[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongscb

Xe tăng
Đù..phụ nữ mà lên đây bêu tếu chồng kiểu này chắc méo ra gì!
Bảo rằng chồng nó k kiếm được tiền,trai gái đĩ bợm đi một nhẽ,nó đã vươn lên,và biết phận vậy còn ngoác ra kêu...
Túm lại xóa thớt đê,về lên giường mà bảo nhau.
Bác có vẻ cứng tuổi, gia trưởng quá nhỉ. Mợ ấy là phận nữ nhi yếu đuối, chắc còn trẻ, gặp chuyện khó khăn bế tắc, không có cách giải quyết nên mới lên đây vừa để nói ra những ấm ức cho nhẹ lòng, vừa để nghe những lời khuyên của các bậc tiền bối. Em đọc cả thớt trước và thớt này của mợ ấy, thấy mợ ấy khá văn minh, có kể về chồng nhưng không hề bêu tếu, vẫn đang cố gắng tìm cách hàn gắn gia đình,hà cớ sao bác lại mắng mợ ấy thế.
Theo bác là mợ ấy phải im lặng, để chồng bán hết nhà cửa, đem đến đồng tiền cuối cùng đi làm ăn, đẩy mẹ con mợ ấy ra đường nheo nhóc thì mợ ấy mới được kêu chắc.
Em không thích kiểu đàn ông cứ bắt phụ nữ hi sinh vì sự nghiệp của mình.

hai.tranhr

Xe container
CÁCH LÀM CHO ĐÀN ÔNG THẤY HẠNH PHÚC:
1. Cho ăn
2. Cho làm tình
3. Chia tay anh ta trong êm đẹp
4. Không kiểm tra tin nhắn điện thoại
5. Không chen vô đời sống riêng tư

CÁCH LÀM CHO PHỤ NỮ THẤY HẠNH PHÚC:

Hoàn toàn không khó khăn, để làm cho phụ nữ hạnh phúc bạn chỉ cần trở thành và tuân thủ những quy tắc đơn giản sau:
1. Là một người bạn
2. Là một người đồng hành
3. Là một người yêu
4. Là một người anh em
5. Là một người cha
6. Là một người thầy
7. Là đầu bếp
8. Là thợ điện
9. Là thợ sửa ống nước
10. Là thợ cơ khí
11. Là thợ mộc
12. Là thợ trang trí
13. Là stylist
14. Là nhà tình dục học
15. Là bác sĩ phụ khoa
16. Là nhà tâm lý học
17. Người không biết sợ côn trùng
18. Là bác sĩ tâm thần
19. Là người biết chữa bệnh
20. Là người biết lắng nghe
21. Là người biết tổ chức
22. Là người cha tốt
23. Là người ăn ở sạch sẽ
24. Là người biết thông cảm
25. Là người biết thể thao
26. Là người có vòng tay ấm áp
27. Là người chu đáo
28. Làngười biết chiều chuộng
29. Là người thông minh
30. Là người có tính hài hước
31. Là người biết sáng tạo
32. Là người mềm mỏng
33. Nhưng mạnh mẽ
34. Là người có tầm hiểu biết
35. Là người biết khoan dung
36. Lại còn khôn ngoan
37. Là người có đầy tham vọng
38. Và phải có năng lực
39. Là người can đảm
40. Và quyết đoán
41. Là người trung thực
42. Là người đáng tin cậy
43. Và phải có đam mê
NHỚ KHÔNG ĐƯỢC QUÊN:
44. Thường xuyên khen ngợi cô ấy
45. Đi mua sắm với cô ấy
46. Tử tế với cô ấy
47. Phải thật giàu có
48. Không làm cô ấy căng thẳng
49. Không nhìn gái nào khác ngoài cô ấy.
VÀ CÙNG LÚC ĐÓ, BẠN CÒN PHẢI:
50. Dành cực nhiều sự quan tâm chăm sóc cho cô ấy.
51. Phải để cho cô ta có thật nhiều thời gian, Nhất là thời gian ở một mình mà cô ấy thích.
52. Phải để cho cô ta có không gian thoải mái, không gò bó và không bao giờ lo lắng về những nơi mà cô ấy đi.
VÀ QUAN TRỌNG NHẤT VẪN LÀ:
53. Không bao giờ được quên:
* Ngày sinh nhật
* Ngày kỷ niệm
* Valentine
* Những lần hẹn hò
* 20 tháng 10
* Mùng 8 tháng 3

-Nguồn: Đâu đó trên mạng....-
Oài.. nhìn cái list cách làm các Mợ hạnh phúc, cũng hơi bị nhiều vai trò nhỉ.

cuongscb

Xe tăng
Làm thằng đàn ông ko lo nổi bát cơm ngày hôm nay cho con mà vẫn ảo tưởng về ngày mai tươi sáng thì là loại chả ra gì đâu.
Mợ giải tán nhanh ngày nào đỡ khổ ngày ấy.
Cụ này nói chuẩn này. Có thể trong giai đoạn ngắn nào đó, gặp biến cố lớn thì có thể không đóng góp cho gia đình cũng không sao. Nhưng sói nhà mợ chủ là cả một quá trình dài rồi. Mà em thấy sói nhà mợ này là kiểu vội vàng, muốn bứt phá thật nhanh, muốn làm để khẳng định bản thân vì sĩ diện bản thân chứ chả phải vì vợ con đâu.
Mợ chủ nên ra một tối hậu thư, chả hạn như: trong vòng 1 năm hoặc 2 năm tới, mợ sẽ đồng thuận, tạo điều kiện để sói nhà mợ tiếp tục công việc. Nếu hết thời hạn mà công việc không đạt hiệu quả thì yêu cầu sói dừng lại, chuyển hướng để có đóng góp thiết thực cho gia đình hơn. Không đồng ý thì giải tán

Trác Mộ Thu

Xe điện
Cụ này nói chuẩn này. Có thể trong giai đoạn ngắn nào đó, gặp biến cố lớn thì có thể không đóng góp cho gia đình cũng không sao. Nhưng sói nhà mợ chủ là cả một quá trình dài rồi. Mà em thấy sói nhà mợ này là kiểu vội vàng, muốn bứt phá thật nhanh, muốn làm để khẳng định bản thân vì sĩ diện bản thân chứ chả phải vì vợ con đâu.
Mợ chủ nên ra một tối hậu thư, chả hạn như: trong vòng 1 năm hoặc 2 năm tới, mợ sẽ đồng thuận, tạo điều kiện để sói nhà mợ tiếp tục công việc. Nếu hết thời hạn mà công việc không đạt hiệu quả thì yêu cầu sói dừng lại, chuyển hướng để có đóng góp thiết thực cho gia đình hơn. Không đồng ý thì giải tán
Em có ý kiến:
- Thành công hay không, bao giờ thành công chủ yếu do thời cơ, thời điểm. Đôi khi dục tốc bất đạt.
- Người đàn ông ko lo cho con (em chỉ nói đến con thôi đã nhé) thì là người đàn ông vô trách nhiệm. Mà đã vô trách nhiệm thì em đánh giá rất thấp.
- Có thể sau đó gấu của mợ chủ rất thành công, rất giàu. Nhưng em vẫn không đánh giá cao.
- Tất cả quan điểm em nói đều 1 chiều dựa trên lời mợ chủ.

vinhtran281216

Xe tải
Mợ thớt đẻ đến 2 đứa con rồi mà còn nói như thế thì cũng khó nhỉ. Thời gian dài như thế mà còn không hiểu nhau thì nói thế quái nào được

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Đù..phụ nữ mà lên đây bêu tếu chồng kiểu này chắc méo ra gì!
Bảo rằng chồng nó k kiếm được tiền,trai gái đĩ bợm đi một nhẽ,nó đã vươn lên,và biết phận vậy còn ngoác ra kêu...
Túm lại xóa thớt đê,về lên giường mà bảo nhau.
Cụ đừng nói lời cay đắng. Mợ ý bế tắc quá nên có đôi lời tâm sự, cũng nhìn thẳng vào vấn đề từng cá nhân, hoàn cảnh. Mợ ý cố gắng cũng vì con cái, cũng giao cả vào tay anh ck rồi. Nay mệt mỏi mà lên đây tâm sự đôi lời.
Qua đây nhắn mợ vài câu, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Biết mợ mệt mỏi, nhưng cs còn dài, hãy làm tất cả những gì tốt nhất giành cho các con. Hãy dùng tình yêu mà thay đổi đc ng ck mà mợ đã lấy

bobochacha 123

Xe hơi
nên nghe chồng đi, chịu khó 1,2 năm rồi sẽ có tất cả, trông chờ vài đồng bạc khuyên ngăn chồng làm j ko biết
cái này do vk cứng đầu ck nó ko nghe chứ ko phải gia trưởng
haizzzz
Việc em ko tin chồng cũng có lí do. Chồng em đã thất bại 3 lần, lần ít thì bay 1/2 vốn, lần nhiều thì nợ. Em lo cũng cho con, cho bố mẹ chồng. Em muốn mọi thứ từng bước và chắc chắn. Còn chồng thì luôn khẳng định mọi thứ chồng em tính toán chắc

ngu ngơ

Xe điện
Bác có vẻ cứng tuổi, gia trưởng quá nhỉ. Mợ ấy là phận nữ nhi yếu đuối, chắc còn trẻ, gặp chuyện khó khăn bế tắc, không có cách giải quyết nên mới lên đây vừa để nói ra những ấm ức cho nhẹ lòng, vừa để nghe những lời khuyên của các bậc tiền bối. Em đọc cả thớt trước và thớt này của mợ ấy, thấy mợ ấy khá văn minh, có kể về chồng nhưng không hề bêu tếu, vẫn đang cố gắng tìm cách hàn gắn gia đình,hà cớ sao bác lại mắng mợ ấy thế.
Theo bác là mợ ấy phải im lặng, để chồng bán hết nhà cửa, đem đến đồng tiền cuối cùng đi làm ăn, đẩy mẹ con mợ ấy ra đường nheo nhóc thì mợ ấy mới được kêu chắc.
Em không thích kiểu đàn ông cứ bắt phụ nữ hi sinh vì sự nghiệp của mình.
Không phụ nữ nào muốn người đàn ông gia trưởng :)) kết luận của em sau khi đọc các thớt của cụ ấy. Khi người phụ nữ đầu tiên dứt áo ra đi, cụ ấy lên trên này day dứt dằn vặt lắm. Rồi đến người vợ thứ 2 cũng ra đi cũng thấy thế. Thêm một vài chiếc xe lại tạt qua bến đỗ, nhưng không thấy dừng lâu, con người cụ ấy thì vẫn thế.

Napolong

Xe tăng
Nếu mợ chỉ muốn đứng ngoài, cho cụ ấy cơ hội trong hữu hạn thời gian, 3 tháng, 6 tháng, sau đó không có kêt quả thì dừng,

Nếu mợ muốn tham gia, hỗ trợ chồng, thì cũng nói để cùng kết hợp gỡ khó xem sao.

Hoàn cảnh nhà mợ, nhiều người gặp lắm. Đừng lo quá, rồi thế nào cũng qua.

bobochacha 123

Xe hơi
Bla bla là cái củ c gì đấy? Chưa biết thực hư thế nào nhưng làm con đàn bà mà đếu chịu thương chịu khó tòng phu, tòng tử thì chỉ làm 4f cho đám ong ve phang phập thôi. Rồi sau này chỉ còn lại 1 mình với miếng thịt thâm.
Cụ rơi từ đâu xuống vậy? Thế kỉ 19 à?

Dr Thanh Bùi

Xe container
Bla bla là cái củ c gì đấy? Chưa biết thực hư thế nào nhưng làm con đàn bà mà đếu chịu thương chịu khó tòng phu, tòng tử thì chỉ làm 4f cho đám ong ve phang phập thôi. Rồi sau này chỉ còn lại 1 mình với miếng thịt thâm.
Cụ sống thời nào rồi còn suy nghĩ như vậy ! Phụ nữ họ cũng có mưu cầu cuộc sống của họ cụ ạ .

BMW_X7

Xe điện
Khía cạnh gia trưởng thôi. Còn em biết bác như thế nào về khía cạnh khác mà so sánh.
Ai cũng có mặt tốt xấu, ai chỉ em cái chưa được em càng mừng. trên này cũng chỉ là diễn đàn mạng, ai biết Sói nhà em là ai mà bác bảo bêu xấu.
Khía cạnh của bác cũng là 1 góc nhìn. Nhưng nhìn rộng ra thì chưa đủ với thực tế cuộc sống gđ. Nếu gấu bác như vậy, bác nghĩ sao?
em chưa được đọc thớt trước của mợ, nhưng nghe qua có vẻ mợ đang vất vả vì 1 dự án kiếm tiền mà hơi mông lung của chồng,cũng thông cảm với mợ, nhưng liệu dự án đấy có khả thi ko? tương lai có ra tiền ko ạ? vì đây đang là giai đoạn khó khăn cho cả mợ và ông xã, vậy nếu khả thi thì cố gắng 2 vc để đợi có kết quả, còn không thì cứ nhẹ nhàng mưa dẫm thấm lâu, tỷ tê, nói chuyện, thậm chí gọi chồng ra quán càfe nói chuyện, cũng phải nói ra ngô ra khoai, cho thời gian thực hiện
mợ ko muốn bỏ,cũng hiểu khó khăn của chồng, của gia đình chồng, em thấy thế là ok rồi, chứ thời buổi này nhiều đứa khó khăn cái nó mặc mẹ ngay, nhưng mợ vẫn nghĩ đến gia đình, đến bố mẹ chồng thì còn tình, còn cứu vớt được
thôi chỉ biết chúc mợ cố gắng lên thôi

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
nên nghe chồng đi, chịu khó 1,2 năm rồi sẽ có tất cả, trông chờ vài đồng bạc khuyên ngăn chồng làm j ko biết

cái này do vk cứng đầu ck nó ko nghe chứ ko phải gia trưởng
haizzzz
Cứ làm như thành công chắc chắn sẽ đến.

Trăm thằng làm có vài thằng thành công thôi, chịu khó 1,2 năm khéo từ nhà cấp 4 thành nhà cấp 0, ra đê mà ở.

bobochacha 123

Xe hơi
em chưa được đọc thớt trước của mợ, nhưng nghe qua có vẻ mợ đang vất vả vì 1 dự án kiếm tiền mà hơi mông lung của chồng,cũng thông cảm với mợ, nhưng liệu dự án đấy có khả thi ko? tương lai có ra tiền ko ạ? vì đây đang là giai đoạn khó khăn cho cả mợ và ông xã, vậy nếu khả thi thì cố gắng 2 vc để đợi có kết quả, còn không thì cứ nhẹ nhàng mưa dẫm thấm lâu, tỷ tê, nói chuyện, thậm chí gọi chồng ra quán càfe nói chuyện, cũng phải nói ra ngô ra khoai, cho thời gian thực hiện
mợ ko muốn bỏ,cũng hiểu khó khăn của chồng, của gia đình chồng, em thấy thế là ok rồi, chứ thời buổi này nhiều đứa khó khăn cái nó mặc mẹ ngay, nhưng mợ vẫn nghĩ đến gia đình, đến bố mẹ chồng thì còn tình, còn cứu vớt được
thôi chỉ biết chúc mợ cố gắng lên thôi
Em thì thấy chưa khả thi, còn chồng cho rằng có khả thi.

lanlanvnu

Xe hơi
Việc em ko tin chồng cũng có lí do. Chồng em đã thất bại 3 lần, lần ít thì bay 1/2 vốn, lần nhiều thì nợ. Em lo cũng cho con, cho bố mẹ chồng. Em muốn mọi thứ từng bước và chắc chắn. Còn chồng thì luôn khẳng định mọi thứ chồng em tính toán chắc
Thế mới thấy suy nghĩ của phụ nữ và đàn ông thật khác biệt. Trên có mấy mợ động viên em nên chắc em ko lạc loài.

Ý bác là lo lắng bố mẹ phải suy nghĩ vì mình, xong rồi trách móc mất hoà khi gia đình nên ít chia sẻ, là vô lý?
Còn làm ăn ko chắc chắn như sói em, kệ trách nhiệm gia đình là có lý?
Cỡ thao lược hùng tài như Tào Tháo mà lấy trúng vợ như mợ thì đời cũng chỉ đi chăn kiến hoặc đuổi gà chứ chả làm được gì to tát hơn cho đời, em nói thẳng mợ đừng có tự ái.
Đọc tâm sự thấy cái tư duy của mợ nó rối lắm, lủng củng, tủn mủn, ý tứ câu trước vả câu sau bôm bốp. Đến em là phụ nữ nghe còn thấy ức chế đừng nói là chồng mợ.
Em chả dám khuyên gì mợ về việc 2 vợ chồng mợ, nhưng chỉ thấy chồng mợ chí thú làm ăn, không gái gú nghiệp ngập bê tha gì. Mà làm ăn thì luôn phải đầu tư, mà đầu tư thì phải có rủi ro, lợi nhuận càng cao rủi ro càng lớn. Ai cũng khởi nghiệp 1 phát ăn ngay thì Việt Nam giờ đã thành cường quốc hay trung tâm tài chính thế giới rồi mợ ạ! Mợ biết ông chủ 7Up không? Mợ biết ông chủ KFC không? Biết ông chủ Huyndai không? Họ 5 lần 7 lượt khởi nghiệp, ai cũng nghĩ họ là tỷ phú giàu có, chẳng ai biết họ đã trải qua những ngày tháng đến cái xe đạp cũng không có mà đi, khởi nghiệp lại từ đống nợ, đổ mồ hôi sôi nước mắt cả chục năm mới được hái quả ngọt, chứ nay làm mai giàu luôn họa chỉ có buôn hàng trắng hoặc ăn cướp thôi mợ ạ!
Nếu mợ thấy chồng mợ bất tài vô dụng khiến mợ chán chồng tới mức từng câu nói nhiếc móc không tiếc lời, chả còn một chút tôn trọng nào, còn văng tục vào mặt nhau như phường vô học ngoài đường, đến mức đó thì em nghĩ mợ nên đổi chồng được rồi. Mợ có giỏi như mợ nói thì đi kiếm ông khác ngon hơn mà dùng. Cố lên mợ!

BMW_X7

Xe điện
Em thì thấy chưa khả thi, còn chồng cho rằng có khả thi.
có thể mợ chưa thấy khả thi, vì mợ không đi sâu đi sát, mợ thử làm cùng chồng 1 time xem, có thể mợ tỉnh táo hơn, nhận ra những điều chưa đúng trong đó, rồi gợi ý cho chồng thay đổi cái này, cái kia trong công việc, mợ hỗ trợ trong 3, 6 tháng thôi, nếu thất thực sự không khả thi thì ngồi lại bán bạc là anh chỉ cho em khả thi chỗ nào mà anh vẫn theo đuổi, chứ mợ không bắt tay làm cùng sợ ko hiểu hết công việc của chồng mợ

gladiator13579

Xe buýt
Chưa rõ tận tường câu chuyện nhà người ta, đâu thể phán bừa khi nghe một phía. Tôi chỉ muốn nhắc nhở cô ấy là nên trân trọng những gì mình có, đừng nghe mấy thằng chuyên phang phập dạo nó ong ve rồi tan nát gia đình.

Trạng thái
Thớt đang đóng