[Công nghệ] Em cần tư vấn về thang máy gia đình

Nine

Xe điện
E làm nghề hơn 10 năm nay chưa thấy có thang máy nào ko có hố pit cả :D .Hố này để đặt lò xo giảm chấn cho cabin và đối trọng, thông thường sâu xuống 1,5-1,8 m so với điểm dừng thấp nhất. Dừng ở tầng 2 thì đáy hố pít ở lưng lửng tầng 1 mà cụ. Cụ thấy có thang loại mới ra nào ko có hố pit cập nhật cho a e cái nhá?
Cụ nên cập nhật kiến thức đi ạ. Ở VN mình mới có loại thang máy công nghệ trục vít không cần hố pit đấy

noithatkientruc

Xe điện
Cụ nên cập nhật kiến thức đi ạ. Ở VN mình mới có loại thang máy công nghệ trục vít không cần hố pit đấy
Bài cách đây mấy năm rồi mà cụ vưỡn tìm dc ah :):P

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình như tiêu đề em cần cụ nào biết tư vân hay cho em thông tin với
Nhu cầu là: thang dùng cho 3-4 người , lắp đặt trên tầng 2 nhà 5 tầng 1tum,
Kích thước hố thang ntn, hàng nào dùng được ạ.
Em hỏi anh Google nhưng thấy chung chung quá, không hiểu lắm. Thanks các cụ trước ạ
Gia đình em từng lắp 2 cái thang Thiên nam cho 2 cái nhà. 1 con 3 tạ 2. 1 con 5 tạ.
Buồng gióng. Tời Ý. Hệ điều khiển Pháp + Thụy sĩ.
3 tháng bảo dưỡng 1 lần.
Nói chung là ổn bởi chỉ dùng trong gia đình.

0153

Xe tải
Ngoài văn phòng của Cibes cụ có thể tham khảo ở 68 Lê Văn Lương Hà Nội(cty VIP).

Em mới ký HD với bên cụ nhưng ko biết cụ là ai trong những người em đã gặp.
Dạ, em là người đầu tiên qua nhà mình khảo sát cụ ạ :D Bên em đã gửi đơn hàng sang bên hãng rồi, khi nào bên hãng xác nhận em sẽ báo lại cụ ngay.

aladin_co

Xe buýt
tuyền thấy các cụ giới thiệu mà ko cho cái giá cơ bản lên. Em cũng đang quan tâm, nhưng em cần giá cơ bản cho thang 4-6 người
E cũng đang quan tâm con máy dư lày, cụ nào chuyên gia cho em biết là nuôi nó một tháng hết bao tiền ah, tính trung bình cả tiền bảo dưỡng bảo trì, điện đóm... ah?

0153

Xe tải
E cũng đang quan tâm con máy dư lày, cụ nào chuyên gia cho em biết là nuôi nó một tháng hết bao tiền ah, tính trung bình cả tiền bảo dưỡng bảo trì, điện đóm... ah?
Bên em công nghệ trục vít nên máy có 2,2 kW, rất tiết kiệm điện so với các thang khác. 1 năm dùng cỡ 200 số thôi cụ ạ. Bảo hành 3 năm, bảo trì free năm đầu tiên. Bình thường 1 năm bên em chỉ cần bảo trì 4 lần (3 tháng 1 lần) cụ ạ. Chi phí bảo trì cũng thấp.

Về giá thì cụ cho em xin thông tin vào chỗ kín, em sẽ báo lại cụ, nếu chính xác thì cụ cứ cho em địa chỉ vào inbox, bên em qua tư vấn khảo sát miễn phí cụ ạ. Hotline miễn phí 18001754 :).

GMCR

Xe hơi
tuyền thấy các cụ giới thiệu mà ko cho cái giá cơ bản lên. Em cũng đang quan tâm, nhưng em cần giá cơ bản cho thang 4-6 người
Thực ra điện đóm không hết bao nhiêu nhưng giá đầu tư thì hơi chát cụ ạ. Nó vào khoảng hơn 800 củ.

apbe

Xe tải
Giá cơ bản tầm cỡ dưới 3 lít cụ ạ (giá lắp đặt + thiết bị bao đăng kiểm lần đầu, chưa có phần xây dựng thô như buồng máy, hố pit, cột, giằng...). Máy mít nhập thái, buồng thang chắc vn hay tq ko quan trọng lắm. Chú ý nên thay hẳn ray dẫn to (cỡ gắp 2) ko rung lắc lại êm. Nên qui ra kg ko nên tính người, tầm 550kg. Nhà e vừa làm xong (sửa nhà lắp thêm). Điện thì buộc phải 3 pha để an toàn.

Gừng

Xe container
Em làm tư vấn hơn 10 năm nay, khách của e hay mua ở 3 nơi sau: mitsubishi ( thăng long phân phối ) , fuji ( Anphalnam ) , cone ( Thiên nam ) . 3 công ty trên kinh doanh cái này cũng lâu nên về năng lực đáp ứng đc nhu cầu nhà cụ, về phụ tùng em ko chắc 100% là đồ xịn.
cty Thăng long có bán thang máy gia đình ko cụ ơi?

hamvui

Xe tải
Giá cơ bản tầm cỡ dưới 3 lít cụ ạ (giá lắp đặt + thiết bị bao đăng kiểm lần đầu, chưa có phần xây dựng thô như buồng máy, hố pit, cột, giằng...). Máy mít nhập thái, buồng thang chắc vn hay tq ko quan trọng lắm. Chú ý nên thay hẳn ray dẫn to (cỡ gắp 2) ko rung lắc lại êm. Nên qui ra kg ko nên tính người, tầm 550kg. Nhà e vừa làm xong (sửa nhà lắp thêm). Điện thì buộc phải 3 pha để an toàn.
bác cho em cái địa chỉ để em tham khảo với

ớt đỏ

Xe tăng
350 củ đc ới em

White Dragon

Xe tăng
Em cũng đang định lắp một con cho gia đình nên đã đi tham khảo một vài loại thang máy (em tìm cái thang 5 điểm dừng), em đưa những thông tin em biết và những nhận đinh cá nhân lên để cụ nào có dự định làm thì tham khảo. (các cụ nào đã dùng thang máy rồi thì cho anh em ít nhật xét thực tế.)
  1. Thang máy Thiên Nam:
    + Giá: Tầm 300 triệu
    + Tải trọng: 200 Kg, 5 điểm dừng, hành trình tầm 13m.
    + Kiểu thang không phòng máy, có ray cabin và đối trọng ở cùng phía (bên hoặc sau). Hố PIT tầm 500 đến 600mm, Chiều cao tầng trên cùng hình như là Min 3m (chỗ này em không nhớ rõ nhưng đại khái là nhà bình thường dùng được, sẽ phải xây thêm cái phòng chứa bên trên)
    + Điện áp sử dụng: 1 pha 220 v
    + Tốc độ thang: tầm 20m/phút. (Các cụ có thể tham khảo tốc độ bình thường của thang máy chung cư là 60~90m/phút để so sánh)
    + Kích thước hố thang: Có thể điều chỉnh thang theo kích thước hố thang (chắc tầm kích thước hơn một mét chút vẫn làm được)

Nhận định cá nhân:
    + Ưu điểm: Giá thành rẻ, phù hợp với nhiều gia đình. Kích thước thang máy có thể điều chỉnh để phù hợp với hố thang (thuận lợi cho các nhà hạn chế về diện tích hố thang). Dùng điện 1 pha, phù hợp với gia đình. Chế độ bảo dưỡng, sửa chữa chắc là nhanh vì Thiên Nam cũng khá nổi tiếng ở Việt Nam
    + Nhược điểm: Đây là thang máy sản xuất khung, ray, cabin…. ở Việt Nam, động cơ, bộ điều khiển nhập khẩu nên độ đồng bộ chỉ là tương đối, Em đã đi thử cái thang lắp ở văn phòng Thiên nam thì thấy hơi ồn và không êm lắm (có thể là do chỉ lắp tạm nên không đủ động cứng vững), tuy nhiên về chất lượng thì em không thấy dân tình trên mạng có phàn nàn gì. Tải trọng 200Kg nên chỉ đi được 3 người. Cabin đơn điệu vì không có nhiều thiết kế.

2. Thang máy gia đình Sakura: Đây là thang máy của Taiwan (Tên nghe như của Nhật nhưng không phải của Nhật đâu các cụ nhé)
    + Giá: Loại nhập khẩu toàn bộ tầm 500 triêu/thang, còn loại nhập một số thiết bị chính như động cơ, bộ điều khiển…. còn lại Việt nam làm cabin, ray…. Thì giá tầm 280 triệu đến 320 triệu/thang
    + Tải trọng: 320Kg, 5 điểm dừng, hành trình tầm 15m.
    + Kiểu thang không phòng máy, ray và đối trọng nằm cùng phía (bên hoặc sau). Hố PIT tầm 550mm, Chiều cao tầng trên cùng tầm 2,9 ~3m
    + Điện áp sử dụng: 1 pha 220V
    + Tốc độ thang 45m/phút (Các cụ có thể tham khảo tốc độ bình thường của thang máy chung cư là 60~90m/phút để so sánh)
    + Kích thước hố thang: Loại nhập khẩu đồng bộ có nhiều kích thước nhưng hố thang nhỏ nhất là 1250 x 1550 mm, loại nhập linh kiện (ta gọi nôm na là liên doanh) thì có thể điều chỉnh theo kích thước hố thang.

Nhận định cá nhân: Em chỉ nói đến thang nhập khẩu động bộ chứ loại thang liên doanh thì cũng như của Thiên Nam.
    + Ưu điểm: Có loại nhập khẩu đồng bộ từ Taiwan và giá tương đối hợp lý. Tải trọng 320Kg đủ cho 4~5 người Việt Nam (đủ cho một gia đình lên xuống 1 lần), tốc độ thang khá lớn, gần tương đương với thang chở khách bình thường. (Nhưng có khi đây cùng là nhược điểm, vì lý do an toàn nên thang gia đình ít khi để tốc độ cao). Em đã đi thử cái nhập khẩu đồng bộ thì thấy cũng êm và ổn định phết (cái đấy mới lắp)
    + Nhược điểm: Đây cũng là một hãng thang máy lớn ở Taiwan (em đã check với bạn người Taiwan bên đó) nhưng dù sao thì cảm giác hàng Taiwan cũng chưa thật sự yên tâm đối với người Việt Nam mình. Nhất là mặt hàng yêu cầu tính an toàn cao. Chế độ bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế linh kiện có thể không được kịp thời vì phải nhập khẩu từ Taiwan.

White Dragon

Xe tăng

1. 3. Thang máy Mitsubushi có Động cơ, hệ thống điều kiển, vài thiết bị chính nhập khẩu còn lại sản xuất ở Việt Nam: Nôm na là Thang Mitsubishi liên doanh chứ Mitsubishi không có nhà máy sản xuất thang ở Việt nam. Thang có Xuất xứ Việt Nam.
    + Giá: Tầm 350 triệu
    + Tải trọng: 450 Kg, 5 điểm dừng.
    + Kiểu thang có phòng máy, có ray đãn hướng cabin bên hông và đối trọng ở phía sau. Hố PIT min tầm 800mm, Chiều cao tầng trên cùng là 4,2m (OH Min chắc tầm 3,9m và phải xây phòng máy phía trên)
    + Điện áp sử dụng: 3 pha 380 v
    + Tốc độ thang: 60m/phút. (Các cụ có thể tham khảo tốc độ bình thường của thang máy chung cư là 60~90m/phút để so sánh)
    + Kích thước hố thang: Có thể điều chỉnh thang theo kích thước hố thang. (Nhưng chắc là vẫn có chiều phải tầm 1,5 m trở lên vì nó có đối trọng, nếu kích thước hố thang bé quá thì cabin bé tý xíu)

Nhận định cá nhân:
    + Ưu điểm: Giá thành rẻ, phù hợp với nhiều gia đình. Kích thước thang máy có thể điều chỉnh để phù hợp với hố thang (thuận lợi cho các nhà hạn chế về diện tích hố thang).
    + Nhược điểm: Đây là thang máy sản xuất khung, ray, cabin…. ở Việt Nam, động cơ, bộ điều khiển nhập khẩu nên độ đồng bộ chỉ là tương đối. Phải dùng điện 3 pha, phải xây phòng máy riêng.

White Dragon

Xe tăng

1. 4. Thang máy Mitsubushi nhập khẩu đồng bộ: (Xuất xứ Thái Lan)
    + Giá: Tầm 1 củ to (Giá này là tham khảo ở thời điểm tháng 11/2015 còn chính xác thì phải hỏi giá hãng ở từng thời điểm)
    + Tải trọng: 450 Kg, 5 điểm dừng.
    + Kiểu thang có phòng máy, có ray dẫn hướng cabin bên hông và đối trọng ở phía sau. Hố PIT min tầm 1,450mm, Chiều cao tầng trên cùng là 4,2m (Min chắc tầm 3,9m và phải xây phòng máy phía trên)
    + Điện áp sử dụng: 3 pha 380 v
    + Tốc độ thang: 60m/phút. (Các cụ có thể tham khảo tốc độ bình thường của thang máy chung cư là 60~90m/phút để so sánh)
    + Kích thước hố thang: 1,500 (rộng) x1,750 mm (sâu)

Nhận định cá nhân:
    + Ưu điểm: Thang máy nhập khẩu đồng bộ, chất lượng chắc không phải suy nghĩ nhiều.
    + Nhược điểm: Giá thành cao, Kích thước hố thang lớn. Phải dùng điện 3 pha, phải xây phòng máy riêng và hố PIT khá sâu.