Em cần tư vấn du lịch bụi Thái Lan

hoductri

Xe hơi
Em kiến nghị các cụ ông nên vào Long Beach ở Bangkok, hay lắm :))

Em vừa book vé ngày 11-15/6 cho Gấu và 2 F1 đi Thái chơi.

Đi lẻ lại có trẻ con nên chắc chỉ loanh quanh Bankok thôi. Có nhà cụ nào lang thang đợt này kết hội nhé, nếu định đi chỗ khác nữa thì nhà em sẵn sàng bám càng.

Các cụ cho em hỏi: nên book phòng ở đâu cho tiện, chỗ nào mà dân du lịch bụi ở nhiều, hàng quán sẵn ấy. Nhà em chỉ định ngó qua mấy siêu thị. Còn lại đưa lũ trẻ đi công viên, sở thú và chợ đêm là chính.

Motj số thứ nhờ các cụ chỉ bảo thêm:

1. KS 3* bên ấy ở được không (Gấu nhà em nó kỹ cái vụ vệ sinh sạch đẹp lắm), có wifi, bể bơi, có ăn sáng tự chọn không?
2. Vườn hoa Nongnok có gần không, đi bằng cách nào?
3. Các điểm vui chơi như Disneyland hay tuơng tự có nên đi không, ở đâu?
4. Có cần chuẩn bị đồ ăn khô cho bọn nhóc không (6 và 12 tuổi) vì em sợ lũ chúng nó không chén được đồ lạ. Hoa quả chắc bên đó ngon, rẻ, khỏi chuẩn bị trước nhỉ?
5. Bên đó hút thuốc có thoải mái không, em care vụ này lắm vì đợt đi Sing cứ phải chạy ra ngoài hút trộm, khổ quá

Tam thời ngần ấy thứ đã, nhớ ra gì em lại lên hỏi các cụ, thank cả nhà.
Nhà em vẫn hay book phòng trên booking.com, hôm trước book qua mợ Anewday cũng rẻ hơn 1 mớ, KS Holiday Inn Express Siam, mới, sạch sẽ, tiện đi lại. Nói chung KS ở BKK rẻ, cụ cứ 4* mà táng :)

Vườn hoa Nong Nooch nó ở Pattaya, hơi xa, cụ không nên đi.

Có cái Dream World, cụ cho trẻ con vào đấy chơi 1 ngày cũng được, cụ tìm trên mạng chắc sẽ có site của nó.

Thuốc lá thì thoải mái, em không hút nhưng cũng không thấy hạn chế như bên Sing :)

Anewday

Xe tải

Anewday

Xe tải
Điểm vui chơi cụ tham khảo mấy điểm này cho em nhé: Bảo Tàng Bangkok Children Discovery, trung tâm mua sắm Center World,trung tâm Siam Ocean World, nhà hàng Krungsri Imax và Dusit Zoo

Riêng Dream World em thấy chẳng thích lắm; đi cũng được , nóng; toàn trò chơi cảm giác mạnh không biết trẻ con có chơi đc không. Chứ vào đấy mà đi tham quan không chơi thì cũng mệt vô cùng.

Vài dòng các cụ tham khảo nhé:D

xuanha_ng

Xe điện
Điểm vui chơi cụ tham khảo mấy điểm này cho em nhé: Bảo Tàng Bangkok Children Discovery, trung tâm mua sắm Center World,trung tâm Siam Ocean World, nhà hàng Krungsri Imax và Dusit Zoo

Riêng Dream World em thấy chẳng thích lắm; đi cũng được , nóng; toàn trò chơi cảm giác mạnh không biết trẻ con có chơi đc không. Chứ vào đấy mà đi tham quan không chơi thì cũng mệt vô cùng.

Vài dòng các cụ tham khảo nhé:D
Cụ biết bên đấy đồ điện tử có rẻ hơn VN không

AQ.

Xe tăng
Mợ Ngày mới cho em 1 vài phương án KS ở Bangkok với.
Em muốn ở gần Chợ đêm. Nhà em cần 1 phòng 3 giường (hoặc 1 giường đôi+1 extrabed). 4* cho nó sướn nhá. thời gian đi về từ 11-15/6

Anewday

Xe tải
Mợ Ngày mới cho em 1 vài phương án KS ở Bangkok với.
Em muốn ở gần Chợ đêm. Nhà em cần 1 phòng 3 giường (hoặc 1 giường đôi+1 extrabed). 4* cho nó sướn nhá. thời gian đi về từ 11-15/6
Cụ tạm vào link tham khảo nhé; em nói thật chả thích ở gần chợ đêm đâu (Patpong) . Cụ tham khảo thêm đi nhé; em nghía khách sạn rồi tư vấn cụ ngày mai nhé. Cũng chẳng vội gì cụ ạ:D

Anewday

Xe tải
Cụ biết bên đấy đồ điện tử có rẻ hơn VN không
Có lẽ cũng không rẻ hơn nhiều; nhưng cái này thì em thấy mọi người vẫn mua về các đồ như: nồi cơm điện, máy sấy tóc, máy hút bụi. Em nghĩ chất lượng ok hơn; nhưng ko có bảo hành gì cả nhé.
Bản thân em đi vẫn mua về; hehe/ Còn đồ nhiều tiền như tivi; tủ lạnh...thì mua ở VN cho có bảo hành

Ka_nhep

Xe tăng
Các cụ chỉ dẫn chi tiết quá,cuối năm em cũng đi Thái phát

Anewday

Xe tải
e đi Thái mới hết đâu 2 quyển hộ chiếu thôi; nhưng lại toàn theo tour; cái gì em biết em sẽ tư vấn ạ:D

AQ.

Xe tăng
Cụ tạm vào link tham khảo nhé; em nói thật chả thích ở gần chợ đêm đâu (Patpong) . Cụ tham khảo thêm đi nhé; em nghía khách sạn rồi tư vấn cụ ngày mai nhé. Cũng chẳng vội gì cụ ạ:D
Ơ em tưởng chợ đêm là ở ở khu Pratunam chứ mợ? E cũng nghe nói Patpong chán lắm.
Ở Pratunam có hay không mà các mợ bên Webtretho thuê nhiều thế nhỉ

Anewday

Xe tải
Ơ em tưởng chợ đêm là ở ở khu Pratunam chứ mợ? E cũng nghe nói Patpong chán lắm.
Chợ Patpong là chợ đêm nhé, Pratunam là khu shopping. Tóm lại em chả thích ở 2 khu này; phình phường. cụ check sukhumvit area cho em nhé

Em không biết các mợ thế nào chứ bản thân em thì thấy cái Pratunam như chợ Đồng Xuân nhà mình, lộn xộn, chả ra cái quái gì, chắc mua buôn thì ổn, nó chỉ mở đến khoảng 9-10 giờ tối. Nói chung em thấy ở khu loanh quanh Siam, Sukhumvit là ổn, mấy cái trung tâm mua sắm thì nó nhiều, chỗ nào chả có :)

Chắc sang tuần hoặc tuần sau nữa em lại bò sang BKK, mợ Anewday xem loanh quanh tầm đấy có KS giá rẻ ở khu Huai Khwang không nhé? Phuket em đặt rồi :)

fanfan

Xe buýt
Mợ chủ đi bụi thì vô phía nam Thái ý hay ra trò đó:))

AQ.

Xe tăng
Khu Siam, Sukhumvit nó như thế nào các cụ?

Hị hị, túm lại là em muốn ở khu nào tiện giao thông (Skytrain, Metro), đông vui tí để buổi tối có chỗ đi xung quanh (có chợ đêm, hàng ăn đêm, không cần Bar).

Cụ mợ tư vấn cho em cái.

Anewday

Xe tải
Khu Siam, Sukhumvit nó như thế nào các cụ?

Hị hị, túm lại là em muốn ở khu nào tiện giao thông (Skytrain, Metro), đông vui tí để buổi tối có chỗ đi xung quanh (có chợ đêm, hàng ăn đêm, không cần Bar).

Cụ mợ tư vấn cho em cái.
Dạo này em ít đi rồi ; như cụ UAZ tư vấn đi cụ ạ; em thấy cụ ý cũng bay BKK nhiều đó. Cá nhân em thích Sukhumvit:D

Phương

Xe buýt
Đi Thái đang có vé rẻ đấy, cụ mợ nào đi VietJet thì giá từ 200k (đa số 700k) chưa thuế, còn bay AirAsia thì giá từ 50$ đã bao gồm thuế.

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Đi Thái đang có vé rẻ đấy, cụ mợ nào đi VietJet thì giá từ 200k (đa số 700k) chưa thuế, còn bay AirAsia thì giá từ 50$ đã bao gồm thuế.
Rẻ hơn bay SG. Chính sách giá kiểu éo giề mà lại hạn chế dân đi chơi nội địa :(

Sumkhumvit thì em recommend cái KS này hoặc quanh quanh đấy, tiện mọi nhẽ. Đặc biệt là gần Nana.
http://www.amtel.co.th/location/

Anewday

Xe tải
Rẻ hơn bay SG. Chính sách giá kiểu éo giề mà lại hạn chế dân đi chơi nội địa :(

Sumkhumvit thì em recommend cái KS này hoặc quanh quanh đấy, tiện mọi nhẽ. Đặc biệt là gần Nana.
http://www.amtel.co.th/location/
Rõ ràng là bay đi nước ngoài rẻ hơn bay trong nước:DCòn gì chính sách gì thì ko phải nghĩ hoặc không cần nghĩ cụ ạ