Em đã mua và độp xe như thế nào, hay là Cảm nhận sau một tháng đi xe độp

hungnat

Xe tải
(Số em cũng may, thằng Khôi Phệ nó chuyên làm hàng tầu cho xe hơi, toàn những gì gì đầu máy hát, loa phường hay đèn bán kẹo kéo, nhưng do đợt này anh # xiết chặt xe cộ mà giá lại tăng nên thằng em này nó nhập giúp anh em xe đạp về để nghiên cứu chuyển sang mảng mới. Thế là sau một hai bác OF nhà mình làm chuột bạch, em nhờ Khôi Phệ đặt ngay một chiếc XTC 790 từ Tung Của về)
em kết nhất câu này không biết cái mớ gọi là âm thanh cụ khôi làm cho em đến từ đâu nửa

thankingbac

Xe tải
bác chủ cho xin cái ản xế độp xem lào?

metalins

Xe tăng
Mời các cụ hạ hỏa và lấy lại hứng thú bằng bản nhạc này nhé :D

[video=youtube;MGL4YRa7KPg]http://www.youtube.com/watch?v=MGL4YRa7KPg&feature=endscreen[/video]

Em thì quay lại với xe đạp sau mười mấy năm đua đòi với xu thế xã hội. Hết sinh viên ra đi làm là bắt đầu với xế nổ rồi dần dần lên xế hộp. Đùng cái năm ngoái em bị triệu chứng rối loạn tiền đình, bình thường mà đầu óc cứ quay cuồng, đi đứng loạng choạng như say rượu. Khám tổng thể thì bác sỹ nói em bị thoái hóa đốt sống cổ số 6 (hậu quả của hơn 10 năm làm việc chỉ ngồi văn phòng với laptop 12-18h/ngày :() Máu bị chèn nên lên não ít gây rối loạn tiền đình. Có thuốc thang thì cũng phải hạn chế làm việc ngồi 1 chỗ, tăng cường vận động. Mấy môn mạnh mẽ như bóng đá thì em bắt đầu ko theo kịp rồi, cứ đá nhiệt tý là dễ chấn thương.

Rồi em qua Cam chơi với mấy thằng bạn làm bên TTXVN ở Phnom Penh, chúng nó nhàn rỗi nên hay đi mua đồ cũ bên đó, trong đó có cả xe đạp. Em lấy tạm 1 con của nó về đạp đi làm và đi lòng vòng. Xe máy thì em ko đi nữa rồi nên có xe đạp cũng thay thế đc phần nào và càng ngày càng dùng xe đạp nhiều hơn nhưng vẫn chỉ ở mức đi phố thôi. Em vẫn phải tích lũy lại sức khỏe mới đặng tham gia tour dài với các cụ đc, lâu nay toàn vào hóng bài các cụ là chính :D. Mà đúng là từ khi có xe đạp em năng đi lại hơn, lúc thì lượn chỗ này cafe, chỗ kia làm 1,2 vại beer rồi lại đạp về ko như trc đây cứ dính chặt lấy công việc mà làm mãi cũng thế năm này qua năm khác.

Với em xe đạp là phương tiện đi lại thuận lợi, ko hủy hoại môi trường, tốt cho vận động cơ thể. Ở cty em có phòng riêng nên để sẵn quần áo công sở, đi làm cứ áo pull quần ngố, balo laptop đạp xe đến, nên em đạp xe đc mọi lúc nếu thấy thích. Em cảm nhận chỉ đơn giản như vậy, mong các cụ đừng cười :)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
(Số em cũng may, thằng Khôi Phệ nó chuyên làm hàng tầu cho xe hơi, toàn những gì gì đầu máy hát, loa phường hay đèn bán kẹo kéo, nhưng do đợt này anh # xiết chặt xe cộ mà giá lại tăng nên thằng em này nó nhập giúp anh em xe đạp về để nghiên cứu chuyển sang mảng mới. Thế là sau một hai bác OF nhà mình làm chuột bạch, em nhờ Khôi Phệ đặt ngay một chiếc XTC 790 từ Tung Của về)
em kết nhất câu này không biết cái mớ gọi là âm thanh cụ khôi làm cho em đến từ đâu nửa
Thôi cụ đừng chém em nữa mà, quan trọng cụ hài lòng với e là nhất rồi :D

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thôi cụ đừng chém em nữa mà, quan trọng cụ hài lòng với e là nhất rồi :D
Nghe nói chú mày chuẩn bị dẹp đồ oto để bán xe và đồ xe đạp, chào mời bác ấy xe đi là vừa :))

buituananh_as

Xe điện
bác thông cho em hỏi tổng quãng đường mà cung t7 này là bao nhiêu?để em còn lượng sức xem thế nào:-w
cách hành văn dí con bà dỏm của cụ thông hay quá..cụ ko tự sự tiếp à?8->

Sói nhỏ

Chã!
bác thông cho em hỏi tổng quãng đường mà cung t7 này là bao nhiêu?để em còn lượng sức xem thế nào:-w
171km chưa kể lạc đường cụ ah, em vừa mới phát hiện ra xong :P

buituananh_as

Xe điện
mợ đã vào danh sách chưa?em chỉ sợ nắng nóng quá khó đỡ đc..bắt đầu ham roài đây :-w nhưng sợ nhất lạc đường lên LS rồi về cùng đội cụ Fi là tèo luôn^:)^

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
mợ đã vào danh sách chưa?em chỉ sợ nắng nóng quá khó đỡ đc..bắt đầu ham roài đây :-w nhưng sợ nhất lạc đường lên LS rồi về cùng đội cụ Fi là tèo luôn^:)^
A e cùng cố thôi TA, mặc dù biết sức mình, mợ Soi nói rồi, xác định 10h tối về nhà đi cho thanh thản, mệt đâu nghỉ đấy, cái chính là mình thắng được thằng người trong chính bản thân mình thôi...

buituananh_as

Xe điện
A e cùng cố thôi TA, mặc dù biết sức mình, mợ Soi nói rồi, xác định 10h tối về nhà đi cho thanh thản, mệt đâu nghỉ đấy, cái chính là mình thắng được thằng người trong chính bản thân mình thôi...
vầng, em cũng biết vậy but phải sắp xếp xem có đu đc ko anh ạ hiii chứ máu thì mới loanh quanh luẩn quẩn thớt này chứ (b)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Quan điểm của em là xác định mục đích của chuyến đi thật rõ ràng, đây là chuyến đi dài so với những chuyến trước đi mình đã đi cho nên đòi hỏi sức bền chứ không nhất thiết phải chạy rất nhanh. Chúng ta đi ngày T7 nên nếu có cần về muộn một chút thì cũng không sao vì còn ngày CN để nghỉ ngơi và dành cho gia đình.

Cung đường cũng không quá xa kể từ Hà Nội mà đi đường vòng tròn nên đỡ nhàm chán, nếu trong trường hợp cần có cứu trợ thì cũng xử được đơn giản, nếu không thì nhà kinh doanh taxi, bắt một chiếc là về đến tận cửa không phải lo lắng gì.

Em đã quyết đi chuyến này rồi nên dù có bao nhiêu người đi thì em cũng vẫn đi, nếu không có cụ nào tham gia cùng thì em chiến theo kiểu tự kỷ như một vài lần trước. Đương nhiên là đạp một mình thì sẽ không vui bằng nhưng cũng không sao.

Xuân thì

Xe buýt
Nếu ko ai tham gia thì cụ Thông rủ bạn gái đi cùng cho vui, tự kỷ đường xa làm gì

Hungtm

Xe hơi
Em thì không máu đến mức "cực đoan" như cụ Giao Thông. Đi làm hàng ngày, về quê, hay những cuộc đi chơi xa em vẫn lựa chọn ô tô. Tiêu chí của em an toàn là trên hết. Em cũng đã mua một con MTB tàm tạm, tuy nhiên mục đích cũng là thi thoảng đi loanh quanh hoặc cùng lắm khi có thời gian thì làm quả BG cho thư giãn. Với mục đích như vậy thì có lẽ xích hộp cũng đáp ứng được, nhưng quả thực em rất thích MTB qua hình thức của em nó. Lốp gai, phanh đĩa, bộ đề, yên cao... trông thật hấp dẫn.:D

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nếu ko ai tham gia thì cụ Thông rủ bạn gái đi cùng cho vui, tự kỷ đường xa làm gì
Bạn gái em đạp HT đã là nhiệt tình lắm rồi, không rủ đi chơi xa được cụ ạ.

Em thì không máu đến mức "cực đoan" như cụ Giao Thông. Đi làm hàng ngày, về quê, hay những cuộc đi chơi xa em vẫn lựa chọn ô tô. Tiêu chí của em an toàn là trên hết. Em cũng đã mua một con MTB tàm tạm, tuy nhiên mục đích cũng là thi thoảng đi loanh quanh hoặc cùng lắm khi có thời gian thì làm quả BG cho thư giãn. Với mục đích như vậy thì có lẽ xích hộp cũng đáp ứng được, nhưng quả thực em rất thích MTB qua hình thức của em nó. Lốp gai, phanh đĩa, bộ đề, yên cao... trông thật hấp dẫn.:D
Em thử sức tý thôi cụ ạ, đi xe đạp hơi ích kỷ nên chỉ mình mình đi được, kéo theo rơ moóc thì phải tính chuyện khác vì ở nhà em mọi người chỉ chạy được quãng ngắn loanh quanh thành phố thôi.

Fiat_ELX

Xe điện
Quan điểm của em là xác định mục đích của chuyến đi thật rõ ràng, đây là chuyến đi dài so với những chuyến trước đi mình đã đi cho nên đòi hỏi sức bền chứ không nhất thiết phải chạy rất nhanh. Chúng ta đi ngày T7 nên nếu có cần về muộn một chút thì cũng không sao vì còn ngày CN để nghỉ ngơi và dành cho gia đình.
Cung đường cũng không quá xa kể từ Hà Nội mà đi đường vòng tròn nên đỡ nhàm chán, nếu trong trường hợp cần có cứu trợ thì cũng xử được đơn giản, nếu không thì nhà kinh doanh taxi, bắt một chiếc là về đến tận cửa không phải lo lắng gì.
Em đã quyết đi chuyến này rồi nên dù có bao nhiêu người đi thì em cũng vẫn đi, nếu không có cụ nào tham gia cùng thì em chiến theo kiểu tự kỷ như một vài lần trước. Đương nhiên là đạp một mình thì sẽ không vui bằng nhưng cũng không sao.
Cụ GT đã tính toán rất chi tiết rồi, cung này là rất hay và thú vị, lại an toàn, em nói thật, ai không đi là hơi phí :))
Hôm nào em cũng rủ ae chiến lại cung này của cụ GT.

Hôm qua em đi HP, chính xác cột km tại ngã 3 đường 5 rẽ Sao Đỏ là 64km

Chỉnh sửa cuối:

xe_cang_hai

Xe tăng
cuộc chơi là phải mạo hiểm, cố gắng vượt qua thử thách vượt qua chính mình, với tiêu chí an toàn thì nằm nhà xem tivi là nhất :))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
cuộc chơi là phải mạo hiểm, cố gắng vượt qua thử thách vượt qua chính mình, với tiêu chí an toàn thì nằm nhà xem tivi là nhất :))
Mọi người cứ hay nói là "vượt qua chính mình", về mặt vật lý và toán học như thế là sai. Vì vậy quan điểm của em là "vượt qua thằng đi sau" và đừng kỳ vọng vượt được thằng đi trước :))