[Funland] Em bị viêm mũi dị ứng rất đáng sợ

cunbind

Xe tải
Em vài năm nay cứ chuyển mùa lạnh là mũi bị viêm. bs bảo bị viêm mũi dị ứng. Bs kê đơn viêm mũi dị ứng thì ổn.Tuy nhiên em thấy nhiều người bị chỉ thấy hắt hơi chảy nước mũi.Cũng khó chịu nhưng vẫn sống chung được.Còn em cứ bị viêm là nó tạo thành dịch đặc xoắn,chảy xuống họng gây ho sặc sụa. Nôm na em thấy dịch nó đặt sệt sâu bên trong mũi,k thể sịt ra đc.Ho tím mày tím mặt. Em mà k đc kê đơn thì ho liên tục k kịp thở,rất đáng sợ. 1 năm em có thể bị đi bị lại nhiều lần. Em tìm mọi cách để sống với nó như tập thể dục,ăn kiêng kem,giữ ấm mà gần như k trụ đc khi chuyển mùa. Em rất sợ cứ như này sẽ nhờn thuốc.Dần dần em sẽ hết thuốc chữa các cụ ạ. Có cụ nào đã chữa đc bệnh này ổn định mách em với ạ

DavidMinhDuc

Xe hơi
em bị lâu năm rồi,mấy năm gần đây biết giữ gìn hơn nên ok...quan trọng nhất là nhà cửa sạch sẽ,giữ ấm cơ thể,rửa mũi bằng muối hàng ngày và không ăn uống những thứ lạnh nhé !...nghe theo e là đỡ hàng tấn tiền thuốc các kiểu :))

cunbind

Xe tải
Vâng.Đó là những biện pháp cơ bản bs nào cũng dặn ạ.Quan trọng là cơ thể em chắc kém nên cứ lạnh là bị.K năm nào là thoát. Dù nhà thì cũng k 1 hạt cát.Mũi thì rửa ngày 3 lần.bị bệnh này nên bia rượu k dám uống.Trừ mùa hè thì còn dám uống chút cho vui à. Buồn thối ruột :(

Alexmazzz

Xe buýt
Cụ rửa mũi bằng nước muối truyền ngày vài lần thử một thời gian xem.

Manlivestrong

Xe máy
Em từ lúc chuyển qua uống bia ko cần bỏ đá, thức uống nào cần phải có đá mới uống dc thì bỏ 1 vài viên thôi. Sau 7h tối ko tắm, chỉ lau mình rồi ngủ. Là đỡ dc bệnh này. Nhiều lúc ở phòng máy lạnh kín không khí là mũi nghẹt, đầu với mắt nhức bưng bưng, em nghĩ là do bị dị ứng lạnh bên trong tiêt dịch nhiều làm chèn ép. Nghĩ lại mà hãi !

nguyenlongthe

Xe tăng
Bệnh của cụ chủ cháu giải quyết dứt điểm được nhanh thì 1 tháng, chậm thì tháng rưỡi đến 2 tháng nếu cụ có thời gian.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Bệnh của cụ chủ cháu giải quyết dứt điểm được nhanh thì 1 tháng, chậm thì tháng rưỡi đến 2 tháng nếu cụ có thời gian.
Thằng ku nhà e 3 tuổi bị đúng như cụ này. Cụ có cách gì bật mí cho e với.

Huthasa

Xe lăn
Em vài năm nay cứ chuyển mùa lạnh là mũi bị viêm. bs bảo bị viêm mũi dị ứng. Bs kê đơn viêm mũi dị ứng thì ổn.Tuy nhiên em thấy nhiều người bị chỉ thấy hắt hơi chảy nước mũi.Cũng khó chịu nhưng vẫn sống chung được.Còn em cứ bị viêm là nó tạo thành dịch đặc xoắn,chảy xuống họng gây ho sặc sụa. Nôm na em thấy dịch nó đặt sệt sâu bên trong mũi,k thể sịt ra đc.Ho tím mày tím mặt. Em mà k đc kê đơn thì ho liên tục k kịp thở,rất đáng sợ. 1 năm em có thể bị đi bị lại nhiều lần. Em tìm mọi cách để sống với nó như tập thể dục,ăn kiêng kem,giữ ấm mà gần như k trụ đc khi chuyển mùa. Em rất sợ cứ như này sẽ nhờn thuốc.Dần dần em sẽ hết thuốc chữa các cụ ạ. Có cụ nào đã chữa đc bệnh này ổn định mách em với ạ
Sáng nay ngội với một cậu khách. Cậu ý nói hút xì gà nên hết viên xoang. Cụ thử xem.

cunbind

Xe tải
Sáng nay ngội với một cậu khách. Cậu ý nói hút xì gà nên hết viên xoang. Cụ thử xem.
=))Dạ.Mỗi tội em k đủ UsD để hút thôi à.Em nay cũng đang uống thuốc viêm mũi dị ứng ngày thứ 5 rồi.Mà 1 mùa đông sang xuân dài tận 6 tháng.Nghĩ nó đã là cực hình

Huthasa

Xe lăn
=))Dạ.Mỗi tội em k đủ UsD để hút thôi à.Em nay cũng đang uống thuốc viêm mũi dị ứng ngày thứ 5 rồi.Mà 1 mùa đông sang xuân dài tận 6 tháng.Nghĩ nó đã là cực hình
Cụ dùng thuốc chiết từ cây cứt lợn thử xem. Em thấy cậu bạn dùng cũng thấy đỡ.

cunbind

Xe tải
bằng cách nào cụ?
Vâng,cảm ơn cụ đã quan tâm à.
Cụ cho em hỏi là cụ là bs Đông hay Tây y à.Cụ đã chữa bệnh này cho nhiều cụ chưa ạ. Tây y em gặp đc bs khá ổn chữa cho em khỏi,giờ vẫn khám nhưng ý em là khi thời tiết thay đổi em lại bị lại ấy.Mà em chỉ sợ sau nhờn hết thuốc chữa thì toi

phu bus

Xe tăng
Cụ bị xoang rồi.
Viên mũi dị ứng thì dịch nó trong vắt như nước cất.
Trước em bị xoang em chữa bằng cành dao 1 tuần là hết.
Bg vẫn sống chung với viêm mũi dị ứng.
Đặc biệt cụ đừng cắt hay nhổ hết lông mũi.

cunbind

Xe tải
Cụ bị xoang rồi.
Viên mũi dị ứng thì dịch nó trong vắt như nước cất.
Trước em bị xoang em chữa bằng cành dao 1 tuần là hết.
Bg vẫn sống chung với viêm mũi dị ứng.
Đặc biệt cụ đừng cắt hay nhổ hết lông mũi.
Cảm ơn cụ.K phải xoang cụ à.Em đi khám rùi.Nay uống đc 5 ngày thì ổn.uống 15 ngày cơ.Nhưng em hay bị tái đi tái lại nên sợ lắm. Dịch nó đặc xoắn bên trong rồi chảy xuống họng gây ho rũ rượi ấy

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ chủ ơi, chia buồn cùng cụ. E cũng bị và rất nặng, nói chung chỉ thiếu nước chết thôi cụ ạ. E hiểu cụ đang trải qua như nào và cụ chưa bị đến mức của em đâu. Nghe ng khác bị thấy nhẹ lắm. Còn e với cụ bị thì mũi ngạt, nc mũi ròng ròn, ho ko ngừng nghỉ, ho ngày ho đêm, cả đêm em ngồi ho và ho ko dứt được, cảm giác sắp vỡ mạch ở cổ í cụ ạ.

Lão nhà e lấy cho loại thuốc gì về dùng khỏi 4 năm

4 năm sau tái lại, e dùng ko khỏi nữa. Em chuyển loại khác của lương y Trịnh Xuân Hoàng, khỏi đc 1 năm, xong lại bị nhờn thuốc, ho ko ngừng nghỉ tiếp

Xong rồi em đi bsi chỉ đỡ và ko khỏi vẫn bị nặng lắm

Xong rồi em lại đi 1 bsi khác và đỡ luôn, hết ho luôn, đi gần 1 năm trời, nhưng khỏi từ tuần đầu gặp bác sĩ ạ, dùng thuốc tây. Nhưng hết thuốc lại bị í cụ ạ

Xong vừa rồi có bà chị mách dùng thuốc nhỏ e đang dùng thử ạ, có kết quả e báo cụ ạ. Cụ cần chỗ bác sĩ e chỉ cho cụ qua chữa cho khỏi đi, rồi mình duy trì thuốc đông y ạ. Hiện giờ e chỉ hơi khó chịu và khô mũi thôi ạ. Bệnh này mình cũng xác định dùng thuốc giảm triệu trứng và sống chung với nó ạ. Chứ trộm vía tuy xoang mũi dị ứng mà 5 năm nay e chẳng ốm bao giờ cả.

Phỗng new

Xe điện
Tự nhiên bị dị ứng (trước đó không bị) thì đa phần do gan bắt đầu thải độc kém.
Em mấy tháng trước cũng tự nhiên bị viêm mũi dị ứng. Sáng ngủ dậy phát là chảy nước mũi, hắt hơi liên tục. Tối trước khi đi ngủ cũng thế. Mũi ngứa điên, rất khó chịu.
Vừa rồi uống thải độc gan phát, được khoảng 2 tuần đỡ hẳn.
Cụ tham khảo.

nguyenlongthe

Xe tăng
Cụ đưa F1 qua chữa cho khỏi dứt điểm. Có trường hợp hợp bé 4 tuổi năm rồi bị viêm mũi, viêm họng, viêm tai giữa bs yêu cầu :đặt ống thông nhĩ, nạo VA và phải dùng kháng sinh. Sau khi nghiên cứu các tình trạng của con mình rất nhiều trường hợp nạo va xong chỉ đỡ chứ không khỏi nên đã nhờ mình chữa. Kiên trì gần 2 tháng bé khỏi hoàn toàn khỏe mạnh và lên được 1,5kg.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Cụ đưa F1 qua chữa cho khỏi dứt điểm. Có trường hợp hợp bé 4 tuổi năm rồi bị viêm mũi, viêm họng, viêm tai giữa bs yêu cầu :đặt ống thông nhĩ, nạo VA và phải dùng kháng sinh. Sau khi nghiên cứu các tình trạng của con mình rất nhiều trường hợp nạo va xong chỉ đỡ chứ không khỏi nên đã nhờ mình chữa. Kiên trì gần 2 tháng bé khỏi hoàn toàn khỏe mạnh và lên được 1,5kg.
cụ cho em địa chỉ, em xung phong đi luôn, em cũng xoang mãn tính ạ.
à mà cụ có ở Hà Nội ko ạ?

cunbind

Xe tải
Cụ chủ ơi, chia buồn cùng cụ. E cũng bị và rất nặng, nói chung chỉ thiếu nước chết thôi cụ ạ. E hiểu cụ đang trải qua như nào và cụ chưa bị đến mức của em đâu. Nghe ng khác bị thấy nhẹ lắm. Còn e với cụ bị thì mũi ngạt, nc mũi ròng ròn, ho ko ngừng nghỉ, ho ngày ho đêm, cả đêm em ngồi ho và ho ko dứt được, cảm giác sắp vỡ mạch ở cổ í cụ ạ.

Lão nhà e lấy cho loại thuốc gì về dùng khỏi 4 năm

4 năm sau tái lại, e dùng ko khỏi nữa. Em chuyển loại khác của lương y Trịnh Xuân Hoàng, khỏi đc 1 năm, xong lại bị nhờn thuốc, ho ko ngừng nghỉ tiếp

Xong rồi em đi bsi chỉ đỡ và ko khỏi vẫn bị nặng lắm

Xong rồi em lại đi 1 bsi khác và đỡ luôn, hết ho luôn, đi gần 1 năm trời, nhưng khỏi từ tuần đầu gặp bác sĩ ạ, dùng thuốc tây. Nhưng hết thuốc lại bị í cụ ạ

Xong vừa rồi có bà chị mách dùng thuốc nhỏ e đang dùng thử ạ, có kết quả e báo cụ ạ. Cụ cần chỗ bác sĩ e chỉ cho cụ qua chữa cho khỏi đi, rồi mình duy trì thuốc đông y ạ. Hiện giờ e chỉ hơi khó chịu và khô mũi thôi ạ. Bệnh này mình cũng xác định dùng thuốc giảm triệu trứng và sống chung với nó ạ. Chứ trộm vía tuy xoang mũi dị ứng mà 5 năm nay e chẳng ốm bao giờ cả.
Ôi.mợ mô tả thì giống triệu chứng em quá.Nghĩ về nó mà em sợ. Tiện đây em có thể Ib add zalo mợ để tiện tham khảo đc k ạ.Bs Hoàng mợ nói em biết cũng có tiếng đó ạ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Ôi.mợ mô tả thì giống triệu chứng em quá.Nghĩ về nó mà em sợ. Tiện đây em có thể Ib add zalo mợ để tiện tham khảo đc k ạ.Bs Hoàng mợ nói em biết cũng có tiếng đó ạ
Vâng e số này này cụ 0938548666, người cùng cảnh biết gì e sẽ mách ạ, giống như e đc các cụ trên này mách cho mẹ e chỗ thuốc sỏi thận í