[Funland] Em cần hỏi các cụ mợ về thái độ và cách cư xử của thằng anh cọc chèo

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Như này thì ít nhiều vk cụ cũng có tí tình cảm với nó rồi. Nếu vk cụ yêu cụ và sợ cụ thì nó không thiếu gì cách xử lý nhẹ nhàng mà thằng kia ko dám tái diễn luôn. Đơn cử:

1/ Chỉ tỏ ra nghiêm mặt (phải thể hiện sắc mặt nghiêm thay vì khéo lảng tránh vấn đề);
2/ Khi nó ghé tai nói thầm thì nhẹ nhàng nói tỉa đểu luôn với thằng kia đủ để mọi người xung quanh nghe thấy, đại loại “anh đàn ông mà hay thì hay thì thầm, ẻo lả như con gái ý nhỉ”, ...
3/ Khi nó cố tình đụng chạm vk cụ phải đừng có phê và thở gấp mà phải cố tình tỏ ra giật mình sợ hãi.

Nói chung tất cả là do vk cụ có muốn hay không thôi, không cần phải cụ ra tay đao to búa lớn hay mắng mỏ, chửi bới làm gì!

frankQ

Xe hơi
Theo em cụ cứ nói với nó tôi không thích ông thân mật với vợ tôi như thế! Nếu còn liêm sỉ nó tự dãn ra, việc này đụng đến vấn đề đạo đức, cụ càng nhường nó càng lấn!

catmanal

Xe tải

Dancingwiththewind

Xe điện
Em là phụ nữ ý kiến tí. Trừ khi em cũng quý ai chứ không có chuyện động vào người em. Công ty có ông nào có kiểu xuồng xã hay nhìn chằm chằm là em đã tránh xa và tỏ thái độ rõ rệt.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Nóng mắt thật đấy cụ. Ông kia ý thức kém thế
xin phép cụ cho em hỏi ngoài lề :). Ngày xưa làm thế nào cụ cưa đổ vợ cụ lệch nhiều múi giờ thế ạ

Chembao

Xe container
Nói chuyện với vk cụ xem phản ứng về việc này thế nào, nếu vk coi là chuyện nhỏ thì chẳng có lý do gì mà trách cậu cọc chèo kia được, mà nên trách vk thì hơn :D Còn nếu vk cũng phản đối thì một vài lần vk tỏ thái độ là cậu kia biết ý thôi. Cụ đừng tỏ thái độ làm gì cho mất đoàn kết.

máy ủi

Xe tải
Cụ ơi. Bố vk thằng này thì là ông trưởng bên nhà vk em. Ông này thì luôn tự hào là nhà ông ý có rể quí chịu khó coi bố mẹ như bố mẹ đẻ còn chê em là rể như khách nên em cũng không muốn làm to chuyện vì làm gì quá thì suy cho cung khổ vợ con mình. Nên về nhà vợ em chịu hết mọi chuyện mà không gây hấn với ai trong nhà vợ mặc dù họ hàng bên vợ là dân buôn bán nên làm em khá khó chịu do em là dân công chức ah
Đơn giản nhất cụ bảo vợ cụ nói với vợ tay kia là đừng thân mật kiểu đó, mọi người sẽ hiểu sai và bản thân cụ không thích thế. Xem tay kia còn nhờn nữa không rồi tính tiếp.

ubisapro

Xe trâu
Việc nhà vợ ko nên xen vào.

Kiếm cái dép đưa vợ, thằng kia loe nghoe vả luôn.

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ uốn ngay trước mặt mọi người. Không thì sẽ không ra đâu vào đâu. Mà vợ cụ phải nên xem lại.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ ơi. Bố vk thằng này thì là ông trưởng bên nhà vk em. Ông này thì luôn tự hào là nhà ông ý có rể quí chịu khó coi bố mẹ như bố mẹ đẻ còn chê em là rể như khách nên em cũng không muốn làm to chuyện vì làm gì quá thì suy cho cung khổ vợ con mình. Nên về nhà vợ em chịu hết mọi chuyện mà không gây hấn với ai trong nhà vợ mặc dù họ hàng bên vợ là dân buôn bán nên làm em khá khó chịu do em là dân công chức ah
Đọc thớt cụ bán than về công việc nhà nước của cụ thì tớ khuyên thật là cụ giả vờ như không biết đi.

Chỉnh sửa cuối:

bizicafe

Xe tăng
Đơn giản nhất cụ bảo vợ cụ nói với vợ tay kia là đừng thân mật kiểu đó, mọi người sẽ hiểu sai và bản thân cụ không thích thế. Xem tay kia còn nhờn nữa không rồi tính tiếp.
Cụ nói thiếu đoạn, muốn thân mật để lúc khác tiện hơn :P

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
E nghĩ vk cụ nên nói thẳng,cái này chả cần cụ ra mặt đâu,đơn giản vk cụ có thích nói hay ko thôi ạ

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Vợ cụ hiền hoặc có vấn đề, chứ phải vợ e thì thằng này ăn vả ngay từ phát đầu tiên rồi.

Bemagauvn

Xe điện
Mà sao các cụ giờ cứ ham lấy vợ trẻ thế nhỉ, tuyền hơn giáp, mấy đứa bạn em tập hai cũng toàn cưới hơn chục😭.
Các cụ tẩm bổ kiểu ấy... quá đi tự tử!😑

dz0r0

Xe điện
Lần tới mà như vậy, cụ bảo là : Dm thằng kia, mày chạm vào người ai đấy? Là mọi việc sẽ được giải quyết thôi.
Cảnh giác là phải..
C nói chuyện để vk cụ nói thẳng với hắn là đc. Còn sau mà vẫn thế 1 là ông kia có vấn đề và vk cụ cũng có vấn đề. E thật.
Em quote 2 còm chuẩn luôn. Anh không ra anh thì huỵch toẹt, sao phải nghĩ?

bizicafe

Xe tăng
Mà sao các cụ giờ cứ ham lấy vợ trẻ thế nhỉ, tuyền hơn giáp, mấy đứa bạn em tập hai cũng toàn cưới hơn chục😭.
Các cụ tẩm bổ kiểu ấy... quá đi tự tử!😑
Xong lại vất vả đi xin lời khuyên nữa cụ ạ :D

Bemagauvn

Xe điện
Xong lại vất vả đi xin lời khuyên nữa cụ ạ :D
Khổ có khi thế thật, nhiều chuyện tuổi chúng nó lông gà vỏ tỏi, mình thì thành mẹ họp gia đình...
Cá biệt có cụ còn cưới vợ hơn 20, em biết mà nóng lạnh trong người😭
Thồi em thua!

Chỉnh sửa cuối: