[Funland] Em bị viêm mũi dị ứng rất đáng sợ

Nero_disk

Xe máy
hic e sống chung với lũ bao năm rồi

tuannbb

Xe điện
Em cũng đang bị đây, quá là khổ, dạo này họp hành nhiều mà ngồi họp tắc cả 2 mũi không phát biểu nổi. đêm thì ho, bố khỉ người thì khỏe, lốp căng chả bệnh gì mỗi cái bệnh mũi mới điên.

cunbind

Xe tải
Em cũng đang bị đây, quá là khổ, dạo này họp hành nhiều mà ngồi họp tắc cả 2 mũi không phát biểu nổi. đêm thì ho, bố khỉ người thì khỏe, lốp căng chả bệnh gì mỗi cái bệnh mũi mới điên.
:)) lốp rõ căng mà vẫn khổ cụ nhỉ.Cụ chắc k giống cơ địa em đó.Em bị nó tạo thành dịch đặc.Ngồi ho,đứng khạc,nằm ho. Thở kém. Viêm nên người bị mệt.Nản lắm cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

tuannbb

Xe điện
:)) lốp rõ căng mà vẫn khổ cụ nhỉ.Cụ chắc k giống cơ địa em đó.Em bị nó taon thành dịch đặc.Ngồi ho,đứng khạc,nằm ho. Thở kém. Viêm nên người bị mệt.Nản lắm cụ ạ
Em bị từ năm lớp 12, mỗi lần thay đổi thời tiết mưa nắng là hắt hơi chục cái, nước mũi chảy ra, khi đó uống vài viên pamin vàng là khỏi. Vài năm gần đây thì bị nặng hơn và giờ thì tắc mũi, đờm và ho, buổi tối tắc hai mũi phải thở bằng mồm. Dạo này em phải tiếp khách, uống rượu nhiều nên uống thuốc và xịt chả ăn thua. Em bị y như cụ không kém đâu, lại còn mới bị lệch vách ngăn nữa ;) chắc lại chuyển qua phương án xịt nước muối sinh lý lâu dài cụ ạ!

Fan gentra

Xe điện
em thấy thằng bạn em nó bảo ..hít ke chữa được bách bệnh ko biết có phải không ??cụ thử xem ..à mà lâu lắm rồi em ko gặp được nó ...nó nói nó die rồi ..em fun tí buổi trưa cho đỡ buồn ngụ :)) :)) :)).
p/s: e cũng bị viêm mũi dị ứng ..mỗi lần bị e làm 2 viên típ fi là hết ..quan trọng cụ phải khỏe thì nó mới át dc bệnh ..cụ nên tập thể dục thể thao nhiều vào .cứ yếu cái bị ngay..

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
công nhận là đáng sợ

gautrucsg

Xe hơi
E lười viết quá. Bác alo, e chỉ bác tự chữa. E ko bán thuốc , bác chỉ cần 1 lọ cao sao vàng hoặc cao hổ thôi

toichothue

Xe tải
Em cũng tưởng ít ng bị, hóa ra nhiều ng giống em.
Một ngày đẹp zời thức dậy, hắt xì vài ba cái thế là nguyên buổi sáng 4 hàng nước: 2 mũi, 2 mắt thi nhau chảy ra.
Nếu ko uống thuốc Clopheramin hoặc tiffy thì có thể bị cả ngày. Cả buổi sáng ko làm dc việc gì ngoài rút giấy lau, ngoáy, xì mùi. Đúng là nhục các cụ ah.
Em thì hay voọc linh tinh nên biết bài thuốc chữa viêm xoang dị ứng của Bác Hùng Y Hàng rào bê tông (tìm gúc vs face) thì thấy ng ta khen bác chữa giỏi. Nhưng lười nên cũng chưa làm theo bao giờ. tiện topic thì e đẩy lên để các cụ cùng chiêm nghiệm, cụ nào làm theo bài thuốc của bác Hùng Y thành công thì ới các cụ khác nhé ;))

Tommytep

Xe tăng
món viêm mũi này chỉ có kiên trì rửa mũi bằng nước muối sinh lý hàng ngày sẽ giảm đáng kể nhé. Lưu ý các cụ là rửa mũi để PHÒNG, giảm dị ứng mũi nên rửa lúc bình thường, ngày nào cũng rửa, ít nhất 2 lần liên tục trong 1 tháng nhé --> giảm đến 90% luôn. Còn khi đã bị mũi xanh rồi thì rửa những vẫn phải vã thuốc mới nhanh khỏi.

xitrum6886

Xe đạp
Em mổ xoang tại thu cúc xong ngon lành rồi

cunbind

Xe tải
Mấy cụ trên thấy nhắn bị xoang phải đi mổ nên em lại phải up bài.Em với bạn em cũng bị xoang khá nặng.Mất mấy năm loanh quanh chữa trị khổ lắm.Sau bạn nó tìm đc bs khá giỏi (em thấy hơn mấy giáo sư đầu ngành TMH mà em chữa) chữa được dứt điểm cho 2 đứa.Giờ có cái viêm mũi dị ứng là theo cơ địa thì phải chịu.Viết lên thì lại quảng cáo nên Cụ nào mà bị xoang có thể ib em để em mách chỗ.Các cụ đi mổ chỉ là giải pháp cuối cùng thôi.

xitrum6886

Xe đạp
Mấy cụ trên thấy nhắn bị xoang phải đi mổ nên em lại phải up bài.Em với bạn em cũng bị xoang khá nặng.Mất mấy năm loanh quanh chữa trị khổ lắm.Sau bạn nó tìm đc bs khá giỏi (em thấy hơn mấy giáo sư đầu ngành TMH mà em chữa) chữa được dứt điểm cho 2 đứa.Giờ có cái viêm mũi dị ứng là theo cơ địa thì phải chịu.Viết lên thì lại quảng cáo nên Cụ nào mà bị xoang có thể ib em để em mách chỗ.Các cụ đi mổ chỉ là giải pháp cuối cùng thôi.
Như e pà giải pháp cuối đấy

mổ xong là thở tốt đã được 5-7 nămhay ko thì k biết nhưng đáng lắm

mấy hôm giở giời thì vẫn thấy người mệt mệt tí .

Hưng Sữa

Xe tải
Mùa này cái bệnh này đúng khoa chịu lắm cụ

Anhmphap

Xe hơi
Ái chà. Bệnh này nhà cháu thì bị mãn tính rồi. Cứ sức đề kháng yếu là hắt hơi sổ mũi người lơ tơ mơ mất cả tháng. Nên các cụ chịu khó thể dục thể thao, hút thuốc thì bỏ đi là bệnh thuyên giảm khá nhiều đấy ạ

dhhoang89

Đi bộ
Em inbox cụ cho em địa chỉ nhé. Em đang khổ sở với bệnh này

leanhduc1707

Xe tăng
E bị cũng đc hơn 20 năm, suốt ngày bị chẩy nước mũi với dịch, cách đây mấy tháng nhân dịp covit e ra hiệu thuốc mua lọ muối sinh lý (loại 50 viên/lọ) về pha hơi đặc hơn so với chỉ dẫn, cho vào vỏ chai nc muoi sinh ly đã dùng hết (chai 0,5l) đút túi cứ tiện lúc nào lại bơm thẳng vào mũi xúc rửa. Đến giờ thấy đỡ hẳn

Toilaai08

Xe tăng
Công nhận là rửa mũi bằng nước muối thấy nó sướng hẵn ra các cụ ah.

E bị vẹo vách ngăn, mấy ngày gần đây tự nhiên trở chứng nó nghẹt mũi bực mình kinh khủng. E đã tính hạ quyết tâm đi mổ vẹo vách ngăn luôn cho rồi nhưng vẫn hơi sợ sợ.

Thế là e rửa mũi lien tục 4, 5 ngày may sao nó lại đỡ hẵn.

Nhưng chắc về lâu dài vẫn phải mổ quá.

Anhmphap

Xe hơi
Dùng muối ăn , muối hạt để pha phải không các cụ