[Funland] Em bị viêm mũi dị ứng rất đáng sợ

poiuy

Xe cút kít
Em xin phép lôi thớt lên cái. Vừa qua em bị rất nặng, cả ngày nghẹt mũi và nước mũi không thở được, đêm thở bằng mồm và ho đến 2-3 giờ sáng, người rất mệt mỏi. May mà cô em chơi cùng thấy bị nên mách là có bác ruột bị cả 10 năm rồi y như anh và vừa rồi vào khám bệnh viện Việt Pháp được ông bác sỹ kê cho đơn thuốc dùng 6 tháng nay thấy ổn.
Em lập tức xin đơn thuốc và uống ngay đến nay được 1 tháng thấy có kết quả nên chia sẻ cho các cụ mợ bị bị viêm mũi dị ứng giống em.
1. Thuốc uống: vỉ có 10 viên, mỗi ngày uống 1 viên vào buổi tối.
2. Thuốc xịt: ngày xịt khoảng 3 lần, sau nếu giảm rồi thì lúc nào bị nghẹt mũi hãy xịt là thông mũi.
Em đang thử thấy hợp và đỡ hẳn, các cụ thử xem nhé!

Thuốc Corticoid này hết sức nguy hiểm, chỉ nên dùng hạn chế, trong thời gian ngắn không hậu quả khó lường.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Thuốc Corticoid này hết sức nguy hiểm, chỉ nên dùng hạn chế, trong thời gian ngắn không hậu quả khó lường.
Vang nhưng đi bsi kê thuốc tây đều có kê dòng này và bsi bảo dùng nên dùng theo cụ ạ và khỏi ạ, hết thuốc lại bị. E cũng lo mà chưa biết làm thế nào. Chỗ e khám bsi cũng kê có corticoid ạ, bạn bán thuốc bảo thế ạ.

poiuy

Xe cút kít
Vang nhưng đi bsi kê thuốc tây đều có kê dòng này và bsi bảo dùng nên dùng theo cụ ạ và khỏi ạ, hết thuốc lại bị. E cũng lo mà chưa biết làm thế nào. Chỗ e khám bsi cũng kê có corticoid ạ, bạn bán thuốc bảo thế ạ.
Cấp tính thì cụ dùng được nhưng tránh lạm dụng nó.

sirius6688

Xe điện
e cũng bị , rửa mũi nước muối và, dùng lọ nhỏ mũi polydoxancol thấy cũng đỡ, lập hội chữa bệnh này các cụ/mợ ơi

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Cụ như thế có phải bị xoang ko ?
Bác sĩ chữa cho em còn bảo viêm xoang còn dễ chữa, còn gọi viêm mũi dị ứng ạ, mà viêm mũi dị ứng là bệnh mãn tính nên bị cả đời ạ. E cứ đi bsi chữa liên tục ạ, lúc nào bị nặng lại đi bsi ạ.

tuannbb

Xe điện
Vâng cụ. Đợt vừa rồi em bị nghẹt mũi không thở được tưởng như chết đến nơi. Thuốc này em xịt cũng chưa hết 1 lọ, nếu đỡ thì hạn chế dần. Tầm này với em thì làm thế nào cho nó thông và hết nghẹt mũi là thử chứ chả sợ gì nữa rồi!

tuannbb

Xe điện
e cũng bị , rửa mũi nước muối và, dùng lọ nhỏ mũi polydoxancol thấy cũng đỡ, lập hội chữa bệnh này các cụ/mợ ơi
Em cũng thử rửa nước muối sinh lý đều được 3 tuần mà chả thấy tác dụng gì, chắc em không hợp mặc dù thấy nhiều cụ mợ dùng cách này thấy đỡ!

poiuy

Xe cút kít
Em cũng thử rửa nước muối sinh lý đều được 3 tuần mà chả thấy tác dụng gì, chắc em không hợp mặc dù thấy nhiều cụ mợ dùng cách này thấy đỡ!
Tác nhân dị ứng mỗi người 1 khác mà cụ. Như em là lạnh thì dính. Thế nên em chỉ cần ấm là đỡ (đỡ chứ không bao giờ khỏi)

tuannbb

Xe điện
Em cảm ơn cụ share để e note lại, e cũng đi nhiều bác sĩ rồi, hiện đang theo 1 bsi cũng đỡ hẳn rồi ạ, nhưng hết thuốc là bị lại ạ. Em triệu trứng y cụ và nặng hơn cả cụ ho cả đêm nhiều tháng và ho ko ngừng nghỉ thật kinh hoàng.
Chắc phải lập nhóm trên zalo để chia sẻ kinh nghiệm chữa trị mợ ạ. Bệnh này quá mệt mòi và như mợ nói là dùng từ kinh hoàng rất đúng!

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Chắc phải lập nhóm trên zalo để chia sẻ kinh nghiệm chữa trị mợ ạ. Bệnh này quá mệt mòi và như mợ nói là dùng từ kinh hoàng rất đúng!
Vâng ạ, hoặc trên đây cũng là thớt hay rồi ạ. Trên cả kinh hoàng í cụ ạ, ho ko thể dừng, em cảm giác ho và nổ tung cổ đứt mạch máu í chứ ạ. Nói chung em bị quá nặng ạ. Mọi người cũng kể là bị nhưng ở mức hắt hơi thôi, em thì hắt hơi liên tục, nước mũi chảy không ngừng nghỉ, ho cả tiếng ko thể dừng và dồn dập. Mình có thể rơi vào tình trạng tuyệt vọng toàn tập ạ. Chỉ mong không ai bị như mình thôi cụ nhỉ.

tuannbb

Xe điện
Em thì bị nhẹ thôi. Thỉnh thoảng tự nhiên ngứa mũi rồi hắt hơi mấy cái rồi chảy nước mũi. Lần nào cũng giống nhau thế. Và chỉ cần uống 1 2 viên tameflu là khỏi nhưng bực là thỉnh thoảng phải uống thuốc.
Đấy là mợ bị dạng nhẹ, trước em cũng thế hắt hơi 4-5 cái và uống vài viên pamin là khỏi và giờ thấy càng nặng hơn. Giờ chất lượng không khí thủ đô ngày càng tệ thì bệnh càng dễ tái phát. Đợt em đi công tác bên Nhật 1 tháng chả làm sao cả hoặc vào SG thì đỡ hẳn!

poiuy

Xe cút kít
Đấy là mợ bị dạng nhẹ, trước em cũng thế hắt hơi 4-5 cái và uống vài viên pamin là khỏi và giờ thấy càng nặng hơn. Giờ chất lượng không khí thủ đô ngày càng tệ thì bệnh càng dễ tái phát. Đợt em đi công tác bên Nhật 1 tháng chả làm sao cả hoặc vào SG thì đỡ hẳn!
Thế thì cụ phải đeo khẩu trang thường xuyên rồi. Dù sao cũng giúp giảm tác nhân trong không khí.

Cái bệnh này cứ đến mùa là bị, phiền không tả được. Chữa cũng không dứt điểm được, chỉ có vệ sinh thường xuyên thôi.

hanhhdvn

Xe tải
Bị bệnh này đúng là "Sống dở, chết dở". Nói chung ai bị bệnh này thì cuộc đời khó mà thành công được. Đơn cử như việc ngồi học bài hay nghiên cứu khoa học cũng ko ngồi yên được, hắt hơi, nước mắt nước mũi dàn dụa dẫn đến ko tập học tập nghiên cứu được. Đến khi đi làm cũng ko ngồi làm việc tập trung được, người lúc nào cũng như chuẩn bị cúm, hay việc đi tiếp khách uống 1 tý rượu vào là ngạt tịt mũi luôn ... Mà suốt ngày uống thuốc thì xác định hỏng hết nội tạng, vệ sinh mũi thì cũng chỉ tương đối thôi vì mũi ngạt đặc thì có rửa nước muối sinh lý thì nước muối cũng ko vào hốc mũi được.

nguyenlongthe

Xe tăng
Vâng ạ, hoặc trên đây cũng là thớt hay rồi ạ. Trên cả kinh hoàng í cụ ạ, ho ko thể dừng, em cảm giác ho và nổ tung cổ đứt mạch máu í chứ ạ. Nói chung em bị quá nặng ạ. Mọi người cũng kể là bị nhưng ở mức hắt hơi thôi, em thì hắt hơi liên tục, nước mũi chảy không ngừng nghỉ, ho cả tiếng ko thể dừng và dồn dập. Mình có thể rơi vào tình trạng tuyệt vọng toàn tập ạ. Chỉ mong không ai bị như mình thôi cụ nhỉ.
Có lẽ cụ bị nặng nhất thớt này
Cụ chịu khó bớt chút thời gian qua mình xử lý cho. Không những khỏi hoàn toàn mà còn trẻ đẹp ra nữa cụ nhé. Không quảng cáo chỉ vì thương cụ thôi.

hanhhdvn

Xe tải
Đây là bệnh tự miễn nên việc chữa trị hiện nay cũng chỉ mới chữa về triệu chứng. Có những người bị 1 thời gian sau tự nhiên lại khỏi nhưng đa số bị đến 60-70 tuổi, ngoài 70 thì ít người bị. Nếu bị lâu dài biến chứng cũng khủng khiếp, biến chứng sớm nhất là bệnh hen, mà bệnh hen thì cũng khổ chẳng kém.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Có lẽ cụ bị nặng nhất thớt này
Cụ chịu khó bớt chút thời gian qua mình xử lý cho. Không những khỏi hoàn toàn mà còn trẻ đẹp ra nữa cụ nhé. Không quảng cáo chỉ vì thương cụ thôi.
Thế để em rủ thêm mấy cụ bị nặng nữa đi cùng ạ. Hihi