[Funland] Em Cần lời khuyên của các cụ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cun cả nghĩ quá :))
Em ngoài 30 xuân xanh lấy vợ qua 1 đời chồng có 2 con, chồng trước của vợ em là tình đầu, yêu nhau từ cấp 3, cả yêu cả quen cả lấy nhau là chục năm trời :))
Hôm vừa rồi hội khoá cấp 3, vợ hỏi em có nên đi không? Em bảo đi chứ, đi cho vui, gặp chồng cũ e show cho nó thấy em hạnh phúc ntn. Vợ bảo em đi cùng em nói thôi, cứ đi với bạn cho thoải mái. Em ở nhà trông 3 đứa: 2 con riêng của vợ và đứa con chung mới hơn 1 tuổi :))
Nghĩ nhiều già người :))
ưng quá, thần tượng của lòng em đây rồi - chắc cụ trẻ lắm :))

thungkhe

Xe điện
Cứ lúc nào khó chịu về điều đó thì TDH thẳng tiến. Ăn xong về nhà nhẹ nhõm ngay.
Hơi tốn kém tý nhưng XƯỚNG.
:D

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vì chuyện tế nhị nên em dùng nick mới để tâm sự và mong các cụ cho em mấy nhời để óc em thông với!
Em với vợ đã có nhau 1 mặt con. Em cũng ngoài 30 xuân xanh. Chúng em đến với nhau khi vợ em cũng k còn trong trắng nữa.
Dạo này gần đây em cứ nghĩ đến cảnh vợ ân ái vs tình cũ . em thấy rất khó chịu và ích kỷ.
Em biết trong này có nhiều cụ rất thông tinh văn và tường địa lý. các cụ cho em biết bây giờ phải nên nghĩ như thế nào để mấy cái suy nghĩ kia nó ko còn hiện hữu trong đầu em nữa.
Em cám ơn các cụ!
Vodka các cụ.
Dào, "Thánh nhân cũng còn có một quá khứ, kẻ sát nhân cũng có một tương lai".
Nữa là thời đại này việc có 1-2 mối tình trước hôn nhân là điều bình thường phổ biến, chả thèm giấu diếm. Quan trọng là hiện tại sống thế nào.

nemoulsa

Xe máy
Em thấy nó cũng vậy mà, trước khi lấy vợ thì em thời sinh viên cũng phải tầm 5 em qua tay, còn "ngành" thì hỡi ôi chắc phải cả lít đứa. Em dân hay đi dự án, Bắc Trung Nam em đều thử cả.
Vậy mình đòi hỏi gì ở người phụ nữ. Lấy nhau rồi, có con, vợ biết điều, chịu khó, chăm chồng chăm con thế là được rồi.
Bác xem phim Hàn ít thôi.

Nick để còm

Xe buýt
Em ngoài 30 xuân xanh lấy vợ qua 1 đời chồng có 2 con, chồng trước của vợ em là tình đầu, yêu nhau từ cấp 3, cả yêu cả quen cả lấy nhau là chục năm trời :))
Hôm vừa rồi hội khoá cấp 3, vợ hỏi em có nên đi không? Em bảo đi chứ, đi cho vui, gặp chồng cũ e show cho nó thấy em hạnh phúc ntn. Vợ bảo em đi cùng em nói thôi, cứ đi với bạn cho thoải mái. Em ở nhà trông 3 đứa: 2 con riêng của vợ và đứa con chung mới hơn 1 tuổi :))
Nể cụ.
Mà em không thích cụ kể lể trên này, các mợ lại thần tượng cụ. :D

Tuananhhau

Xe điện
Biến nỗi đau thành sức mạnh. Mỗi lần chiến đấu thì cố nghĩ đến cảnh vợ bị thằng ny cũ phang rồi lấy đấy làm làm động lực để phang mạnh hơn, nhiệt hơn. Mà nghĩ làm gì cho đau đầu. Đúng ra không chấp nhận được thì đừng lấy làm gì.

oquera

Xe buýt
Đàn ông đàn ang gì mà chỉ nghĩ tới mít vợ thế thôi à. Cụ thớt có có một nhóc và cả tương lai của nó. cả sự nghiệp và đam mê của mình, hãy tìm cho mình một đam mê nào đó mà theo đuổi, rảnh quá nên nghĩ không quá được cái rún vợ.
Tóm lại là ngẩng lên nhìn về pía trước đi cụ

BadBoy79

Xe lăn
Người như cụ chủ thớt đây sẽ không bao giờ nghe đc lời tư vấn đâu. Thế nên hãy coi đây là lúc cụ ấy trút xả nỗi ấm ức dày vò tâm trí bấy lâu nay. Cái mà cụ ấy cần là những cụ ông cũng có suy nghĩ tương tự để tìm lấy sự đồng cảm. Thường thì những người đàn ông như thế này gương mặt sẽ u uất, sầu thảm. Không khí trong gia đình luôn nặng nề, chỉ một sơ suất nhỏ vu vơ là đủ bùng nổ chiến tranh. Họ luôn tự dày vò rằng mình là kẻ ăn đồ thừa. Họ không thể bắt trí não của mình thôi tưởng tượng đến cảnh vợ mình nằm trong tay người khác và có đến 99% những ông này là những kẻ chưa chinh phục được ai trước khi lấy đc vợ.

Lời khuyên duy nhất dành cho cụ chủ là mỗi ngày nên dành ra 1 tiếng, phi xe ra bờ sông chỗ vắng nhất rồi gào thật to, trút mọi suy nghĩ trong đầu mình xuống mặt nước. Gào đến khi nào mệt lử lả nhưng đầu óc lại có vẻ nhẹ nhàng hơn thì lên xe về nhà. Và cần nhất là cố gắng cai chuyện ân ái càng lâu càng tốt.
Gào xong mệt lả, cúi đầu xuống hồ soi lại cái mẹt, tuột tay,....BÕM
OF vừa mất một ọp phơ :(

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông đàn ang gì mà chỉ nghĩ tới mít vợ thế thôi à. Cụ thớt có có một nhóc và cả tương lai của nó. cả sự nghiệp và đam mê của mình, hãy tìm cho mình một đam mê nào đó mà theo đuổi, rảnh quá nên nghĩ không quá được cái rún vợ.
Tóm lại là ngẩng lên nhìn về pía trước đi cụ
Công nhận ông thớt rảnh quá nhàn cư vi bất thiện, éo bít làm gì lại lôi quá khứ (vốn dĩ rất bình thường) ra để gặm nhấm :))

TamMao2612

Xe buýt
Đáng ra cụ không nên lấy vợ cụ, cụ phải lấy người phụ nữ nào mà có hẳn một lần đò rồi ấy. Khi đó cụ biết mặt chồng cũ của vợ. Khi làm việc đó tưởng tượng ra chính xác mặt chồng cũ của cô ấy, thì cụ sẽ không bị mơ hồ nữa.

zonda82

Xe container
Nhọ nhỉ, em thì không rơi vào hc đó, cơ mà đã chấp nhận thì mới lấy ng ta chứ nhỉ.

jafwm

Xe điện
Đàn ông con zai nghĩ thoang thoáng lên một tỵ !

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Có với nhao môt mặt con rồi mà còn lăn tăn cái này, nhẽ cụ phải lăn tăn ngay từ đầu mới đúng chứ nhỉ.
Người ta sống vì hiện tại hướng đến tương lai chứ không phải quá khứ, nói nhanh cho nó tròn.

tranmanhha

Xe điện
Cụ còn trẻ mà quá đáng ngưỡng mộ.
EM già rồi, cũng thoáng thôi. Nhưng chắc cũng khó được như cụ. Trừ khi là định mệnh.

Bino3

Xe tải
Cụ thật đáng làm gương cho cụ chủ học hỏi, em cũng ngưỡng mộ cụ lắm luông ấy!

duytrinh85

Xe điện
Vãi thớt, đàn ông chịch xoạc đủ kiểu rồi về đòi lấy vợ còn nguyên.

Voi coi HN

Xe tăng
Ai cũng có quá khứ, quan trọng hiện tại vc đang sống với nhau thế nào thôi.
thà lấy cave về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm cave.
Cụ nên gạt khỏi đầu quá khứ của vợ cụ, còn cụ ko gạt đc thì cụ là người hẹp hòi và ích kỷ, nên giải thoát cho vợ cụ, vợ cụ chả có lỗi gì cả.
Thời buổi này tìm gái trinh trắng xin mời vào trường mẫu giáo.

csc688

Xe buýt
Em nghĩ có nhiều cụ sẽ như em.
Em cũng k muốn nghĩ đến. nhưng đôi khi tự nhiên nó ùa về.
Và cái tính ích kỷ nó hiện lên.
Có quan trọng ko cụ? Nêu ai cũng như cụ thì thế hệ 9x, 0x chắc chẳng giám lấy vợ nữa. Coi là chuyện bình thường cho nhẹ lòng cụ ạ, quan trọng là hiện tại gấu của cụ đối với cụ thế nào thôi. Nó mà so sánh thì cho next, còn toàn tâm toàn ý với cụ thì vui mà sống.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em yêu 3 cô, tính cả vợ
Chả cô nào trong đó còn cái màng cả, và em chả quan tâm :D