[Camera] Em có chủ quan trong tình huống này không?

canhdong

Xe tải
Gặp tình huống này, thường e liếc gương trái, ko có xe thì e chuyển làn sang bên làn trái. Nếu có thì rà phanh. Đỡ phải phanh gấp. Còn e thấy trường hợp của cụ chủ phanh hơi muộn (đi như vậy người trên xe sẽ ko được êm ái lắm;)))
bến trái nhập làn mà các xem không nhường toàn vượt lên rồi đè nên em cũng chủ quan chả kịp nhìn sang bên phải nên khi phát hiện cũng đến gần rồi. nhiều lúc em nghĩ nhường nhịn nhau vài giây thôi sao mà khó thế

Ferrari FXX K

Xe tải
bến trái nhập làn mà các xem không nhường toàn vượt lên rồi đè nên em cũng chủ quan chả kịp nhìn sang bên phải nên khi phát hiện cũng đến gần rồi. nhiều lúc em nghĩ nhường nhịn nhau vài giây thôi sao mà khó thế
Em thấy cụ nhường người khác dễ đấy chứ.
Em luôn như vậy, trên đường đông, em thường là người chạy chậm nhất.
Cơ bản là mình thấy thoải mái với việc đó, chứ căn ke từng tý đường thì chỉ tổ văng tục, chửi thề cho vợ con nghe thôi.

BMW_X7

Xe điện
lỗi này thì nhiều lắm, có lần em phải gồng người để phanh khựng xe luôn, quay sang đấy là 1 mợ lái, em lừ mắt rồi đi tiếp chứ biết làm sao

mrkey

Xe buýt
Cụ phanh được là ổn rồi ạ. Em tưởng húc vào sườn ông đỏ kia thì mới thành vấn đề. Chúc cụ luôn vững tay lái <3

HUNGSMUN

Xe container
Thằng đỏ chạy láo quá, nó nhập làn phải quan sát đằng này cứ ông là ôm luôn không quan tâm đằng sau. Sao cụ không còi hoặc nháy pha báo hiệu từ xa thì chắc cũng đỡ hơn đấy.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Ngày nào cũng leo lên cầu từ đoạn này; nói chung cũng hơi bị căng thẳng vì xe lao đến tứ tung các kiểu; mắt cứ phải đảo như rang lạc trước/sau/trái/phải liên tục.

Cụ chủ chắc cũng phải đảo nên không cảnh giác quả xe đỏ phía trước đang rập rình. Còn quả xe đỏ thì nhập làn quá dốt rồi; không có gì phải bàn.

nguyetkim.com

Xe tải
Website
nguyetkim.com
Nói chung là đoạn này phức tạp lắm ạ ^_^ Theo em cần có phân làn rõ ở đây nhá...

anhtho

Xe ngựa
em từ chân cầu vượt Mai Dịch rẽ lên đường trên cao nhé, giờ tan tầm 6h tối. Các cụ phán xem em có quan sát thấy xe kia từ xa không
Về luật thì xe đỏ sai . Nhưng kinh nghiệm khi có xe cố tình thế thì mình cũng giảm tốc từ xa cho đỡ phải phanh gấp. Mà phanh gấp là dễ bị húc mít vì xe sau họ có thể chỉ nhìn xe cụ mà ko nhìn xe đỏ. Có vẻ như con xe đen sau đó nó hơi trêu cụ chủ vì bị phanh gấp theo cụ.
Ở HN thì nhiều kiểu đi như xe đỏ lắm, không đòi hỏi tất cả mọi người phải đúng luật đâu. Tốt nhất là ta đúng luật và sống chung với lũ...
Điều an ủi là những người đi sai luật sẽ dễ gặp tai nạn hơn những người đi đúng.

ubisapro

Xe trâu
Đúng rùi đó ợ. Thực ra cho các chú nhất, bản thân đi cũng rất nhàn và thoải mái. Chứ so đo từng tí 1 thì mình cũng mệt lắm:D

Em thấy cụ nhường người khác dễ đấy chứ.
Em luôn như vậy, trên đường đông, em thường là người chạy chậm nhất.
Cơ bản là mình thấy thoải mái với việc đó, chứ căn ke từng tý đường thì chỉ tổ văng tục, chửi thề cho vợ con nghe thôi.

anhtho

Xe ngựa
Đúng rùi đó ợ. Thực ra cho các chú nhất, bản thân đi cũng rất nhàn và thoải mái. Chứ so đo từng tí 1 thì mình cũng mệt lắm:D
Em đồng ý với cụ là nên nhường cho lành. Nhưng vấn đề là chúng ta cứ nhường người đi sai mãi thì thành ra một thói quen ko tốt nói chung. Nghịch lý là chỗ đó. Chỉ khi nào tông nhau thì mơi phải ra tòa ai đi đúng đi sai và lúc đó thì đã quá muộn.

ubisapro

Xe trâu
Nhưng có 1 thực tế, khi mình so kè với họ. Bản thân mình chịu thiệt. Tâm lý ức chế, dễ va chạm, ... E lo thân e còn chưa xong, lo sao việc họ đi thế nào:( thôi thì để những người như họ gặp nhau, lúc đó tự vỡ ra thôi.

Em đồng ý với cụ là nên nhường cho lành. Nhưng vấn đề là chúng ta cứ nhường người đi sai mãi thì thành ra một thói quen ko tốt nói chung. Nghịch lý là chỗ đó. Chỉ khi nào tông nhau thì mơi phải ra tòa ai đi đúng đi sai và lúc đó thì đã quá muộn.

anhtho

Xe ngựa
Nhưng có 1 thực tế, khi mình so kè với họ. Bản thân mình chịu thiệt. Tâm lý ức chế, dễ va chạm, ... E lo thân e còn chưa xong, lo sao việc họ đi thế nào:( thôi thì để những người như họ gặp nhau, lúc đó tự vỡ ra thôi.
Vấn đề là những người đi sai thì sẽ được lợi thế và sẽ làm những người đi đúng phải ức chế :) Kể cả không so kè gì mà chỉ nhường không thôi cũng không dễ dàng gì.
Ví như ta đi đúng làn, chờ lâu, tự nhiên có xe cứ đi sai làn và vèo phát lên đầu hàng. Hoặc những kẻ vượt đèn đỏ (kể cả 4b lẫn 2b), đương nhiên họ được đi nhanh hơn, và nếu đúng lúc chúng ta tới thì cũng phải phanh chứ sao cố tình đầm ?

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Xe đỏ vừa ngu vừa láo.
Cụ chủ ngày xưa đi học chắc học giỏi. Ko liếc nhanh sang phải nhìn thấy xe đỏ đang dập dòm rồi còn gì :D

toctoc

Xe buýt
Xe đỏ vừa ngu vừa láo.
Cụ chủ ngày xưa đi học chắc học giỏi. Ko liếc nhanh sang phải nhìn thấy xe đỏ đang dập dòm rồi còn gì :D
Thông thường chỗ này, các tài xế sẽ nhìn bên gương trái xem có chú nào đi lấn làn, đè mình không chứ không nhìn sang phải. Chủ thớt bị bất ngờ thôi chứ nếu quan sát trước thì đã nhường rồi.
Nói chung, em rất quan ngại với các bác tài như tài xe đỏ trong clip trên.

Laica_83

Xe đạp
Em chỉ sợ đằng sau cụ có xe to thôi, em trc cg bị như cụ, nhưng em đen hơn.

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Thông thường chỗ này, các tài xế sẽ nhìn bên gương trái xem có chú nào đi lấn làn, đè mình không chứ không nhìn sang phải. Chủ thớt bị bất ngờ thôi chứ nếu quan sát trước thì đã nhường rồi.
Nói chung, em rất quan ngại với các bác tài như tài xe đỏ trong clip trên.
Thì rõ là quan sát gương trái để nhập làn. Nhưng thời gian vẫn đủ để nhìn lên thấy ông đỏ kia đang dập dòm.
Trong trường hợp đi vào nơi giao cắt ko nên quá tập trung vào 1 hướng ah.

Thunglife43

Xe tải
Vấn đề là những người đi sai thì sẽ được lợi thế và sẽ làm những người đi đúng phải ức chế :) Kể cả không so kè gì mà chỉ nhường không thôi cũng không dễ dàng gì.
Ví như ta đi đúng làn, chờ lâu, tự nhiên có xe cứ đi sai làn và vèo phát lên đầu hàng. Hoặc những kẻ vượt đèn đỏ (kể cả 4b lẫn 2b), đương nhiên họ được đi nhanh hơn, và nếu đúng lúc chúng ta tới thì cũng phải phanh chứ sao cố tình đầm ?

Em đi đúng làn từ lúc bắt đầu lái ô tô. Chẳng thấy ức chế tý nào với mấy người đi sai. Thấy thương cho họ hơn. Vì tỷ lệ họ đối đầu với người ngược chiều + tai nạn nhiều hơn mình.

Xe thả hình

Xe tăng
Chỗ này lộn xộn lắm, em toàn đi làn sát dải phân cách từ xa (tránh th cùng lúc bên trái vượt, bên phải tạt thì giật hết cả mình). Xe đỏ đi quá ẩu, gặp con công thì xong luôn.

anhtho

Xe ngựa
Em đi đúng làn từ lúc bắt đầu lái ô tô. Chẳng thấy ức chế tý nào với mấy người đi sai. Thấy thương cho họ hơn. Vì tỷ lệ họ đối đầu với người ngược chiều + tai nạn nhiều hơn mình.
Ví như mình đi đúng làn, có người tạt đầu (họ đi sai) cũng hơi nguy hiểm, mình phải phanh lại, kiểu gì cũng hơi bực chứ sao bình thản như bụt được ?