[Funland] Em Cần lời khuyên của các cụ.

Vulcan V70

Xe trâu
Thế trước khi lấy vợ cụ có QHTD với ai chưa?
Vấn đề là hiện nay vợ cụ sống với cụ như thế nào , còn chuyện cũ ai bắt cụ qian tâm, mà cụ cũmg không nên quan tâm đến chuyện cũ của vợ

vab

Xe tải
Người như cụ chủ thớt đây sẽ không bao giờ nghe đc lời tư vấn đâu. Thế nên hãy coi đây là lúc cụ ấy trút xả nỗi ấm ức dày vò tâm trí bấy lâu nay. Cái mà cụ ấy cần là những cụ ông cũng có suy nghĩ tương tự để tìm lấy sự đồng cảm. Thường thì những người đàn ông như thế này gương mặt sẽ u uất, sầu thảm. Không khí trong gia đình luôn nặng nề, chỉ một sơ suất nhỏ vu vơ là đủ bùng nổ chiến tranh. Họ luôn tự dày vò rằng mình là kẻ ăn đồ thừa. Họ không thể bắt trí não của mình thôi tưởng tượng đến cảnh vợ mình nằm trong tay người khác và có đến 99% những ông này là những kẻ chưa chinh phục được ai trước khi lấy đc vợ.

Lời khuyên duy nhất dành cho cụ chủ là mỗi ngày nên dành ra 1 tiếng, phi xe ra bờ sông chỗ vắng nhất rồi gào thật to, trút mọi suy nghĩ trong đầu mình xuống mặt nước. Gào đến khi nào mệt lử lả nhưng đầu óc lại có vẻ nhẹ nhàng hơn thì lên xe về nhà. Và cần nhất là cố gắng cai chuyện ân ái càng lâu càng tốt.

tranmanhha

Xe điện
Chính ra nên lấy gái nghành làm vợ. Khi mọi chuyện quá rõ ràng lại dễ thông cảm.

goldensnake

Xe tải
Thời buổi này mà cụ chủ vẫn cứ vẩn vơ suy nghĩ chuyện k đâu nữa, tỉnh ra đi là vừa đấy

duchathoithoi

Xe tăng
Vì chuyện tế nhị nên em dùng nick mới để tâm sự và mong các cụ cho em mấy nhời để óc em thông với!
Em với vợ đã có nhau 1 mặt con. Em cũng ngoài 30 xuân xanh. Chúng em đến với nhau khi vợ em cũng k còn trong trắng nữa.
Dạo này gần đây em cứ nghĩ đến cảnh vợ ân ái vs tình cũ . em thấy rất khó chịu và ích kỷ.
Em biết trong này có nhiều cụ rất thông tinh văn và tường địa lý. các cụ cho em biết bây giờ phải nên nghĩ như thế nào để mấy cái suy nghĩ kia nó ko còn hiện hữu trong đầu em nữa.
Em cám ơn các cụ!
Vodka các cụ.
Cái này nó là " tâm bệnh" đã là tâm bệnh thì khó chữa, nói thì dễ, làm mới khó cụ nhỉ? Em thấy có mấy cụ bên trên tư véo có vẻ ổn đấy, ví dụ như cụ Rong Rêu " cụ tìm cách làm cho mình bận rộn chút" ra ngoài giao tiếp nhiều hơn đi ( đừng mạo hiểm cặp bồ nếu k có kinh nghiệm sống, còn không thì thoáng chút cũng là liệu pháp tâm lý khá ổn)

Haohuu

[Tịch thu bằng lái]
Vì chuyện tế nhị nên em dùng nick mới để tâm sự và mong các cụ cho em mấy nhời để óc em thông với!
Em với vợ đã có nhau 1 mặt con. Em cũng ngoài 30 xuân xanh. Chúng em đến với nhau khi vợ em cũng k còn trong trắng nữa.
Dạo này gần đây em cứ nghĩ đến cảnh vợ ân ái vs tình cũ . em thấy rất khó chịu và ích kỷ.
Em biết trong này có nhiều cụ rất thông tinh văn và tường địa lý. các cụ cho em biết bây giờ phải nên nghĩ như thế nào để mấy cái suy nghĩ kia nó ko còn hiện hữu trong đầu em nữa.
Em cám ơn các cụ!
Vodka các cụ.
Tình yêu của cụ với vợ không đủ lớn để bao dung điều đó. Cụ cứ để điều đó trong lòng thì cụ sẽ làm khổ cả cụ và vợ cụ.
Cụ cho 2 lựa chọn:
1. Nếu cụ yêu vợ thì quăng ngay cái ý nghĩ vớ vẩn đó đi.
2. Nếu không quăng được thì nên ly hôn để đơ khổ cho cả 2.

Lý_Tứ

Xe buýt
Tầm suy nghĩ như cụ chỉ 1 cách duy nhất:
Tìm vk thằng tình cũ của vk mà cưa, nện đc là hết bệnh :))
Em nghĩ có nhiều cụ sẽ như em.
Em cũng k muốn nghĩ đến. nhưng đôi khi tự nhiên nó ùa về.
Và cái tính ích kỷ nó hiện lên.

kiamorningslx

Xe buýt
Cun cả nghĩ quá :))
Em ngoài 30 xuân xanh lấy vợ qua 1 đời chồng có 2 con, chồng trước của vợ em là tình đầu, yêu nhau từ cấp 3, cả yêu cả quen cả lấy nhau là chục năm trời :))
Hôm vừa rồi hội khoá cấp 3, vợ hỏi em có nên đi không? Em bảo đi chứ, đi cho vui, gặp chồng cũ e show cho nó thấy em hạnh phúc ntn. Vợ bảo em đi cùng em nói thôi, cứ đi với bạn cho thoải mái. Em ở nhà trông 3 đứa: 2 con riêng của vợ và đứa con chung mới hơn 1 tuổi :))
Nghĩ nhiều già người :))

Bino3

Xe tải
Cụ chủ kinh nghiệm sống còn ít, chưa trải đời nhiều. Phàm những việc mà người ta đã từng vấp, từng trải thì mọi chuyện sau này gặp phải người ta sẽ có cái nhìn bao dung, độ lượng hơn.
Nhu cầu yêu đương là nhu cầu tối thiểu của con người, cụ ko yêu nhiều, ko trải đời nhiều thì cụ thiệt. Giờ cụ quay ra hậm hực với quá khứ của vợ cụ, haizzz, còn non và xanh lắm cụ ei!

Nick để còm

Xe buýt
Tâm bệnh. Để lâu dễ xì trét.

Huthasa

Xe container
Em cám ơn các cụ!
Vodka các cụ.
Thế cụ có đi đá f'o bao giờ không? Nếu chưa thì lúc nào cứ nghĩ vẫn vơ bỏ mấy trăm lên TDH xả là hết.

duchathoithoi

Xe tăng
Thôi em tư vấn nhanh và vuông cho cụ chủ thớt " Tuần cụ chịu khó ra TDH ( nếu cụ ở HN) vật lý trị liệu 2, 3 phát trong vòng 1 tháng cho em, nếu đỡ thì cứ thế mà làm cho đến khi hết bệnh, không đỡ quay lại đây e tư vấn cách khác"

FordBG

Xe tăng
Cun cả nghĩ quá :))
Em ngoài 30 xuân xanh lấy vợ qua 1 đời chồng có 2 con, chồng trước của vợ em là tình đầu, yêu nhau từ cấp 3, cả yêu cả quen cả lấy nhau là chục năm trời :))
Hôm vừa rồi hội khoá cấp 3, vợ hỏi em có nên đi không? Em bảo đi chứ, đi cho vui, gặp chồng cũ e show cho nó thấy em hạnh phúc ntn. Vợ bảo em đi cùng em nói thôi, cứ đi với bạn cho thoải mái. Em ở nhà trông 3 đứa: 2 con riêng của vợ và đứa con chung mới hơn 1 tuổi :))
Nghĩ nhiều già người :))
cụ chủ học cụ này này, sống phải bao dung như vậy, đối xử với người khác tốt thì sẽ có người khác tốt với mình.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em nghĩ có nhiều cụ sẽ như em.
Em cũng k muốn nghĩ đến. nhưng đôi khi tự nhiên nó ùa về.
Và cái tính ích kỷ nó hiện lên.
em nghĩ cụ nên vào hội chạy bộ OF, chạy 21km xong đảm bảo mệt quá éo nghĩ gì nữa luôn :))

còn nghiêm túc mà nói thì đúng là nên đi chạy -