nguyên 10 giây, sau lại đôi sang trái 10 giây, xong ngửa cổ ra sau từ từ hết cỡ 10 giây, rồi từ từ cúii gập đầu hết cỡ về trước 10 giây, tiếp cụ giữ nguyên người, quay mặt hết cỡ sang phải mắt nhìn chếch lên trên 10 giây, làm ngược lại với bên trái, xong cụ cúi gập đầu về trước rồi quay tròn đầu 360 độ từ phải qua trái 10 lần, và quay ngược lai 10 lần, lúc này cụ sẽ thấy cổ kêu lục cục và cá nhói đau, Xong cụ sẽ thấy dễ chịu hẳn, ngày cụ làm như vậy 3 lần, sáng trưa chiều, cụ sẽ thấy bệnh của cụ giảm rõ rệt, nhưng không khỏi hẳn được đâu nhé vì nó đã thoái hoá rồi, nhưng đỡ phải đến 90%, hiện tượng nhói đau chỉ bị 2-3 lần đầu thôi....

Chỉnh sửa cuối:

Noibai

Xe buýt
Cụ bị giống em rồi, trước còn chạy xe số sàn, về quê ăn cưới, không uống rượu, nên em xong trước ra xe nằm, tự nhiên thấy tay phải bị tê không nhấc nổi lên nữa, đang lo không biết lát làm sao để lái xe về cách 170km, nằm nghĩ thì nhớ ra đã đọc được bài của1 Bác sỹ em không nhớ tên, bệnh này là do thoái hoá đốt sống cổ, không có thuốc nào chữa dứt điểm được đâu, cụ đừng nghe ai mách thuốc nọ thuốc kia mà tốn tiền vô ích, em đã làm theo cách của vị Bác sỹ kia là: cụ ngồit thẳng, 2 tay buông thõng, từ từ nghiêng đầu sang phải hết cỡ và giữ nguyên 10 giây, sau lại đôi sang trái 10 giây, xong ngửa cổ ra sau từ từ hết cỡ 10 giây, rồi từ từ cúii gập đầu hết cỡ về trước 10 giây, tiếp cụ giữ nguyên người, quay mặt hết cỡ sang phải mắt nhìn chếch lên trên 10 giây, làm ngược lại với bên trái, xong cụ cúi gập đầu về trước rồi quay tròn đầu 360 độ từ phải qua trái 10 lần, và quay ngược lai 10 lần, lúc này cụ sẽ thấy cổ kêu lục cục và cá nhói đau, Xong cụ sẽ thấy dễ chịu hẳn, ngày cụ làm như vậy 3 lần, sáng trưa chiều, cụ sẽ thấy bệnh của cụ giảm rõ rệt, nhưng không khỏi hẳn được đâu nhé vì nó đã thoái hoá rồi, nhưng đỡ phải đến 90%...
Ghi nhận, em cũng tập như này; Nói chung là phải kiên trì chaytim

tomtomchát

Xe container
Quan điểm của e là các chứng liên quan đến trung ương thần kinh, tuần hoàn, xương khớp, nên đi khám ngay và luôn.
Hô hấp, tiêu hóa, tiết niệu còn có thể hỏi đây đó nọ kia đc. Covid cũng còn 14 ngày :(

Pumzen

Xe ba gác
Gấu nhà cháu cũng bị thiếu can xi, thỉnh thoảng bị bóng đè, cách đây khoảng 5 năm (có lẽ đúng tầm tuổi mợ chủ bây giờ) cũng bị đau tay, dọc cánh tay phải, cầm cái gì hơi nặng 1 chút là đau và rất khó khăn, cử động tay khi giơ lên cao qua đầu rất khó khăn. Đi khám mấy nơi, có lần đc mách 1 bác sĩ ở Võ chí Công, chuyên về xương khớp, nhà cháu đưa đi khám có chụp và kết luận viêm khớp, đại loại là 1 từ chuyên môn nhà cháu ko nhớ. Điều trị là tiêm, uống thuốc. Thời gian đầu thì bệnh có vẻ đỡ 1 chút nhưng ko hết hẳn, nó cứ dai dẳng mãi, lúc bị lúc đỡ. Cách đây độ 1/2 tháng, có người quen mách 1 loại thuốc gia truyền khá hiệu quả, nhà cháu đã đi mua cho G dùng thử. Nhà thuốc gia truyền này ở phố Lý N Đế (trong ngõ), khi nhà cháu đến thì chứng thấy rất nhiều người cũng đến mua. G nhà cháu dùng thì hiện thấy khen nức nở công dụng hiệu nghiệm của thuốc, tay chuyển động ko thấy đau và linh hoạt nhanh nhẹn hẳn, nhất là tinh thàn của G phấn khởi lên hẳn. Thuốc có 5k/ gói, nhà thuốc bảo phải uống 5-6 gói/ ngày nhưng G nhà cháu chỉ uống 3 gói thôi.
Mợ chủ có thể thử và tìm hiểu trên mạng về nhà thuốc gia truyền này xem sao :

thngaylangthang

Xe ngựa
Chày mừ bị dư nài thì ko biết cối có vỡ ko nhỉ? hix thương cái cối

khanhhuy

Xe tải
E cũng tầm tuổi cụ và bắt đầu thấy rất cần duy trì 1 môn thể thao phù hợp. Mà lười quá thể

Sonhuongtung

Xe hơi
E cũng bị như cụ. Đau tê cả cánh tay vai, đau hết cả đầu, lúc nào cũng quay cuồng . Đi chụp chiếu ở bạch mai không thấy gì. Chỉ kl đau dây tk .

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
E cũng bị như cụ. Đau tê cả cánh tay vai, đau hết cả đầu, lúc nào cũng quay cuồng . Đi chụp chiếu ở bạch mai không thấy gì. Chỉ kl đau dây tk .
Nếu đã khám BM, Cụ thử theo bài tập dưỡng sinh đập tay
Mỗi lần khoảng 300 cái, ngày 3 lần, sáng/trưa/tối
Thử 1 tuần thôi, hy vọng sẽ hợp.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bỏ ra mỗi ngày 1 tiếng tập thể dục. Tập chăm chỉ và đều đặn em đảm bảo ko còn tý gì bệnh luôn.

Vulcan V70

Xe trâu
Gấu nhà cháu cũng bị thiếu can xi, thỉnh thoảng bị bóng đè, cách đây khoảng 5 năm (có lẽ đúng tầm tuổi mợ chủ bây giờ) cũng bị đau tay, dọc cánh tay phải, cầm cái gì hơi nặng 1 chút là đau và rất khó khăn, cử động tay khi giơ lên cao qua đầu rất khó khăn. Đi khám mấy nơi, có lần đc mách 1 bác sĩ ở Võ chí Công, chuyên về xương khớp, nhà cháu đưa đi khám có chụp và kết luận viêm khớp, đại loại là 1 từ chuyên môn nhà cháu ko nhớ. Điều trị là tiêm, uống thuốc. Thời gian đầu thì bệnh có vẻ đỡ 1 chút nhưng ko hết hẳn, nó cứ dai dẳng mãi, lúc bị lúc đỡ. Cách đây độ 1/2 tháng, có người quen mách 1 loại thuốc gia truyền khá hiệu quả, nhà cháu đã đi mua cho G dùng thử. Nhà thuốc gia truyền này ở phố Lý N Đế (trong ngõ), khi nhà cháu đến thì chứng thấy rất nhiều người cũng đến mua. G nhà cháu dùng thì hiện thấy khen nức nở công dụng hiệu nghiệm của thuốc, tay chuyển động ko thấy đau và linh hoạt nhanh nhẹn hẳn, nhất là tinh thàn của G phấn khởi lên hẳn. Thuốc có 5k/ gói, nhà thuốc bảo phải uống 5-6 gói/ ngày nhưng G nhà cháu chỉ uống 3 gói thôi.
Mợ chủ có thể thử và tìm hiểu trên mạng về nhà thuốc gia truyền này xem sao :
KLQ nhưng hôm trước lão có nói Gấu nhà lão thích uống cà phê. Nhớ nhắc bả nên uống cà phê + sữa tươi thanh trùng nhé...

Dan du an

Xe cút kít
Lâu dài ca này phải đi bơi, chữa trước mắt chỉ là chữa triệu chứng thôi. Khả năng cao là vôi hoá đốt sống cổ chèn ép dây thần kinh

samoclan

Xe điện
Dấu hiệu của tai biến cũng như thế. Cụ đi khám đi cho sớm