[Funland] Em chính thức lên tiếng đòi hỏi.

Duc Sang

Xe container
https://nld.com.vn/thoi-su/tai-xe-x...vong-trong-ham-kim-lien-20190501095020333.htm

Tài xế xe Mercedes uống rượu bia, tông 2 phụ nữ tử vong trong hầm Kim Liên

(NLĐO)- Sử dụng bia rượu trước khi lái xe, tài xế Lê Trung Hiếu đã điều khiển ôtô hạng sang Mercedes gây tai nạn kinh hoàng, tông tử vong 2 phụ nữ đi xe máytrong hầm chui Kim Liên, Hà Nội.

Rất nhiều vụ tai nạn thảm khốc do uống rượu bia rồi lái xe.
Mức phạt nặng nhất mới chỉ 18 triệu đồng thực sự chưa đủ sức răn đe. Em chính thức lên tiếng qua các mạng xã hội yêu cầu Quốc hội nước CHXHCN Việt Nam nâng chế tài xử phạt TỘI điều khiển các phương tiện giao thông khi đã uống rượu bia lên mức TỘI hình sự, KỂ CẢ KHI CHƯA GÂY TAI NẠN. Với hình phạt tù giam hoặc lao động công ích, chế tài bổ sung là tước bằng lái tối thiểu 3 năm hoặc vĩnh viễn.

P/S: một tiếng nói của em thì quá nhỏ bé. Nhưng 1000 người, 10.000 người, 100.000 người cùng lên tiếng thì sẽ khác. Nên chỉ ủng hộ em ở thớt này chưa đủ. Các cụ các mợ hãy copy bài viết và chia sẻ lên các group nhiều thành viên trên facebook, lên các diễn đàn khác để cùng lan toả.
Cảm ơn các cụ, các mợ ủng hộ và chung tay!
Cháu đề nghị phạt cả chủ quán hoặc chủ nhà để khách say rượu lái xe mà không cod bất cứ hành động nào ngăn cản.

theanh212

Xe điện
Bên tàu bọn nó méo thằng nào dám uống dù một giọt rượu khi lái xe, còn vẫn phải uống tiếp khách thì sau đó vào app gọi lái thuê đến lái xe về. Đơn giản vì uống rượu lái xe anh Tập bỏ cmn vào tù luôn.

Mr.Alo

Xe lăn
quan trọng từ trên xuống dưới chả coi luật ra cái khỉ mẹ gì lên có tăng thêm cũng chỉ tổ tạo đk kiếm ăn cho 1 cơ số đứa , theo em lên thực thi pháp luật đúng đã

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bên tàu bọn nó méo thằng nào dám uống dù một giọt rượu khi lái xe, còn vẫn phải uống tiếp khách thì sau đó vào app gọi lái thuê đến lái xe về. Đơn giản vì uống rượu lái xe anh Tập bỏ cmn vào tù luôn.
Cụ nào khởi nghiệp làm cái app kinh doanh dịch vụ này ổn đấy ạ!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
quan trọng từ trên xuống dưới chả coi luật ra cái khỉ mẹ gì lên có tăng thêm cũng chỉ tổ tạo đk kiếm ăn cho 1 cơ số đứa , theo em lên thực thi pháp luật đúng đã
Sao cứ phải soi người khác làm gì? Điều quan trọng nhất là chính sức khoẻ, sinh mạng của bản thân, của người khác.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chưa cần gây tai nạn chết người, chỉ cần đo nồng độ cồn vượt mức cho phép có thể tạm giam 7 ngày. Như thế mới đủ sức răn đe.
Cái này nước lạ họ làm rồi. Mình nên học, cứ có cồn là giam 7-10 ngày, thông báo về cơ quan. Thế mới tởn.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nước lạ họ làm rồi. Mình nên học, cứ có cồn là giam 7-10 ngày, thông báo về cơ quan. Thế mới tởn.
Nhật cũng làm lâu lắm rồi. Hoặc như Sing cứ vụt roi vào mông là tởn.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em ngâm cứu rồi, nó giống app grab uber thôi. Dưng mà làm cũng to tiền lắm, phải bọn cá mập vào đớp mới được :D
Mình vẫn có 1 loạt các app khởi nghiệp như Go Việt, Be... đó. Tích hợp thêm dịch vụ này vào là được thôi mà cụ.

tellme

Xe tăng
Ngày chưa có ô tô, các cụ nhậu say về mấy khi có tai nạn?
Em ủng hộ cấm tiệt ô tô, xã hội sẽ được nhờ nhiều.
Đỡ tắc đường, đỡ tốn tiền làm đường, nhập khẩu xăng.
Đúng là lợi trăm bề
Cấm luôn xe máy cụ ạ. Gom tiền mở rộng nhà tù.
Toàn ông hão huyền vớ vẩn.
Em chưa bị lần nào nên chả biết mức phạt, em cứ tính trung bình 10 tr/giấy phạt nồng độ cồn. Tháng 3 cái có mà vỡ mặt. Cứ bắt đúng, phạt đúng người đúng tội là kinh ngay (mấy ông lương 100 tr toàn có lái xe thôi)
Xểnh ra cái đi tù :)) Hay là để phòng ngừa tội hiếp dâm thì ai mang công cụ theo người là cắt =))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cấm luôn xe máy cụ ạ. Gom tiền mở rộng nhà tù.
Toàn ông hão huyền vớ vẩn.
Em chưa bị lần nào nên chả biết mức phạt, em cứ tính trung bình 10 tr/giấy phạt nồng độ cồn. Tháng 3 cái có mà vỡ mặt. Cứ bắt đúng, phạt đúng người đúng tội là kinh ngay (mấy ông lương 100 tr toàn có lái xe thôi)
Xểnh ra cái đi tù :)) Hay là để phòng ngừa tội hiếp dâm thì ai mang công cụ theo người là cắt =))
Có những phát biểu mà ngẫm thấy câu: “không làm gì, chỉ ngồi im cũng đã là giúp ích cho xã hội” thực sự đúng.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cưỡng hôn 1 cô gái thì cộng đồng mạng xới tung tên tuổi thằng Hùng suốt 1 tháng trời khắp mọi mặt trận báo chí truyền thông. Ấy thế mà cũng 1 gã thanh niên giết chết 2 người phụ nữ thì chả thấy làn sóng nào, chỉ chép miệng: "Ôi rượu mà chứ nó có muốn thế đâu! Nam vô tửu như kỳ vô phong."
Dân mình chỉ sâu sắc đến thế thôi cụ ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân người gây ra tai nạn cũng sẽ ám ảnh suốt đời. Tai nạn là điều ko ai muốn nhưng ngăn chặn nguyên nhân xảy ra tai nạn là có thể tránh được và thực sự phụ thuộc ý chí chủ quan của mỗi người (cả người nhậu xỉn lẫn đám bạn nhậu, ép nhậu)
Ý chỉ chủ quan của chúng ta mà tốt thế thì đã không cần phải có pháp luật và các cơ quan hành pháp, cụ ạ

5599

Xe buýt
Em cũng ủng hộ cụ vụ này.
Nhưng nếu thành công thì nhờ cụ ra tay kêu gọi QUốc Hội làm thêm một số việc nữa cho dân được nhờ.
Cụ có sẵn sàng không?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ủng hộ cụ vụ này.
Nhưng nếu thành công thì nhờ cụ ra tay kêu gọi QUốc Hội làm thêm một số việc nữa cho dân được nhờ.
Cụ có sẵn sàng không?
Chuyện đó tính sau. Ngay việc này thôi em cũng không dám đảm bảo thành công. Vì có thành công hay không phụ thuộc cào việc có bao nhiêu người chung tay với emZ

younggun

Xe tăng
em đi off 1 lần với các cụ trong OF rồi, rượu uống cả vại nhìn mà hãi :D, lần sau em chuồn

VoCan

Xe điện
Uống rượu bia điều khiển phương tiện và uống rượu bia điều khiển phương tiện gây hậu quả là 2 việc khác nhau. Cụ đang đánh đồng nên mới muốn đề nghị QH.
Em thấy giống nhau , vì đã uống rượu bi rồi lái xe thì gây hậu quả chỉ là trước hay sau thôi