[Funland] Em chính thức lên tiếng đòi hỏi.

Soap

Xe máy
Đòi hỏi như cụ chủ thì mấy tay lái xe cho các sếp chắc lao động công ích hoặc ngồi tù mệt nghỉ, còn đâu thời gian mà phục vụ sếp nữa :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đòi hỏi như cụ chủ thì mấy tay lái xe cho các sếp chắc lao động công ích hoặc ngồi tù mệt nghỉ, còn đâu thời gian mà phục vụ sếp nữa :D
Tài xế cty không bao giờ uống trong giờ làm việc, họ chỉ nhậu khi đã về bãi cất xe.
Tài xế của một số vị từ giám đốc sở, PCT, CT, BT tỉnh mà em biết cũng không bao giờ nhậu luôn.
Chính các sếp họ cấm. Chả ai muốn ngồi lên xe 1 người say cầm lái cả.
Nếu cụ là sếp cụ có muốn tài xế của cụ uống rồi còn lái xe không?

giafast

Xe hơi
Em ủng hộ cụ cả 2 tay!

vietpq75hanes

Xe container
Bán bia rượu là 1 hình thức kinh doanh hợp pháp trong khuôn khổ của pháp luật cụ ạ.
Cụ có thể giải thích rõ hơn được không ạ.
Cứ tầm 200K/ chai bia 500 ml, 150K/ cốc bia hơi 500ml, to hơn thì cứ thế mà nhân lên, tự khắc sẽ uống ít đi hoặc hạn chế uống. Rượu: 700K/ chai 500ml nồng độ cồn từ 30 độ trở xuống, trên 30 độ thì theo dung tích vậy cứ nhân 4 lần. Giá chát, thật chát là sẽ ít uống. Đơn giản, đánh thuế thật nặng vào là kèm với chế tài tù ngồi là done. Ví dụ: có nồng độ cồn khi lái xe ô tô: nhẹ nhất: tù ngồi 10 ngày. Gây hậu quả nghiêm trọng thì ra tòa hình sự xử.

mmxhung

Xe điện
Với trình độ dân trí như hiện tại ở xứ Đông Lào, nếu xử lý hình sự lái xe ô tô uống rượu bia dù chưa gây tai nạn thì liệu có xây nhà tù kịp không cụ chủ.

Chỉnh sửa cuối:

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Tôi hoàn toàn ủng hộ ý kiến chủ thớt.

Ngoài ra tôi đề nghị thêm : Đánh thuế Tiêu thụ đặc biệt cao hơn nữa các sản phẩm Rượu, Bia...đề nghị đánh thuế 1000% cho các sản phẩm rượu, bia, và cấm buôn bán rượu tự nấu, quốc lủi mà không đăng ký kinh doanh (trốn thuế), muốn nấu rượu phải xin phép và nộp thuế, buôn bán quốc lủi cũng phải xin phép và nộp thuế tiêu thụ đặc biệt 1000%, ai vi phạm phạt tù 5-10 năm...Hiện nay xã hội thi nhau nấu rượu lậu không đảm bảo chất lượng, buôn bán tràn lan, không ai kiểm soát...:D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Với trình độ dân trí như hiện tại ở xứ Đông Lào thì nếu xử lý hình sự lái xe ô tô uống rượu bia dù chưa gây tai nạn thì liệu có xây nhà tù kịp không cụ chủ.
Tạm giam 7-30 ngày tuỳ mức độ vi phạm thôi cụ. Quá tải 1 thời gian đầu sau đó sẽ giảm hẳn.

DidiLe

Xe container
Người OF
cụ ơi, phải xem lại từ việc buôn bán chất có cồn. chứ cấm nửa vời như thấy sự việc kêu gào lên thì không đâu vào đâu cả. câu chuyện tai nạn thì kể cả cấm chất có cồn vẫn xảy ra nhưng có khung phạt, đi vào luật thì sẽ khác. có cấm lái xe dùng chất có cồn nhưng cồn, beer rượu bán đầy thì em e là chưa làm từ đầu,

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi hoàn toàn ủng hộ ý kiến chủ thớt.

Ngoài ra tôi đề nghị thêm : Đánh thuế Tiêu thụ đặc biệt cao hơn nữa các sản phẩm Rượu, Bia...đề nghị đánh thuế 1000% cho các sản phẩm rượu, bia, và cấm buôn bán rượu tự nấu, quốc lủi (không đăng ký kinh doanh để trốn thuế), muốn nấu rượu phải xem phép và nộp thuế, buôn bán quốc lủi cũng phải xin phép và nộp thuế tiêu thụ đặc biệt 1000%, ai vi phậm phạt tù 5-10 năm...Hiện nay xã hội thi nhau nấu rượu lậu không đảm bảo chất lượng, buôn bán tràn lan, không ai kiểm soát...:D
Bia rượu, thuốc lá ở ta thuộc loại rẻ và tự do nhất thế giới luôn. Em cũng ủng hộ tăng thuế những mặt hàng này.

Wakeup

Xe điện
Luật để bảo vệ tầng lớp cai trị, không để để bảo vệ tầng lớp bị trị.
Đừng mơ mộng.
Cho em hỏi tăng hình phạt cho tội lái xe uống bia rượu thì liên quan gì đến bảo vệ tầng lớp cai trị?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi tăng hình phạt cho tội lái xe uống bia rượu thì liên quan gì đến bảo vệ tầng lớp cai trị?
Không nên mất thời gian với những comment thiếu tính xây dựng như vậy cụ ạ!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
sợ thật mà cụ, nhiều cụ rượu đã vào rồi vẫn lái trăm cây số về như ko, cứ như ko có rượu ko chịu được, chắc ít nhiều ảnh hưởng bởi văn hóa vodka trên OF :))
À, cái đó thì sợ thật.
Tụi em Of trong SG toàn hô hào nhau đi grab :)

bigman95

Xe điện
Đầu tiên, đóng cửa tất cả những nhà máy SX chất kích thích. Cấm nhập và tiêu thụ chất kích thích! (người lao động toi!)

vài trăm ông (bà) đại diện nhân dân, cả trăm ông (bà ) có xe đưa đón (có phải lx đâu) nhưng cũng có quyết được đâu. Luật đưa ra nhưng ý thức người dân (cả công bộc) tuân thủ luật thì ....

dân trí thôi! đầu tiên cụ chủ không dùng chất kích thích! sau đó em theo !

cuncon

Xe điện
em cũng hay uống chút vs bạn và cũng hay lái xe về, có 2 lần tai nạn nhẹ vì uống rượu rội nên rất hãi tuy nhiên vẫn chưa chừa, và có 1 lần xe em bị 1 bợm húc cho đi bảo hiểm mông
Quan điểm là em ủng hộ phạt nặng tiền, và tước bằng 1-3 năm nếu nồng độ cồn quá mức, còn đâu k nên giữ phương tiện vì dễ phát sinh tiêu cực; gây tai nạn thì xử lý hình sự theo mức độ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên, đóng cửa tất cả những nhà máy SX chất kích thích. Cấm nhập và tiêu thụ chất kích thích! (người lao động toi!)

vài trăm ông (bà) đại diện nhân dân, cả trăm ông (bà ) có xe đưa đón (có phải lx đâu) nhưng cũng có quyết được đâu. Luật đưa ra nhưng ý thức người dân (cả công bộc) tuân thủ luật thì ....

dân trí thôi! đầu tiên cụ chủ không dùng chất kích thích! sau đó em theo !
Không ai cấm dùng chất kích thích (cụ thể ở đây là bia rượu). Nhưng dùng rồi thì đừng lái xe. Uống say thì bắt taxi mà về, hoặc gọi người đến đón.
Thế thôi!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
em cũng hay uống chút vs bạn và cũng hay lái xe về, có 2 lần tai nạn nhẹ vì uống rượu rội nên rất hãi tuy nhiên vẫn chưa chừa, và có 1 lần xe em bị 1 bợm húc cho đi bảo hiểm mông
Quan điểm là em ủng hộ phạt nặng tiền, và tước bằng 1-3 năm nếu nồng độ cồn quá mức, còn đâu k nên giữ phương tiện vì dễ phát sinh tiêu cực; gây tai nạn thì xử lý hình sự theo mức độ
Tiền không không đủ răn đe cụ ạ. Cứ tạm giam người vài ngày đến 1 tháng là tởn ngay.

Hiendai

Xe tăng
Ngày chưa có ô tô, các cụ nhậu say về mấy khi có tai nạn?
Em ủng hộ cấm tiệt ô tô, xã hội sẽ được nhờ nhiều.
Đỡ tắc đường, đỡ tốn tiền làm đường, nhập khẩu xăng.
Đúng là lợi trăm bề
Ai bảo cụ không có tai nạn? Chẳng qua thời đó thông tin đại chúng hạn chế, mọi người không có số thống kê. Tầm 199x, sv tốt nghiệp xong thường tổ chức liên hoan, sau mỗi đợt ra trường như vậy lại có tin vài bạn mãi mãi là sinh viên, đặc biệt các trường nhiều giai như giao thông, xây dựng, bách khoa, ....
Ngay cả gần đây, các đợt tết thì tỷ lệ tai nạn và chết do rượu bia ở các vùng nông thôn vẫn cao và chủ yếu là xe máy.